ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715

.::โปรดิวเซอร์แบทเทิลฟิลด์3 รับผิดหวัง 'Bad Company 2'::.

.::โปรดิวเซอร์แบทเทิลฟิลด์3 รับผิดหวัง 'Bad Company 2'::.

แพทริค แบช โปรดิวเซอร์เกมแบทเทิลฟิลด์ 3 ออกมายอมรับรู้สึกผิดหวัง และละอายใจที่สร้างเกม Battlefield Bad Company 2 ออกมาเมื่อปีกลายซึ่งน่าจะทำได้ดีกว่านี้ และตัวเบต้าเกม Battlefield 3 บนเครื่องเอ็กบ็อกซ์ 360 ที่แสนแพง

ก่อนหน้านี้ในเดือนกรกฎาคมปี 2010 ก่อนที่ตัวเกม Fable 3 จะออกวางจำหน่ายทางปีเตอร์ โมลิเนกซ์ นายใหญ่แห่งสตูดิโอ Lionhead ก็เคยออกมาพูดถึงเกมภาคก่อนอย่าง Fable 2 ว่าเป็นความผิดพลาดในการออกแบบอย่างใหญ่หลวง

ซึ่งดูเหมือนว่าการไม่พอใจในงานเก่าของตนจะกลายมาเป็นเรื่องปกติไปเสียแล้ว

เมื่อล่าสุดวันนี้ "แพทริค แบช" (Patrick Basch) โปรดิวเซอร์เกมชูตติ้งฟอร์มยักษ์แห่งปี แบทเทิลฟิลด์ 3 ได้ออกมาให้สัมภาษณ์ผ่านทาง Wall Street Journal กล่าวถึงเรื่องการทดสอบตัวเกม และพูดถึงเกมก่อนหน้าอย่าง Battlefield Bad Company 2

โดย แบช กล่าวว่า "ผมไม่รู้ว่าทำไม แต่ผมรู้สึกละอายใจเกี่ยวกับตัวเกมที่ผมเป็นคนสร้าง ผมแทบไม่สามารถเริ่มทำ Battlefield Bad Company 2 ได้เลย เพราะผมรู้สึกละอายใจเหลือเกิน ผมรู้มันเป็นเกมที่เยี่ยม แต่ผมกลับมองเห็นหลายสิ่งหลายอย่างมากมายที่เราน่าจะทำได้ดีกว่านี้"

ตอนนี้เหลือเวลาเพียงไม่ถึงเดือน และถึงแม้เกมแบทเทิลฟิลด์ 3 จะได้กระแสตอบรับที่ดีอย่างล้นหลามก่อนที่ตัวเกมจะวางจำหน่าย อย่างไรก็ตามก็ไม่ได้ช่วยลดความวิตกกังวลของแบชได้เลย โดย แบช กล่าวว่า "ผมยังคงรู้สึกกังวลอย่างมาก มันไม่ใช่เพราะสิ่งที่คนอื่นคิด

แต่มันเกี่ยวกับสิ่งที่ผมรู้สึกกับตัวเกม ผมกังวลมากว่าผมจะรู้สึกแย่กับตัวเกม สำหรับงานของผมแล้วมันเป็นเรื่องส่วนตัวมากๆ
    "

แม้ว่าตัวเกม Battlefield 3 จะวางจำหน่าย ในวันที่ 25 ตุลาคม 2011 แต่ผู้เล่นสามารถเข้าไปร่วมทดลองเกมก่อนในช่วงเบต้าได้ตั้งแต่วันนี้ ซึ่งผู้เล่นจะได้เล่นใน Rush Mode บนแผนที่ Operation Metro ที่เป็นสถานีรถไฟใต้ดินในกรุงปารีส

