ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673

ใครมีเว็บแนะนำฝึกภาษาอังกฤษมั่งครับ

ใครมีเว็บแนะนำฝึกภาษาอังกฤษมั่งครับ

ผมจำไม่ได้แล้วว่าเว็บอะไร เคยเห็นอยู่

ต้องการ ฝึกภาษามากเลย ครับ

//ผมอยากปรับปรุงตัวเอง หลังจากสอบตกมา 9 วิชา(เจอแต่เลข9เต็บไปหมดเลยคะแนนสอบรอบนี้)

ไม่เคยตกเยอะแบบนี้มาก่อน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมแนะนำนะครับ ถ้าหากจะฝึกภาษาให้ดีขึ้น 1. เพื่อทำคะแนน ใช้วิธีการฝึกทำข้อสอบครับ ซื้อหนังสือมาอ่าน ฝึกพวกไวยากรณ์ต่างๆ grammar (อันนี้เครียดครับต้องถูกต้องแม่นยำ)
    2. ฝึกเพื่อใช้สนทนา สื่อสาร หรือ ทำให้เข้าใจอะไรได้ดีขึ้น ใช้วิธีการท่องโดยนึกภาพครับ เช่น gastronomic ที่ๆมีอาหารเยอะๆ อย่างนี้จะจำได้ดีกว่านั่งท่องแต่ตัวหนังสือครับ
    หาเพลงฟัง ดูหนัง ซับไตเติ้ล (อันนี้เป็นวิธีธรรมชาติครับ ปกติมนุษย์เรามักพูดได้ตามสภาวะแวดล้อม ก่อนมานั่งเรียนหลักไวยากรณ์ถูกมั้ยครับ อันนี้ใช้เวลาครับ)

**ปล. เคยมีคนกล่าวไว้ว่า ถ้าหากคุณเรียนภาษาใด คุณรู้คำศัพท์หลักๆ 6000คำขึ้นไป คุณเรียนภาษานั้นไปได้แล้ว 90% แล้วครับ
    นั่นหมายถึงว่า ถ้าคุณตั้งใจหาความรู้ใหม่ๆ วันละ 10 คำ ปีละ 300 วัน คุณจะใช้เวลา 2ปี

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ฝึกเรียงคำ
    ฝึกการฟัง

ที่เหลือก็ฝึกพูดบ่อยๆละครับ สู้ๆ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    https://www.ted.com/talks?language=th

ว่างๆก็เอาไว้เข้าไปดูครับ เผื่อมีเรื่องที่สนใจ มีซับeng เผื่อฟังไม่ทันก็อ่านได้ ได้ความรู้ด้วยครับ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เอาจริงๆ ดูหนัง soundtrack บ่อยๆก็ช่วยได้เยอะนะครับ ดูหลายๆเเนวๆ จะได้ฝึกการใช้หลายๆเเบบ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bumfuck <- Dont google it!
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    Do you mean this?
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ !!Thank!! อ่านกระทู้
    Complete these quizzes http://www.roadtogrammar.com/ Or you can choose ''Explore'' for more specifically, Whatever you want to learn.
    For junior HS http://www.roadtogrammar.com/junior/
    All my friends are american, And they're always suggested this site. It's very useful though!
    I hope this helps, for someone who love an English. And GOOD LUCK!
    If you want more, go to http://pantip.com/tag/ภาษาอังกฤษ there are a lot of people who know an English very well.

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ฟังข่าวภาษาอังกฤษสิคะ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ดูหนังซาวน์แทรคซับ eng ครับ ช่วยได้เยอะเลย คำไหนไม่เข้าใจก็เปิกดิกเอา แต่ก็นั่นละ การเรียนอังกฤษในไทยเน้นแต่ grammar ทำไมก็ไม่รู้ จำไว้เอาไปสอบอย่างเดียว แทนที่จะฝึกการพูด
    INTEL CORE i5-4670K @ 3.40GHz /// CORSAIR 8GB DDR3 RAM /// MSI GTX 970 Gaming /// Windows 8.1

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oner อ่านกระทู้
    ฝึกเรียงคำ
    ฝึกการฟัง

ที่เหลือก็ฝึกพูดบ่อยๆละครับ สู้ๆ
    สำเนียงประเทศอะไรครับเนี่ย ฟังแล้วขัดหูชอบกล หรือว่าผมชินกับสำเนียงอเมริกัน
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย