ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Blog Entries
    1

ใครเคยเล่นหุ้นบ้างครับ ช่วยแนะนำหนังสือสอนเล่นหุ้นขั้นต้นหรือเว็บสอนเล่น

ตามหัวข้อครับ อยากศึกษาการเล่นหุ้นคราวๆ(อยากได้เป็นหนังสือที่เข้าใจง่าย ถ้าให้ดีขออยู่ในร้านse-ed)
    *ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ไม่เคยนะ แต่เอาทีคล้ายๆหุ้นนี้ ที่ผมแตะก็มี

ตลาด Forex แลกเปลี่ยนสกุลเงิน ผมเคยเล่นของEtoro เคยเทรดเงินฟรีได้กลับมา3000
    ตลาด Bitcoin แลกเปลี่ยนสกุลเงินเหมือนกัน แต่เป็นรูปแบบเงินดิจิตอล ปัจจุบันเล่นอยู่
    เว็บเทรดก็พวก polo bittrex coinswap bter อันนี้ที่เคยเทรดมาครับ

แนะนำว่าเทรด ไม่รู้ใช้กับหุ้นได้ไหม- -* แต่น่าจะได้ละ ให้ลองด้วยตัวเองดีสุดครับ
    ลองหาจุดดูครับ สำหรับของผม ใช้สูตรงของหุ้น ดูค่า RSI volume การCross ของเส้น EMA มันก็คือ Moving average ผมดูแค่นั้นจริงๆครับ พวกนี้ คนเล่นหุ้นก็ใช้ๆกันอะครับ
    ว่ากันว่า 8ใน10คนเล่นหุ้นจะเสียเงินครับ 1ใน10จะได้ทุนคืน อีก1คนนั้นละครับ คือได้กำไร

แต่ถ้าอยากถามเรื่อง Bitcoin Forex ฟอเร็กซ์นี้อาจไม่เซียนครับ เล่นๆเฉยๆครับ ถามได้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    จะเอาน้ำหรือเอาเนื้อครับ

วิธีการมันมี หลายวิธีครับ คำว่าเล่นหุ้นคำเดียวมันแยก ได้อีกหลายอย่างเลยครับ

ตลาดในการลงทุนหรือเก็งกำไร มันก็มีหลายตลาดครับ

สิ่งอื่นที่ต้องรู้ก็คือ ตัวคุณเองครับ ว่าทำไมถึงอยากเล่นหุ้น คุณต้องการอะไรจากมัน
    ผมอาจจะช่วยแนะนำคุณได้นะ ถ้าตอบคำถามนี้ได้ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ถ้ามือใหม่ แนะนำให้ลองอ่านหลาย ๆ แบบในอินเตอร์เน็ตก่อนครับ ค่อย ๆ ศึกษาไป ลองคลิกลิ้งด้านล่างเลยครับ

ศึกษาแนวทางการเล่นหุ้นเบื้องต้น

กล่าวขอบคุณ
    35
    1
    อยากศึกษาเล่นๆอ่ะครับ คืออยากจะลองหาเงินจากการเล่นหุ้นดูว่ามันจะต้องทำยังไง(ไม่ต้องได้เงินเยอะครับ แบบทดลองดูไปก่อน)

กล่าวขอบคุณ
    35
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Boomsk อ่านกระทู้
    ถ้ามือใหม่ แนะนำให้ลองอ่านหลาย ๆ แบบในอินเตอร์เน็ตก่อนครับ ค่อย ๆ ศึกษาไป ลองคลิกลิ้งด้านล่างเลยครับ

ศึกษาแนวทางการเล่นหุ้นเบื้องต้น
    ขอบคุณครับ ขอศึกษาดูก่อนน่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมจะบอกความน่าสนใจให้ฟังครับ

อาชีพนักลงทุนหรือนักเก็งกำไร เอาง่ายๆก็คือพวกเล่นหุ้นนี้แหละ มันดีกว่าอาชีพอื่นตรงที่เขาไม่คิดกำไรเป็น ตัวเลขเท่านั้นเท่านี้หรอกครับ เช่น มีรายได้ 1แสนบาทต่อเดือน 10 ล้านต่อปี หรืออะไรทำนองนี้ แต่ถ้าคนคิดเป็นเขาจะคิดกำไรเป็น เปอร์เซ็นต์ครับ

