ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123

ถามคนเคยไปเขาชนไก่หน่อยครับ

พอดีผมจะไปปลายเดือนมกราคมนี่แล้วอยากรู้ว่าเวลานอนเวลากินห้องน้ำเป็นไงบ้างครับแล้วเขาให้เราทำไรบ้างคู่ฝึกโหดหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    แล้วอีกอย่างอยู่นั้นใส่แต่ชุดร.ดหรอครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    นอนเต็นท์ครับ เรียงกันเป็นแถวๆ เต็นท์ละ 2 คน ห้องน้ำรวม แล้วก็มีพวกตัว เหี้.... โดดลงไปในอ่างบ้าง ฝึกไม่โหดหรอก แค่เดินทางใกล เลอะ รูจมูกดำ แดกฝุ่นเป็นอาหาร ใส่สุด ร.ด. ทั้งวันครับ แต่เสื้อรุ่นใหม่นี่เป็นเสื้อแบบไม่ต้องยัดเข้าไปในกางเกงนี่ (แอบอิจฉา) กินเข้าร้านเมียคนฝึกนั่นแหละครับ เตีรยมตังไปด้วย
    ปล. อย่าบอกว่าเป็นหอบหืด ไม่งั้นจะโดนใช้ไปขัดห้องน้ำ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MoonZZZ123 อ่านกระทู้
    นอนเต็นท์ครับ เรียงกันเป็นแถวๆ เต็นท์ละ 2 คน ห้องน้ำรวม แล้วก็มีพวกตัว เหี้.... โดดลงไปในอ่างบ้าง ฝึกไม่โหดหรอก แค่เดินทางใกล เลอะ รูจมูกดำ แดกฝุ่นเป็นอาหาร ใส่สุด ร.ด. ทั้งวันครับ แต่เสื้อรุ่นใหม่นี่เป็นเสื้อแบบไม่ต้องยัดเข้าไปในกางเกงนี่ (แอบอิจฉา) กินเข้าร้านเมียคนฝึกนั่นแหละครับ เตีรยมตังไปด้วย
    ปล. อย่าบอกว่าเป็นหอบหืด ไม่งั้นจะโดนใช้ไปขัดห้องน้ำ
    ผมโชคร้ายครับรุ่นผมยังเป็นเสื้อแบบยัดอยู่555แล้วเต็นท์นี่ต้องกางเองใช่ปะครับแล้วนอนเต็นท์2คนนี่บัดดี้อีกคนเขาจะจัดให้หรือเราเลือกเองได้ครับถ้าเลือกเองนี่เลือกข้ามหมวดหมู่ได้ปะ

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    แล้วของนี่เอาไรกันไปบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ปีไหนครับ ถ้าปี2 ก็ฝึกหนักหน่อย ปี3 นี่ออกแนวสบายๆนิด ปี3 ตอนผมไปรอเข้าคิวยิงปืนนี่ หลับได้สองตื่น 555+ นานโคตรๆ อากาศร้อนครับ เตรียมตังไปเยอะๆครับ มีพันหมดพัน มีห้าหมื่นไม่ต้องเอาไปครับ เดี๋ยวหาย (ถุ้ยยย)
    โทรศัพท์สมาทโฟน ไอแพด ไอโฟน หรืออะไรก็แล้วแต่ ถ้าไม่ติดแฟน ไม่ต้องเอาไปครับ เอารุ่นที่โทรเข้า โทรออกได้พอ
    ห้องน้ำนี่..... บอกตามตรง ผมไป 5 วัน ไม่ขี้เลยครับ ห้องน้ำในค่ายพอว่า ไปข้างนอกนี่แบบ.... นะ เอาไว้ไปดูเอง
    ไม่ต้องกลัวอดครับ ร้านอาหาร/ขนม เพรียบ ฝุ่นเยอะมากครับ เตรียมผ้าไป (แต่มันก็จะบังคับให้ซื้อ - -'')
    วันที่เข้าป่า เตรียมน้ำไปครับ เอาไว้ล้างหน้าตอนเช้า หน้าเต็นท์ (ถ้าขี้เกียจเดินไปห้องน้ำ + คนเยอะ)
    ครีมกันแดด ถ้ามี ติดไปครับ ไม่เช่นนั้น กลับมาท่านจะดำ
    ของที่ไม่จำเป็น ไม่ต้องเอาไปครับ หนัก
    ติดไฟฉายไปด้วยครับ อันเล็กๆพอ
    สุดท้ายครับ...
    จ่านรก............ งั้นๆ แหละ 55555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย heroxaxl : 11th January 2015 เมื่อ 17:37
    No pain No gain

