ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Preview Biohazard HD Remaster

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

Post Preview Biohazard HD Remaster

หลังจากลองเล่นมาได้ประมาณ 3 ชม รู้สึกอยากเล่าประสบการณ์ให้อ่านกันแบบคราวๆ(มากๆ)
    เรื่องภาพนี่ผมว่าใช้ได้สำหรับเกมที่เก่าขนาดนี้เรียกได้ว่าสมเป็น HD Remaster จริงๆ

(สาวจิลเวลาเดินนมเด้งดึ้งด้วย >.<)

(Scene ในตำนาน)

ระบบเกมการเล่นเป็นอะไรที่ค่อนข้างต้องปรับตัวกันพอสมควร ย้อนเวลากลับไปสมัย 10 กว่าปีที่แล้ว มุมกล้องแบบ lock ตายตัว
    ปรับไม่ได้ บางครั้งเวลาเดินไป มุมกล้องเปลี่ยนเป็นมองจากทิศตรงข้ามกดเดินหน้าก็กลายเป็นถอยหลังไป ระบบยิงปืนแบบหมุนตัวยิงแบบฉบับของ
    Re1 2 3 หันหน้าหาซอมบี้แล้วกระหน่ำยิงได้ทันทีไม่ต้องเล็งเป้า ,Puzzleในเกมต้องงมเองไม่มีบอกใบ้เหมือนอย่างเกมยุคหลังๆ ได้เดินเข้า-ออก ห้องนู้นห้องนี้กลับไปกลับมาแบบฉบับเกมสมัยก่อน ซึ่งพอกลับมาเจอแล้วรู้สึกมึนหัว(มาก)

(camera lock)

ตอนเล่น ครึ่ง ชม แรกผมใช้ keyboardกับMouse เล่นรู้สึกว่าการบังคับติดขัดไม่ค่อยได้ดังใจในหลายๆจังหวะ ตอนนั้นตัดสินใจไปแล้ว
    ด้วยซ้ำว่าไม่ไหวแล้ว ลองแล้วปล่อยผ่านไปอีกเกมแล้วกัน แต่พอลองหยิบจอย DualShock คู่ใจมาลองเสียบเล่นดูเท่านั้นแหละครับพี่น้อง
    รู้สึกการบังคับลื่นไหล เล่นสบายกว่าตอนใช้ keyboard มากๆ จนเล่นต่อลากยาวไปอีก 2 ชม ใครมีจอยก็ขอแนะนำให้เอามาใช้กับเกมนี้ครับ
    เล่นสบายขึ้นเยอะ

เอาไว้คราวๆเท่านี้ก่อนแล้วกัน ถ้าเล่นแล้วเจออะไรโดนใจ หรือ บาดใจ ก็จะมาเพิ่มเติมอีกที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SodaZ : 22nd January 2015 เมื่อ 00:43

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    คฤหาสน์เท่าเล้าไก่ แต่เวลาเดินข้างใน****หาทางออกไม่เจอ หลงอยู่นั้น...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    คฤหาสน์เท่าเล้าไก่ แต่เวลาเดินข้างใน****หาทางออกไม่เจอ หลงอยู่นั้น...
    เล้าไก่ ขนาด 10 ไร่ มั้งนั่น แหม่

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    Preview อธิบายระบบต่างๆของเกมทั้งที่ยังไม่ได้เข้าไปเล่นไม่ใช่เหรอครับ ถ้าเล่นแล้วเอามาเขียนลงน่าจะเรียกว่า Review มากกว่า เน้อ

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ภาค 1 เคยแต่นั่งดู เขาเล่นกัน
    พอมาลองรู้สึก งง มากๆ เดินหลง ไม่พอวิ่งสีกำแพง ประตูมีกี่บานก็ เคาะหมดเลย +.+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ยังมี เล่นจบก่อน 3 ชม เล่นอีกรอบได้ ROCKET ยิงได้ไม่จำกัด มาใช้อีกป่ะ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ใครมี Action Replay PC หลังไมค์ด้วยครับ

ภาคนี้ไม่เปิดบทสรุป ผมไปไม่เป็นจริงๆตอน PS1 -_-"

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    สมัยก่อนตอนอยู่บน PS1 ผมจำได้ว่า เกมนี้เป็นเกมแรกที่ผมเล่น แล้วมันใช้ปุ่มบนแทนการเดินหน้า

ตอนนั้นไม่รู้เรื่อง หมุนไปหมุนมาอยู่กับที่นั่นแหละ

ให้ภาคนี้เป็นภาคที่ยากอันดับต้นๆของซีรี่ย์นี้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    TRAINER จ้าเอาไปใช้ โหลดตัว v1.0 +11 TRAINER นะ
    http://www.gamecopyworld.com/games/p...remaster.shtml
    ก็แค่คนหนึ่งที่เดินผ่านมาและก็จากไป ไม่มีอะไรให้ต้องจดจำ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    Review = ความรู้สึก ข้อมูลหลังจากเล่น

Preview = ความรู้สึก ข้อมูลก่อนเล่น

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อยากสุดคือฉากเลือกรูปภาพเคยเล่นใน ps1 ภาคjap แบบว่าตอนนั้นค่าเกมชั่วโมงละ60 เสียนหลายร้อยกว่าจะมั่วผ่าน