ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530

Exclamation กินอย่างไรดีครับ!!

กินอารหารหย่างไรดีครับให้ได้พลังงาน 3000-4000 แครอรี่/วัน โดยมีงบจำกัดอยู่ที่ 200 บาท (จะพอไหม) ถ้าไม่พอเอาเป็นกินให้ได้เเครอรี่เยอะที่สุดก็ได้ครับในงบ 200 บาท/วัน ขอเป็นอาหารที่หากินได้ทั่วไปอะครับตามพวกร้านอาหารตามสั่ง เซเว่นอีเลเว่น ไรงี้ คือผม ผอมมากอะครับ หนัก 50 เอง สูง 180 -*- คงนึกภาพออกเนอะ เลยอยากเพิ่มน้ำหนักโดยวิธีกินดูความจริงตอนเเรกกะจะกินให้ได้สัก 5000 - 6000 ต่อ/วัน แต่กลัวไม่ไหววันนึงคงเสียตัง 500 - 600 ร้อย - -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    พวกช็อคโกแลต น่าจะให้แคลลอรี่เยอะสุดนะครับ พวกขนมประมาณนี้ ตอนผมลดน้ำหนัก อยากกินพวกนี้มาก แต่อ่านด้านหลังแล้ว แคลลอรี่ เยอะมาก ชิ้นหนึ่ง 400 - 500 แคลลอรี่เลย

ลองตารางโภชนาการด้านหลังดูครับ แต่ถ้าเป็นอาหารหลัก ๆ คงเป็นพวกข้าวมันไก่มั้ง เน้นหนังไก่

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    เมนู ไก่ ไก่ ไก่ ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ข้าวขาหมูข้าวมันไก่ของทอดๆ จัดเข้าไปหนักๆ ผมสูง 185 หนัก 89 อ้วนมากกำลังลดครับส่วนท่านคงผอมแห้งหน้าดู

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    นม 1 แกลอน ข้าวมันไก่ทอด ....... ใส่น้ำมันลงในนมด้วย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เวลากินจะมานับแค่ KCal. ไม่ได้น่ะสิครับ

จขกท ท่าจะตัวเหี่ยวเป็นเสาไฟฟ้าแน่เลย สูง 180 หนัก 50

ผมสูง 170 แต่ก่อนหนัก 50 ผมยังว่าตัวเองผอมเลย เลยจัดหมูกระทะเป็นมิ้อเย็นบ่อยๆ ขึ้นมาเป็น 64-65 ปัจจุบันไม่ไปแล้ว ก็อยู่ตัวแล้ว ไม่ขึ้นไม่ลง

หลักๆก็กินเหมือนปกติ เน้น เนื้อ นม ไข่

กิน 3 มื้อปกติ แล้วออกกำลัง 20-30 นาที เหมือนปกติ

เพิ่มมื้อเบรคซักวันละ 2 มื้อ อาจจะซัก 10 โมง กับบ่าย 2-3 พ่วงขนมไปด้วยซักชิ้นนึง

กินกาแฟ 1 แก้ว ได้เฉลี่ยประมาณ 400 - 600 kcal. (พวก มอคค่า ลาเต้ แต่ถ้ากาแฟดำจะได้ไม่ถึง 50 มั้ง)

เฟรนช์ฟราย อันใหญ่ KFC ได้ประมาณ 400 - 500 kcal.

เบียร์ 1 ประป๋อง ได้ประมาณ 150 kcal.

พวกของทอดๆก็เยอะเหมือนกัน แล้วก็ขนมถุงต่างๆ แล้วก็มาม่า

แต่กินมากก็ไม่ดี เดี๋ยวโรคจะตามมาอีก

แต่จะทำยังไงให้พอกับงบที่มีจำกัด นี่ก็ปัญหาอีก -*-

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    เมื่อก่อนผมหนัก 55 สูง 173 ตอนนั้นอยากอ้วนมาก เลยซื้อวิตามินบีรวมมากิน กินได้เกือบสองเดือนละ ตอนนี้น้ำหนัก 62 ลองหาข้อมูลเกี่ยวกับวิตามินดูครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    วันละ 5-6000 แคลนี่ มนุษย์กินได้ถึงขนาดนั้นด้วยเหรอครับนั่น โหดกว่าก๊อตซิล่ากินนิวเคลียร์อีกนะ

จะกินเอาเนื้อหรือเอาพุงล่ะครับ จขกท คิดว่า กินแล้วคำว่าอ้วนมันจะหมายถึงเนื้อหนังเยอะขึ้นรึเปล่าครับ

ถ้ากินอัดเอาแบบนั้น มันเป็น แคลที่ไม่ดีแล้วมั้งครับ ส่วนที่ร่างกายเอาไปใช้ไม่หมด มันจะสะสมเป็นไขมัน

ทีนี้ก็จะกลายเป็นสภาพ ลงพุง หลังแขนย้อย แขนขาเล็กเท่าเดิมอาจจะใหญ่กว่าเดิมนิดหน่อย แต่ตัวบวม อยากได้แบบนั้นเหรอครับ ผมเห็นมากับตา

เพื่อนผมเมื่อก่อนผอมๆ ตัวเล็กๆ ตอนนี้เจอกันอีกที หุ่นเหมือนที่ผมบอกไปเลยครับ ไม่ใช่ว่าออกกำลังกายแล้วจะเอาออกง่ายๆนะครับ

ผู้ใหญ่ที่ผมรู้จักอยู่คนนึงที่สนามฟุตซอลใต้ทางด่วน พุงนำหน้ามาก แต่แขนขาเล็ก ขนาดออกกำลังกายทุกวัน วันละหลาย ชม (ทีมแกเก่ง แกก็เทพด้วยเลยไม่ค่อยออก)

พุงยังลงยากเลยครับ ค่อยๆกิน ค่อยๆเพิ่มดีกว่า คำนวนก่อนว่าเราใช้วันละเท่าไหร่ ในเว็ปมีเยอะแยะ เราก็กินให้มากกว่านั้น ค่อยๆเพิ่มไปเรื่อยๆ

อีกอย่าง ถ้าจะกินเยอะขนาดนั้น แล้วใช้งบวันละ 200 เห็นจะมีแต่นมล่ะมั้งครับ ที่ทำได้ กินวันละ แกลลอน ไปเลย วันละ 5 ลิตร อะ ไหวบ่

จขกท อยากเพิ่ม นน ที่ตราชั่ง หรือ อยากเพิ่มรูปร่างที่ดี ลองคิดดูใหม่เน้ออ นน เยอะ ไม่ได้จะทำให้รูปร่างเราดีเสมอไปนะครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    วันละ 5-6000 แคลนี่ มนุษย์กินได้ถึงขนาดนั้นด้วยเหรอครับนั่น โหดกว่าก๊อตซิล่ากินนิวเคลียร์อีกนะ

จะกินเอาเนื้อหรือเอาพุงล่ะครับ จขกท คิดว่า กินแล้วคำว่าอ้วนมันจะหมายถึงเนื้อหนังเยอะขึ้นรึเปล่าครับ

ถ้ากินอัดเอาแบบนั้น มันเป็น แคลที่ไม่ดีแล้วมั้งครับ ส่วนที่ร่างกายเอาไปใช้ไม่หมด มันจะสะสมเป็นไขมัน

ทีนี้ก็จะกลายเป็นสภาพ ลงพุง หลังแขนย้อย แขนขาเล็กเท่าเดิมอาจจะใหญ่กว่าเดิมนิดหน่อย แต่ตัวบวม อยากได้แบบนั้นเหรอครับ ผมเห็นมากับตา

เพื่อนผมเมื่อก่อนผอมๆ ตัวเล็กๆ ตอนนี้เจอกันอีกที หุ่นเหมือนที่ผมบอกไปเลยครับ ไม่ใช่ว่าออกกำลังกายแล้วจะเอาออกง่ายๆนะครับ

ผู้ใหญ่ที่ผมรู้จักอยู่คนนึงที่สนามฟุตซอลใต้ทางด่วน พุงนำหน้ามาก แต่แขนขาเล็ก ขนาดออกกำลังกายทุกวัน วันละหลาย ชม (ทีมแกเก่ง แกก็เทพด้วยเลยไม่ค่อยออก)

พุงยังลงยากเลยครับ ค่อยๆกิน ค่อยๆเพิ่มดีกว่า คำนวนก่อนว่าเราใช้วันละเท่าไหร่ ในเว็ปมีเยอะแยะ เราก็กินให้มากกว่านั้น ค่อยๆเพิ่มไปเรื่อยๆ

อีกอย่าง ถ้าจะกินเยอะขนาดนั้น แล้วใช้งบวันละ 200 เห็นจะมีแต่นมล่ะมั้งครับ ที่ทำได้ กินวันละ แกลลอน ไปเลย วันละ 5 ลิตร อะ ไหวบ่

จขกท อยากเพิ่ม นน ที่ตราชั่ง หรือ อยากเพิ่มรูปร่างที่ดี ลองคิดดูใหม่เน้ออ นน เยอะ ไม่ได้จะทำให้รูปร่างเราดีเสมอไปนะครับ
    อยากอ้วนขึ้นใน 6 เดือนอะครับ แบบ ฟ้าใส ใน VRZO เนี่ยอะครับดูแล้วก็อยากทำตามแต่ติดตรง งบ มันน้อยเหลือเกิน T_T เขากินวันนึง 5000 - 6000 kcal/วัน OMG!! วันนึงตังหมด 400 - 500 ร้อยเลยกระมังแต่ผมวันนึงกินได้เต็มที่แค่ 200 ร้อยเอง T_T คงต้องใช้เวลาสัก 1 ปีถึงจะขึ้นมาได้สัก 20 โล

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    เวลากินจะมานับแค่ KCal. ไม่ได้น่ะสิครับ