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    เอาไปเหมือนปี 2 และครับ แต่ว่าเพิ่มไปสัก 1 ชุด ก็ยังดี แนะนำเลยครับก่อนไปให้ให้ขี้ให้สุดก่อนเชื่อผม ห้องน้ำมันกันดานมาก 555+
    แล้วก็ เวลาอาบน้ำอย่าไปอาบครับเชื่อผม ถ้าหากคุณไม่รักษาความสะอาดมาก ก็อย่าเพิ่งไปอาบ ยังไงมันก็เรอะอีกอยู่ดี
    แนะนำให้คุณ อาบตอน เจอ จ่านรก ครับ วันที่ 4 เป็นวันฝึกวันสุดท้ายพอดีอาบวันนั้นตอนกลับมากองพัน มันจะฟินมากๆ ครับ
    เพราะวันพรุ่งนี้กลับบ้าน 555+ แล้วถ้าเป็นคนขี้หนาว ก็เอาผ้าห่มไปห่มครับ เพราะมันหนาวมากจริงๆ ชุด ร ด ที่บ่นว่าร้อนๆ ก็เอาไม่อยู่ครับ
    กลางวันร้อนจัด กลางคืนหนาวจัด นรก ดีๆ ครับ ฮ่าๆๆ แต่สนุกมากฮ่ะ ถ้าคุณผ่านจุดนั้นมาได้

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ผมปี2ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    1.เวลานอน ก็นอนในเต็นท์เป็นคู่ครับ ของที่เราเอาไปมันจะมีผ้าปูนอนเหมือนพลาสติกสีเขียวๆ ผมเอาไว้รองพื้นมากกว่า กันดินกันหินผมเอาถุงนอนไปด้วยครับสบายกว่ายากันยุงนี้สำคัญมากครับเเต่ก็กันไม่ได้เลย พวกเสื้อผ้าที่เราใส่เเล้วต้องเก็บใส่ถุงเเล้วเก็บให้ดีครับ ไม่งั้นยุงมาเต็มเต็นท์ คู่ผมมันเล่นไม่เก็บเลยทิ้งไว้ปลายเท้า ไม่ได้นอนทั้งคืน ยุงตอมหู รำคาญมาก อีกอย่างครับ เวลานอนผมจะถอดรองเท้านอน เว้นเเต่นอนในป่าเท่านั้นไม่ถอดคับ คือถ้าผมไม่ถอดมันจะให้เท้าเราเหม็นมาก เเละเท้าพองได้เพราะมันอับชื่นนะครับผมคิดอย่างงั้น เเต่ระวังถอดมากไปเเต่งไม่ทัน ก็มีครับ เวลาตื่นนอนเขาจะเรียกพล ต้องเเต่งตัวให้ทันครับ เเล้วไปรวมพล

2.เวลากิน ก็ไม่มีไรมากเขาจะเเจกจานให้เราเก็บรักษาไว้ครับ ปี2 ผมไม่เเน่ใจว่าจะเเจกเเล้วให้เก็บไว้กับตัวหรือเปล่า เเต่ไม่เเจกช้อนนะครับ ช้อนเราต้องเอาไปเองสำคัญมากครับ ส่วยห้องน้ำ เป็นเเบบอาบรวมครับ เเต่มันจะมีห้องน้ำด้วยครับผมจะเเยกไปอาบในห้องน้ำเเท้ ผมเคยไปอาบรวมเเล้วขันหาย สบู่หาย เเชมพู่หาย สรุปหายหมด 555+ เเล้วก็ครูเเล้วเเต่ดวงครับ ถ้าเจอครูโหดๆก็ทำใจ ผมเจอ มาตอน ปี 2 อาบน้ำ 3 นาที คือมันคุยกันตอนอาบน้ำเลยโดนนับถอย 10 วิ ใครไม่ออกเขาจะให้คลานออกมาเเทนครับ

3 อยู่เเต่ในชุดรดเท่านั้นนั้นครับ เเต่ตอนพักผมจะปลดกระดุมออกบาง บางคนจะถอดรองเท้าเลยก็มีครับ ถ้าได้พักนานๆ ถ้าเเต่งทันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mynegi007 : 11th January 2015 เมื่อ 17:49

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ปี 2 ไปแค่ 3 วัน แต่เหนื่อยกว่า ปี3 เพราะโดนบีบเวลาในการทำภารกิจ มากๆ ต่างจากปี 3 ที่เวลาเยอะกว่า

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    มีใครพอพูดทำให้ผมอยากไปได้บ้างครับTT

