ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

PC ผมเน่าไปรึเปล่าครับ ?

Spec. ตามนี้ครัผม

VGA รุ่น Nvidia Geforce GTX660

วิจารณ์ได้เต็มที่ครับ
    ที่โพสเพราะผมโหลด Call of Duty Advance Warfare มา แต่ดันกระตุกจนน่ารำคานเลยครับ ปรับ Low สุด ๆ ก็ยังกระตุกไม่ต่างจากปรับ High สุด ๆ ครับ แต่น้อยกว่าสักนิด แต่เห็นใน Youtube ฝรั่งเค้าเล่นกันที่ CPU รุ่นเดียวกับผม แค่ Ram 8Gb. หรืออาจเป็นเพราะ Ram รึเปล่าครับผม หรือเพราะตัวเกมส์ดเป็น REPACK ครับ ขอบคุณครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ลองเพิ่มแรมเป็น 8GB ลง windows 64 bit ดูครับ อาจจะช่วยได้ เกมนี้กินแรมสุดๆเหมือนกัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Intel Core2duo e7300 2.67Ghz

RAM 2GB

GTS450 ใช้มา6ปีแล้ว เปลี่ยนแค่ VGA จาก 9300 เป็น 450 ยังเล่นเกมได้ถูๆไถๆอยากเปลี่ยนแล้ว
    Puirez//

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ของผม
    CPU G3220 3.0
    VGA GTX 760
    RAM 12GB
    ยังไหว เลย

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    ของผมเป็นช่วงรุ่นเดียวกะท่าน จขกท. นะครับ แต่ CPU เป็นตัว Q8300
    ใช้การ์ดจอ GTX 750 Ti
    RAM 4 Gb เท่าๆกันนะครับ
    ลองเอาเกมใหม่ๆ มาลงเล่น ปรับต่ำ+กลางเป็นบางอย่าง
    Watchdog มีหน่วงเวลาข้ามเมพไวๆ อย่างขับรถ
    AC:Unite พอไปวัดไปวา แต่ FPS ขึ้นๆ ลงๆ
    Dragon Age:INQ เล่นพอได้
    ส่วน COD:AW ยังไม่เคยลอง

ผมว่า SPEC ไม่เรียกว่าเน่าไปหรอกครับเกมที่เล่นได้ยังมีเยอะ เพียงแต่ว่าเกมหลังๆ เริ่มจะเรียกความต้องการต่ำสุดสูงขึ้นมากแล้ว
    แนะนำว่าเก็บเงินแล้วยกเครื่องใหม่ไปเลยถ้าท่านอยากจะเล่นเกมใหม่ๆให้สบายอารมณ์จริงๆ

ไม่แนะนำให้มาไล่หาอะไหร่มาอัพแล้วล่ะครับ ทนๆเล่นเท่าที่มีไปก่อนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momowalker : 3rd January 2015 เมื่อ 16:43

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ดมดูแล้วมีกลิ่นเหม็นเหมือนอะไรตาย นั่นแหละครับ แสดงว่าเน่า
    ไม่เสียสละ ชัยฃนะไม่เกิด

กล่าวขอบคุณ
    2
    ผมลองกับ BF4 ปรับสุด ๆ ทุกอย่างลื่นหัวแตก แต่เสียดายหลาย ๆ เกมส์ที่สเปคสูง ๆ เสียงการ์ดจอดังมาก ไม่รู้ว่าเสียงการ์ดจอหรือเสียง CPU กันแน่ มีวิธีแก้มั้ยครับ หรือปรับสูงเกินไปเลยดัง ทำใจ แล้วไฟล่ะครับกินเยอะมั้ย ? เพราะเหนว่าการ์ดจอรุ่นนี้มีพัดลมใหญ่าสองตัวคงทุ่นแรงค่าไฟ หรือยังไงแถลงหน่อยครับท่าน ๆ CRYSIS 3 ปรับสุด ๆ ยังไหวนะ แต่มีหน่วง ๆ บ้าง ส่วน Call of Duty ภาคล่าสุดไม่ไหวเลย เป็นเพราะ REPACK รึเปล่าครับ ?

