ผมไม่ได้ตามข่าวโน้ตบุ้คเลย

อยากให้แนะนำหน่อย งบ 40k

เอาไว้เล่นเกม ทำงานพวกเขียนโปรแกรม ทำเว็ป ใช้โปรแกรมประยุกต์ แบบลื่นๆ

อ้อแล้วก็ ผมเห็นข่าวเนี่ย

http://www.notebookfocus.com/read-ne...s-4k-notebook/

Dell Inspiron 15 7000 Graphic Pro จะมาพร้อมกับหน่วยประมวลผล Intel Core i7-5500U ความเร็วในประมวลผล 2.4 GHz, การ์ดจอ AMD Radeon R7 M270 หน่วยความจำ 4 GB, หน่วยความจำแรม (RAM) 16 GB, ฮาร์ดดิสก์ 1 TB และหน้าจอแสดงผลขนาด 15.6 นิ้ว แบบ Ultra HD LED-backlight IPS touchscreen display ความละเอียด 3840x2160 พิกเซล ส่วนคุณสมบัติตัวเครื่องด้านอื่นๆ ก็จักมาให้ครบ ไม่ว่าจะเป็น Card Reader, Webcam ความละเอียดระดับ HD, WiFi, Bluetooth เวอร์ชัน 4.0, ลำโพงเสียงภายนอก และทำงานอยู่บนระบบปฏิบัติการ Windows 8.1 นอกจากนี้ ทาง Dell ยังได้ติดตั้งโปรแกรม Adobe Photoshop Elements 13 ให้ใช้งานบน Dell Inspiron 15 7000 Graphic Pro กันแบบฟรีๆ อีกด้วย โดย Dell Inspiron 15 7000 Graphic Pro ได้เปิดราคาออกมาที่ 3x,xxx บาท ส่วน วัน และเวลาการวางจำหน่าย ยังไม่มีการเแดเผยออกมาในขณะนี้

คุ้มปะครับ ควรจะรอไหม

หรือตอนนี้ มีรุ่นไหนแนะนำผมบ้าง