ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruhi002z อ่านกระทู้
    ขออีกคำถามเติมซื้อเจ้าตัว M2A4 อะหรอครับ
    หรือเติมเสร็จมันก็จะปลดล็อดให้เอง
    ปลดเองเลยครับพอชื้อแล้วจะปลดให้เลย แล้วก็จะได้ทอง 500 ด้วยเล่นต่อยาว ๆ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ปลดเองเลยครับพอชื้อแล้วจะปลดให้เลย แล้วก็จะได้ทอง 500 ด้วยเล่นต่อยาว ๆ
    ขอบคุณมากนะครับ
    ให้คำแนะนำสำหรับมือใหม่ได้ดีมากเลยครับ
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruhi002z อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากนะครับ
    ให้คำแนะนำสำหรับมือใหม่ได้ดีมากเลยครับ
    ครับ ก็ช่วยๆกันแนะนำแล้วผมเล่นตลอด หุหุ ตอนนี้ก็ไล่เก็บ บิน/รถ แต่ละชาติ รอเรือไปก่อนเห็นโลโก้เกมแล้วอยากเล่นเรือไว ๆ คู่แข่งออกทะเลไปแล้ว world of ship เหลือแต่ war thunder ship

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    5555+ น่าหนุกแต่เล่นไม่เปน

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เกมส์นี้ไม่ค่อยอวยเยอรมันเลยอ่ะ 555

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ของผมก็ตามนี้ บอกไว้ก่อนเลยนะท่านเยอรมันพอขึ้นเทียร์ 4 ทำใจ ขนมของ IS 3-4 T-54 แลเมกา เลย แล้วท่านไม่มีสาย TD ด้วยลำบากสุดๆ พวก TD เยอรมันโหด (แต่ก็ยิงไม่เข้าอยู่ดี 5555 ผมลองมาละ) 128 มม. ไปบวกกับ IS-4 มาเด้งเป็นขนมแม้งสวนกลับทีเดียวตูม

ผมรอกิจกรรมนกทองนิ จะปั้ม รถเมกาให้ได้ 4 ทั้งหมด แล้วก็ต่อด้วยเครื่องบินเลย 3 วันเหลือ ๆ
    ทำไงได้ใจมันรักเยอรมัน

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ช่วยอธิบาย Crew ของ รถถังหน่อยครับ มันมีอะไรไม่รู้เยอะไปหมด
    ผมเล่น รถถัง สาย anti air อะครับ ตอนนี้กำลังใช้ รถบรรทุก ติดปืนของ เยอรมันอยู่ ถ้ารู้แนวทางช่วยแนะนำผมที =_=

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ช่วยอธิบาย Crew ของ รถถังหน่อยครับ มันมีอะไรไม่รู้เยอะไปหมด
    ผมเล่น รถถัง สาย anti air อะครับ ตอนนี้กำลังใช้ รถบรรทุก ติดปืนของ เยอรมันอยู่ ถ้ารู้แนวทางช่วยแนะนำผมที =_=
    อันนี้เอาที่ผมเคยเล่นมานะครับไม่อ้างอิงจริงข้อมลูจริง

1.สาย LT (Light tank) รถถังเบารึเล็ก เน้นด้านการยึดจุดยุทธศาสตร์ ขับได้ไว เน้นโจมตีแบบรวดเร็ว
    ข้อเสีย: บางโดนยิงนัดเดียวเป็นรู ไม่ก็ระเบิดไปเลย เรื่องปีนยิงใครแทบไม่เข้าหลังเทียร์ 3 ไม่เข้าเลยจะดีกว่า (ยกเว้นชาติ USA เพราะรถถังสาย LT โหดมาก M24 กับ M41 ของไทยเราก็มี )

2.สาย MT (medium tank) รถถังขนาดกลาง โจมตีได้ทุกระยะ แต่ระยะไกล้จะได้ผลที่สุดใช้ในการยึดจุดยุทธศาสตร์ก็ได้ ความเร็วพอๆ กับ LT แต่ LT จะคล่องตัวกว่าแต่เรื่องปีน MT กินขาด
    ข้อเสีย: อันนี้ก็แล้วแต่รุ่น มันมีข้อดีข้อเสียต่างกันไป ทั้ง 3 ชาติ เทียร์ 1-3 จะเท่ากันหมด พอเทียร์ 4 เยอรมันกับเมกา กินขาด รัสเซียขนม แต่พอเทียร์ 5 รัสเซียกับเมกา (แม้งโกง T-54 IS-3/4) เยอรมันขนม