กล่าวขอบคุณ
    61
    ขนม + ของกินมันอร่อยครับ 555+
    ไก่ย่างไม้แดงๆ กับ ข้าวเหนี่ย นี่ กินทุกมื้อ
    ผมเอาไปพันนึงยังไม่พอเลย
    อร่อยจริง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    แล้วหมอนนี่ต้องแบกไปเองหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    2
    สนุกดีครับ (เเล้วเเต่คนมั้ง) ตอนผมไปนี้ เรียนกับรุ่นน้อง สอบตกตอน ม.4 ถ้าได้เรียนกับรุ่นเดียวกันอย่างน้อยก็สนุกกันได้ครับ ได้ไปเจอเพื่อนใหม่ๆ เยอะครับ ปี 2 3 วัน เเปปเดียวก็ได้กลับบ้านเเล้วครับ ผมเรียนจบ ปี 5 มาเมื่อปีที่เเล้ว สนุกดีครับเพื่อนเยอะดี

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18062503 อ่านกระทู้
    แล้วหมอนนี่ต้องแบกไปเองหรือเปล่า
    ผมใช้พวกเสื่อผ้าที่ไม่ได้ใส่มาใช้เป็นหมอนเเท้ครับเอาไปเยอะหนักครับ

กล่าวขอบคุณ
    61
    เอาใบเล็กๆไปก็ได้ครับ แต่ถ้าขี้เกียจแบกไป เอาผ้าขนหนูผืนกลางๆไปพับแล้วหนุ่นก็ได้ครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18062503 อ่านกระทู้
    หมอนแล้วแต่ครับ แต่ตอนปี 2 ผมหาเสื้อ หาผ้าขนหนูมาหนุนนอนเอาครับ

ไปเถอะครับ สนุกจะตาย ได้ร่วมทุกข์ ร่วมสุขกับเพื่อน ปี 2 ผมว่าสบายมากเลยนะ

แต่เดี๋ยววันที่ 26 นี้ผมก็ต้องไปครับ อยู่ปี 3 ไม่รู้จะโหดรึเปล่า

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    แล้วบัดดี้ที่นอนกับเรานี่จัดเองเปล่าครับหรือว่าเขาจัดให้รู้สึกกังวล+ตื่นเต้นอะครับไม่รู้จะเจอไรบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมโชคร้ายครับรุ่นผมยังเป็นเสื้อแบบยัดอยู่555แล้วเต็นท์นี่ต้องกางเองใช่ปะครับแล้วนอนเต็นท์2คนนี่บัดดี้อีกคนเขาจะจัดให้หรือเราเลือกเองได้ครับถ้าเลือกเองนี่เลือกข้ามหมวดหมู่ได้ปะ
    เค้าจัดเต็นท์ให้เรียบร้อยแล้วครับ เลือกคู่นอนด้วยได้ครับ เตรียมชุดเขียว ไว้เผื่อหน่อยก็ดีครับ เอาหมอนเป่าลมไปด้วยนี่จะฟินมากๆ

ปล. เตรียม power bank ไปซัก 3 ลูก

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ปี 2 เราจับเองครับ แต่เขากำหนดให้จับกับเพื่อนอยู่ในแถวเดียวกันอ่ะครับ เดี๋ยวทหารจะเรียกตามรายชื่อและจัดเป็นแถวๆ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อย่าสูบบุหรี่เชียวนะครับ พวกที่ใส่หมวกสีแดงคือ รบพิเศษ โหดมากๆ ครับส่วนถ้าจะให้ง่ายหน่อยพยามเกาะกลุ่มกับคนที่อยู่ อีสานไว้นะครับรับรองไม่อดตาย 5 5 5 ผมก็คนอีสานคือกัน

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ทุกคนที่เคยไปนี่เต็นท์เขาจัดให้หมดเลยใช่ปะครับเห็นครูฝึกบอกว่าต้องกางเต็นท์เอง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ทุกคนที่เคยไปนี่เต็นท์เขาจัดให้หมดเลยใช่ปะครับเห็นครูฝึกบอกว่าต้องกางเต็นท์เอง
    ถ้าไปผลัดเเรก กับผลัดสุดท้าย จะได้กางครับ กับเก็บ ครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ปี2 ขอให้สนุกครับ 2ปีที่แล้ว ตอนขากลับจากไปเขาชนไก่ปี2 มาคิด เหมือนลูกเสือดีนะ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ระวังกลางคืนจะมีกระเทยเดินล่า หาจ๊วบๆ ฮ่าๆๆๆ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: