ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

ถ้าผมเล่าไปและมีคำหยาบเพราะเจอมากับแม่ของผมๆเครียดแทนแม่ ADMIN JKG ผม ขอเล่าได้มั้ย?ครับขอร้อง

http://pantip.com/topic/33059173

ตั้งกระทุ้เรียบร้อยแล้วครับ อาจยาวหน่อย เพราะ มันมาจากเรื่องที่เกิดขึ้นเมื่อวาน

ผมอยากทราบว่าจะเอาผิดไรได้มั้ย กับ คนพวกนี้

ปล รูปหน้า ยิ้ม คือ คำว่า เหี้...... น่ะครับ ซึ่งผม จะพิมยังไง ก็ พิมได้ pantip มัน เซนเซอร์

แก้ไขหัวข้อกระทุ้แล้วน่ะครับเพื่อไม่ให้มีปัญหาขัดแย้งกับหลักศาสนา ใด ศาสนา หนึ่ง

ปล ตอนนี้คนในนิติ คนดูแลหมุ่บ้าน และ เพื่อน บ้าน รับรุ้กันหมดแล้วครับ ถ้าเจอตัวใครคนใดในกลุ่มเค้าจะช่วยกันจัดการกันเอง ว่าจะเอายังไงกับกลุ่มคนพวกนี้ เพราะปกติมันชอบมานั่งกินในละแวกนี้ประจำอยุ่แล้ว!!!!!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 4th January 2015 เมื่อ 14:27

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ลองเล่าแบบเซนเซอร์ดูมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hiphopparadise อ่านกระทู้
    ลองเล่าแบบเซนเซอร์ดูมั้ยครับ
    ผมไม่รุ้ว่า ADMIN เค้าจะแบนผมมั้ย เพราะ ยังไง ก็ต้องมีคำหยาบปนอยุ่ด้วยอ่ะครับ จะเซนเซอร์ ยังไง

เพราะเรื่องมันพึ่งเกิดสดๆเมื่อกี้ ตอนนี้แม่ปิดร้าน รีบเก็บของ เข้าบ้านไปแล้ว ผมอยุ่อีกห้องอีกบ้านนึง ก็ปิดล็อคประตูเช่นกัน

กลัว มันมาทำร้ายแม่ มากตอนนั้นแต่ตอนนี้สงบแล้ว พรุ่งนี้แม่จะขอเปิดกล้อง นิติ คนดูแล ให้มารับเรื่อง แต่แย่หน่อยตอนอยุ่ร้านแม่ ผมก็ไม่ได้เอามือถือออกมา มือถือแม่ ก็ โทรออกไม่ได้

ไม่งั้นคงแจ้ง ตำรวจ แจ้ง ทหาร แล้ว แม่บอก (เพราะมันเสียงดัง ท้า แม่ผมว่า แน่จริงเอาตำรวจทหารมาเลย เอามาเยอะๆ กุไม่กลัว!!!!!!!! แถมยังเสียงดัง ด่าแม่ ด่ามาทางร้านอีก แบบว่า กวนบาทาอ่ะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ตอนนี้ก็รีบแจ้งตำรวจไว้ก่อนเลยครับ ส่วนเรื่องเล่านี่รอแอดมินมาตอบ

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hiphopparadise อ่านกระทู้
    ตอนนี้ก็รีบแจ้งตำรวจไว้ก่อนเลยครับ ส่วนเรื่องเล่านี่รอแอดมินมาตอบ
    ก้พรุ่งนี้เช้าแม่จะแจ้งเรื่ือง เข้า นิติ ครับ กล้องจับภาพได้หมดละครับ หน้าเนอะ ตัว เห็น ชัดเจน ว่าทำไรมั่ง วุ่นวายยังไง

ถึงจะแจ้งตำรวจ ทหาร เค้าจะช่วยอะไรมั้ย ขนาดเหตุทะเลาะวิวาท แค่จับ เสียค่าปรับ ปล่อยตัว ไม่ยอมจับ ติดคุก

