ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

อยากถามวิธีซ้อมเล่นบอลครับ

ส่วนตัวผมไม่ได้ไปซ้อมที่ไหน แต่ผมอยากทราบวิธีการซ้อมแบบ อยู่บ้านอะครับประมาณว่า ควรทำอะไรบ้างโดยฝึกด้วยตัวเองครับ อยากฝึกความคล่องตัว [ อันนี้อยากมาก ] เลี้ยงบอล [ นี้ด้วยๆ ] และก็เบสิค ต่างๆ ส่วนตัวเล่นเป็นกอง กลาง+หลังครับ อยากจะเก่งกับเขาจริงๆ แต่ไม่รู้จะเริ่มอย่างไรดีครับ

" ผมอยากเก่งด้วยตัวเองครับ ขอคำแนะนำด้วยครับผม "
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย effkup01 : 12th January 2015 เมื่อ 16:50

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อยากเป็นสิงห์สนามซ้อมเหรอครับ

แนะนำว่าเอาเวลาไปลงสนามจริงๆดีกว่าครับ เล่นบ่อยๆ เก็บประสบการณ์ในการเจอคนจริงๆไปเรื่อยๆ

แบบนั้นเวิร์คกว่า จะฝึกเบสิคเพิ่มเติม คงไม่พ้นเรื่องการเอา กระป๋อง กรวย มาตั้งแล้วเลี้ยงสลับฟันปลา จับเวลา

ได้เรื่องการไปกับลูกบอล ยิ่งเร็วยิ่งเลี้ยงคล่อง เรื่องการคอนโทรลบอล ก็เดาะบอลเอา ถ้าเก่งแล้วก็เพิ่มสกิลเข้าไป

ในส่วนของเบสิคบอล มีเท่านี้แหล่ะครับ ส่วนเรื่อง เซ้นส์บอล การจ่ายคิลเลอร์พาส การแย่งบอลจากคู่ต่อสู้ การยืนตำแหน่ง

ยังไงก็ต้องลงสนามเท่านั้นครับ ซ้อมคนเดียวมันเข้าไม่ถึง ที่เหลือก็สำคัญไม่แพ้กันคือเรื่องร่างกาย

ความฟิตต้องมาอันดับแรก ต้องฝึกร่างกายด้วย ดูนักบอลหลายๆคน ทักษะอย่างเทพ ความฟิตไม่มี วิ่งได้แปบเดียวร่วงซึ่งไม่น่าเชื่อ

อย่าง ยาย่า ตูเร่ ย้ายมาอังกฤษแรกๆเปลี้ยมาก นาที 60-70 ไปซะแล้ว เดินเล่นทั้งเกม เดี๋ยวนี้น่าจะพัฒนาขึ้นแล้ว

เรื่องความฟิตก็สำคัญครับ อย่ามองข้ามๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    อยากเป็นสิงห์สนามซ้อมเหรอครับ

แนะนำว่าเอาเวลาไปลงสนามจริงๆดีกว่าครับ เล่นบ่อยๆ เก็บประสบการณ์ในการเจอคนจริงๆไปเรื่อยๆ

แบบนั้นเวิร์คกว่า จะฝึกเบสิคเพิ่มเติม คงไม่พ้นเรื่องการเอา กระป๋อง กรวย มาตั้งแล้วเลี้ยงสลับฟันปลา จับเวลา

ได้เรื่องการไปกับลูกบอล ยิ่งเร็วยิ่งเลี้ยงคล่อง เรื่องการคอนโทรลบอล ก็เดาะบอลเอา ถ้าเก่งแล้วก็เพิ่มสกิลเข้าไป

ในส่วนของเบสิคบอล มีเท่านี้แหล่ะครับ ส่วนเรื่อง เซ้นส์บอล การจ่ายคิลเลอร์พาส การแย่งบอลจากคู่ต่อสู้ การยืนตำแหน่ง

ยังไงก็ต้องลงสนามเท่านั้นครับ ซ้อมคนเดียวมันเข้าไม่ถึง ที่เหลือก็สำคัญไม่แพ้กันคือเรื่องร่างกาย

ความฟิตต้องมาอันดับแรก ต้องฝึกร่างกายด้วย ดูนักบอลหลายๆคน ทักษะอย่างเทพ ความฟิตไม่มี วิ่งได้แปบเดียวร่วงซึ่งไม่น่าเชื่อ

อย่าง ยาย่า ตูเร่ ย้ายมาอังกฤษแรกๆเปลี้ยมาก นาที 60-70 ไปซะแล้ว เดินเล่นทั้งเกม เดี๋ยวนี้น่าจะพัฒนาขึ้นแล้ว

