ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 94

การต่อ Modem + Router ครับ กับ 2 ตัวนี้

ผมมี TP Link TD-W8961ND เป็น All in one ต้องการให้เป็น Wireless Router

กับ D-Link DSL 2640T ต้องการให้เป็น Modem

แต่ทั้งสอง ผมดู Port ด้านหลัง ไม่มี Port WAN

อย่างนี้ผมจะสามารถทำเป็น Modem + Router ได้ไหม

เพราะที่บ้าน ใช้ PC ต่อ LAN กับ TD-W8961ND อยู่ แต่พอมีโน๊ตบุ๊ค มาต่อเพิ่ม เน็ตจะหน่วงขึ้น ส่วน DSL 2640T ไม่ได้มีปัญหาอะไรมาก เพียงแต่ สัญญาณมันไปไม่ทั้วบ้านเท่าตัว TP Link

ปล. มีคนแนะให้หา Modem มา แต่หาซื้อยากเหลือเกิน มีแค่ 2 ตัวนี้ ถ้าไม่ได้ยังไงผมคิดว่าจะใช้ Tenda DH301 เป็น All in one

ขอ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    น่าจะต้องใช้ hub