รูปแบบการเล่นจะแบ่งผู้เล่นออกเป็นสองทีมคือ ทีมบุกและทีมป้องกัน ต่อสู้กันเพื่อแย่งชิงจุดยุทธศาสตร์ โดย แบช พูดถึงช่วงเบต้านี้ว่าเป็นมากกว่าแค่จุดประสงค์ทางการตลาดเท่านั้น โดยเขากล่าวว่า "เราไม่สามารถวางจำหน่ายตัวเกมได้ในวันนี้

เพราะคุณไม่สามารถขับรถออกจากโรงงานได้โดยเพียงแค่ใส่ฝากระโปรงเท่านั้น คุณจะต้องประกอบทุกอย่างเข้าไปในตัวรถให้เสร็จเรียบร้อยและรู้ว่ามันขับได้ก่อน"

นอกจากนี้หลังจากที่อีเอได้ปล่อยตัวเบต้าสำหรับเกมแบทเทิลฟิลด์ 3 ทั้งเครื่องพีซีและคอนโซล เมื่อวันที่ 29 กันยายนที่ผ่านมา ได้มีผู้ใช้เครื่องเอ็กบ็อกซ์ 360 รายหนึ่งได้คลิกลิงค์ดาวน์โหลดตัวเบต้าสำหรับเกมดังกล่าว แต่กลับโหลดไม่ได้โดยมีข้อความขึ้นมาแจ้งเตือนว่า

แต้มไมโครซอฟต์พอยท์ไม่เพียงพอ และระบุจำนวนไมโครซอฟต์พอยท์ที่ต้องการสูงถึง 4,294,967,295 แต้ม หรือคิดเป็นเงินกว่า 53 ล้านเหรียญสหรัฐ (ประมาณ 1,650 ล้านบาท) ซึ่งนี่อาจเป็นเพราะว่าตัวลิงค์ยังไม่พร้อมในขณะนั้น และเป็นการป้องกันไม่ให้ใคร

ได้โหลดตัวเบต้าไปก่อน อย่างไรก็ตามตอนนี้ยังคงไม่มีใครกล้าลองเสี่ยงทุ่มเงินลงไปเพื่อดูว่าจะเกิดอะไรขึ้น

เกม Battlefield 3 ถูกพัฒนามาถึง 3 ปีเต็ม และจะวางจำหน่ายบนเครื่อง PC, Xbox 360 และ Playstation 3 ในวันที่ 25 ตุลาคม 2011 โดยตัวเกมจะประกอบไปด้วยโหมดเนื้อเรื่อง และโหมดออนไลน์ ซึ่งผู้เล่นสามารถออนไลน์พร้อมกันได้สูงสุดถึง 64 คน

(เฉพาะเวอร์ชันพีซีเท่านั้น) นอกจากนี้ยังรองรับการเล่นร่วมกันในโหมดเนื้อเรื่อง และผู้เล่นจะได้ขับเครื่องบินเจ็ทรวมไปถึงยานพาหนะอื่นๆ

ขอบคุณที่ติดตาม

EZIO

Thank + comment เป็นกำลังใจให้ด้วยครับ

CREDIT:Game Maneger

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    แย่ตรงระบบหาเซิฟง่ะ อยากได้แบบ BFBC2 จัดให้หน่อยไม่ได้หรอพ่อคู้ณ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ผมว่ามันก็โอเคอยู่นะ แต่ถึงตอนนี้คงสู้ BF3 ไม่ได้แล้วหละ

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,624
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    เล่นแล้วก็ติดเลยครับ แต่เสียใจตรงทีเ่ห็นศัตรูโครตยาก มันกลมกลืนมาก ต้องมองดีๆหน่อย(ถ้าเกิดศัตรูซ่อนอยู่ในพุ่มไม้งี้หาแทบไม่เจอ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    จะมีใครโหลดตัว เบต้าของxboxเปล่าน้า
    ถ้ามีซักคนนี่ ea คงยิ้มแฉ่ง และบ้าคลั่งยิ่งกว่าถูกหวยแน่เลย

