ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

สอบถามสินค้าจาก Lazada (หูฟัง)

ตอนนี้ผมสนใจที่จะซื้อสินค้าคือตัวหูฟัง ยกตัวอย่างนะครับไม่ได้จะซื้อตัวนี้ http://www.lazada.co.th/sony-mdr-zx750bnb-208739.html ซึ่งเว็บ lazada ผมไม่รู้ว่ามันลดราคามาจาก ลดเพราะอะไรมายังไงหรือลดตามสินค้าเปิดตัวมานานก็ลดราคาลงไปยังไงก็ไม่ทราบ ซึ่งราคามันถือว่าน่าสนใจมากกับ เว็บที่ผมไว้ใจคือเว็บมั่นคง อย่างรุ่นที่ยกตัวอย่างมา เว็บมั่นคงขาย 3,490 ผมอยากสอบถามว่ามีใครเคยซื้อสินค้าประเภทนี้กับ lazada ไหมครับ ว่ามันมีปัญหาอะไรไหม แล้วเรื่องการรับประกันเป็นยังไง สินค้ายังไง ผมตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกซื้อจากที่ไหนดี เพราะว่าไม่เคยซื้อของทางเน็ต แล้วอ่านคอมเม้นมาก็มีทั้งดีและไม่ดีปนๆกันสำหรับ lazada ใจผมอยากจะซื้อจากเว็บมั่นคงที่ได้การบริการและการรับประกัน แต่อีกใจนึงคือ lazada นั้นถูกกว่าซึ่งผมก็งบไม่มากถ้าซื้อจากที่นี่อาจจะได้ตัวเดิมในราคาที่ลดลง แต่ก็ติดตรงที่เรื่องการรับประกันของสินค้าถ้าเกิดสินค้าเสียหาย ในระยะเวลาประกันเราจะต้องส่งให้ lazada ไปจัดการต่อ หรือต้องส่งให้บริษัทของสินค้าโดยตรงด้วยตัวเอง ใครเคยมีประสบการณ์แนะนำทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    แนะนำไปสอบถามใน Pantip ก่อนครับ ยิ่งของที่มีราคาสูงควรสอบถามก่อนว่าจะซื้ิกับเจ้าไหน คือ Lazada มันมีของขายหลายเจ้า บางเจ้าดีส่งเร็ว บางเจ้าเรื่องมาก ควรสอบถามคนที่เคยซื้อก่อน วิธีดูว่าเรากำลังซื้อของจากไหน ให้ดูตรงคำว่า ... สินค้าจาก ... แนะนำโพสถามพันทิบก่อนเลยครับ เค้าแนะนำเจ้าไหนก็ลองดูเลย

ส่วนตัวผมซื้อของจากที่นี่หลายครั้งแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไร มาส่งของใช้เวลา 5 - 7 ของมาส่งถึงที่ ก่อนจะส่งเค้าจะโทรมาถามก่อนว่าเราอยู่ไหมยังไงแล้วเค้าก็จะมาส่งเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 15th January 2015 เมื่อ 08:56

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมซื้อ ps4 กับแผ่นเกมแล้วก็ ram ก็สี่รอบแล้วนะผมไม่เจอปัญหาอะไรถ้าไห้ผมแนะนำก็เก็บเงินปลายทางดีที่สุดต้องดูที่ร้าน
    ที่เอามาขายด้วยนะว่าร้านไหนแต่ตอนรับของดูให้ดีก่อนว่ามีปัญหาหรือเปล่าถ้ามีเราไม่รับก็ได้ประกันก็ทางร้านที่เอามาขาย
    ครับว่าจะยังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 15th January 2015 เมื่อ 09:18

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    หูฟัง นิผมไม่แนะนำนะ

เพราะ เค้าเอาของค้าง stock มามั่ง ไม่แน่ใจ

เหมือนใน pantip มีคนโพสรับของมา ออกหูเดียว บ้างอะไรบ้าง

กะแล้วแต่ จขกท. ครับ

แต่ผมไม่เสี่ยงดีกว่า กะจะสอย SONY MDR - AS700 มาอยู่กะซื้อที่

ศูนย์ ไม่กะ มั่นคง หน้าจะเวิร์กสุด

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    แนะนำไปสอบถามใน Pantip ก่อนครับ ยิ่งของที่มีราคาสูงควรสอบถามก่อนว่าจะซื้ิกับเจ้าไหน คือ Lazada มันมีของขายหลายเจ้า บางเจ้าดีส่งเร็ว บางเจ้าเรื่องมาก ควรสอบถามคนที่เคยซื้อก่อน วิธีดูว่าเรากำลังซื้อของจากไหน ให้ดูตรงคำว่า ... สินค้าจาก ... แนะนำโพสถามพันทิบก่อนเลยครับ เค้าแนะนำเจ้าไหนก็ลองดูเลย

ส่วนตัวผมซื้อของจากที่นี่หลายครั้งแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไร มาส่งของใช้เวลา 5 - 7 ของมาส่งถึงที่ ก่อนจะส่งเค้าจะโทรมาถามก่อนว่าเราอยู่ไหมยังไงแล้วเค้าก็จะมาส่งเลย

ผมลองหาชื่อร้านค้าใน หน้าตัวสินค้าตัวนั้น อยากสินค้าตัวนี้ก็ได้ครับตัวอย่าง http://www.lazada.co.th/sony-mdr-zx750bnb-208739.html ซึ่งผมหาร้านค้าไม่เจอครับ หรือถ้าเกิดว่าไม่มีบอกมันจะเป็นสินค้าของทาง Lazada รึเปล่าครับ