ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140

Unhappy สุนัขจรจัดที่เลี้ยงไว้หน้าบ้าน ชอบเห่าไล่รถครับ

ผมเลี้ยงสุนัขจรจัดไว้หน้าบ้านครับ(มันมีเจ้าของนะ แต่มันติดบ้านผม) แล้วมันมีนิสัยชอบเห่าไล่รถครับ
    ทั้ง จักรยานยนต์ และ รถยนต์ มันจะชอบเห่าไล่ตอนที่มีผมกับแม่อยู่ใกล้มัน หรือ ตอนมันดีใจเวลามันเห็นผมกับแม่
    เหมือนมันจะโชว์ pow นะครับ ปวดหัวมาก มันไม่กัดก็จริงแค่ไล่ แต่ก็เห็นใจคนที่เค้ากลัว มันมีวิธีแก้โดยไม่ต้องล่ามโซ่
    มั้ยครับ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    คงจะเป็นนิสัยของหมาซื่อสัตย์ละมั้งครับ
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    น้องหมามันขี้ระแวงต้องพาเดินไปรอบๆทุกวันให้มันรู้ว่าไม่มีอะรต้องกลัวแถมลดความเคลียดด้วย

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    มีอยู่เคสนึง แถวบ้านแฟนผมเค้าก็มีหมาอยู่หน้าบ้านแหละครับให้อาหารแต่ไม่เล่นด้วย ชอบเห่าไล่คนผ่าน จนมีคนใจหมาแจ้ง กทม แล้ววันรุ่งขี้นเค้าก็มาจับหมาไป ถึงมีปลอกคอก็จับ ถ้าอยากเลี้ยงจริงๆ แนะนำเอาเข้าบ้านครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krittinat อ่านกระทู้
    มีอยู่เคสนึง แถวบ้านแฟนผมเค้าก็มีหมาอยู่หน้าบ้านแหละครับให้อาหารแต่ไม่เล่นด้วย ชอบเห่าไล่คนผ่าน จนมีคนใจหมาแจ้ง กทม แล้ววันรุ่งขี้นเค้าก็มาจับหมาไป ถึงมีปลอกคอก็จับ ถ้าอยากเลี้ยงจริงๆ แนะนำเอาเข้าบ้านครับ
    จะแจ้งตัวเองทำไมน้าา หมาเหมือนกัน ยังแจ้งจับกันเอง
    //จากใจคนรักหมา

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ถ้าเอาเข้าบ้านอาจจะช่วยได้นะ แล้วค่อยสอนมันให้ทำอย่างอื่นเป็นการแสดงความรัก ไม่งั้นก็ให้อาหารแล้วพยายามไล่ไปที่อื่น เพื่อไม่ให้มันคิดว่าเราเป็นคนเลี้ยง

ผมก็ไม่ค่อยรู้นะ แต่ว่าผมเคยเจอเหมือนกัน กลายเป็นว่าคนที่ไม่ชอบ ไม่ให้ข่าว จะกลายเป็นลูกหลงให้มันกัด เหมือนจะบอกว่า ทำไม่ดีก็จะโดนแบบนี้ ซึ่งถ้าเราเลี้ยงมันดี ๆ ให้ความรัก มันนิสัยไม่ดีนี้อาจจะหายได้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krittinat อ่านกระทู้
    คนใจหมา...อืมมม ผมว่าการที่เจ้าของสุนัข รับสุนัขมาเลี้ยงแล้วไม่สามารถดูแลสุนัขของตนได้ทั่วถึง ก็ไม่ควร "เลี้ยง หรือ นำมาเลี้ยง" เพราะมันก่อให้เกิดมลพิษทางสังคม (สร้างความลำคาญ, วิตกกังวล, เป็นอันตรายต่อชีวิตและทรัพย์สิน). กรณีนี้ถ้าเป็นต่างประเทศ เจ้าของสุนัขอาจโดนฟ้องเอาง่ายๆ. ลองคิดในมุมกลับนะครับ หากคุณเป็นคนที่ต้องประสบปัญหา จากการขาดการเอาใจใส่ในตัวสุนัขของเพื่อนบ้าน. จะปล่อยลูกปล่อยหลานไปเล่นนอกบ้านก็ต้องระแวง กลัวมันจะกัด แถมเห่าได้ทั้งเช้า สาย บ่าย เย็น. แล้วยังมาเจอเจ้าของประเภท เรื่องของกู หมากู จะเลี้ยงยังไงก็ได้ อย่ามายุ่ง. ช่วยมองโลกหลายๆ ด้านหน่อยนะครับ ก่อนที่จะไปเที่ยวว่าใครต่อใคร.