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    งงว่ะ มีแรม 4 gb แต่ลง windows 32 bit คงจะใช้ 4 gb ได้ละมั้ง 5555

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitikorn2535 อ่านกระทู้
    ผมลองกับ BF4 ปรับสุด ๆ ทุกอย่างลื่นหัวแตก แต่เสียดายหลาย ๆ เกมส์ที่สเปคสูง ๆ เสียงการ์ดจอดังมาก ไม่รู้ว่าเสียงการ์ดจอหรือเสียง CPU กันแน่ มีวิธีแก้มั้ยครับ หรือปรับสูงเกินไปเลยดัง ทำใจ แล้วไฟล่ะครับกินเยอะมั้ย ? เพราะเหนว่าการ์ดจอรุ่นนี้มีพัดลมใหญ่าสองตัวคงทุ่นแรงค่าไฟ หรือยังไงแถลงหน่อยครับท่าน ๆ CRYSIS 3 ปรับสุด ๆ ยังไหวนะ แต่มีหน่วง ๆ บ้าง ส่วน Call of Duty ภาคล่าสุดไม่ไหวเลย เป็นเพราะ REPACK รึเปล่าครับ ?
    เป็นเพราะแรมท่านน้อยเกินไปครับ cpu ถือว่า ok ในระดับนึงเลยนะ น้องๆ i5 กันเลยละ การ์ดจอก็ไม่ใช่ขี้ๆเลย gtx660 ผมเคยใช้มาแล้ว ปรับเกมส์ใหม่ๆได้ประมาณ hige เลยละ

สุดท้ายคือแรม เกมส์ที่คุณจะเล่นนั้นต้องการแรมพอตัวเลย เพราะฉนั้นควรมีแรมติดไว้ซัก 8gb ครับจะเห็นความต่างเลยละ ลองดูเอาว่าบอร์ดคุณรับแรมได้สูงสุดกี่ gb นะ

อืออีกอย่าง ให้ไปลงวินโดวน์ 64bit ซะ แนะนำให้เอาตัว win7 64bit นะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณมากครับผม เครื่องผมรองรับสูงสุด 8Gb

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    แหมเน่าเหรอ ของผมแค่รุ่น Q8200 2.33Ghz กับ GTX 560เองนะ แต่แรมตอนนี้ใช้ DDR3 8Gb bus1333 ยังเล่นได้อยู่เลย
    แต่จริง ๆ ก็อยากซื้อใหม่แล้ว บอร์ด775มันตันแล้วกะอัพเกรดทีเดียว I7 ตัวท็อป ๆ ไปเลย แต่ต้นปีก็แห้งกรอบเพราะช็อปแหลกอีกตามเคย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 4th January 2015 เมื่อ 01:25

กล่าวขอบคุณ
    2
    แจ่มไปเลยขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ป่าวครับพอดีผมลง 64 ไว้แล้วหนนึง เอาไว้เล่น BF4 กับ Crysis 3 แต่มีปัญหากับ BF3 ออนไลน์มันจะค้างเพราะเรื่องเกี่ยวกับซาวการ์ด แต่ขี้เกียจออกตังค์ซื้อเลยถอย 32 บิทพลางๆ เล่นได้ไม่ค่างแถมมีเสียงครับ ทำใมเหรอครับ ? 32 บิตใช้ได้ไม่ถึง 4GB. เหรอครับ ขอคำแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitikorn2535 อ่านกระทู้
    ป่าวครับพอดีผมลง 64 ไว้แล้วหนนึง เอาไว้เล่น BF4 กับ Crysis 3 แต่มีปัญหากับ BF3 ออนไลน์มันจะค้างเพราะเรื่องเกี่ยวกับซาวการ์ด แต่ขี้เกียจออกตังค์ซื้อเลยถอย 32 บิทพลางๆ เล่นได้ไม่ค่างแถมมีเสียงครับ ทำใมเหรอครับ ? 32 บิตใช้ได้ไม่ถึง 4GB. เหรอครับ ขอคำแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
    windows 32bit จะมองเห็นและเรียกใช้แรมแรมสูงสุดเพียงราวๆ 3.5GB เท่านั้นครับ(หากใส่เกิน 4GB ขึ้นไป) ส่วน 64bit จะสามารถใช้งานขนาดของแรมที่มีตั้งแต่ 4GB ขึ้นไปอย่างมีประสิทธิภาพครับ(สูงสุดราวๆ 128GB)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ starscream อ่านกระทู้
    windows 32bit จะมองเห็นและเรียกใช้แรมแรมสูงสุดเพียงราวๆ 3.5GB เท่านั้นครับ(หากใส่เกิน 4GB ขึ้นไป) ส่วน 64bit จะสามารถใช้งานขนาดของแรมที่มีตั้งแต่ 4GB ขึ้นไปอย่างมีประสิทธิภาพครับ(สูงสุดราวๆ 128GB)
    ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับสำหรับความรู้ ผมมันคนบ้าน ๆ ก็พอรู้คราวนี้แหละ ขอบคุณครับท่าน

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    CPU i3 มันแรงเกินตัวจริงๆ ><
    " ถอยไกลๆ มือใหม่หัดโพสมาแว้ววววว "