ทั้งๆที่สังคมทุกวันนี้มีแต่ โจร อัธพาล ใครไม่เจอกะตัวไม่รุ้หรอกครับ!!!!!!!! สังคมสมัยนี้ พึ่งตัวเอง อย่าหวัง ตำรวจ ทหาร เลย ถึงเราไม่ยุ่งมันก็ยังมากวน ทำหาเรื่อง อยุ่ดี จะให้ทำยังไงดี สมัยนี้ครับ

ถ้าเกิดสมมุติวันนี้ ผมไม่อยุ่ กับ แม่ คงจะเกิดเรื่องแน่ๆ

(แต่ตอนเกิดเหตุ มือถือ ผม ก็อยุ่อีกห้อง มือถือ แม่ ก็โทรออกไม่ได้ เพราะ ไอ dtac บ้านั่น หาว่าแม่ผม เป็นหนี้ ค่าเน็ต dtac ทั้งๆที่ บ้านผมใช้ tot 10mb เล่นผ่าน router wifi มันเลยล็อคไม่ให้โทรออก แม่ผมเลยไม่ได้โทรแจ้ง ตำรวจ หรือ ให้ทหารเข้ามาจัดการ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ลองไปที่ pantip ซิครับ อาจจะติดต่อสื่อสารได้มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deff5460 อ่านกระทู้
    ลองไปที่ pantip ซิครับ อาจจะติดต่อสื่อสารได้มากกว่า
    ขอบคุณครับ กำลังโพสพิมอยุ่ใน pantip ครับ พิมเสร็จ เดีย่วจะแปะลิ้ง ในกระทุ้ ไว้ให้ครับ

แต่มาถามเว็บนี้ก่อนว่าทาง admin เค้าจะอนุญาติมั้ย เพราะผมจะโพสลง pantip ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    โพสทางพันทิป ตามเพจเฟสบุ๊คก็ดีนะครับ มีหลายๆคน หลายๆความคิด หลายๆทางออก แต่ขอนิดนึง กฏหมาย ทำไรไม่ได้มาก ก็รู้กันอยู่ ประเทศไทย

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    http://pantip.com/topic/33059173

ตั้งกระทุ้เรียบร้อยแล้วครับ อาจยาวหน่อย เพราะ มันมาจากเรื่องที่เกิดขึ้นเมื่อวาน

ผมอยากทราบว่าจะเอาผิดไรได้มั้ย กับ คนพวกนี้

ปล รูปหน้า ยิ้ม คือ คำว่า เหี้...... น่ะครับ ซึ่งผม จะพิมยังไง ก็ พิมได้ pantip มัน เซนเซอร์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 4th January 2015 เมื่อ 13:17

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อ่านแล้วโมโหแทนเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    พูดตามตรงเลยนะ
    "อ่านแล้วอยากต้มน้ำมันหมูร้อนๆ ไปสาดใส่คนประเภทนี้มากๆ เลย"