แล้วมันดียังไงน่ะหรอ บางคนอาจจะรู้แล้ว ผมบอกให้ก็ได้

คิดง่ายๆ แบบโง่ๆเลย สมมุติคุณสามารถทำกำไรจากตลาดได้ 1% ต่อวัน

เงินทุนคุณมี 100 บาท คุณจะมีกำไรวันละ 1 บาท
    ถ้ามี 10000 ก้กำไร 100 ต่อวัน ถูกป่ะ
    ถ้า 100000 ก็ 1000 บาท ต่อวัน (แค่นี้ก็พออยู่ได้แล้วนะสำหรับผม 55)

ถ้า ล้านอัพ หรือมากกว่านั้น ก็คิดเอาคับ นี่เป็นแค่แนวคิดนะครับ ความเป็นจริงอาจทำได้ไม่สม่ำเสมอ ถ้าไม่เก่งแล้วหน่ะ (แล้วลองนึกดู พวกที่เก่งๆ เขาทำมากกว่า 50 % ก็มีครับ)

นี่คือธุรกิจที่มามารถใช้เงินต่อเงินได้ ก็คือ ยิ่งมีเงินเยอะ ยิ่งล่าเงินได้เยอะนั่นเอง ไม่ต้องแปลกใจเลยว่า ทำไมคนรวย(ที่ฉลาด)เขาถึงยิ่งรวยขึ้นๆ
    ปล* บิล เกตต์ ตอนนี้ความมั่งคั่งหลักของเขา ไม่ใช่แค่บริษัท microsoft แล้วนะครับ แต่เป็นบริษัท การลงทุน แล้ว(จำชื่อไม่ได้ ลองหาดูครับถ้าไม่เชื่อ)

เห็นแบบนี้แล้วไม่ใช่ว่า เกมนี้จะเป็นของคนรวย เท่านั้นนะครับ คนธรรมดาอย่างเรา ก็สามารถร่ำรวยจากทางนี้ได้ ถ้ามีความสามารถมากพอ และคิดเป็น(อันนี้สำคัญมาก)

.............
    ลองศึกษาดูครับ ข้อมูลที่คุณจะได้ในเวปมันจะมีมากมายจนคุณอ้วกเลยล่ะ แต่จะเอามาใช้ได้จริงไหม ..ก็ลองดู ไม่เสียหายครับ สนุกดีๆ อิอิ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เล่นหุ้นอ่ะเล่นไม่ยากหลอกคับ ผมสอนให้เข้าใจได้ภายใน 1 วัน แต่ที่ยากอ่ะ คือ ชนะความโลภของตัวคุณเอง และไม่มีใครสอนวิธีหาเงินให้คุณหลอกมันถึงยาก เวลาอ่านหนังสือมีเยอะแยะ แต่จะมีสักคนไหมที่บอกวิธีที่ทำให้ได้เงิน มีแต่อ้อมโลก ถ้าอยากเป็นผมแนะนำนะ ไปสมัครเป็นมาร์เก็ตติ้ง(ผู้แนะนำการลงทุน) หรือ เก็บเงินสัก 50000-100000 แล้วไปลองกับมัน ลองซื้อทีละ 100 ถึง 200 หุ้นต่อครั้ง(จำนวนนะ) เพราะเงินขนาดนี้คุณสามารถแบ่งเงินลงทุนได้ ตัวละ 10000-20000 มันพอได้เงินกลับมา หลักร้อยขหลักพัน มันทำให้มีกำลังใจเล่น แล้วคุณก็ไปหัดใช้ aspen หรือไปให้เขาอบรมก็ได้ คุณแค่ต้องรู้ว่า หุ้นตัวนั้นทำอะไร แล้วเราจะดูกราฟยังไงเพื่อจะทำกำไรจากหุ้นตัวนั้นได้ เชื่่อผมเถอะ อ่านมากไปก็เท่านั้น สิ่งที่ควรอ่านคือ ข่าวสารปัจจุบันและพฤกติกรรมของหุ้นตัวนั้น

My heart
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,198
    เก็บเงินสัก 50000-100000 เลยเรอะ

