ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 40

Unhappy ควรทำไงต่อกับชีวิตดี(รู้สึกเบื่อมากๆ)

คือต้องขอบอกก่อนน้ะครับว่าผมเรียนต่างจังหวัดทำให้ผมต้องอยู่หอซึ่งตลอด 3 ปีที่ผ่านมาผมอยู่หอมาตลอดนานๆๆได้กลับบ้านสักที
    ผมได้เข้าเรียนตอนเทอมสองจึงทำให้ผมต้องมาเก็บของเทอมแรกตอนที่เพื่อนๆเข้ามหาลัยกันแล้วเลยทำให้ผมว่างไปอีกเทอมเพื่อรอเข้ามหาลัย

แล้วผมก็ต้องกลับมาอยู่บ้านซึ่งผมไม่ได้อยู่บ้านแบบอยู่ยาวแบบนี้มานานๆๆๆมากจึงทำให้ผมรู้สึกเบื่อมากกกเพราะปกติตอนที่ผมยังอยู่หอ ทุกวันผมจะออกไปเที่ยวสังสรรค์กับเพื่อนตลอด

ซึ่งผมก็ได้ลองหาอะไรมาทำแล้วไม่ว่าจะเล่นเกม ดูหนัง ฟัังเพลง หานู้นหานี้ทำแต่มันก็ยังเบื่ออยู่ดี ผมควรทำไงดีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    นั่ง สมาธิเลย ช่วยได้ ไม่ก็เดิน จงกรม....

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ไปเที่ยวดิ ไม่ได้บอกว่าไม่มีตังหนิ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เดินจงกลมครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เที่ยวอ่าง ซื้อ ps4 มาเล่น ตีดอท

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ออกไปเดินเล่นข้างนอก ชมวิวทิวทัศน์ต่างๆ ครับ และคิดถึงคุณค่าของชีวิตที่ให้เราก็เกิดขึ้นมา เพราะฉะนั้นอย่าไปเบื่อชีวิตเลยครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    เหมือนผมเลยครับ ( เบื่อง่าย เบื่อไว สมาธิสั้น ) เป็นเพราะคลื่นในสมองเราทำงานถี่ๆจนชิน ขนาดเกมใหม่ๆทั้งออนไลน์ออฟไลน์โหลดมาเล่นไม่ถึงชั่วโมงเลย ลบทิ้งละ ก็ศึกษาดูมีวิธีหนึ่งครับ ลองนั่งสมาธิ 15-30 นาที ดูครับคลื่นสมองจะนิ่ง ทำให้จิตเราสงบ เพิ่มความอดทน

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    แต่ก่อน ตอนผมว่างเปนปีๆ ก็ออกไปช่วยเหลือสังคมครับ

แต่ส่วนใหญ่จะหมกมุ่นเรื่องเพศ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยละ - -

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เล่นเกมคับ หาพวกเกมRPGเล่นได้ยาวๆเล่นเอารับรองหายเบื่อแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    รอมีภาระค่าใช้จ่ายรายเดือน แล้วต้องทำงานเป็นมนุษย์เงินเดือนดูครับ

แล้วจะรู้เลย ว่ามันไม่มีอะไรจะสุขสบายเท่ากับได้อยู่บ้านเบื่อๆเฉยๆอีกแล้ว

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ลองหางานอดิเรกทำ ที่คิดว่าทำแล้วมันเพลินที่สุด
    ผมว่าแต่ละคนไม่เหมือนกันนะ
    ถ้าไม่ได้ไปเที่ยว แล้วอยู่บ้าน ผมแนะนำเล่นกีฬาที่ชอบ
    หรืออ่านหนังสือ หรืออะไรที่ทำได้นานๆ ต้องมีซักอย่างแหละ 55
    MoNsTeR KiLL !!