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ไอคำหยาบพวกนี้ไม่จำเป็นต้องอิสลามหรอกมั้งครับผมว่าคนทั่วไปก็พูดนะไม่ว่าศาสนาไหน ประเด็นนี้เล็กมากๆ แต่การที่คุณเหมารวมทั้งศาสนาเขาแบบนั้นผมว่ามันเกินไปแล้วไอสถานที่ทีั่คุณเจอมันแค่เศษเสี้ยวของสังคมศาสนาเขา ที่มีทั่วโลกเลยนะครับคุณไปเหมาแบบนั้นผมว่าไม่ถูกผมว่าในพันทิปคุณโดนประเด็นนี้โจมตีแน่ๆ ผมไม่ได้อะไรกับศาสนานี้นะผมไม่นับถือศาสนาด้วยซ้ำ ส่วนไอพวกวัยรุ่นนั้นมันผิดจริงก้น่าจะด่าเฉพาะพวกมันไปนะครับ ขอให้โชคดีลงพันทิปแล้ว อาจจะเรื่องใหญ่หรือไม่ใหญ่ก็คงต้องลุ้นเอา
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patarathorn อ่านกระทู้
    ไอคำหยาบพวกนี้ไม่จำเป็นต้องอิสลามหรอกมั้งครับผมว่าคนทั่วไปก็พูดนะไม่ว่าศาสนาไหน ประเด็นนี้เล็กมากๆ แต่การที่คุณเหมารวมทั้งศาสนาเขาแบบนั้นผมว่ามันเกินไปแล้วไอสถานที่ทีั่คุณเจอมันแค่เศษเสี้ยวของสังคมศาสนาเขา ที่มีทั่วโลกเลยนะครับคุณไปเหมาแบบนั้นผมว่าไม่ถูกผมว่าในพันทิปคุณโดนประเด็นนี้โจมตีแน่ๆ ผมไม่ได้อะไรกับศาสนานี้นะผมไม่นับถือศาสนาด้วยซ้ำ ส่วนไอพวกวัยรุ่นนั้นมันผิดจริงก้น่าจะด่าเฉพาะพวกมันไปนะครับ ขอให้โชคดีลงพันทิปแล้ว อาจจะเรื่องใหญ่หรือไม่ใหญ่ก็คงต้องลุ้นเอา

ปล ตอนนี้คนในนิติ คนดูแลหมุ่บ้าน และ เพื่อน บ้าน รับรุ้กันหมดแล้วครับ ถ้าเจอตัวใครคนใดในกลุ่มเค้าจะช่วยกันจัดการกันเอง ว่าจะเอายังไงกับกลุ่มคนพวกนี้ เพราะปกติมันชอบมานั่งกินในละแวกนี้ประจำอยุ่แล้ว!!!!!!!!

แก้ไขหัวข้อกระทุ้แล้วน่ะครับเพื่อไม่ให้มีปัญหาขัดแย้งกับหลักศาสนา ใด ศาสนา หนึ่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 4th January 2015 เมื่อ 14:24

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    สาเหตุที่ผมเปลี่ยนจากร้านขายของชำมาเป็นร้านอาหาร สังคมที่เข้ามานี่คนละเรื่องเลย

แล้วตั้งแต่ 7-11 กับห้างมาลง สิ่งที่ขายได้สำหรับร้านโชว์ห่วยเหลือแค่ เหล้าเบียร์กับบุหรี่เป็นหลัก แถมบุหรี่ก็มีแต่เด็กมาขอซื้อแบบแบ่งขาย เห็นหน้าก็ไม่ค่อยอยากจะขายให้เท่าไร เหล้าเบียร์มันก็มาเคาะประตูซื้อตอนตี 3 ประจำ มีแต่เรื่องให้เหนื่อยจิต นี่ดีนะที่บ้านผมไม่มีที่ให้มันมานั่งดื่มน่ะ ส่วนไอเรื่องกินแล้วแปะนี้ประจำ อ้างมันสารพัด แล้วก็ไม่จ่าย
    ตอนนี้เปลี่ยนมาทำร้านอาหาร สบายใจกว่าเยอะ ถึงจะเหนื่อยหน่อยก็เหอะ แต่สังคมที่เจอนี่คนละเรื่องเลย

ส่วนเรื่องเอาผิด ท่าทางจะเอาไม่ได้มากหรอก แล้วเดี๋ยวมันก็อ้างเรื่องเมาแล้วก็ลดโทษอีก แล้วเราเนี้ยแหละ อาจจะเดือดร้อนในระยะยาว มีเรื่องกับคนเมามันไม่เคยคุ้มซักที อึดอัดเหมือนกัน แต่ต้องทำใจ ต้องมองผลระยะยาวไว้ไม่งั้นเสียโง่ให้พวกนี้อีก