3.สาย HT (heavy tank) รถถังหนัก เน้นยิงไกล ๆ ป้อมหันช้าแต่ปีนแรง เกาะหน้าหนา สายนี้เทียร์ 1-4 เยอรมันกินขาด เมกากับรัสเซีย เทียร์ 4-5 กินขาด
    ข้อเสีย: ข้าง/หลังบางโดนยัดทีระเบิด ปีนจะรีช้า ขับก็ช้ามากไม่เหมาะกับการบุกเดี่ยว ๆ

4.สาย TD (tank destroyer) รถปีนใหญ่ปีนแรงมาก ขนาดปีนใหญ่และยาว เน้นยิงไกลมาก เกาะหน้าหนามากยากที่จะยิงเข้า (ยกเว้นอัพลูกมา) สายนี้ไม่ต้องบอก เยอรมันกินขาด ชาติอื่นๆไม่ได้แด๊ก เมกาสาย TD ยังไม่เข้า
    ข้อเสีย: หันปีนไม่ได้ ข้างบางมาก หลังบางสุด ๆ แต่เกาะหน้าหนามาก ๆ ๆ ๆ

5. สายสุดท้าย SPAA ปืนต่อต้านอากาศยาน เอาไว้ยิงเครื่องบินนั้นละ ยิงพวก LT ก็เข้านะ ยกเว้น SPAA ของรัสเซียเทียร์ 5 แม้งยิง MT HT TD เข้าหมด (แม้งโกง)

สายไหนก็แล้วแต่ ที่มีขนาดปีนตั้งแต่ 105. มม ขึ้นไป แนะนำเอาลูก HE ติดไปด้วยทำดาเมจได้ดีระเบิดจากด้านนอก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    คิดไปเองหรือเปล่าคับ เหมือนzero เก่งขึ้น สมัยก่อนตัวก็บ้างยิงใครก็ไม่ตาย แต่ ตอนนี้เริ่มยิงชาวบ้านเข้าบ้างแล้ว แต่ตัวบางเหมือนเดิม (ถ้าเล่นเก่งๆ หนีเก่งนี้พลิ้วเลย)

เรื่องรถถังนี้เยอรมันโกงสุดใช่ไหม ดูอาการแล้ว โซเวียตนี้โหดปลายเกม ก็นะ ลองเล่นรถถังโซเวียตนี้เพลียเลย กระป๋องนมมาก ยิงชาวบ้านก็ไม่เข้า

จริงๆอย่างStugนี้มีจุดอ่อนอยู่นะ ร้ายแรงด้วย คือเกราะหน้าด้านขวา โดนเจาะเกราะลูกเดียวจริงๆ ดับทั้งรถได้เลย คันอื่นไม่รู้ พอดีปั้ม เอาTigerอยู่

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    คิดไปเองหรือเปล่าคับ เหมือนzero เก่งขึ้น สมัยก่อนตัวก็บ้างยิงใครก็ไม่ตาย แต่ ตอนนี้เริ่มยิงชาวบ้านเข้าบ้างแล้ว แต่ตัวบางเหมือนเดิม (ถ้าเล่นเก่งๆ หนีเก่งนี้พลิ้วเลย)

เรื่องรถถังนี้เยอรมันโกงสุดใช่ไหม ดูอาการแล้ว โซเวียตนี้โหดปลายเกม ก็นะ ลองเล่นรถถังโซเวียตนี้เพลียเลย กระป๋องนมมาก ยิงชาวบ้านก็ไม่เข้า

จริงๆอย่างStugนี้มีจุดอ่อนอยู่นะ ร้ายแรงด้วย คือเกราะหน้าด้านขวา โดนเจาะเกราะลูกเดียวจริงๆ ดับทั้งรถได้เลย คันอื่นไม่รู้ พอดีปั้ม เอาTigerอยู่
    หลังเทียร์ 3 ทำใจครับสำหรับเยอรมัน ตอนนี้โหดสุดก็ เมกา พี่แกไม่แข็งเท่าไรแต่เรื่องปีนแม้งโหดชิบ ผมเล่นอยู่ :3 ลูกปีนเทียร์ 4 พี่แกเจาะเกราะ 260 (ยิงIS-4 เข้า) เยอรมัน Pz.A/G/F ยิงยังไม่ถึง 240 เลย 5555+

ถ้าเล่นแนะนำ RU ไม่ก็ USA ดีกว่า แต่ถ้าเยอรมันรอ Maus ในตำนาน :v ถ้ามันมีเข้ามานะฮาเลยชาติอื่นๆคงขนมมัน

Keroan
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    ช่วยผมเลือกหน่อยครับ2ลำนี้

ขอถามอิกอย่างครับเวลาขับเครื่องบินตอนเรากดF Flaps raiseกับFlaps Combat มันแตกต่างกันยังงัยครับ?