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ทำใจให้สงบ

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ทำตัวให้มีประโยชน์สิ อยู่เฉยๆ ไม่รู้สึกว่าไร้ค่าบ้างหรอ ช่วยพ่อแม่ทำงานบ้าน ไม่ก็ออกไปหางานพิเศษทำ หารายได้จุนเจือครอบครัว มันไม่ใช่ได้แค่เงินนะ มันได้ประสบการณ์ ได้รู้จักคน ได้ความรับผิดชอบ ซึ่งมันสำคัญมากกับการเรียนในมหาวิทยาลัย ถ้าไม่มีความรับผิดชอบ ทำอะไรก็ไม่ได้ดีหรอก

ปล. ออกกำลังกายซะ ถ้าไม่อยากตายเร็ว นี่พูดจริงนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KingGems : 9th January 2015 เมื่อ 19:21
    ทำไมใส่รูปไม่ได้
    ลายเซ็นของคุณมีจำนวนบรรทัดมากเกินความจำเป็น กรุณาแก้ไขด้วย (ห้ามเกิน 2 บรรทัด)

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    สำหรับใครที่บอกว่าผู้หญิงทำให้หัวใจชุ่มช่ำ
    ผมบอกเลยว่ามันคือน้ำหวานผสมยาพิษ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    ออกไปหาสังคมมั้งนะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    โอ้โห คุณยังดีที่มีเวลาว่างมากมายขนาดนั้น เป็นผมไม่เบื่อหรอกครับ มีอะไรที่ผมอยากทำเยอะแยะ

ผมเนี่ยสิน่าจะเบื่อมากกว่า งานยุ่งทั้งวัน เจ้านายใช้งานหัวไม่วางหางไม่เว้น ทำโอกลับบ้านก็ดึกละ โคตรเบื่อ โคตรเหนื่อย

อะไรจะมีความสุขไปกว่าการทำงานในสิ่งที่ตัวเองรัก มีเวลาให้กับตัวเองและครอบครัว ไม่มีหนี้มีสิน อยู่แบบพอเพียง เท่านี้ผมก็พอใจละ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ลองทำในสิ่งที่ไม่เคยทำดูสิครับ
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ทำงานพาสไทม์ ดูครับ เป็นประโยชน์สุดๆทั้งต่อตัวเองและพ่อแม่ หรือถ้าไม่ก็ลอง ออกกำลังกายดูครับ วิ่งที่สวน วิดพื้น ลุกนั่ง ไม่ก็สมัครฟิตเนสเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ไปเที่ยวโสเภณีโดยไม่สวมถุงยางป้องกันครับ

ชีวิตคุณจะตื่นเต้นไปอีกนานแสนนาน

เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง พวกนั้นกระจอกครับ เสียเวลา
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    ไปเที่ยวโสเภณีโดยไม่สวมถุงยางป้องกันครับ

ชีวิตคุณจะตื่นเต้นไปอีกนานแสนนาน

เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง พวกนั้นกระจอกครับ เสียเวลา
    คุณเมาอยู๋หรือเปล่าครับมันไม่ใช่เรื่องน่าบอกเลย
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ทำการ จุติ ใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ลองค้นหาตัวเองครับช่วงว่างๆว่าเราชอบทำอะไร ตอนเรียนก็ตั้งใจเรียนสิ่งที่มันสามารถพัฒนาสิ่งที่เราชอบได้ (อัพสกิลตามสายที่ชอบ) เรียนจบจะได้ทำอะไรที่เราชอบและรักครับแค่นี้ชีวิตก็ไม่เบื่อแล้ว

เพื่อนอย่าไปยึดติดมากครับถึงเวลาเค้าก็มีครอบครัวของเค้าไม่ได้ตัวติดเราตลอดไปหรอก

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    ไปปลูกผักทำสวนครับ อยู่ต่างจังหวัด เพลิน แน่ๆ

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    1
    ผมนี้อยากเป็นแบบท่านโคตรๆ
    สาบานให้ตาย ไม่ได้ ออนบอร์ดนี้มาเกือบ 2 ปี

หาตังเลี้ยงลูกอย่างเดียวเบยยย

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.