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DotZero00 อ่านกระทู้
    จะมีใครโหลดตัว เบต้าของxboxเปล่าน้า
    ถ้ามีซักคนนี่ ea คงยิ้มแฉ่ง และบ้าคลั่งยิ่งกว่าถูกหวยแน่เลย
    เมื่อเช้าที่ผมลงของเครื่อง PC ไม่ได้ ผมจะไปโหลดของ Xboxแล้วหล่ะ

เพื่อนโทมาบอกว่าอย่าพึ่ง ถ้า***โหลดนะ เตรียมตัวล้มละลาย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    BF BC2ผมว่าติดตรงเนื้อเรื่องนะ มันไม่สนุกเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 932

BATTLEFIELD 3 :โปรดิวเซอร์ Battlefield 3 รับผิดหวัง 'Bad Company 2

โปรดิวเซอร์ Battlefield 3 รับผิดหวัง 'Bad Company 2

เมื่อล่าสุดวันนี้ "แพทริค แบช" (Patrick Basch) โปรดิวเซอร์เกมชูตติ้งฟอร์มยักษ์แห่งปี แบทเทิลฟิลด์ 3 ได้ออกมาให้สัมภาษณ์ผ่านทาง Wall Street Journal
    กล่าวถึงเรื่องการทดสอบตัวเกม และพูดถึงเกมก่อนหน้าอย่าง Battlefield Bad Company 2 โดย แบช กล่าวว่า "ผมไม่รู้ว่าทำไม แต่ผมรู้สึกละอายใจเกี่ยวกับตัวเก
    มที่ผมเป็นคนสร้าง ผมไม่สามารถแม้แต่เปิดเกม Battlefield Bad Company 2 ขึ้นมาเล่นเลย เพราะผมรู้สึกละอายใจเหลือเกิน ผมรู้มันเป็นเกมที่เยี่ยม แต่ผมกลับ
    มองเห็นหลายสิ่งหลายอย่างมากมายที่เราน่าจะทำได้ดีกว่านี้

ตอนนี้เหลือเวลาเพียงไม่ถึงเดือน และถึงแม้เกมแบทเทิลฟิลด์ 3 จะได้กระแสตอบรับที่ดีอย่างล้นหลามก่อนที่ตัวเกมจะวางจำหน่าย อย่างไรก็ตามก็ไม่ได้ช่วยลด
    ความวิตกกังวลของแบชได้เลย โดย แบช กล่าวว่า "ผมยังคงรู้สึกกังวลอย่างมาก มันไม่ใช่เพราะสิ่งที่คนอื่นคิด แต่มันเกี่ยวกับสิ่งที่ผมรู้สึกกับตัวเกม ผมกังวลมากว่าผม
    จะรู้สึกแย่กับตัวเกม สำหรับงานของผมแล้วมันเป็นเรื่องส่วนตัวมากๆ"

แม้ว่าตัวเกม Battlefield 3 จะวางจำหน่าย ในวันที่ 25 ตุลาคม 2011 แต่ผู้เล่นสามารถเข้าไปร่วมทดลองเกมก่อนในช่วงเบต้าได้ตั้งแต่วันนี้ ซึ่งผู้เล่นจะได้เล่นใน
    Rush Mode บนแผนที่ Operation Metro ที่เป็นสถานีรถไฟใต้ดินในกรุงปารีส รูปแบบการเล่นจะแบ่งผู้เล่นออกเป็นสองทีมคือ ทีมบุกและทีมป้องกัน ต่อสู้กันเพื่อแย่ง
    ชิงจุดยุทธศาสตร์ โดย แบช พูดถึงช่วงเบต้านี้ว่าเป็นมากกว่าแค่จุดประสงค์ทางการตลาดเท่านั้น โดยเขากล่าวว่า "เราไม่สามารถวางจำหน่ายตัวเกมได้ในวันนี้ เพราะคุณไม่
    สามารถขับรถออกจากโรงงานได้โดยเพียงแค่ใส่ฝากระโปรงเท่านั้น คุณจะต้องประกอบทุกอย่างเข้าไปในตัวรถให้เสร็จเรียบร้อยและรู้ว่ามันขับได้ก่อน"

นอกจากนี้หลังจากที่อีเอได้ปล่อยตัวเบต้าสำหรับเกมแบทเทิลฟิลด์ 3 ทั้งเครื่องพีซีและคอนโซล เมื่อวันที่ 29 กันยายนที่ผ่านมา ได้มีผู้ใช้เครื่องเอ็กบ็อกซ์ 360
    รายหนึ่งได้คลิกลิงค์ดาวน์โหลดตัวเบต้าสำหรับเกมดังกล่าว แต่กลับโหลดไม่ได้โดยมีข้อความขึ้นมาแจ้งเตือนว่าแต้มไมโครซอฟต์พอยท์ไม่เพียงพอ และระบุจำนวน
    ไมโครซอฟต์พอยท์ที่ต้องการสูงถึง 4,294,967,295 แต้ม หรือคิดเป็นเงินกว่า 53 ล้านเหรียญสหรัฐ (ประมาณ 1,650 ล้านบาท) ซึ่งนี่อาจเป็นเพราะว่าตัวลิงค์ยังไม่
    พร้อมในขณะนั้น และเป็นการป้องกันไม่ให้ใครได้โหลดตัวเบต้าไปก่อน อย่างไรก็ตามตอนนี้ยังคงไม่มีใครกล้าลองเสี่ยงทุ่มเงินลงไปเพื่อดูว่าจะเกิดอะไรขึ้น)

เกม Battlefield 3 ถูกพัฒนามาถึง 3 ปีเต็ม และจะวางจำหน่ายบนเครื่อง PC, Xbox 360 และ Playstation 3 ในวันที่ 25 ตุลาคม 2011 โดยตัวเกมจะประกอบ
    ไปด้วยโหมดเนื้อเรื่อง และโหมดออนไลน์ ซึ่งผู้เล่นสามารถออนไลน์พร้อมกันได้สูงสุดถึง 64 คน (เฉพาะเวอร์ชันพีซีเท่านั้น) นอกจากนี้ยังรองรับการเล่นร่วมกันใน
    โหมดเนื้อเรื่อง และผู้เล่นจะได้ขับเครื่องบินเจ็ทรวมไปถึงยานพาหนะอื่นๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gotdamit : 4th October 2011 เมื่อ 16:02

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อืมถึงด่านมันจะเล็กๆลีบๆ เครื่องบินเจตไม่มี คลานไม่ได้ แต่มีเซิฟไทย และคนไทยเล่นเยอะ แค่นี้ก็มันส์แล้ว

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    ก็ใช้ได้นะผมว่า

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    โอย อะไรกันพี่

เกมส์สนุกมาก

ภาค vietnam นี่ Classic มาก
    SoShi & Sone Are Together Forever

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    มันเจ๋งที่สุดแล้วครับสำหรับผม
    ใกล้ไกล "ไม่ได้สำคัญ" นักหนา /\ ขึ้นอยู่กับว่าเค้าให้ความสำคัญ?กับ "ใคร"

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ยอดขายไม่ได้อย่างที่หวัง นั่นแหล่ะมั้ง

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    ก็นะเข้าใจว่าของใหม่มันย่อมดีกว่า

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    1
    แต่ BFBC2 นี่สนุกจริงๆนะ ไม่ผิดหวังเลยแหละ

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ถ่อมตนเข้าไว้แต่ถ้าผู้สร้างคิดแบบนี้จริงๆเกมส์ในอนาคตคงมันส์ไม่มีที่สิ้นสุดอย่างแน่นอน

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    2
    อยากให้BC2มีโหมดใหม่ ><