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babe2125 อ่านกระทู้
    ช่วยผมเลือกหน่อยครับ2ลำนี้

ขอถามอิกอย่างครับเวลาขับเครื่องบินตอนเรากดF Flaps raiseกับFlaps Combat มันแตกต่างกันยังงัยครับ?
    ดีทั้งคู่ครับ เมกาจะแรงเทียร์ 3 ปลายๆ ครับหลังเทียร์ 3 ไป โหดพวก P-51 F8 F7 ไรงี้

ส่วน Flaps raise น่าจะเป็นการปรับในการเร่งเครื่องครับทำให้เครื่องเร่งได้ไวขึ้น ส่วน Flaps Combat น่าจะปรับตอนเราเลี้ยวสู้กับเครื่องของอีกฝ่าย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 11th January 2015 เมื่อ 17:57

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ใครเล่นเครื่องบิน โซเวียตบ้าง มีความเห็นว่าเป็นไง

คันล่างชอบสุดๆอะ 555

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qqweew อ่านกระทู้
    ใครเล่นเครื่องบิน โซเวียตบ้าง มีความเห็นว่าเป็นไง

คันล่างชอบสุดๆอะ 555

พวก SU ขนมครับหลัง ๆ เพราะบาง หน้าก็บาง โดนยิงไม่กี่นัดก็บินละ :v

แล้ววันนี้อย่าลืม 00.00-02.00 มีกิจกรรมนกทองนะครับ เล่นชนะ 5 รอบรับไปเลย 300 ทอง ถ้าที่ 1 5 รอบก็เอาไปอีก 300 รวมเป็น 600

กล่าวขอบคุณ
    0
    Flaps raise น่าจะเป็นการปรับในการเร่งเครื่องครับทำให้เครื่องเร่งได้ไวขึ้น ส่วน Flaps Combat น่าจะปรับตอนเราเลี้ยวสู้กับเครื่องของอีกฝ่าย

ง่ายๆคับมันคือเบรกอะแหละ ทำให้เราควบคุมเครื่องง่ายขึ้น Flaps Combat นี้เอาไว้เวลาDog fight คู่ต่อสู่ ทำให้เราไม่เลย

เครื่องบินโซเวียต ขอบอกว่ามันเกรียนมาก เกรียนสุดละ ในเกมตามแรงอวยค่ายเกม(ยูเครน) เกราะหนา ปืนโหดนรก Yak/ Isak เลี้ยวพอไหวแต่ตระกูลYak9มีปืนใหญ่อากาศดอกเดียวดับ Isak มีจรวดเอาไว้สอยเครื่องโง่ๆหน่อยได้ หรือใช้เวลาปะทะ ตาต่อตา เครื่องLaไม่ได้เล่นแต่เกราะนี้หนาโครต ILก็เป็น Atackerที่ดีที่สุดลำหนึ่ง สรุปโหดสัดรัสเซียหมด แต่ข้อเสียคือกระสุนน้อยไปหน่อยแค่นั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 12th January 2015 เมื่อ 17:22

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    Flaps raise น่าจะเป็นการปรับในการเร่งเครื่องครับทำให้เครื่องเร่งได้ไวขึ้น ส่วน Flaps Combat น่าจะปรับตอนเราเลี้ยวสู้กับเครื่องของอีกฝ่าย

ง่ายๆคับมันคือเบรกอะแหละ ทำให้เราควบคุมเครื่องง่ายขึ้น Flaps Combat นี้เอาไว้เวลาDog fight คู่ต่อสู่ ทำให้เราไม่เลย

