ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

- หนุ่มใต้หวันเสียชีวิตคาคอมหลังจากเล่นเกม 3 วันติดต่อกัน -

- NEWS -
    หนุ่มใต้หวันเสียชีวิตคาคอมหลังจากเล่นเกม 3 วันติดต่อกัน

หนุ่มใต้หวันอายุ 32 ปี แซ่ Hsieh ได้เสียชีวิตคาคอมพิวเตอร์ที่อินเตอเน็ตคาเฟ่แห่งหนึ่งในใต้หวันหลังจากเล่นเกมติดต่อกันถึง 3 วัน โดยหน่วยกู้ภัยฉุกเฉินได้รับแจ้งเหตุจากพนักงานในร้านว่ามีผู้ชายหมดสติหน้าคอมพิวเตอร์ เจ้าหน้าที่ได้พยายามส่งตัวผู้ป่วยไปยังโรงพยาบาลแต่ก็สายเกินไป โดยทางหมอระบุสาเหตุการเสียชีวิตเนื่องจากหัวใจล้มเหลวและอาจเสียชีวิตมาก่อนหน้าถึงโรงพยาบาลด้วยซ้ำจากการวินิจฉัยคร่าวๆ ”จากภาพวงจรปิดนั้น เภยให้เห็นว่านาย Hsieh มีอาการแสดงออกเล็กน้อยก่อนจะฟุบลงไป“ ตำรวจในที่เกิดเหตุให้สัมภาษณ์ CNN “สาเหตุที่หัวใจล้มเหลวนั้นเกิดจากอากาศที่หนาวเย็นและอ่อนล้าจากการนั้งหน้าคอมพ์เป็นเวลานาน“ จากบันทึกของตำรวจ ”นาย Hsieh นั้นเป็นลูกค้าประจำอยู่แล้ว และเมื่อเขาเหนื่อยล้า เขามักจะฟุบหน้าลงนอนอย่างงั้นเสมอ ทำให้เราไม่ได้เอะใจเลย“ พนักงานกล่าว นี่ก็เป็นรายที่สองในใต้หวันแล้วที่เกิดเหตุการเช่นนี้โดยก่อนหน้ากรณีของนาย Hsieh นั้นเกิดขึ้นเมื่อวัน 1 มกราคม 2015 ที่ผ่านมานั้นเกิดขึ้นกับชายวัย 38 ปีที่ได้นั่งเล่นคอมพิวเตอร์ติดต่อกันถึง 5 วัน

Credit : Juropy

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    นี่ไงที่เขาเรียกว่าเกมส์กินคน

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    เล่นแต้เล่นว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ไม่น่าเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    เล่นแบบ ไม่แบ่งเวลา,ไม่ดูแลตัวเอง คือคนที่เล่นเกมแบบโง่ๆครับ บอกแค่นี้ละไม่อยากพิมอะไรมากมาย^^

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 289
    เล่นได้ไม่เป็นไรนะ แต่หาข้าวกินมั่ง หลายๆอย่างหน่อย ไม่ใช่เอะอะ ก็ มาม่า ถ้ากินข้าวเยอะๆ แล้วเล่น ไม่น่าตายนะครับ
    เกมฟรี โหลดฟรี GAMES-GolfzaA Center

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    นั่งจ้องขนาดนี้ คือคนไม่รักตัวเอง

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ตายในหน้าที่ RIP

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เบิดคำสิเว้าเลย....

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    นี่สินะ ที่เรียกว่าเล่นเกมข้ามปีจริงๆ ที่ว่าเล่นติดต่อกันมา 5 วัน แล้วตายในวันที่ 1 มกราคม 2015

เล่นเกมข้ามปี แล้วก็ตายต้อนรับปีใหม่

กล่าวขอบคุณ
    404
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    คุณทำดีแล้วครับ แต่ดีไม่พอสำหรับค่ำคืนนี้เชิญครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    ลูกผู้ชาย ตายคาสนามรบ

ประวัติศาสตร์จะจารึกนามท่านไว้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KooBABA : 21st January 2015 เมื่อ 10:51

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ max502101189 อ่านกระทู้
    เล่นแบบ ไม่แบ่งเวลา,ไม่ดูแลตัวเอง คือคนที่เล่นเกมแบบโง่ๆครับ บอกแค่นี้ละไม่อยากพิมอะไรมากมาย^^
    ถ้าคนในข่าวถูกต้องครับเห็นด้วย

แต่อย่าพูดเหมารวม มันไม่ถูก

กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เล่นจนตายคาหน้าคอมก็เกินไปมั้งคนเรา...!!

