ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

เสียเปล่า 60 ปี

เกิดอะไรขึ้นกับไทยแลนด์ผมไม่ทราบ แต่รู้ว่าการพัฒนามันช้าผิดปกติ วันนี้ไทยแลนควรจะไปไกลกว่านี้

ญี่ปุ่นสิ้นเนื้อประดาตัวตอนสิ้นสุดสงครามโลกครั้งที่ 2 สารรูปแทบไม่ต่างจากประเทศด้อยพัฒนา ดังนั้น ช่วงเวลาหลังจากนั้นเป็นโอกาสดีที่ไทแลนจะตีตัวเสมอได้ง่าย

แต่ไทแลนไม่เลือกเอง

ในปี 2499 ญี่ปุ่นเริ่มลงนามสร้างทางด่วนสายแรกของประเทศ แล้วเสร็จในปี 2506 แต่แทนที่ว่าไทยจะสร้าง พร้อมกันในตอนนั้น = ไม่
    ถ้าสร้างตั้งแต่วันนั้น วันนี้ในต่างจังหวัดใหญ่ๆ เชียงใหม่ ขอนแก่น อุดร โคราช หาดใหญ่ ภูเก็ต รถไม่ติดเพราะระบบทางด่วนแล้ว

รถไฟความเร็วสูงก็เช่นกัน ทั้งๆ ที่เราน่าจะเริ่มสร้างตั้งแต่ปี 2507 แต่เรากลับปล่อยไว้ไม่ไปไหน ทั้งๆ ที่เราน่าจะทำได้ตั้งแต่ตอนนั้นแล้วแท้ๆ
    รัฐบาลไทยไหนที่พูดเริ่องรถไฟความเร็วสูงผมอยากจะถามว่า มาคิดอะไรป่านนี้ครับ เราเสียเวลาไปกี่ปีแล้ว เราควรจะมีตั้งแต่ พ.ศ. 2507 แล้ว

แรงก็แรงเหอะครับ ทำไงได้ รู้สึกว่าวันนี้ รถติดจนเกินจะให้อภัย หรือตัองเรียกว่าไม่ทันใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 11th January 2015 เมื่อ 13:26

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    จะทำไงได้ครับ คนทั้งประเทศเขาก็รู้สึกเหมือนกันหมดนั้นแหละ
    แต่ประเทศของเรามันมีปัญหาภายในมาก มากเกินไปด้วย
    แต่ประเทศของเราแทบไม่เคยแก้ไขระบบอะไรเลย
    พอแก้กันทีกลับแก้ผิดจุด ยิ่งระบบการศึกษานับวัน
    ยิ่งดิ่งลงเหว คนรวยก็รวยเกินไป คนจนก็เริ่มมีหนี้มากขึ้นเรื่อยๆ
    ไม่มีใครช่วยคิด มีปัญหาทีก็แจกแต่เงิน
    มันไม่มีใครถ่วงดุลน้ำหนักให้พอดีกัน
    มันมีเรื่องที่ต้องแก้มากมาย จนขี้เกียจจะพิมแล้ว
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    แต่มันต่างกันอยู่นะครับ ญี่ปุ่น ไม่ใช่แค่แพ้สงครามอย่างเดียว มันหมดสิ้นความยิ่งใหญ่บ้านเรือนถูกเผาผู้คนล้มตายเป็นจำนวนมาก มันเลยทำให้หัวใจคนในชาติ รับรู้สิ่งเดียวกันเป็นอันนึงอันเดียวกัน แต่ไทย เราไม่เคยโดนแบบนั้น มันอยู่สบายมาโดยตลอดไม่เคยรบในสงครามเต็มตัวไม่เคยรับรู้ความทุกยาก มันอาจเป็นเหต์ที่ไม่ค่อยกระเตื้อง เท่าที่ควร (เหมือนๆกับว่าเหล็กที่ไม่มีเคยผ่านไฟ คนที่ไม่เคยผ่านร้อน ประเทศที่ไม่เคยผ่านสงสราม มันจะแกร่ง ได้อย่างไรจริงมะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jalnw5 : 11th January 2015 เมื่อ 14:02