ถ้าผมอายุ 18 นี่จะลองเล่นดูได้ไหม?
    มีหนังสือเล่นหุ้นออนไลน์อยู่นะ แต่ใช่ว่าจะเข้าใจ55555
    เพราะทฤษฏีอ่านไม่เข้าใจ ก็เลยอยากลองปฏิบัติ

แต่ว่า 5หมื่นนี่คงไม่มีทางเก็บได้ - -

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smalldogpond อ่านกระทู้
    ผมจะบอกความน่าสนใจให้ฟังครับ

อาชีพนักลงทุนหรือนักเก็งกำไร เอาง่ายๆก็คือพวกเล่นหุ้นนี้แหละ มันดีกว่าอาชีพอื่นตรงที่เขาไม่คิดกำไรเป็น ตัวเลขเท่านั้นเท่านี้หรอกครับ เช่น มีรายได้ 1แสนบาทต่อเดือน 10 ล้านต่อปี หรืออะไรทำนองนี้ แต่ถ้าคนคิดเป็นเขาจะคิดกำไรเป็น เปอร์เซ็นต์ครับ

แล้วมันดียังไงน่ะหรอ บางคนอาจจะรู้แล้ว ผมบอกให้ก็ได้

คิดง่ายๆ แบบโง่ๆเลย สมมุติคุณสามารถทำกำไรจากตลาดได้ 1% ต่อวัน

เงินทุนคุณมี 100 บาท คุณจะมีกำไรวันละ 1 บาท
    ถ้ามี 10000 ก้กำไร 100 ต่อวัน ถูกป่ะ
    ถ้า 100000 ก็ 1000 บาท ต่อวัน (แค่นี้ก็พออยู่ได้แล้วนะสำหรับผม 55)

ถ้า ล้านอัพ หรือมากกว่านั้น ก็คิดเอาคับ นี่เป็นแค่แนวคิดนะครับ ความเป็นจริงอาจทำได้ไม่สม่ำเสมอ ถ้าไม่เก่งแล้วหน่ะ (แล้วลองนึกดู พวกที่เก่งๆ เขาทำมากกว่า 50 % ก็มีครับ)

นี่คือธุรกิจที่มามารถใช้เงินต่อเงินได้ ก็คือ ยิ่งมีเงินเยอะ ยิ่งล่าเงินได้เยอะนั่นเอง ไม่ต้องแปลกใจเลยว่า ทำไมคนรวย(ที่ฉลาด)เขาถึงยิ่งรวยขึ้นๆ
    ปล* บิล เกตต์ ตอนนี้ความมั่งคั่งหลักของเขา ไม่ใช่แค่บริษัท microsoft แล้วนะครับ แต่เป็นบริษัท การลงทุน แล้ว(จำชื่อไม่ได้ ลองหาดูครับถ้าไม่เชื่อ)

เห็นแบบนี้แล้วไม่ใช่ว่า เกมนี้จะเป็นของคนรวย เท่านั้นนะครับ คนธรรมดาอย่างเรา ก็สามารถร่ำรวยจากทางนี้ได้ ถ้ามีความสามารถมากพอ และคิดเป็น(อันนี้สำคัญมาก)

.............
    ลองศึกษาดูครับ ข้อมูลที่คุณจะได้ในเวปมันจะมีมากมายจนคุณอ้วกเลยล่ะ แต่จะเอามาใช้ได้จริงไหม ..ก็ลองดู ไม่เสียหายครับ สนุกดีๆ อิอิ
    ไม่ใช่ธุรกิจจะมีกำไรเสมอไปนะครับ การเล่นหุ้นมันเป็นส่วนหนึ่งของการลงทุนนะ เพราะมันมีหุ้นหลายประเภท และแต่ละประเภทก็มีการชำระไม่เหมือนกัน ที่แน่ๆ ถ้าธุระกิจมีกำไร มันก็ต้องเอากำไร ไปลงทุนต่อ ไปชำระหนี้ กว่าจะมาปันผล การลงทุน 1 แสนแล้วจะได้เงิน 1 พันบาท ลองคำนวณดูว่า มันคือดอกเบี้ยกี่เปอร์เซ็นต์ ซึ่งถ้าเล่นหุ้นระยะยาว มันไม่ได้มากมายอะไร แต่ก็มากกว่าอัตรดอกเบี้ยเงินฝากนะ นอกจากนี้ยังมีกฎหมายอีกหลายอย่าง ที่ควบคุมการเล่นหุ้นด้วย ต้องศึกษาดี ๆ