เครื่องบินโซเวียต ขอบอกว่ามันเกรียนมาก เกรียนสุดละ ในเกมตามแรงอวยค่ายเกม(ยูเครน) เกราะหนา ปืนโหดนรก Yak/ Isak เลี้ยวพอไหวแต่ตระกูลYak9มีปืนใหญ่อากาศดอกเดียวดับ Isak มีจรวดเอาไว้สอยเครื่องโง่ๆหน่อยได้ หรือใช้เวลาปะทะ ตาต่อตา เครื่องLaไม่ได้เล่นแต่เกราะนี้หนาโครต ILก็เป็น Atackerที่ดีที่สุดลำหนึ่ง สรุปโหดสัดรัสเซียหมด แต่ข้อเสียคือกระสุนน้อยไปหน่อยแค่นั้น
    อย่าว่าแต่เครื่องบินเลย ขนาด IS-4 นี้เอิ่ม.......แต่ก็นะไกจินก็งี้ละเกมของเค้ายังไงของเค้าก็ต้องดีกว่า เยอรมันว่าของโหด ๆ โดนตบหมด 555+ แต่ผมเล่นเมกาเป็นหลักของพี่แกสมดุลสุด ๆ ละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    จริงๆ เรื่องISนี้มันทำออกมาเพื่อแก้ทาง Tigerด้วยคับ ประมาณนี้
    PZ4เยอรมันบุกมา โซเวียตเลยเอาKV มาแก้ทาง
    KVเยอะๆเข้า เยอรมันต้องออกTigerแก้ทาง
    Tiger สร้างวีรกรรมมากๆ โซเวียตเลยออก ISไว่ล่าเสือโดยเฉพาะ

ส่วนอเมริกานี้ รอHell Cat,Jackson,wolverine มาคงน่าสนุกพิลึกเพราะรถถังพวกนี้คือ รถล่ารถถังจริงๆ ไม่ใช่รถถังสนับสนุนทหารราบแบบSherman

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    เพิ่งจะได้เจ้าเเมว2 มาประมาณ 4-5 วันจากความรู้สึกที่เล่นมาผมรู้สึกว่าปืนมันตบประเทศอื่นโครตมันเลยเหมือนว่ามันจะ OP มากในเทียร์ 4

คันต่อไปก็น้องเเมว2 ร้อยห้า..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Doysram : 13th January 2015 เมื่อ 13:44

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    แต่ผมก็ยิงแมว 2 สนุกนะครับนัดเดียวรู้เรื่อง :v แต่แมว 2 105 ยิงไม่เข้าถ้าไม่ใช่ข้าง

ผมจะได้ T32 ละหุหุ เอาไว้ล่าแมว กับ IS 3 คุคุ

กล่าวขอบคุณ
    67
    M26 คันนี้ผมยิงเเสกป้อมเลยอ่ะ

แต่ผมก็ยิงแมว 2 สนุกนะครับนัดเดียวรู้เรื่อง :v แต่แมว 2 105 ยิงไม่เข้าถ้าไม่ใช่ข้าง

ผมจะได้ T32 ละหุหุ เอาไว้ล่าแมว กับ IS 3 คุคุ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doysram อ่านกระทู้
    M26 คันนี้ผมยิงเเสกป้อมเลยอ่ะ
    ท่านเล่นกับผมมั้ยรถถังเทียร์ 4 ผมยิงยาวถึงเช้าปั้ม T32

กล่าวขอบคุณ
    67
    ท่านเล่นกับผมมั้ยรถถังเทียร์ 4 ผมยิงยาวถึงเช้าปั้ม T32
    ผมเพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้โทษด้วยครับ เเต่ตอนนี้ผมพักเเล้วไว้วันหลังน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doysram อ่านกระทู้
    ผมเพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้โทษด้วยครับ เเต่ตอนนี้ผมพักเเล้วไว้วันหลังน่ะครับ
    ผมก็พักละท่าน ผมชิบไปหาท่านตั้งหลายรอบ เด๋ว7 โมงเล่นใหม่จะได้ละขาด 50K มี PM ไม่น่าเกิน 2 ช.ม

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    นอน ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    พวกAAนี้วิจัยยาวๆคุ้มไหมหวาคือผมติดใจAAที่เป็นรถอะ ข้อดีคือไม่ตอ้งไปอยู่ในดงตีนรถถังนี้หละ ซุ่มอยู่ฐานส่อยเครื่องบิน

และก็พวกMTนี้เอตัวรอดด่านหลังๆยังไงกันคับโหดๆทั้งนั้นIS-2 Tiger ขนาดขับไทเกอร์ยังเครียดเลยยิงชาวบ้านไม่เข้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 15th January 2015 เมื่อ 23:29