ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843

Smile [ระบๅย]น้ำตาจะไหลสำหรับเน็ต"หอ"ครับ

คือผมศึกษๅอยู่ที่มหาลัยแห่งหนึ่ง จึงทำให้ต้องอยู่หอ อยู่มๅ 2ปีกว่าละ เน็ตหอก็อย่างที่รู้ๆกัน แบบว่าโคตรหอยทๅกเป็นตะคิว อะไรแบบนั้น
    ดู YouTube ต้องปรับ 240บ้าง 360 บ้าง ท้อครับ ประเด็นสำคัญ ผมเป็นพวกชอบโหลด ว่างๆไม่ได้ โหลดหมด แต่เน็ตหอก็ช้าโคตร
    โหลดเกม Dragon age ก็ใช้เวลๅประมๅน3วัน -.-

แต่ที่ผมน้ำตๅไหลนั้นไม่ใช่เรื่องที่กล่ๅวมๅ
    แต่มันคือนี่ครับ

ผมก็เลยโหลดเกม FF XIII-2 ตัวเต็มไม่ Repack ไฟล์ละ 1GBใช้เวลๅ5นาทีต่อไฟล์ (โอ้วเกิดมๅไม่เคยได้ควๅมเร็วขนๅดนี้)
    ทั้งเกมผมก็ใช้เวลๅอึดใจเดียว สบๅยยย
    แต่ผมก็รู้ว่ามันเร็วแบบนี้ได้ไม่นๅนแน่ๆ เดี๋ยวพวกก็กลับมๅกัน แย่งใช้เน็ต ตๅมเคยเฮ้อออ

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    Netcut ช่วยคุณได้ Oops คืออะไรผมไม่รู้โทษๆมาผิดกระทู้ หนีเว้ยยยยเห้ยยยยยย 555555+

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    Netcut ช่วยคุณได้ Oops คืออะไรผมไม่รู้โทษๆมาผิดกระทู้ หนีเว้ยยยยเห้ยยยยยย 555555+
    ตอนก่อนใส่รหัสเน็ต เขๅบอกไว้เลยครับ ห้ๅม Netcut จับได้แจ้งให้ที่มหๅลัยทรๅบ และก็ดำเนินคดีอะไรพวกนี้ไปเรื่อยยย -.- ผมเลยไม่เสี่ยง

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ทำไมสระ า คุณเป็นแบบนั้นละครับ เห็นแล้วเคืองลูกตา

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    สอบเสร็จกลับบ้านหลังคนอื่นสัก 3-4 วัน โหลดเกมโหลดหนังได้โคตรเร็ว

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ทำไมสระ า คุณเป็นแบบนั้นละครับ เห็นแล้วเคืองลูกตา
    พอดีมันติดมๅตั้งนๅนเป็นปีๆๆ แล้วอะครับ -*-
    พยายามใช้รูปแบบปกติอยู่ครับท่าน -.-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เน็ตหอ แรงกว่าบ้านผมอีก แต่เสียอย่างเล่นเกมออนไลน์ steam origin ไม่ได้ T T
    ต้องใช้ aircard ตลอด วันละ 9 บาท
    LENOVO IDEAPAD Z510

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    หอผม 30mb ครับ ^_^ สบายๆเลย โหลดเกมจาก steam อย่างเกมไฟด์หนักๆแบบ The evil within 30 กว่า gb แปปเดียวครับ ^_^
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Varcity_ZERO อ่านกระทู้
    เน็ตหอ แรงกว่าบ้านผมอีก แต่เสียอย่างเล่นเกมออนไลน์ steam origin ไม่ได้ T T
    ต้องใช้ aircard ตลอด วันละ 9 บาท
    เน็ตหอก็เป็นครับ ออนไลน์ของ Playstation ไม่ค่อยเสถียรเท่าไหร่ (แต่โหลดแรง)
    แต่พวกเกมPC online ไม่เคยเล่นเลยยย -.-

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ตอนคนใช้น้อยดีไป ตอนใช้ยอะๆอย่าพูดถึง
    จะบอกว่าเหงาก็ไม่เนียน จะบอกมาเงี่ยนก็ตรงไป บอกว่ามาเล่นโจ๊กเกอร์ละกัน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    ม. ผมก็เป็นนะครับ บางครั้งเข้าขั้นหอยทากเลยทีเดียว55(ผมน่าจะอยู่ตรงจุดอับสัญญาณก็ได้นะบางที - -") แต่ถ้าช่วงปิดเทอมนี่คนละเรื่องเลยครับหอในส่วนใหญ่เน็ตจะแรงช่วงปิดเทอมนี่แหละครับ555 แรงจนชนิดที่ว่าดูดไฟล์ 1GB 3 ไฟล์ พร้อมกับดู youtube 1080p ลื่นๆ สบายๆเลย แต่ถ้าเปิดเทอมเมื่อไรก็...นะ 5555
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ตอนอยู่หอใน เน็ตหอวิ่ง เท่าไหร่ไม่รู้แต่เปิดกูเกิ้ลยังไม่ขึ้นเลยได้แค่Lanเล่น dota กับหออื่น T^T แต่ในภาควิชาโหลด 25MB/s

ตอนปี1 เน็ต ม 1 Gb ใช้ทั้ง ม พอผมจบเท่านั้นแหละ 20 Gb เศร้า T^T

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ใช้เน็ตคัทกับโหลดบิตมันเช็คได้นะขอบอก ยิ่งหอในมหาลัยยิ่งเข้ม ห้องข้างๆโดนมาละ เรียกตำรวจมาจัดการเลย เรียบร้อย เชือดไก่ให้ลิงดู ตั้งแต่นั้นมาเน็ตเร็วปรี๊ดๆ ไม่มีใครกล้าทำเลย

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    netcut เป็นอะไรที่เห็นแก่ตัวมาก เน็ตหอใคร netcut

ตัดตัว router ทิ้งเลยไม่ต้องเล่นกันทั้งหอ

แล้วออกไปเดินเล่น กินข้าว กลับมา ไม่มีใคร cut ละ

ทำงี้ประจำ -*-