การลงทุนมันมีหลายแบบนะครับ เช่นลงทุนในกองทุน มันเป็นการเล่นหุ้นด้วย บ.กองทุน แถมมีหลายระดับแล้วแต่ความเสี่ยง ที่แน่ๆ เราไปเล่นระดับนั้นไม่ได้เพราะ เราต้องใช้ทุนหลายเท่ามากกว่าที่เราเล่นเอง

การเล่นหุ้นระยะสั้น ที่ได้กำไรเร็ว ๆ นั้น ไม่ว่าจะไปสัมนาทีไหน ไม่มีใครเค้าบอก เค้าแนะนำนะ จริง ๆ เล่นระยะสั้น อาจไม่เป็นผลดีกับตลาดหุ้นด้วย แต่ความมันอยู่ที่ข้อมูลอย่างเดียวเลย ถ้าเรามีข้อมูลเกี่ยวกับหุ้นที่เราจะซื้อก่อนคนอื่น เราก็สามารถทำกำไร หรือหนีการขาดทุนหนัก ๆ ได้ แต่ใครจะไปรู้ละ เช่น บ. นี้จะประมูลงานของราชการได้ หรือกฎหมายกีดกันทางการค้า ใครที่รู้ก่อนก็เก็งกำไรได้ อย่าลิมว่าการที่ดัชนีหุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ข้อมูลนั้นมีผลต่อตลาดด้วยนะ อย่างเช่น คุณตันเอาเกลือมาเล่นที่เชียงใหม่ คนด่ายับ แต่หุ้นไม่กระทบ แต่ความผันผวนทางการเมืองอันนี้กระทบหมด ก็คิด ๆ ดูนะครับ

นอกจากนี้ยังมีการกระทำอย่างอื่นที่ทำกำไรกับหุ้น ที่บางอย่างมันก็ไม่ถูกต้อง เช่นการปั่นหุ้น ผมเดาว่าทุกวันนี้ยังมีการปั่นทำกำไรเล็ก ๆ บ้าง แต่ที่เล็ก ๆ นี่ก็ใช้เงินเยอะนะ ถึงทำให้หุ้นตัวนั้นโดยรวมราคาเปลี่ยนแปลงได้ แต่เรื่องนี้คนนอกเกี่ยวยาก นอกจากเราจะตกไปเป็นเหยื่อซื้อมันในราคาสูงจากพวกปั่นหุ้นอีก

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohpongsun1 อ่านกระทู้
    เล่นหุ้นอ่ะเล่นไม่ยากหลอกคับ ผมสอนให้เข้าใจได้ภายใน 1 วัน แต่ที่ยากอ่ะ คือ ชนะความโลภของตัวคุณเอง และไม่มีใครสอนวิธีหาเงินให้คุณหลอกมันถึงยาก เวลาอ่านหนังสือมีเยอะแยะ แต่จะมีสักคนไหมที่บอกวิธีที่ทำให้ได้เงิน มีแต่อ้อมโลก ถ้าอยากเป็นผมแนะนำนะ ไปสมัครเป็นมาร์เก็ตติ้ง(ผู้แนะนำการลงทุน) หรือ เก็บเงินสัก 50000-100000 แล้วไปลองกับมัน ลองซื้อทีละ 100 ถึง 200 หุ้นต่อครั้ง(จำนวนนะ) เพราะเงินขนาดนี้คุณสามารถแบ่งเงินลงทุนได้ ตัวละ 10000-20000 มันพอได้เงินกลับมา หลักร้อยขหลักพัน มันทำให้มีกำลังใจเล่น แล้วคุณก็ไปหัดใช้ aspen หรือไปให้เขาอบรมก็ได้ คุณแค่ต้องรู้ว่า หุ้นตัวนั้นทำอะไร แล้วเราจะดูกราฟยังไงเพื่อจะทำกำไรจากหุ้นตัวนั้นได้ เชื่่อผมเถอะ อ่านมากไปก็เท่านั้น สิ่งที่ควรอ่านคือ ข่าวสารปัจจุบันและพฤกติกรรมของหุ้นตัวนั้น
    อย่าลืมนะว่าถ้าไปเปิด port กับธนาคาร เมือมีการซื้อขาย จะมีการคิดค่าธรรมเนี่ยม ผมจำไม่ได้ว่าราคาเท่าไหร่ แต่ถ้าลงทุนน้อย ๆ ถึงได้กำไรหลักร้อย ถ้าไม่ถึงค่าธรรมเนี่ยม มันก็เท่ากับขาดทุนนะครับ ค่าธรรมเนียมนี่คิดเป็นครั้งนะ (รู้สึกว่าจะต่อวัน) หุ่นที่ได้กำไรเป็นพันนี่ ต้องเก็บเป็นเดือนนะ กว่าราคาจะขึ้นถึง เว้นแต่จะซื้อเป็นล้าน ๆ น่ะ แล้วถ้าเราทุนน้อย ตอนรอนี่จะทำอะไรครับ แล้วการเก็บเป็นเดือนก็ต้องมั่นใจว่ามันจะขึ้นต่อเนื่อง ไม่ใช่ว่า ไม่กี่วันมีข่าว หุ้นตกทั้งกระดาน ซวย ติดดอยอีกต่างหาก (ขนาดไปช้อนหุ้นตอนหุ้นตกหนัก ๆ ก่อนปีใหม่ ตอนนี้ยังทำกำไรไม่ได้เลย)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เห็นด้วยครับ นี่คือตลาดหุ้นไทย

