ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979

Red face ❤❤❤❤❤ Assassin’s Creed Unity เกมดีที่ไม่ควรมองข้าม เพราะคำวิจารณ์แง่ลบ ❤❤❤❤❤

Assassin’s Creed Unity เกมดีที่ไม่ควรมองข้าม เพราะคำวิจารณ์แง่ลบ

═════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น

ขอเริ่มด้วยข้อเสียละกัน Assassin’s Creed Unity หลักจากวันวางจำหน่ายช่วงแรกนั้น
    ผู้เล่นหลายๆ คนต่างเจอบัคและความกระตุกมหาศาล ส่วนตัวผมเองนั้นเจอบัคน้อยหน่อย
    เพราะได้เล่นช่วงหลังจากแพทช์ปล่อยมาเรียบร้อยแล้ว บัคตอนนี้ที่เจอก็คงเป็นแค่ NPC
    ที่จู่ๆ ก็โผล่มาไม่มีปี่มีขลุ่ยหรืออย่างปรับออฟชั่นบางอย่างไม่ได้ เพราะปรับปุ๊บเด้งปั๊บ
    และตัวละครวาปไปวาปมาเป็นบางครั้งแต่ก็ไม่มากนักเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นประมาณ 4-5 รอบเท่านั้นเอง
    แต่เดี๋ยวก่อน! ข้อเสียพวกนั้นเทียบไม่ได้เลยกับข้อดีของเกมเกมนี้ที่ผมได้เขียนให้อ่าน
    แนะนำเกมกันก่อนดีกว่ามามีอะไรบ้างคร่าวๆ

░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░

เนื้อเรื่องคร่าวๆ เกิดขึ้นในยุคปฏิวัติฝรั่งเศษ เราจะได้รับบทเป็น Arno Victor Dorian
    ลูกครึ่งฝรั่งเศส – ออสเตรีย (Austria นะครับไม่ใช่ Australia) ลูกชายของ Charles Dorian
    อยู่มาวันหนึ่งพ่อของ Arno ถูกฆ่าอย่างปริศนากลางคฤหาสน์และทิ้งศพไว้ให้เห็น
    (ถ้าอยากรู้ว่าทำไมและใครฆ่าต้องเล่นภาค Rouge ครับ) Arno ได้ถูกรับเลี้ยงโดย Francois de la Serre
    หัวหน้าของกลุ่ม Templar ที่ต้องการปรองดองกับเหล่า Assassin และ De la Serre
    นั้นมีลูกสาวชื่อว่า Elise De la Serre ซึ่ง Arno และ Elise นั้นก็แอบมีใจให้กันด้วย
    เมื่อวันหนึ่งขณะงานเลี้ยงนั้น Arno ได้แอบเข้าไปงานเพื่อไปเจอ Elise แต่ระหว่างที่ Arno
    กำลังจะกลับจากงานนั้นเขาดันไปเห็น Francois ถูกฆ่าต่อหน้าต่อตา และถูกใส่ร้ายจนต้องติดคุกไป

ระหว่างที่ Arno ติดคุกนั้นได้พบกับ Pierre Bellec นักฆ่าสหายเก่าพ่อของ Arno นั้นเอง
    และ Bellec ก็ได้ฝึกสอน Arno และพาเข้ากลุ่ม The Brotherhood ด้วย หลังจากที่ทั้งคู่ได้แหกคุกแล้ว
    Arno ได้พยามปรับความเข้าใจกับ Elise ว่าตนไม่ได้เป็นคนฆ่า ซึ่ง Elise ก็เข้าใจดี
    แต่ตัว Elise นั้นเป็นเทมพลาและ Arno เองก็เป็น Assassin ทำให้ Elise นั้นทำใจไม่ได้
    ประกอบด้วยหลังจาก Francois ถูกฆ่าเพราะมีคนไม่เห็นด้วยในการปรองดองกับเหล่า Assassin
    ทำให้กลุ่ม Templar กระจัดกระจายและตัว Elise เองก็ถูกตามล่าอยู่ด้วย Arno จึงต่อทำทุกวิถีทาง
    เพื่อหาคนร้ายที่แท้จริงและแก้แค้นแม้ว่าจะขัดต่อคำสั่งของกลุ่ม The Brotherhood เองก็ตาม

หลังจากผู้เขียนได้เคลียร์เนื้อเรื่องหลักแล้วยังรู้สึกตราตึงใจไม่หายกับเนื้อเรื่องที่สุดยอด
    กราฟฟิคที่สวยงาม ระบบต่างๆ ที่ทำมาได้ค่อนข้างดี ทำให้ลืมเรื่องบัคและปัญหากวนใจทั้งหมด

░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░░

เนื้อเรื่องดียังไง?

Assassins’s Creed Unity ไม่ได้เสนอแค่เรื่องของกลุ่ม Assassin อย่างเดียว
    ยังมีทั้งเรื่อง กลุ่ม Templar ที่น่าสนใจ การเมืองฝรั่งเศสในยุคนั้น ความรัก ความแค้น การหักหลัง
    และ หน้าที่ โดยในเกมได้นำเสนอออกมาได้ลงตัวและน่าติดตามเป็นอย่างมาก ทำให้เล่นได้โดยไม่มีเบื่อ
    ผิดกับภาคก่อนๆ ตั้งแต่ภาค Revelation จนถึง Black Flag ที่โดยส่วนตัวแล้ว
    คิดว่ากว่าเนื้อเรื่องจะคืบหน้าทีก็ทำเอาผมหลับไปซะก่อน (จนป่านนี้ผู้เขียนยังเล่นไม่จบทั้งสามภาคเลย)
    อีกทั้งภาค Unity ยังจบได้น่าจดจำและประทับใจ

เกมเพลย์

ระบบถูกปรับปรุงไปในทางที่ดีขึ้นอย่างมาก การเคลื่อนไหวแบบ Free running
    หรือ Parkour นั้นทำออกมาได้ลื่นไหล และสวยงามสมกับที่เอาระดับมืออาชีพมาช่วยทำโมชั่นแคปเจอร์
    ส่วนระบบ Combat นั้นก็ถูกปรับปรุงมาให้สมดุล ทำให้เกมไม่ง่ายจนเกินไปจากที่ภาคก่อนๆ
    เพียงแค่เรา Parry รัวๆ ก็เป็นอมตะแล้ว อาวุธก็มีให้เลือกใช้หลากหลายตามสไตล์ผู้เล่นได้เลย

ภาคนี้ได้ผสมผสานความเป็น RPG เข้ามาอีกหน่อย Level ทดแทนด้วย Rank
    ที่ยิ่งเรา Rank สูง เราก็จะสามารถปลดล็อคมิชชั่น ความสามารถเสริมและเสื้อผ้าได้
    ระดับความยากของแต่ละ Mission ก็จะมีบอกให้เห็น ถ้าระดับเราต่ำกว่ามิชชั่นนั้นๆ เราก็ควรซื้อชุด
    อาวุธที่ดีกว่ามาลุย หรือจะลุยสดๆ ไปเลยก็ได้แต่อาจจะผ่านยากหน่อย

กราฟฟิค

ภาคนี้กราฟฟิคมีความสวยงามอย่างเห็นได้ชัดหากเทียบกับภาคก่อนๆ
    แสงสี เงา จำนวน NPC ที่เยอะกว่าทุกภาคที่เคยมีมา (เผลอๆ อาจเยอะกว่าทุกเกมที่เคยมีมาด้วยซ้ำ)
    ทุกอย่างสมกับเป็น Next-Gen แต่ก็แลกมาด้วยความต้องการเครื่องที่มากมหาศาล
    แต่เรื่อง “เส้นผม” นั้นกลับรู้สึกขัดตามากๆ ทำออกมาได้ไม่สวยแต่ก็ยังพอรับได้

ดูจำนวน NPC สิ!

Multiplayer

Co-op ทำออกมาได้เยี่ยม มีมิชชั่นต่างๆที่มีเนื้อเรื่องเสริมจาก Single Player
    โดยเนื้อเรื่องจะอิงตามประวัติการปฏิวัติฝรั่งเศษซะส่วนมาก
    แต่ถ้าหากไม่สะดวกเล่น Co-op เราก็สามารถเล่นมิชชั่นเหล่านั้นคนเดียวได้
    แต่ระดับความยากก็จะมีมากขึ้น

Club เปรียบเสมือน Clan ที่รวมผู้เล่นไว้ มีการแข่งขัน Club Competition
    หรือ ชวนผู้เล่นใน Club มาร่วมมิชชั่นด้วยกันเพื่อปลดล็อคไอเท็มต่างๆ

โดยรวมแล้วทั้งหมดทำออกมาได้ยอดเยี่ยม น้อยเกมนักที่ทำให้ผู้เขียนนั่งติดกับได้นานขนาดนี้
    ล่าสุดก็ Shadow of Modor สรุปอีกที Assassin’s Creed Unity
    นั้นเป็นเกมที่สนุกทำให้ผมติดหนึบได้อีกเกมหนึ่ง อย่าพึ่งเชื่อในคำวิจารณ์แง่ลบหากคุณยังไม่ได้ลองเอง
    ถ้าคอมคุณสเปคถึงก็ผมแนะนำว่าควรหามาเล่นดูสักครั้ง
    แต่ถ้าสเปคคอมคุณไม่ถึงก็ต้องทำใจที่จะเจอบัคและความกระตุกมหาศาล

คะแนนรวม 8.5/10 คะแนนนี้ไม่หักข้อเสียจุกจิกอย่างบัคและอาการแลคนะครับ

ผู้คนเยอะมาก

ในเมืองก็ดูมีชีวิตชีวา และสถาปัตยกรรมเองก็สวยไม่แพ้กัน

มีทางเลือกเยอะแยะในการสังหารเป้าหมาย

ภาคนี้มีอะไรให้ทำเยอะมาก

═════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

อ้างอิงจาก : Juropy

Credit :
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markboon2 : 23rd January 2015 เมื่อ 18:57

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    นั่นละฮ่ะ รอไปซักปีสองปี ค่อยสอยมาเล่น ตอนนี้ คอมจะระเบิด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    พึ่งซื้อมาเล่นได้ 10 กว่าวัน เกมออกมาผมว่ามันก็โอเคนะครับ โดยส่วนตัว ให้ 8/10 ถ้าเอาไปเทียบกับภาคนี้แล้วมันคนละอย่างกันเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    แต่ที่แน่ๆผมยังเล่นไม่ได้เลยจนมันออกภาคเสริมก็ยังไม่ได้แตะ
    สงสัยคอมผมจะกาก....

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    สนุกมากครับภาคนี้อย่างที่ผู้เขียนเค้าว่า Revelation จนถึง Black Flag ผมเล่นไม่จบเลย มีถาค 2 และ Unity เนี่ยแหละครับ พูดแล้วขนลุกครับ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    หมด พาวเวอร์ซัพพลา่ยไป 2 ตัวละ

แต่ก็ถือว่าคุ้ม..

เกมส์นี้สนุกมากถ้ายิ่งเคยเล่นมาทุกภาคแล้วภาคนี้ก็ไม่ควรจะพลาดเช่นกัน .

“คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    เกมจะดี ยังไงก็ดีแหละครับ

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    เล่นมาทุกภาค ภาคนี้ก็ถือว่าทำได้ดีสำหรับผม แต่ขาดแค่มันยัง Epic ไม่พอ
    เพราะผมแอบหวังไว้มากเลยว่ามันต้องมาถึงระดับ AC2 ได้ แต่ก็ยังไม่เฉียดอ่านะ
    ภาพรวมสำหรับผม ให้ 8/10 ครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ตัวหนังสือเล็กมากครับอ่านไม่รู้เรื่องเลย

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ถ้าปรับสุดแล้วยังไม่ลื่น (60 fps) ผมก็ขอผ่านก่อนล่ะครับ รอมันลดราคาไปด้วยในตัว
    ภาคธงดำผมยังไม่ได้เล่นเลย แต่กดตอนลด 75% มาแล้ว สองร้อยกว่าบาท (แผ่นไทยยังขาย 799 อยู่เลย)
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ในความคิดผม ผมว่าเนื้อเรื่องภาคนี้ไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่นะ คาดเดาได้ง่าย ไม่หนักแน่น ซึ่งจริงๆ ตรงนี้น่าจะเป็นจุดขายด้วยซ้ำ 55

ที่ดีที่สุดน่าจะเป็นระบบ free running ที่ลื่นไหลขึ้น ระบบการเล่นใหม่ๆ ซึ่งตรงนี้คนสร้างคงกะจะให้สามารถเล่น coop ได้สนุกขึ้น

กราฟฟิคสวยขึ้น แต่ที่แย่คือ บัคเยอะโคด

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ผมคงต้องมองข้ามเพราะสเปคไม่ไหว :/

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything is Permitted
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ผมเห็นแฟนเกมที่ติดตามเล่นมาตั้งแต่ภาคแรกจนภาคนี้วิจารณ์ว่าไม่ดี ผมก็เลยว่าไม่ดี ._.
    < - - - - - - ~~~//~~~ - - - - - - >

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เชื่อเถอะยังไงเกมส์ที่ชื่อว่า Assasin creed ที่เราได้ยินจนหนารูหู ใครๆก็ต้องรู้จัก เช่นนี้แล้ว ผู้คนก็ยังจะซื้อ เพราะมันคือ Assasin creed ครับ ผมมั่นใจ ถึงมีข้อเสียแต่เชื่อได้ ว่าค่ายๆใหญ่ๆแบบนี้ไม่ละทิ้งความรับผิดชอบหรอก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    Assassin Creed ภาคหลังๆออกมามีจุดเด่นและจุดด้อยแตกต่างกันออกไปไม่ซ้ำกัน แต่ผมว่าภาคต่อๆไปน่าจะรวมเอาจุดเด่นของแต่ละภาคแล้วตัดจุดด้อยออกให้หมดจะดีมาก

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ผมเล่นมาแล้วทุกภาค ผมว่าภาคนี้งั้นๆแหละ เหมือนจะพยายามทำให้เหมือนภาค2มากกว่า แต่ดีขึ้นตรงฟรีรันนิ่งนี่แหละ ลื่นไหลไม่สะดุด(ถ้ากดถูกจังหวะ)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ภาคนี้ในความคิดผมดีเป็นอันดับ 4 รองจาก 1.Brotherhood 2.Black Flag 3.ภาค2
    ข้อดีมี freerun + gameplay ที่ดูเป็น Assassin มากขึ้น เนื้อเรื่องสนุกถึงแค่กลางเรื่อง ตอนจบยังไม่ค่อยประทับใจ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    เนื้อเรื่องก็โอเคนะแต่ที่น่ารำคาญเห็นจะเป็นพวก master assassins's วันๆไม่ทำไรสั่งอย่างเดียวแถมพออาโนทำอะไรตามใจ โดนด่าอีก

คือเอาจริงๆผมยังไม่เห็นว่าบทบาทของตัวละครพวกนั้นมันจะทำอะไรเลยนะ กลับกันในภาค 2 และ brotherhood ตัวละครกระจายบทได้ดีมาก

แต่ละคนมีส่วนสำคัญของเนื้อเรื่องหมด

ปล.อันนี้ผมพูดถึงแต่พวก master assassins นะไม่ได้รวมพวกตัวละคนอื่นๆ แค่เห็นแล้วมันขัดตา

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB