ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507

ความประทับใจใหม่ หลังจากได้เล่น EVOLVE ในช่วง CBT

ขอบอกก่อนเลยว่า นี้เป็นครั้งแรกของผมเลย ที่ซื้อเกมส์ที่ไม่มีโหมดเนื้อเรื่องใน ราคาแพง ปกติเกมส์ราคา 1500+ ผมจะซื้อก็ต่อเมื่อมีเนื่อเรื่องหน้าติดตามหรือเป็นเกมส์ภาคต่อที่ชอบอยู่แล้ว
    อย่าง Farcry4 ตอนแรกเห็นราคาเกมส์ผมค่อนข้างแน่ใจมากจะไม่ซื้อแน่ๆ เพราะมีแค่โหมดมัลติเพลย์ ล่าผู้เล่นด้วยกันไม่มีโหมดเนื้อเรื่อง แต่หลังจากที่แฟนผมดันกดซื้อไปสองชุดใหญ่เท่านั้นแหละก็คงต้องยอมเล่นไป และบังคับเพื่อนอีกสองคนให้กดซื้อ และรุ่นน้องอีกคน แล้วมาเล่นด้วยกันจึงลองเล่นเมื่อตอนบ่ายโมงที่ผ่านมา สรุปแล้วว่า ถ้าเล่นกับคนอื่นไม่รุงก็เล่นกันเองห้าคนนี้แหละดีที่สุด ขอยอมรับว่าสนุกมากกว่าไปเล่นคนเดียว หรือไปเล่นกัน 4คน แล้วโดนคนเล่นมอน เทพๆ ตบตาย ผมก็เคยลองตอนช่วงเบต้าเทส เล่นของเพื่อนมารู้สึกเคลียดและกดดันมากเพราะเราไม่รู้ว่าอีกฝ่ายจะมาตอนไหน แต่พอเล่นกันเองห้าคนแล้วกับสนุกผิดกันจนลืมจุดประสงค์ของเกมส์ ไปเลย กลายเป็นเกมส์แนวออก ฮ่ามากกว่าแพ้ชนะไม่มีเคลียดโดน ตบตายยังฮ่าได้ เล่นไปสนุกๆเปลียนตากันเป็นมอน แพ้ชนะชั่งมัน ส่วนมากจะออกแนวหมั่นไส้คนไหน ก็ไล่ตบมัน ความประทับใจสุดท้ายของผมก็คงเป็น มอนตัวใหม่นั้นแหละ Wraith(Stalker) มันทำให้ผมรู้สึกว่าสุดท้ายแล้วผู้ล่านั้นแหละที่กลายเป็นผู้ถูกล่า

สุดท้ายแล้วนะครับ สำหรับความคุ้มค่า เกมส์ราคา 1500+ ที่ไม่มีโหมดเนื้อเรื่องเกมส์นี้ ผมคิดว่ามันไม่คุ้มสะจริงในตอนนี้นะ
    แต่อนาคตอาจมี DLC มากมายที่อาจจะทำให้ผมเปลียนความคิดก็ได้แต่ผมอาจเล่นจนเบื่อเหมือน borderlands 2 ไปก่อนก็ได้

แนะนำสำหรับคนอยากเล่นจริงๆ ควรหาเพื่อนที่จะเล่นให้ครบก่อนถ้าจะซื้อมาเล่น ถ้าเล่นคนเดียวผมขอบอกเลยว่าเกมส์นี้ ชวนทำให้กดดันมากจนหน้าเบื้อ
    และเลิกเล่นไปในที่สุด แต่สำหรับคนที่อยากเล่นจริงๆ แล้วหาเพื่อนครบแล้ว แนะนำให้เล่น L4D โหมด VS กันไปก่อนครับ รอให้เกมส์นี้ลดราคาหน้าจะดีกว่า

ปล.ผมแก้ชื่อ Stalker แล้วนะครับ ชื่อมันคือ Wraith นะในเกมส์พอดีผมเรียก Stalker ชื่อเก่าแทน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[ MaFaKaAlex ]- อ่านกระทู้
    มันมีโหมดอีกหลายโหมดนะครับ ไม่ได้มีโหมดเดียว
    อ่าครับผมรู้อยู่ ที่ผมจะบอกคือมันไม่ work ถ้าจะเล่นคนเดียว (ปกติผมชอบเกมส์ที่มี Story ที่เน้นเล่นคนเดียวได้)

ผมคิดว่า Kraken ขั้น2 ฆ่ายากแล้ว เจอ Wraith(Stalker) ในด้านมืดๆด้านกลางคืนนี้หนักกว่าเหมือนไล่จับผีเสื้อเลย ใครมีเทคนิคแนะนำบางนะครับ
    ถ้าเป็นด้านสว่างๆตอนเช้านี้ เจอตัวแล้ว ฆ่าง่ายกว่า Goliath อีก หมายถึงตอนร่าง1 นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย massmello : 17th January 2015 เมื่อ 21:45

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    มันมีโหมดอีกหลายโหมดนะครับ ไม่ได้มีโหมดเดียว