ผมเลยไม่ยุ่งไงครับ 55

ผมก็เลยไปเก็งกำไร Forex ดีกว่า อย่างที่คุณว่าแหละ ตลาดหุ้นมันไม่เหมาะเก็งกำไรจริงๆ

ผมโชคดีที่ไม่ยุ่งกับตลาดหุ้นไทย ก็เลยมาพบแสงสว่างที่ Forex แทน ซึ่งมันก็พิสูจน์แนวความคิดที่ผมเขียนไว้ได้

(ใช่ครับ ถึงแม้ว่ามันจะไม่กำไรทุกครั้ง แต่โดยเฉลี่ยแล้วมันตอบแทนวันนึงได้มากกว่าที่ผมเขียนไว้ซะอีก)

ขอแชร์นะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smalldogpond อ่านกระทู้
    เห็นด้วยครับ นี่คือตลาดหุ้นไทย

ผมเลยไม่ยุ่งไงครับ 55

ผมก็เลยไปเก็งกำไร Forex ดีกว่า อย่างที่คุณว่าแหละ ตลาดหุ้นมันไม่เหมาะเก็งกำไรจริงๆ

ผมโชคดีที่ไม่ยุ่งกับตลาดหุ้นไทย ก็เลยมาพบแสงสว่างที่ Forex แทน ซึ่งมันก็พิสูจน์แนวความคิดที่ผมเขียนไว้ได้

(ใช่ครับ ถึงแม้ว่ามันจะไม่กำไรทุกครั้ง แต่โดยเฉลี่ยแล้วมันตอบแทนวันนึงได้มากกว่าที่ผมเขียนไว้ซะอีก)

ขอแชร์นะครับ
    ข้อเสียของ Forex ตามความคิดของผม

- เสี่ยงสูงมาก ผันผวนโคตรๆ มือใหม่ตายแหง่กๆ แน่นอน
    - ยังเป็นสีเทาในเมืองไทย (ไม่ถูกกฏหมายแต่ก็มีช่องทาง) เรื่องนี้มันมี story คับ มันทำให้ forex กลายเป็นธุรกิจแชร์ลูกโซ่ในมุมมองของคนส่วนมากซะงั้น
    - ไม่มีโบรกเกอร์ในไทยมีแต่ตัวแทน(เพราะมันสีเทา)