เรื่องความฟิตก็สำคัญครับ อย่ามองข้ามๆ
    เลี้ยงสลับฟันปลา คือไรเหรอครับ เลี้ยงซ้ายเลี้ยงขวาปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ก็เอากรวยมาตั้งเรียงๆกัน แล้วเราก็เลี้ยงไปทางขวา สลับมาทางซ้าย กลับไปทางขวา จนสุด แล้ววนกลับมาที่เดิมงี้อะครับ

เอาให้ไวที่สุดเท่าที่จะทำได้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ก็เอากรวยมาตั้งเรียงๆกัน แล้วเราก็เลี้ยงไปทางขวา สลับมาทางซ้าย กลับไปทางขวา จนสุด แล้ววนกลับมาที่เดิมงี้อะครับ

เอาให้ไวที่สุดเท่าที่จะทำได้
    ผมคิดว่ายิ่งซ้อม ยิ่งเก่งไงครับ ไม่ได้อยากเป็นสิงสนามซ้อมหรอกงับแหะๆ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    วินนิ่งไหมสxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx . . . . .

โทษๆ หนูวิ่งผ่านคีย์บอร์ด

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    เดาะบอลหลังเท้าทั้งสองเท้า ฝึกควบคุมบอลด้วยหลังเท้า ข้างเท้าด้านในและด้านนอกทั้ง2เท้า เตะบอลโด่งๆ สูงในแนวดิ่งเพื่อนฝึกการดูดบอลลงพื้นและพักบอลด้วยอก
    อันนี้ความคิดส่วนตัว ฝึกออกกำลังต้นขา และออกกำลังขาหนีบบ่อยๆ ทั้งสอง2ขา จะทำให้เราเปิดบอลยาวได้ทั้งสองเท้า
    ลายเซ็น

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    ถ้ายัง เรียนอยู่ใน ระดับมัธยม แนะนำว่าให้ไปไปเข้าซ้อมกับทีม รร นะครับ ผมว่าต้องได้เยอะแน่ ๆ

ส่วนตัวผมก็ ตอนนี้ก็เป็น นักกีฬา รร ตอนแรกก็คิดว่า เล่นต่อทีม น่าจะได้ความเก่งเยอะ แต่พอเข้าซ้อม

คุณจะได้ทั้งการยืนมาร์ค ยืนฐาน ถ้าเล่นหน้าเป้า ก็การวิ่งหาบอล แต่ถ้าซ้อมที่บ้าน แนะนำ

เดาะบอล ข้าง นึง หรือ สองข้าง แล้วก็ แปลบอลกับกำแพง แนะนำถ้าอยากแข็ง บั้มบอล เข้ากับกำแพง

แล้วก็ลองวิ่ง สปีด ไรงี้ แต่ถ้าซ้อมคนเดียว บอกเลยครับ กว่าจะเก่งได้ ใช้เวลาครับ

แนะนำให้ซ้อมกับ รร ถ้าไม่มีเพื่อนซ้อม ซ้อมคนเดียวไปก่อนก็ได้ครับ เดี๋ยวก็หาเพื่อนในที่นั้นได้

ถ้าเข้าไปซ้อมแล้ว ผมแนะนำว่า อย่าท้อนะครับ ใครด่าอะไร อย่าตอบโต้ ใครด่าก็พยักหน้ารับกรรม

แล้วก็เก็บเอาคำเค้าที่ด่า มาปรับปรุง สู้ ๆ ครับ

.:: DAVID DE GEA ::.

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ซ้อมกับ รร และซ้อมที่บ้านเพิ่มเติมอันนี้เยี่ยมเลยครับ เพราะเราจะเก่งคนอื่นก็ต่อเมื่อเราพยายามมากกว่าคนอื่น ผมแนะนำให้ดูคลิปนักฟุตบอลบ่อย ๆ ครับ แล้วก็จำแล้วลองซ้อมดู

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    อีกเทคนิคนึงที่อยากแนะนำคือ หาแผ่น วินนิ่ง จับจอยให้มั่น แล้ว ก็ซ้อมเลยครับ
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ทุกอย่างขึ้นอยู่กับการฝึกฝนครับ ควรจะมีแรงบันดาลใจด้วย ที่สำคัญที่สุดคือ อย่ายอมแพ้ครับ ลองดูคลิปนี้ครับ

How to shoot a Knuckleball Free Kick

ส่วนคลิปนี้เป็นการฝึกความคล่องตัว และ ความเร็วครับ

Football Speed & Agility Drills

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    เล่นบ่อยเกินจนได้เป็นประตูตั้งแต่กองหน้ายันประตู
    สุดท้ายผมชอบเป็นประตูน่ะมันส์ลุ้นดีเหมือนกันแต่จังหวะ+ก็เจ็บหน่อย
    อยากเก่งลงสนามบ่อยๆให้มันไม่ตื่นสนามตื่นคนดูเล่นให้เป็นธรรมชาติแค่นี้ก็เก่งแล้ว
    ที่ีเหลือก็ฝึกเพิ้มเติมต่อยอดสกิลไปเรื่อยๆ