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมว่าเรื่องนี้คุณควรจะอยู่เฉยๆดีกว่านะครับ เพราะว่าถ้าเกิดมีใครที่รู้จักคุณมาเห็นคุณโพสกระทู้แบบนี้เข้าจะเกิดดราม่าอีก
    ผมเตือนด้วยความหวังดีนะครับไม่ได้มาหาเรื่องคุณ ไม่อยากเห็นการทะเลาะในบอร์ดอีกครับ
    [IMG][/IMG]

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เรื่องรถไฟ นี่ผมเห็นด้วย นะ เพราะดูอนิเมะบ่อยแล้วเห็นว่ามันสะดวก ดี 55+
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมพูดไรไม่ได้หรอก

Userทผมโดนแบนเพราะผมพูดเรื่องประเด็นการเมือง
    มา 2 users แล้ว

เอาเป็นว่า ถ้าเรื่องสิทธิพื้นฐาน ความโปร่งใสยังไม่มี
    เรื่องการพัฒนาประเทศจริงๆอย่างที่ใครหลายคนต้องการมันไม่เกิดขึ้นจริงหรอกครับ

ประเทศไทยพัฒนาช้ามากนะ ดูสิ เสือของ Asia ที่สิงคโปรหวาดระแวงหายไปไหนแล้ว ?

ต้องพูดกันยาวๆครับ เรื่องหลายเรื่อง
    พอสาวไปแล้ว มันก็มาจากอำนาจที่มองไม่เห็น

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    จะทำได้ยังไงตอนนั้นประเทศไทยยังทำสงครามอยู่นะครับเอางบไปทำสงครามหมด จริงๆมันเริมสร้างเหมือนญี่ปุ่นแหละแต่หยุดไปเพราะอเมริกาบอกให้ใช้งบทำสงคราม ทังสงครามเวียดนาม สงครามเกาหลี
    สงครามต้าน คอมมิวนิสต์ แถมพอทหารอเมริกาถอนทัพ เรายิ่งตองใช้งบเพราะเหมือนถูกตัดหางปล่อยวัดไม่มีอาวุธและกระสุนพอต้านเวียดนามเลยต้องไปซื้อจากจีน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 11th January 2015 เมื่อ 14:41

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    จะว่าใครไม่ได้หลอกครับ

ดูจากระเบียบ วินัยกันก่อนเลย เรื่องง่าย ๆ

คุณเป็นคนที่ มาโรงเรียนสาย ทำงานสาย หรือป่าวละ

ประเทศญี่ปุ่นเป็นประเทศที่ ตรงต่อเวลามากนะครับ

คุณปล่อยให้เวลาในแต่ละวัน ไม่ว่าเวลาทำงาน หรือ

เรียนผ่านไปโดยไม่สนใจหรอป่าว

คนญี่ปุ่นการแข่งขันสูงมากนะครับ เค้าจะตั้งใจในการทำงานมาก

หรือ การเรียน เค้าเรียนหนักกันจน ถ้าไม่ได้เข้า มหาลัยชั้นนำอย่าง

มหาลัยโตเกียว เค้าจะไม่เรียนต่อ เอ็นต่อไปเรื่อย ๆ บางคน 4 - 5 ปีกะมี

การทำงานนิ เค้าต้องขยันมากต้องทำงานในเวลา แทบจะ 100 % เลยทีเดียว

ประเทศที่การแข่งขันสูง และ เคยลำบากมาก่อน กับเราซึ่ง

แทบจะไม่เคยลำบากอะไรกันเลย ทำให้เราคิดกันว่าอยู่อย่างนี้กะดีแล้ว สะเป็นส่วนใหญ่

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ แล้วนับจากประวัติศาสตร์ และ คนรู้จักที่ทำงานบริษัท ญี่ปุ่น

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    เรื่องแบบนี้มัน รู้กันทั้งประเทศ...แต่เกี่ยวกับการเมือง ขอบาย....