ข้อดีของมัน
    - ทั่วโลกเขาเทรดกัน มูลค่าการซื้อขายต่อวันสูงที่สุด สภาพคล่องสูง เทรดกันมันส์ 24 ชม. จ-ศ.
    - เริ่มต้นด้วยเงินน้อยได้ เพราะมี leverage ให้ ใช้เงินฟรียังปั่นกำไรได้เลย เพราะฉะนั้น เงินไม่ใช่ปัจจัยสำคัญในตอนเริ่มต้นเลย เดี๋ยวผมมาแชร์แนวความคิดอีก
    - โอกาสได้เงินเยอะ (แต่ก็เสี่ยงเสียเงินเยอะด้วย) เรียกได้ว่า จนข้ามคืน รวยข้ามคืนกันได้เลย
    - ใช้ฝึกวิชาดูกราฟได้ดี เพราะมันยากที่สุดแล้ว พอคุณเก่ง Forex แล้ว ตลาดหุ้นไหนก็มาเหอะ (วิเคราะห์ด้วยกราฟหรือ Technical analysis ก็คือสถิติที่พล็อตออกมาในรูปแบบของกราฟ เพราะฉะนั้น มันสามารถนำไปประยุกต์ใช้ในหลายๆตลาดได้ แค่เปลี่ยนค่าบางอย่างเท่านั้น)

เท่านี้แหละครับที่นึกออกในตอนนี้

ขออภัยที่นำ forex ไปรวมกับหุ้น เพราะเคยเห็นคนเรียกว่า หุ้น forex กัน มันเป็นแยกออกมาหน่ะครับ forex คือตลาดเงิน ส่วนตลาดหุ้นคือตลาดทุน

ใครชอบหรืออยากเป็นนักเก็งกำไรผม ชวนมาฝึก forex คับ เพราะคนที่เทรดส่วนมาก ไม่หวงวิชา ครับ เราไม่ได้กินเงินกันเอง เราล่าเงินดอล เข้าประเทศครับ

ไม่อยากอวย forex มาก SET เขาไม่ชอบ... อิอิ

ป ลิง.นี่คืออาชีพของผม ผมไม่ใช่คนเก่ง แต่ผมเป็นคนนึงที่มีรายได้จากทางนี้ได้ (ถ้าเรารู้วิธี เงินมันก็หาไม่ยากครับ)

ที่ผมพิมมามันอาจจะดูเชิญชวนไปหน่อย แต่ขอย้ำนะครับ ผมแค่ต้องการแบ่งปันข้อมูลดีๆให้(นี่เป็นบอร์ดเดียวที่ผมเล่น เพราะผมชอบเล่นเกมส์ด้วย 55)
    ไม่ได้มาหลอกลวงใครนะครับ ผมจริงใจ อิอิ ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่ตั้งมาให้ผมเขียนนะครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ╬AVENGER╬ อ่านกระทู้
    เก็บเงินสัก 50000-100000 เลยเรอะ

ถ้าผมอายุ 18 นี่จะลองเล่นดูได้ไหม?
    มีหนังสือเล่นหุ้นออนไลน์อยู่นะ แต่ใช่ว่าจะเข้าใจ55555
    เพราะทฤษฏีอ่านไม่เข้าใจ ก็เลยอยากลองปฏิบัติ

แต่ว่า 5หมื่นนี่คงไม่มีทางเก็บได้ - -
    ถ้าคุณจะเล่น 2-3 ร้อยก็ไม่มีใครว่าหลอกคับ อ่านหนังสือเพื่อไปหางานดีๆทำดีกว่า คือคุณต้องการหารายได้จากทางนี้ ผมบอกเลยว่าการเล่นหุ้นอ่ะ คุณต้องมีเงินทุนส่วนหนึ่ง แล้วต้องมีเวลาในการรอ เงิน 1 หมื่นเล่นหุ้นมันน้อยไป เริ่มเล่นหุ้นใหม่ๆควรจะเล่นตัวที่เรารู้จักก่อนศึกษาจากมัน ถ้าคุณดูว่ามันเยอะผมแนะนำตั้งใจเรียนศึกษาเกี่ยวกับอาชีพในอนาคตจะดีกว่า จะได้รายได้ที่ดีกว่านะครับ คนเล่นหุ้นส่วนใหญ่พูดถึงแต่ตอนได้ คุณลองไปถามหลายๆคนดูว่าเขาเสียค่าครูจากการเล่นหุ้นไปเท่าไหร่ (ยังไงผมก็แนะนำให้ตั้งใจเรียนดีกว่านะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400