จขกท ท่าจะตัวเหี่ยวเป็นเสาไฟฟ้าแน่เลย สูง 180 หนัก 50

ผมสูง 170 แต่ก่อนหนัก 50 ผมยังว่าตัวเองผอมเลย เลยจัดหมูกระทะเป็นมิ้อเย็นบ่อยๆ ขึ้นมาเป็น 64-65 ปัจจุบันไม่ไปแล้ว ก็อยู่ตัวแล้ว ไม่ขึ้นไม่ลง

หลักๆก็กินเหมือนปกติ เน้น เนื้อ นม ไข่

กิน 3 มื้อปกติ แล้วออกกำลัง 20-30 นาที เหมือนปกติ

เพิ่มมื้อเบรคซักวันละ 2 มื้อ อาจจะซัก 10 โมง กับบ่าย 2-3 พ่วงขนมไปด้วยซักชิ้นนึง

กินกาแฟ 1 แก้ว ได้เฉลี่ยประมาณ 400 - 600 kcal. (พวก มอคค่า ลาเต้ แต่ถ้ากาแฟดำจะได้ไม่ถึง 50 มั้ง)

เฟรนช์ฟราย อันใหญ่ KFC ได้ประมาณ 400 - 500 kcal.

เบียร์ 1 ประป๋อง ได้ประมาณ 150 kcal.

พวกของทอดๆก็เยอะเหมือนกัน แล้วก็ขนมถุงต่างๆ แล้วก็มาม่า

แต่กินมากก็ไม่ดี เดี๋ยวโรคจะตามมาอีก

แต่จะทำยังไงให้พอกับงบที่มีจำกัด นี่ก็ปัญหาอีก -*-
    ผมอยากอ้วนมากอะครับผอมจนผมไม่มีความมั่นใจในตัวเองเลยไปไหนมาไหนก็แบบว่า อาย คนอื่นอะ -*- คือแบบ มันจะผอมไปไหนวะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ทำอะไร คิดด้วยนะ ไม่ใช้สักแต่อยาก อ้วน จะเปลี่ยนกล้ามไว ๆ

รู้หรือป่าว การกิน 5000 - 6000 มันทำให้คุณเป็นไขมันอุดตันในเลือด ,หัวใจ

ได้เลยนะ

วางแผนด้วยนะ ไม่ใช้เห็นเค้าเท่แล้วอยากทำ เราต้องศึกษาด้วยนะครับ

ไม่ว่ากินอะไรก็ได้ โรคถามหานะ อ้วนแล้วผอมด่วน ผิวแตกนะจะบอกไว้ก่อน

ถ้าคิดว่าไม่เวอร์ กะ ผ่าน comment ผมไปเลย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    จัดให้ครับ การทานอาหารให้ได้ 5000 ในวันเดียวนั้นมันยากมากครับ น้ำหนักเท่าคุณผมว่า ค่อยๆขึ้นดีกว่าครับ ใช้หลักการเดียวกันกับเพาะกายครับ
    คือเพืิ่ม มื้ออาหารครับ จาก 3 มื้อ เป็น 4 และห้า ครับ คือค่อยๆเพิ่ม กินข้าวนี่ละครับคือผมเพิ่มจาก 70-80 โดยการกินข้าววันละ 6 มื้อ โดยกินทุกๆ 2ชั่วโมงครับ
    หินไม่หิว 2 ชั่วโมงผมก็ยัดๆ อย่างเดียวครับ ผมกินวันละ 3000 กว่าๆ kcal เดือนหนึ่งก็ขึ้นแล้วครับ เน้น คาร์โปร โปรตีน ไขมัน และเล่นเวทไปด้วยจะดีมากครับ
    ยังไม่มี เขาไม่ให้มี ยังมีไม่ได้

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    บุฟเเฟย์ฮะ น่าจะได้ 2000 - 3000 แคลถ้ากินโหดนะ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ถ้าเอาแบบกินยังไงก็ได้ให้ น.น.ขึ้น ให้อ้วนขึ้นในงบ 200 ต่อวัน ลองไปซื้อ เบคอน ที่7-11 มากินกับข้าวสวยวันละ 2-3 ถุง(มื้อละถุง)ดูครับ + น้ำอัดลมด้วยนะ (<<< อาจจะอ้วนขึ้นแน่นอนแต่ไม่ดีต่อสุขภาพเท่าไร)

แต่ถ้าเอาแบบฟิตขึ้น ล่ำขึ้น ลองหันมาเล่นเวธ และเลือกกินของที่มีประโยชน์ เช่นอกไก่ ไข่ขาว ปลานึ่ง ข้าวกล้อง
    [>>MY SPEC<<] CPU Intel Core 2 DUO E8400 RAM 4 GB VGA Radeon HD 6750 PSU Gview GOLD 550w CASE Hunter X Heaven on fire Red

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    กินเยอะๆหยุดออกกำลังกาย นอนเล่นเกมสามเวลาหลังอาหาร นอนดึกๆ ผมเคยมาแล้ว เอวสามหกเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ 4
    กินเนื้อตุ๋นครับที่ติดมันนะ ผมกินอยู่ช่วงปิดเทอม เปิดเทอมมา ขึ้นมาเกือบ10โล