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    มันไม่ใช่แค่นั้นหรอกครับ มันอยู่ที่พื้นฐานและรากฐานครับ มันไม่ใช่แค่เรื่อง การ...งอย่างเดียว มันอยู่ที่ วินัยและหน้าที่ของคนในประเทศด้วยครับ

ปล. รถไฟความเร็วสูงควรมาพร้อม โรงไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์ ซึ่งไทยมีแล้วที่ใช้งานทดลองเตาเล็ก 1ตัว แถวๆบางเขน และอีก2ตัวที่เสร็จแล้วไม่เปิดใช้ ติดปัญหาด้าน NGO
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gzerk111 : 11th January 2015 เมื่อ 15:52

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    รถไฟความเร็วสูง กำลังทำนิ แต่ตัดบางสายไป เพื่อลดงบประมาณ จาก4.4ล้านล้านเหลือ3.3ล้านล้าน รึป่าว
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ไหนบอกจะเลิกเล่นบอร์ดนี้ อย่าคิดว่าจำไม่าได้ 5555555555555555555555555555555+

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    แนะนำ จขกท ตั้งใจเรียนให้เยอะๆ แล้วไปเป็นผู้บริหารประเทศให้ได้ครับ เข้าไปเป็นด้วยความซื่อสัตย์ด้วยนะครับ อย่าโกงเข้าไป ไม่งั้นก็จะไม่ต่างกับที่ผ่านมา ที่มีแต่นักการเมืองขี้โกงเข้ามาบริหารประเทศ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ต่างจังหวัดรถไม่ติด ที่ยกตัวอย่างมาเจอปัญหารถติดทุกจังหวัดครับ เมาญี่ปุ่นหรือเปล่าครับ

เรื่องรถติดนี่แรกๆ ผมก็บ่นโทษคนอื่นไปทั่ว ตั้งแต่รถขายผลไม้ แท็กซี่ รถเมล์ยันนายก รถก็ยังติดเหมือนเดิม

สุดท้ายสำนึกว่าผมเองก็มีส่วนทำให้รถติด เลยย้ายไปอยู่ใกล้ที่ทำงานปั่นจักรยานบ้าง เดินบ้างสบายๆ มีเวลานอน+เล่นเกมเพิ่มขึ้น ไม่เสียสุขภาพจิต

ก่อนจะว่าจะโทษอะไรดูตัวเองก่อนว่าตอนนี้เป็นส่วนหนึ่งของปัญหาหรือเปล่า แก้ที่ตัวเองง่ายสุด

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ไหนๆก็ทำไรไม่ได้ผมขอเป็นเด็กน้อยไร้เดียงสาแบบนี้ต่อไปดีกว่า ไม่อยากรับรู้เลยเรื่องการเมืองเลยจริงๆ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ชอบเสี้ยมให้ชาวบ้านเค้าตีกันว่างั้น

ผมว่า บักเมียเสาไฟฟ้า คงไม่ได้ชอบเสพ ฟีดแบค

หรอกชอบเสี้ยมมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    มันกลับมาแล้ว

ระบบราชการไทยทำใจคับ รถไฟฟ้า มันบอกว่าจะมามีนบุรีตั้งแต่ผม 7ขวบ มีการคาดว่าเดียวพอผมเข้ามหาลัยก็สบายแล้วเพราะมีรถไปม. ตอนนี้เรียนจะจบหละ ไม่มีแม้แต่ตอหม้อ อีกอย่างโครงการรัฐหลายอันที่ม่กระเตื้องเลย เพราะการคอรัปชั่นและการเปลี่ยนผ่านต่างๆที่สร้างปัญหา ระบบราชการไทยนี้ช้าด้วย กว่าจะเซ็นกันแต่ละแกกเป็นเดือนๆ ประชาพิจารย์ ไหนจะประมูล ไหนจะก่อสร้างไหนจะผู้รับเหมาทิ้งงาน ลดเสปคเกิดปัญหา แก้งาน อย่างสุวรรณภูมินี้40ปีเลยนะท่าน ****สร้างนานกว่าปิรมิตในสมัยโบราณอีก ทางหลวงเชื่อมระเบียงเศรษฐกิจนั้น ก็รอไปเหอะ

ปล.ถ้าสร้างเร็วต้องไปจีนคับ รถไฟฟ้าความเร็วสูง100กิโลเมตรเสร็จได้ในปีเดียว ของเรา1กิโลเมตร 5ปีเสร็จ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 12th January 2015 เมื่อ 21:08

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ถ้าไม่มีการโกงเกิดขึ้น ป่านี้ ประเทศไทยเรา สุดยอดแล้ว ไม่ว่ายุคไหนก็เหมือนกัน เกิดเดิมๆซ้ำๆ เหมือนวงล้อของกรรมของประเทศเรา

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ขยับแต่ปาก การกระทำ......

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ทำไมไม่ส่งไปหา รัฐบาลล่ะครับ มาส่งในนี้ทำไมนี้เวปเกมส์ครับ (ผิดพลาดประการใดขออภัย)

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ประเทศนี้มันมีอะไรต่อมิอะไรเยอะแยะครับ

ยิ่งหาข้อมูลนู่น นั่น นี่ เก็บไปคิดประติดประต่อ แล้วโครตปวดหัว

เอาเป็นว่านั่งเล่นเกมอยู่เฉยๆดีกว่าครับ

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    >>>>>>>>>'' โกง ''
    PKTz

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    นี่หล่ะประเทศไทยครับ
    มันฝังอยู่ในลากเง่าครับ แก้ยังไงก็ยากครับ
    เพราะมันก็ผุดขึ้นมาเลื่อยๆ

รอ the punisher มาเก็บครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    แต่ละคำตอบนี้เล่นเอาผมพูดไม่ออกเลยแฮะ

ได้แต่ทำให้ผมคิดว่า "ถ้าผมทำคุณไสยที่เปลี่ยนแปลงจิตใจของมนุษย์ในไทยทุกคนได้"

ผมคงจะวางโปรแกรมในสมองของคนเหมือนลง Windows

ผมอยากจะให้ตนไทย เปลี่ยนความคิดใหม่ หลังจากที่หลับแล้วตื่นขึ้นมาใหม่ นิสัยและจิตสำนึกเปลี่ยนไปตามที่ผมคิดว่าอยากจะให้เป็น

เช่น มีจิตสำนึก มีวินัย มีความสามัคคีและปรองดอง ไม่มีความมุ่งร้ายต่อกัน

ประเทศไทยคงจะกลายเป็นสวรรค์ เป็นโลกในอุดมคติของคนทั้งโลก

ปล.การที่ผมจะพูดอะไรแบบจูนิเบียวเป็นเรื่องปกติของความคิดผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    แก้ไม่ได้หรอกประเทศไทย ครับ ทั้งระบบตำรวจ นักการเมือง ใต้โต๊ะ ขยัดแย้งต่างๆ นาๆ ไม่พอใจก็ประท้วง(ประท้วงเพราะนักการเมือง) มันเป็นวัฏจักร ไปแล้วครับดูสิประเทศไทยมีรัฐประหารกี่ครั้ง ต่างฝ่ายต่างแย่งหาผลประโยชน์ ซ้ำไปซ้ำมา แก้ไม่หายหรอก คนรวย คนจน คนรวยมีที่ยืนมากกว่า คนจน คนรวยทำอะไรไม่ผิด คนจนนี่ผิดตลอด ประเทศไทยมันแก้ไม่หายหรอก ถ้าใครอยากหลุดจากระบบแบบนี้ ก็ย้ายไปอยู่ ตปท. ครับ ชีวิ่ตการขัดแย่งแทบจะไม่มี(บางประเทศนะ) ผมยังเอื่อมเลย