ดีละที่โพสถามในบอร์ดเกม - - "ื
    1.หลักการสูงสุดของการลงทุนคือ passive income ซึ่งไม่จำเป็นต้องเล่นเกร็งกำไร
    2.มีโบรกหลายเจ้าเลยครับที่ "เทรดดิ้งฟรี" เช่นบัวหลวงหรือtisco ไม่จำเป็นต้องเสียเงินในการซื้อขาย
    3.มีปัญญาเก็บเงินเดือนละ 2000-4000 ไหม
    4.เปิดพอร์ตหุ้นไม่จำเป็นต้องใช้เงินเยอะ แต่ต้อง 18+ ไม่ถึงก็เอาของพ่อแม่เอา ใช้เงินไม่ถึง 5000 ก็เปิดได้

ในรูปเข้าใจไหม >.<
    ถ้าคนใกล้ตัวผมอยากจะเล่นหุ้นหรือลงทุน ผมจะลากไปเปิดตั้งแต่เค้าเปิดถามเลย เริ่มซะตั้งแต่ตอนนี้เลยครับ. ยินดีให้คำแนะนำ pm มาได้ (แต่ผมเข้าเล่นไม่บ่อยหรอกนะ)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ต้องมีเลขที่เป็นมงคลก่อน ทำอะไรจะได้รุ่งเรือง วิเคราะห์ตัวเลข

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แนะนำตลาด Forex ครับ... เจ้านี้ไม่ต้องลงทุนฝากเงิน!!!

สมัครรับโบนัส $100 สมัครผ่านลิงก์นี้เท่านั้น: http://goo.gl/Hp1Iar

สิ่งที่ FMMK มี
    - ระบบ Copy Trade (เล่นไม่เป็นก็ copy คนอื่นได้)
    - เทรดผ่านโปรแกรม Metatrader 4

เงื่อนไข
    1. ต้องเทรดให้ครบ 10 lots ภายใน 60 วัน ถึงจะถอนโบนัส $100 และกำไรได้ ขั้นต่ำในการถอน $50
    2. ถ้าครบกำหนดแล้วเทรดไม่ถึง 10 lots โบนัสและกำไรจะถูกตัดออก
    3. Levarage 1:100
    4. หนึ่งคนสมัครได้หนึ่งบัญชีเท่านั้น (IP)
    5. ไม่อนุญาตให้เทรดแบบ Hadging นะครับ

หมายเหตุ: เล่นไม่เป็นก็สมัครลองดูได้ ไม่เสียหายอะไร... เพราะมีระบบ copy ใช้เงินทำกำไรโดยที่เราไม่ต้องทำอะไร
    ใครไม่รู้ว่าจะตาม copy ใครดี line มาปรึกษาผมได้ที่ vm2021 (เดี๋ยวผมบอก)

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bobthai อ่านกระทู้
    แนะนำตลาด Forex ครับ... เจ้านี้ไม่ต้องลงทุนฝากเงิน!!!

สมัครรับโบนัส $100 สมัครผ่านลิงก์นี้เท่านั้น: http://goo.gl/Hp1Iar

สิ่งที่ FMMK มี
    - ระบบ Copy Trade (เล่นไม่เป็นก็ copy คนอื่นได้)
    - เทรดผ่านโปรแกรม Metatrader 4

เงื่อนไข
    1. ต้องเทรดให้ครบ 10 lots ภายใน 60 วัน ถึงจะถอนโบนัส $100 และกำไรได้ ขั้นต่ำในการถอน $50
    2. ถ้าครบกำหนดแล้วเทรดไม่ถึง 10 lots โบนัสและกำไรจะถูกตัดออก
    3. Levarage 1:100
    4. หนึ่งคนสมัครได้หนึ่งบัญชีเท่านั้น (IP)
    5. ไม่อนุญาตให้เทรดแบบ Hadging นะครับ

หมายเหตุ: เล่นไม่เป็นก็สมัครลองดูได้ ไม่เสียหายอะไร... เพราะมีระบบ copy ใช้เงินทำกำไรโดยที่เราไม่ต้องทำอะไร
    ใครไม่รู้ว่าจะตาม copy ใครดี line มาปรึกษาผมได้ที่ vm2021 (เดี๋ยวผมบอก)
    ทำไมผมเข้าไปดูแล้ว ลักษณะมันเหมือนแชรลูกโซ่เลย มันเป็นการลงทุนจริงหรอ กลัวเสียฟรี
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317