ป.ล. เรื่องเหมารวมทั้งศาสนานี้ผมว่ามันเกินไปนะ อิสลามมันศาสนาที่คนนับถือเยอะที่สุดในโลกแล้วนะคุณ เยอะกว่าคริสอีก แล้วที่ผมสัมผัสมา อิสลามส่วนใหญ่ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรขนาดนั้น เขาก็เหมือนๆ สังคมคนทั่วไป ต่างกันไม่มากหรอก แต่ที่คุณไปเจอมันพวกกุ้ย คนแบบนี้มีอยู่ทุกที่บนโลก
    OPPAI~~MISSILE!!!

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ปกติคนที่นับถือศาสนาอิสลามเขาห้ามกินเหล้าอยู่แล้วครับ เพราะถือว่าเป็นบาปรุนแรงมาก พอๆกับกินหมูเลยครับ รุ่นพี่ผมที่นับถือศาสนาอิสลามเคยบอกผมครับ
    พวกนี้ควรจะให้โต๊ะอิหม่ามจัดการตามหลักศาสนาดีกว่าครับ
    [IMG][/IMG]

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    "อ่านแล้วอยากต้มน้ำมันหมูร้อนๆ ไปสาดใส่คนประเภทนี้มากๆ เลย"
    สาดใส่ตัวเองก่อนดีกว่ามั้ย?

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    หนักน่ะเราอ่ะ หาหมอไหม?

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ตรงช่วงนี้

"รุ่นๆ25-30 เมีย ลูก บางคนก็มีแล้ว ยิ้ม!!! สังคมอสลาม มีแต่ พวก เหลือเดน ทั้งนั้น ล่ะ ชิงหมามาเกิด ถึง ต้อง อยุ่ใน สภาพ สลัมโทรมศาสนา ยิ้มๆ ไม่ได้เกิดมาเป็น คนพุทธ ดีๆ แบบ คนอื่นหรอก สังคมอิสลาม เกิดมา ก็ มีแต่ สัด ยิ้ม เต็มหมุ่บ้าน"

คำมันสุ่มเสี่ยงครับ ยิ่งในพันทิปด้วย แก้ดีกว่านะ อันนี้เป็นคำแนะนำนะครับ

รู้ว่าโมโหนะครับ แต่ก็ใจเย็นๆนะครับ ชื่นชมนะที่นายไม่เลือกใช้ความรุนแรง สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ comhangs อ่านกระทู้
    ตรงช่วงนี้

"รุ่นๆ25-30 เมีย ลูก บางคนก็มีแล้ว ยิ้ม!!! สังคมอสลาม มีแต่ พวก เหลือเดน ทั้งนั้น ล่ะ ชิงหมามาเกิด ถึง ต้อง อยุ่ใน สภาพ สลัมโทรมศาสนา ยิ้มๆ ไม่ได้เกิดมาเป็น คนพุทธ ดีๆ แบบ คนอื่นหรอก สังคมอิสลาม เกิดมา ก็ มีแต่ สัด ยิ้ม เต็มหมุ่บ้าน"

คำมันสุ่มเสี่ยงครับ ยิ่งในพันทิปด้วย แก้ดีกว่านะ อันนี้เป็นคำแนะนำนะครับ

รู้ว่าโมโหนะครับ แต่ก็ใจเย็นๆนะครับ ชื่นชมนะที่นายไม่เลือกใช้ความรุนแรง สู้ๆครับ
    แก้แล้วครับ คาดว่าน่าจะแก้หมดแล้ว มะกี้

ปล รูปหน้า ยิ้ม คือ คำว่า เหี้...... น่ะครับ ซึ่งผม จะพิมยังไง ก็ พิมไม่ได้ pantip มัน เซนเซอร์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 4th January 2015 เมื่อ 16:44