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,888
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เกินไปอะคนเราทำไปได้ 3 วัน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    มี 2 คำถาม
    1.เกมอะไร
    2.ที่ตายไปน่ะ จ่ายค่าชั่วโมงยัง ?
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    มี 2 คำถาม
    1.เกมอะไร
    2.ที่ตายไปน่ะ จ่ายค่าชั่วโมงยัง ?
    ด้วยคนครับ เกมอะไรเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    มี 2 คำถาม
    1.เกมอะไร
    ขออย่าเป็น dota2 กับ cs go พอ เพราะผมเล่นอยู่ เดวจะโดนอุ้ม
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ max502101189 อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ถ้าคนในข่าวถูกต้องครับเห็นด้วย

แต่อย่าพูดเหมารวม มันไม่ถูก
    เขาก็ไม่ได้เหมาะรวมนี่คุณ คำที่พิมพ์ก็บอกชัด (มันก็จริงนะครับเล่นแบนี้เล่นแบบโง่ๆ)
    ทุกๆเกมส์ก็บ่งบอกไว้แล้ว "ควรแบ่งเวลาเล่นเกมส์ให้เหมาะสม" Rule ก็มีบอกไว้หลายๆอย่าง
    เด็กไทยหลายๆคนชอบเอามาอ้างว่า เล่นเกมส์เยอะแล้วเป็ฯอะไร .... อนาถ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย quixocizm : 21st January 2015 เมื่อ 09:25

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ผมยอมรับนะว่าบ้าเกม

แต่เจ้าตัวน้อย และ ภรรยาผม สำคัญกว่าเยอะ
    ตอนนี้ต้องทำงาน รับจ๊อบ เพื่อลูก

แต่ก็มีแอบเล่นบ้าง คลายเครียด "มันอยู่ในสายเลือด"

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    -_-|||

รู้สึกโล่งใจอย่างนึง ที่ข่าวนี้ไม่ได้เกิดในไทย

ของแบบนี้มันอยู่ที่ว่าจะให้คนเล่นเกม หรือให้เกมเล่นคน

เล่นแบบโง่ๆก็สมควรได้รับโทษของมันไป

ถ้าข่าวนี้เกิดในไทย คงพาดหัวข่าวหลักหน้า 1 ทุกสำนักพิมพ์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sydyon อ่านกระทู้
    ผมยอมรับนะว่าบ้าเกม

แต่เจ้าตัวน้อย และ ภรรยาผม สำคัญกว่าเยอะ
    ตอนนี้ต้องทำงาน รับจ๊อบ เพื่อลูก

แต่ก็มีแอบเล่นบ้าง คลายเครียด "มันอยู่ในสายเลือด"
    Gamer ตัวจริง ไม่มีวันเลิกได้หรอกครับ

แยู่แค่ว่าพอความรับผิดชอบมากขึ้นจะแบ่งเวลายังไง

แต่ก่อนผมก็เล่นหนัก ตอนเรียนยิ่งหนัก ไปโต้รุ่งทุกอาทิตย์

พอความรับผิดชอบมันมากขึ้น ก็ต้องเอาเวลามาทำอย่างอื่น

เวลาเล่นเกมมันก็ค่อยๆหายไปเอง ถามว่าอยากเล่นมั๊ยก็อยาก แต่อย่างอื่นสำคัญกว่า

บางทีแค่เห็นข่าวซีรี่ย์เกมที่เราตามมานานออกมาใหม่ ก็นั่งฟินแล้ว -0-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 21st January 2015 เมื่อ 09:34

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    3 วันไม่นอน โทดใครได้ครับ ทำตัวเองทั้งนั้น ไม่น่าเลย(ไม่รู้ด้วยว่านั่นกินข้าวไหม - -)

ถ้าจะบ้าขนาดนี้ก็ควรจะ หาวิตามินกินเสริม ไม่งั้นตายไปก็ไม่แปลก(ผมว่าน่าจะเกมส์เก็บเวล) เพราะพวกดอทเอ หรือ Hon หรือเกมส์ตาเดียวจบ คงไม่บ้าขนาดนี้

ประมาณว่า เวลกุต้องที่ 1 ของเซริฟ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 21st January 2015 เมื่อ 09:40

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ quixocizm อ่านกระทู้
    เขาก็ไม่ได้เหมาะรวมนี่คุณ คำที่พิมพ์ก็บอกชัด (มันก็จริงนะครับเล่นแบนี้เล่นแบบโง่ๆ)
    ทุกๆเกมส์ก็บ่งบอกไว้แล้ว "ควรแบ่งเวลาเล่นเกมส์ให้เหมาะสม" Rule ก็มีบอกไว้หลายๆอย่าง
    เด็กไทยหลายๆคนชอบเอามาอ้างว่า เล่นเกมส์เยอะแล้วเป็ฯอะไร .... อนาถ
    ผมงง ผมเหมารวมยังไง ผมบอกเพราะอยากให้เป็นข้อคิดเตือนใจ

ขอบคุณ quixocizm มากครับ ที่มาตอบให้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    โง่ ๆ แบบนี้ตายไปล่ะดีแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมอยากรู้เขาเล่นเกมส์อะไร