ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140

ใครเคยเปลี่ยน apple ID จาก Thai - US บ้างครับ?

ผมไปศึกษาข้อมูล รู้มาว่า การจะเปลี่ยนได้ต้องใช้ บัตร itunes gift card
    จึงอยากจะถามว่า เมื่อเราใช้ itunes gift card เปลี่ยนเป็น US แล้ว เราจะได้เงิน $ หรือไม่?
    หรือเพียงแค่เปลี่ยนเป็น US ID เฉยๆ... (อาจจะดูเป็นคำถามโง่ๆ แต่ช่วยตอบหน่อยนะครับ)

ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 627
    ถ้ามีเงินในบัญชีคงค้างเหมือนจะเปลี่ยนไม่ได้นะครับ ต้องใช้เงินให้หมดก่อนถึงจะเปลี่ยนได้

ปล. ตอนนี้ผมใช้ ID US มีเงินอยู่นิดนึงเลยเปลี่ยนกลับมาไทยยังไม่ได้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ผมก็เปลี่ยนจาก TH ไป US นะ
    เพราะว่า ใช้พื้นที่ไทย ก็ใช้เงินดอลล่าเหมือนกันนะ
    แต่ใช้พื้นที่ไทยแล้วจะเติม gift card ของพื้นที่ US ไม่ได้
    เราเลยต้องเปลี่ยนพื้นที่ เป็น US เลยก่อน คงไม่งงนะครับ แต่ผมเริ่มงงๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    itunes gift cards ของ US ได้ $ ครับ
    แต่ซื้อของจากประเทศอื่นๆไม่ได้ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    ID Thai สามารถเติมได้มั้ยครับ? เห็นว่า 7-11 มีจำหน่ายอยู่

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    iTunes Gift Card สามารถเติมได้เฉพาะบัญชี US เท่านั้นครับ แต่สินค้าแต่ละอย่าง เป็นเลขทศนิยมทั้งหมดเลย จึงทำให้การซื้อสินค้ามีการเหลือเศษ
    การที่จะทำให้บัญชี US กลับมาเป็น TH ได้ต้องใช้เงินจำนวนนั้นให้หมดหรือเป็น 0 เสียก่อน ไม่ก็ต้องแจ้งกับทาง Apple Report ให้มันเคลียร์ยอดเงินให้ครับ (แต่ผมทำแล้วไม่เคยได้ 5555)
    ถ้าจะซื้อสินค้าด้วยบัญชี TH ในตอนนี้ จะต้องใช้บัตรเครดิตหรือเดบิตเท่านั้นครับ

*ผมใช้วิธี สร้างสองบัญชีเป็น US หนึ่ง TH อีกหนึ่งครับ US ไว้ใช้ซื้อของ ส่วน TH ไว้ใช้หาชื่อเพลงไทยและก็ปกอัลบั้มครับ*

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมก็เปลี่ยนแล้วเติม itune gift card ครับ มันมีขายในเว็ป. ของไทยยังไม่เห็นนะครับ

แล้วไปจ่ายเคาเตอร์เซอวิสเซเว่น

บวกภาษีด้วย 10เหรียน เกือบ 400

ผมไม่มีบัตรเครดิต ทีนี้ก็เลยไปสมัครพวกบริการ k cyber ของกสิกรไว้ซื้อของออนไลน์ มันจะให้เลขกับรหัสเรา วันหมดอายุ ไว้กรอกใส่

หักเงินในบัญชีเรา ตั้งวงเงินเอง

ทำแบบนั้นดีกว่าครับ เหมือนกับผมมีบัตรเครดิตเลย รู้สึกเฟี้ยวมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 3rd January 2015 เมื่อ 00:29

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: