ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438

เว็บนี่มีใครเล่นกล้องมั้งเอย? ผมมือใหม่..!

ผมว่าจะหากล้อง DSLR มือหนึ่ง มาใช้เป็นครั้งแรก ไม่มีความรู้เรื่องกล้องซักนิด ทั้งชีวิตเคยใช้แค่กล้องโทรศัพท์
    พอดีผมกำลังจะเข้านิเทศน์ ปี1 เลยว่าจะหามาใช้เรียนซักตัว กะว่าจะใช้ยาวๆจนเรียนจบเลย (หวังจะต่อยอดในอนาคต) ใช้ทั้งถ่ายภาพ/คลิปวิดิโอ
    มีงบ +-20,000

ควรเลือกใช้กล้องอะไรดีครับ? (รวม Kit ด้วย)

ควรซื้อจากไหนดีครับ? (ศูนย์ ห้าง..) (ผมอยู่ภาคเหนือ พะเยา ชร มช)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    canon 700d ครับ เลนส์ไม่แพง ถ้าคิดจะต่อยอดน่ะ รุ่นนี้คงไปได้ไม่ไกล ซื้อในห้างก็ได้ ศูนย์ก็ได้ แต่ดูดีๆน่ะครับถ้าร้านในห้างเขาจะมีประกันร้านอย่างเดียว ราคาจะถูกกว่าไม่แนะนำมีปัญหามาจะลำบาก ให้หาร้านที่มีประกันศูนย์ดีกว่า ส่วนราคาไม่ค่อยตรงกันลองเดินเช็คราคาหลายๆร้านดู

ของผมใช้ nikon d5100 อยู่ครับ ซื้อตอนปี 1เหมือนกัน 3ปีที่แล้ว ราคา 2หมื่นนิดๆ เพราะตอนซื้อไม่เช็คให้ดีว่าเลนส์มันแพง งบเราก็น้อย เลนส์ canon fix50 ราคา 2500- ส่วนเลนส์ nikon fix50 ราคา7500 คิดดูเอาครับ -..-

ตอนนี้ได้แค่ถ่ายนู้นนี่ไม่ได้สานต่อ แล้วบังเอิญได้ไปจับเล่น ฝั่ง canon เลยรู้สึกว่าภาพมันสีสดกว่า nikonเย่อะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    รู้สึกว่าจ่ะมี กระทู้ กล้องอยู่น่ะ

อ่ะเจอล่ะลองไปพูดคุยดูครับ แต่ล่ะคนผีมือเฉียบคาด -- http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=20600
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ต้องดูสไตล์การถ่ายภาพด้วยครับว่าคุณชอบสีสันแบบไหน ถ้าสดใสแบบสีสดๆหน่อยก็ต้องเป็น Nikon แต่ถ้าชอบสีสันที่ดูเป็นธรรมชาติ ต้อง Cannon ครับ

แต่ถ้าจะถ้าให้แนะนำ ใช้ยาวและเป็นมือใหม่ แนะนำ Cannon 60D เลยครับ ถึงแม้ว่าเทคโนโลยีจะเก่าแล้วแต่ประสิทธิภาพยังคงยอดเยี่ยมเลยครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    D5300 แจ่มแล้วครับ ตัวเล็ก แชร์ wifi ต่อกับมือถือ คุณภาพสูงไฟล์ภาพ นอยภาพน้อย ตัวเล็กพกง่ายเบาดี ใช้งานง่าย
    ไฟล์ภาพคม

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neverdia อ่านกระทู้
    ผมว่าจะหากล้อง DSLR มือหนึ่ง มาใช้เป็นครั้งแรก ไม่มีความรู้เรื่องกล้องซักนิด ทั้งชีวิตเคยใช้แค่กล้องโทรศัพท์
    พอดีผมกำลังจะเข้านิเทศน์ ปี1 เลยว่าจะหามาใช้เรียนซักตัว กะว่าจะใช้ยาวๆจนเรียนจบเลย (หวังจะต่อยอดในอนาคต) ใช้ทั้งถ่ายภาพ/คลิปวิดิโอ
    มีงบ +-20,000

ควรเลือกใช้กล้องอะไรดีครับ? (รวม Kit ด้วย)

ควรซื้อจากไหนดีครับ? (ศูนย์ ห้าง..) (ผมอยู่ภาคเหนือ พะเยา ชร มช)

มือใหม่ แนะนำ หนอน 600D + kit ไม่ก็ 700D จ้า

ถ้างบ 20.000+ 700D+18 - 55 ไปเลยสวยงาม << แนะนำจ้า ระบบทัชสกรีน
    แต่ถ้างบ 20.000 + - จัด 600D + 18 - 55 ก็ได้นะสำหรับมือใหม่ถ่ายดีเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 17th January 2015 เมื่อ 02:48

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: