ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 727

รักแรก มันลืมยากขนาดนั้นเหรอครับ ?

ผู้หญิงนะครับรักแรกของเค้าทำไมเค้าลืมมันไม่ได้ ทำไมต้องเอาอะไรในอดีตมาตัดสินอะไรใน ปัจจุบัน ด้วยไม่รู้ กลัวมันจะกลับมารักรึไงเมื่อที่ คนรักใหม่อยู่ตรงนี้ ถ้ารักมันอยู่หาไปหามันเลย ขอระบายหน่อย ^^ คือ ทำแบบเหมือนรอเค้าคนนั้นกลับแล้ว ผมล่ะ มันเป็นรักแรกของแฟนผม แล้วแฟนผมก้เป็นรักแรก ของผมเช่นกัน ตอนนี้ เราห่างกัน 3 อาทิตย์ แล้ว ปัญหานี้มันไม่จบลงในชีวิต ผมเลย อยากบอกว่ารักมัน อยากบอกว่าคิดถึงมัน แต่ททำไม่ได้ ใจคนผมบังคับมันไม่ได้หรอก เลิกกันแล้วทำไมยังคิดถึงมัน วู้วว ชีวิต แฟนผมเค้าบอกว่า ถ้าเจอทางที่ดีกว่าแล้วเทอจะกับไปทางที่ทำให้เจ็บอีกมั้ย ผมก้ตอบ ไม่ ! ต้องเลือกทางที่ดีกว่าดิ ผมย้อนเวลากลับไปไม่ได้แล้วล่ะครับ มันจบแล้ว
    JOKERGAMETH อยู่ในสายเลือด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ไม่เป็นไรครับ ผู้หญิง ไม่ได้มีแค่คนเดียวครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ชีวิตยังมีพรุ่งนี้ให้เราเสมอครับเชื่อผมสิ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    รักเเรกไม่ลืมไม่ยากครับ เเต่..ฝังใจมาก

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ขึ้น ชื่อว่ารักครั้งแรก ทุกๆคน ก็ทุ่มเทหมดใจ พอเลิกกันไปมันถึงลืม ยากไง

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ครั้งแรกเป็นอะไรที่ทรมานที่สุดแล้วสำหรับผม

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    รักแรกมันแยกยาก รักมากมันยากแยก

ฉันรักเธอเป็นคนแรก ถ้าจะแยกคงจะยาก

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    รักแรกของผม

ก็ลืมความเจ็บครับ แต่ก็ยังจำว่าครั้งนึงเคยรักกัน

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    รักแรกของผม

ก็ลืมความเจ็บครับ แต่ก็ยังจำว่าครั้งนึงเคยรักกัน

ในเมื่อไม่รักแล้ว เลิกกัน แล้ว มันนาน แล้ว ด้วย ทำไม่ เริ่มให้ คนใหม่ มันเจ็บ รู้มั้ย ระบาย ๆ ^^

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ของผมสิเจ็บสุด ผมรักผู้หญิงคนนึงมากแต่ไม่รู้เธอรักผมหรือเปล่าแต่เธอบอกว่าเธอก็รักผม
    แต่ทำไม จากกันได้ 3 ปี(อยู่คนล่ะโรงเรียนแต่อยู่ในเขตตำบลเดียวกัน) ผมไปทัก เธอบอกว่าเธอจำผมไม่ได้ มันน่าน้อยใจที่สุด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    อันนารีมีมากเหมือนฝูงลิง
    จะจีบทิ้งจีบขว้างก็ยังไหว
    มันไม่รักช่างมันไม่เป็นไร
    อย่าเสียใจเพื่อนเอ๋ย....กะเทยมี

เหอะๆล่อเล่นๆไม่อย่ากให้เครียด

จริงๆละครับมันก็มีบ้างอะนะก็คนมันยังมีเยื่อใยนี้น่าถ้าเป็นผมผมฟังเพลงนี้ทั้งวันเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kikuasd : 1st October 2011 เมื่อ 14:54

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    สงสัยต้องทำให้เค้าเชื่อใจในตัวเราให้มากกว่าคนเก่า มั้ง !

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    1
    ยังไม่เลิกครับ เลยยังไม่รู้ แต่ผมว่ามันขึ้นอยู่กับว่า จบกันแบบไหน ถ้าแบบเจ็บๆช้ำๆ ผมก็คงลืมอย่างรวดเร็วแหละครับ
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cancerzz อ่านกระทู้
    ยังไม่เลิกครับ เลยยังไม่รู้ แต่ผมว่ามันขึ้นอยู่กับว่า จบกันแบบไหน ถ้าแบบเจ็บๆช้ำๆ ผมก็คงลืมอย่างรวดเร็วแหละครับ
    เม่ือ เที่ยง ผมถามแฟนเก่าเค้าเลยว่า ในเฟสนะเป็นเพื่อนของเพื่อนผมอ่ะ แต่ไม่ได้สนิกกัน ผมถามว่ายังรักแฟนผมอยู่มั้ย เค้าก็บอกตอบได้เลยว่าไม่รักแล้ว ไม่เหลือแม้แต่เศษเสี้ยว อื้มผมก็บอกขอบใจที่ตอบ !!

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    1
    ชีวิตแค่โดนทำร้าย แต่ที่สุดมันต้องไม่โดนทำลาย แค่วันนี้หัวใจสลาย เตือนตัวเองว่าถึงยังไง ฉันยังต้องอยู่

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popone11 อ่านกระทู้
    ผู้หญิงนะครับรักแรกของเค้าทำไมเค้าลืมมันไม่ได้ ทำไมต้องเอาอะไรในอดีตมาตัดสินอะไรใน ปัจจุบัน ด้วยไม่รู้ กลัวมันจะกลับมารักรึไงเมื่อที่ คนรักใหม่อยู่ตรงนี้ ถ้ารักมันอยู่หาไปหามันเลย ขอระบายหน่อย ^^ คือ ทำแบบเหมือนรอเค้าคนนั้นกลับแล้ว ผมล่ะ มันเป็นรักแรกของแฟนผม แล้วแฟนผมก้เป็นรักแรก ของผมเช่นกัน ตอนนี้ เราห่างกัน 3 อาทิตย์ แล้ว ปัญหานี้มันไม่จบลงในชีวิต ผมเลย อยากบอกว่ารักมัน อยากบอกว่าคิดถึงมัน แต่ททำไม่ได้ ใจคนผมบังคับมันไม่ได้หรอก เลิกกันแล้วทำไมยังคิดถึงมัน วู้วว ชีวิต แฟนผมเค้าบอกว่า ถ้าเจอทางที่ดีกว่าแล้วเทอจะกับไปทางที่ทำให้เจ็บอีกมั้ย ผมก้ตอบ ไม่ ! ต้องเลือกทางที่ดีกว่าดิ ผมย้อนเวลากลับไปไม่ได้แล้วล่ะครับ มันจบแล้ว

ทำใจหรอ ง่ายมากครับ แค่ เล่นเกมทั้งวัน จนง่วงสุดๆตาจะปิดละ แล้วก็นอน

ตื่นมาก็เล่นเกม กินข้าวกินน้ำตรงโต๊ะคอมนั่นละครับ ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ รับรองช่วงเวลาที่คุณได้อยู่กับเมนั้นมันจะแสนสุข

พอเกมจบก็เตรียมพบกับความเศร้าครับ ทำใจ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    รักเป็นยังไงผมยังไม่รู้เลย.. มีใครเป็นอย่างผมมั้ยล่ะ ผมไม่กล้าไปรักใคร มันรู้สึกไม่มันใจซะเท่าไหร่ กล้าชอบ แต่ไม่กล้ารัก เป็นไงไม่รู้ ชอบ กะ รัก มันแตกต่างกันกรงใหนเนี่ยยย โว้ววว..

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    รักแรก มันลืมยาก แต่ถ้ารักแรก = รักแท้ จะจดจำไปวันตาย
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    รักข้างเดียว ทรมานกว่า เชื่อสิ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ไม่ตายก็หาใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    เชื่อสิ ถึงเราจะรักเขามาก แต่ถ้าเขาไม่รักเรา ได้มาแล้วมันจะมีความสุขไหม...

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    ไม่ยากหรอก แค่นายลองไปหา อย่างอื่นทำ หรือ ให้เพื่อนช่วย

แฟน กับ เพื่อน อะไรดีกว่ากัน
    แฟน : กินข้าวรื๊อยังจ่ะ - เพื่อน : แดกเชี้ยไรยัง***
    แฟน : ไม่สบายกินยายัง - เพื่อน: ใกล้ตายแร้วดิ***
    แฟน : กินไรเดี๋ยวซื้อให้ - เพื่อน : หาแดกเองดิ ***
    แฟน : เราเลิกกันเถอะ - เพื่อน : เฮ่ย!! ไม่เป็นไร ***ยังมีกู
    Fansub

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    อย่าตกใจไปครับทุกๆคนล้วนต้องมีครั้งแรกกันทั้งนั้น