อ้อ ในส่วนที่เขาโทรแจ้งเจ้าหน้าที่ให้มาจับเลย ผมก็ไม่เห็นด้วยครับ อันที่จริงน่าจะลองคุยกับเจ้าของดูก่อน (แต่ส่วนใหญ่คุยแล้วก็เฉย)

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    บ้านผมก็เลี้ยงสุนัขตัวเล็กไว้อยู่ครับ มิเนียเจอร์ พินเชอร์ ซึ่งมันก็ชอบเห่ามอไซค์ คน รถอะไรที่ผ่านหน้าบ้านเหมือนกัน ไม่รู้เป็นโรคจิตอะไร = =

ถามว่าเซ็งมั้ย เซ็งครับ บางทีก็รำคาญมากๆ แต่ว่ามันก็ชอบเล่นอะไร น่ารักอยู่หลายอย่างเหมือนกัน

แบบว่า เวลาไปเที่ยวที่ไหน แค่ผมหยิบเชือกคล้องคอออกมาจากเก้ะ มันโดด คึกเป็นลิงเลยครับ

และชอบให้ผมเอาเท้าไปเกาคอมันให้ แล้วมันก็เคลิ้มจนนอนกลิ้งไปกลิ้งมา บางทีผมก็เตะคอมันเบาๆ มันก็ชอบนะ

เออ สรุปนี่คนกับสุนัข อะไรมันโรคจิตกว่ากันเนี่ย..

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dark_KBG อ่านกระทู้
    คนใจหมา...อืมมม ผมว่าการที่เจ้าของสุนัข รับสุนัขมาเลี้ยงแล้วไม่สามารถดูแลสุนัขของตนได้ทั่วถึง ก็ไม่ควร "เลี้ยง หรือ นำมาเลี้ยง" เพราะมันก่อให้เกิดมลพิษทางสังคม (สร้างความลำคาญ, วิตกกังวล, เป็นอันตรายต่อชีวิตและทรัพย์สิน). กรณีนี้ถ้าเป็นต่างประเทศ เจ้าของสุนัขอาจโดนฟ้องเอาง่ายๆ. ลองคิดในมุมกลับนะครับ หากคุณเป็นคนที่ต้องประสบปัญหา จากการขาดการเอาใจใส่ในตัวสุนัขของเพื่อนบ้าน. จะปล่อยลูกปล่อยหลานไปเล่นนอกบ้านก็ต้องระแวง กลัวมันจะกัด แถมเห่าได้ทั้งเช้า สาย บ่าย เย็น. แล้วยังมาเจอเจ้าของประเภท เรื่องของกู หมากู จะเลี้ยงยังไงก็ได้ อย่ามายุ่ง. ช่วยมองโลกหลายๆ ด้านหน่อยนะครับ ก่อนที่จะไปเที่ยวว่าใครต่อใคร.

อ้อ ในส่วนที่เขาโทรแจ้งเจ้าหน้าที่ให้มาจับเลย ผมก็ไม่เห็นด้วยครับ อันที่จริงน่าจะลองคุยกับเจ้าของดูก่อน (แต่ส่วนใหญ่คุยแล้วก็เฉย)
    คนที่นี่ที่เลี้ยงหมาส่วนใหญ่ชอบเห็นหมาเป็นคน และเห็นคนเป็นหมา ขนาดโดนสังคมรอบข้างกดดันยังไม่สำนึก สุดท้ายก็อยู่ไม่ได้เพราะคิดว่าคนอื่นกลั่นแกล้ง

ุตลกร้าย แต่เรื่องจริง
    รอวันโดนแบน