ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Xiaomi เปิดตัวเรือธงรุ่นใหม่ Mi Note และ Mi Note Pro เข้าร่วมสงคราม phablet อย่างเป็นทางการ

Xiaomi เปิดตัวเรือธงรุ่นใหม่ Mi Note และ Mi Note Pro

ในที่สุดเวลาที่หลายคนรอคอยก็มาถึง วันนี้ทาง Xiaomi ได้ทำการเปิดตัวสมาร์ทโฟนเรือธงรุ่นใหม่ของบริษัทเป็นที่เรียบร้อย
    แต่ทว่ามันไม่ใช่ Xiaomi Mi5 อย่างที่หลายคนคาดกันไว้ แต่เป็น Xiaomi Mi Note และ Mi Note Pro เรือธงรุ่นใหม่สำหรับตลาด phablet
    ที่ตอนนี้ Samsung Galaxy Note และ iPhone 6 Plus เป็นเจ้าตลาดร่วมกันอยู่ โดย Xiaomi
    มั่นใจถึงกับเรียกเจ้า Mi Note ว่า "The most epic flagship device of the year"
    หรือ "สุดยอดมือถือเรือธงแห่งปี" เรามาดูกันว่า Xiaomi Mi Note มาพร้อมกับสเปกอย่างไรบ้าง

สเปกของ Xiaomi Mi Note มีดังนี้:

• วัสดุ: กระจกจอโค้ง 3D curved Gorilla Glass 3 พร้อมโครงโลหะ
    • หน้าจอ: ขนาด 5.7” ของ Sharp/JDI ความละเอียด Full HD (95% NTSC, 1400:1 contrast ratio)
    • CPU: Snapdragon 801 2.5GHz
    • GPU: Adreno 330
    • RAM: 3GB RAM
    • SIM: รองรับ 2 SIM 4G (micro/nano) แบบ Dual Standby
    • กล้องหลัง: 13MP ของ Sony ค่ารูรับแสง f/2.0 พร้อม Optical Image Stabilisation (OIS)
    • กล้องหน้า: 4MP พร้อมพิกเซลขนาดใหญ่ 2-micron (Ultrapixel?)
    • ระบบเสียง: Hi-Fi รองรับการเล่นไฟล์เสียง 24-bit/192KHz แบบ lossless
    • แบตเตอรี่: 3000mAh lithium-ion พร้อมระบบ Quick Charge 2.0
    • ราคา: 2299 หยวน (ประมาณ 12,000 บาท) สำหรับรุ่น 16GB และ 2799 หยวน (ประมาณ 14,800 บาท) สำหรับรุ่น 64GB

อย่าคิดว่า Mi Note จะมีรุ่นเดียวเพราะยังมีอีกรุ่นที่เป็นรุ่นท็อปคือ Xiaomi Mi Note Pro
    โดยมีสเปกที่แตกต่างจาก Mi Note ดังนี้:

• หน้าจอ: ขนาด 5.7” ของ Sharp/JDI ความละเอียด Quad HD 2560 x 1440 พิกเซล 515PPI
    • CPU: Snapdragon 810 64-bit Octa-core
    • GPU: Adreno 430
    • RAM: 4GB RAM
    • SIM: รองรับ 4G LTE-Cat 9 ความเร็ว download สูงสุด 450Mbps
    • ราคา: 3299 หยวน (ประมาณ 17,500 บาท) สำหรับรุ่น 64GB

อนึ่งมือถือทั้งสองรุ่นจะเปิด Pre-order ในประเทศจีนวันที่ 20 มกราคมนี้
    และจะวางจำหน่ายจริงในวันที่ 27 มกราคม
    ครับ มาดูรูปกับวิดีโอแนะนำกันดีกว่า

Credit

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wataruzz : 16th January 2015 เมื่อ 21:39
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผมนี่กำเงินรอเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมใช้ Redmi Note อยู่ ไม่เห็นจะมีอัพเวอร์ชั่น Android เป็น Android 5.0 Lollipop บ้างเลย ไหนว่าบริษัทนี้ไม่ทิ้งลูกค้าไง (อยากใช้ ระบบใหม่เหมือนกันน่ะเฟ้ย!!!)

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RogueZ อ่านกระทู้
    ผมใช้ Redmi Note อยู่ ไม่เห็นจะมีอัพเวอร์ชั่น Android เป็น Android 5.0 Lollipop บ้างเลย ไหนว่าบริษัทนี้ไม่ทิ้งลูกค้าไง (อยากใช้ ระบบใหม่เหมือนกันน่ะเฟ้ย!!!)
    อัพเป็น 5.0 ก็ครอบด้วย miui เหมือนเดิมอยู่ดี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RogueZ อ่านกระทู้
    มันค่อยๆมาครับ MIUI ให้อารมณ์เหมือน ColorOS ละผมว่า แต่ถ้าเป็น Mi3 เห็นได้ CM12 ที่ Base เป็น L แล้วนิครับ ให้อารมณ์เหมือนซื้อ S Series กับ Grand

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    Logo เหมือน เบาเซอร์ Maxthon เลย หรือ เกี่ยวข้องกับ เบาเซอร์Maxthon หรือผมคิดไปเอง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมใช้ nokia n70อยู่ครับ(นอกเรื่องครับขอโทษ)รออัพรุ่นใหม่เหมือนกัน ดูของsony C3 LTE หรือไม่ก็อาจจะเป็นของพี่จีนก็ได้นะ ถ้าประกันเค้าเครมไม่นานเกิน

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เงินในมือถึงกับสั่นสะท้านกันเลยทีเดียว
    -= KiDD_SiLENCER =-

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ขอสอบถามนิดนึง ใช่ค่ายนี้หรือป่าวที่กำลังฮิตในจีนอะครับ
    แล้วในไทยมีจำหน่ายยีห้อนี้หรือป่าวครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    ขอสอบถามนิดนึง ใช่ค่ายนี้หรือป่าวที่กำลังฮิตในจีนอะครับ
    แล้วในไทยมีจำหน่ายยีห้อนี้หรือป่าวครับ
    ใช่ครับ ในไทยยังไม่มีจำหน่ายครับ ต้องสั่งซื้ออย่างเดียว