ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    ใช่มาจากในหนังหรือป่าวครับ
    เพิ่งได้ดูมาเมื่อวานนี้เอง
    ขอบคุณมากๆครับ *0*
    หนังเรื่องอะไรหรือครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthdadd อ่านกระทู้
    ฉากบนเครื่องบิน ผมเก็บส้มนั้น ไม่ได้อ่ะครับงงมาก มันบอกให้กด LMB ผมลองละนะมันไม่ได้อ่ะครับ
    ผมก็เป็นครับ เซ็งสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameweza อ่านกระทู้
    หนังเรื่องอะไรหรือครับ
    หนังเรื่อง "Cast Away" อะครับ
    เครื่องบินตกแล้วติดเกาะ เหมือนในหนังเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    200
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mousesorf อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นครับ เซ็งสุดๆ
    กด Tab แล้วเอาไฟเช็กออกมาจุดที่ส้ม จากนั้นเดินไปยังที่นั่งเดิมดูก่อนนะครับ

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    ใครมีวิธีที่ พายเรือ ข้ามเกาะ แล้ว แพ ไม่แตกบ้างคับ
    ที่ พายข้ามเกาะแล้ว แพ หายเนี่ย ผมว่าแพอาจจะแตกก็ได้นะครับ
    JETGACK

In middle of the War
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 919
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigdog1995 อ่านกระทู้
    เกมส์เล่นได้เกาะเดียวนะครับ อย่าพยายามพายไปเกาะอื่นเรือหายแน่นอน แต่เกาะจะซุ้มทุกครั้งที่เล่นใหม่ เกมส์ยังมีลูกเล่นไม่มากนะครับ...
    เข็มทิศครับถึงจะไม่หลงทาง เกมนี่ผมว่าสุมทุกครับที่กดเล่นใหม่นะ
    ส่วนรูปก็ฟามหลายวันเลยไปเอาต้นไม้ในเกาะหมดเลยไปเอาเกาะอื่นครับอยู่มา29 จะเดือนแล้ว ปลใถ้าจะไปตัดต้นไม้เกาะอืนก็ตัดให้ล้มให้หมดเลยครับพอขนของกับบ้านมาอีกทีก็ไม้ต้องตัดแยกท่อนไม้ละ
    ==>SHIP<==

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popattara : 27th January 2015 เมื่อ 00:21
    ==>SHIP<==

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Napon อ่านกระทู้
    ใครมีวิธีที่ พายเรือ ข้ามเกาะ แล้ว แพ ไม่แตกบ้างคับ
    ที่ พายข้ามเกาะแล้ว แพ หายเนี่ย ผมว่าแพอาจจะแตกก็ได้นะครับ
    แตกเหมื่อนกันครับเลยต้องสร้างแพ ใหม่เอง ตอนแตกกล้วฉลาม มากๆๆ
    ==>SHIP<==

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popattara อ่านกระทู้
    เข็มทิศครับถึงจะไม่หลงทาง เกมนี่ผมว่าสุมทุกครับที่กดเล่นใหม่นะ
    ส่วนรูปก็ฟามหลายวันเลยไปเอาต้นไม้ในเกาะหมดเลยไปเอาเกาะอื่นครับอยู่มา29 จะเดือนแล้ว ปลใถ้าจะไปตัดต้นไม้เกาะอืนก็ตัดให้ล้มให้หมดเลยครับพอขนของกับบ้านมาอีกทีก็ไม้ต้องตัดแยกท่อนไม้ละ
    จะขนกลับมายังไงหมดอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    หนังเรื่อง "Cast Away" อะครับ
    เครื่องบินตกแล้วติดเกาะ เหมือนในหนังเลยครับ
    ผมลองไปดูมาแล้วครับในยูทูปผมว่ามันเอาหนังมาสร้างเป็นเกมส์ ไม่ก็เอาเกมส์ไปสร้างเป็นหนัง

อันนี้หนัง
    [IMG][/IMG]

อันนี้เกมส์ ปล.ยื้มรูปรูปคุณ popattara หน่อยนะ พอดีผมยังไม่ได้เล่นไม่ได้ติดตั้งเลย
    [IMG][/IMG]

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    เกมส์นี่สร้างมาจากหนังครับ หนังฉายเมื่อปี 2000
    JETGACK

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mmaxza001 อ่านกระทู้
    จะขนกลับมายังไงหมดอะครับ
    ขนแบบมดครับไปตัดให้เป็นแท่งไม้หมดเกาะแล้วค้อยข้นของโดยการใส่กระเป่าไปกลับหลายๆครั้งครับ

ปล.กว่าจะได้แบบนี้ ตัดไป 3 เกาะได้
    ==>SHIP<==

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ผมลองไปดูมาแล้วครับในยูทูปผมว่ามันเอาหนังมาสร้างเป็นเกมส์ ไม่ก็เอาเกมส์ไปสร้างเป็นหนัง

อันนี้หนัง
    [IMG][/IMG]

อันนี้เกมส์ ปล.ยื้มรูปรูปคุณ popattara หน่อยนะ พอดีผมยังไม่ได้เล่นไม่ได้ติดตั้งเลย
    [IMG][/IMG]
    ไม่รู้ว่าบอลนั้นไว้แก้เหงาหรอครับ????

ไครคิดแบบผมบ้างว่าเอาแพไม้ มาต่อเป็นสพานข้ามเกาะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popattara : 27th January 2015 เมื่อ 11:23
    ==>SHIP<==

กล่าวขอบคุณ
    8
    ขวดน้ำกับถังน้ำมีประโยชน์ในการต้มน้ำดืมมากครับ
    ==>SHIP<==

กล่าวขอบคุณ
    200
    ผมจะเอาไม้ออกมาสร้างบ้านยังไงเหรอครับ มีคลิปสอนหรือคำแนะนำไหมครับ อยากสร้างบ้าง

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popattara อ่านกระทู้
    ขนแบบมดครับไปตัดให้เป็นแท่งไม้หมดเกาะแล้วค้อยข้นของโดยการใส่กระเป่าไปกลับหลายๆครั้งครับ

ปล.กว่าจะได้แบบนี้ ตัดไป 3 เกาะได้
    ผมใช้ตีนกบ ไม่เกินสองวัน ต้นไม้เรียบเลย สองเกาะ หลามเหลิมไม่ได้กินผมเลย แต่วันที่เก้า ผมตกต้านปาล์มตาย 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นรกตัวสุดท้าย : 27th January 2015 เมื่อ 19:06

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผมนี้วายน้ำข้ามเกาะเลย

มาล่าฉลามกันดีกว่า

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

i n d i e d o w n l o a d
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,886
    ขอบคุณหลายยๆท่านที่เข้ามาช่วยแนะนำและยืนยันครับ
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่
    TRASH DOWNLOADCENTER

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    หยุด 3วัน จัดซะหน่อยอยู่มาได้เดือนกว่าละครับ ของจะหมดเกาะะล่ะ
    บัคที่เห็นตอนนี้ ไม่รู้ใครเป็นมั้ง
    -เหมือนอยู่ดีๆแพหาย ลอยนำ้เล่นกับฉลาม
    -บางครั้งสร้างของแล้วไม่ขึ้นหรือมีดีเล
    -ฉลามดำดิน(ไม่รู้มีใครเป็นมั้ย)
    -ฉลามเพื่อนรัก เหมือนฉลามไม่ค่อยดุเท่าไหร่(คาดว่าเวอร์ชั่นอื่นคงโหดกว่านี้)
    -โหลดเซฟบางครั้งเหมือนตัวเราหาย หรือเออเร่อต้องโหลดใหม่
    -ระวังติดใต้ท้องเรื่อด้วยน่ะ ลองไปมุดเล่นติดเลย

เกมดีมากครับภาพสวยไม่กินสเป็ครอเวอร์ชั้นที่สมบูรณ์กว่านี้ค่อยจัดละกัน ช่วงนีกินมาม่ารอ GTA V

ปล.ขอบคุณ จขกท ด้วยครับที่อัพให้เล่น ไม่มีภาพน่ะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    กด Tab แล้วเอาไฟเช็กออกมาจุดที่ส้ม จากนั้นเดินไปยังที่นั่งเดิมดูก่อนนะครับ
    กด Tab ไม่มีไฟเเช็ค เลย ครับ อยากเล่นโคตร

ตับตับตับตับ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    รายละเอียด อัพเดทล่าสุดครับ

แปลเอาเองนะ

Hotfix 1 for version 0.01 (0.01.H1) is now live.
    Please note that you will need to start a new game as previous save files will not load correctly!

Stay Alive!
    :: Beam Team
    ---

0.01.H1 CHANGE LOG

Bug Fixes
    Rafts - Fixed the “Bermuda Triangle” bug. Rafts no longer disappear when travelling.
    Rafts - Improved raft functionality with collisions and ladders.
    Player - Fixed a bug where the player would be reloaded inside the terrain, shipwrecks, etc.
    Player - Adjusted swimming speed.
    Intro - Fixed “Bouncing Betty” bug, see: http://steamcommunity.com/app/313120...8093882138495/
    Cooking - Fixed campfires where multiple cookable items would interfere with each other’s cooking times.
    Menus - Fixed mouse sensitivity not applying.
    Menus - Added key binding functionality (Controllers are not officially supported, but it is possible).
    Menus - Added in-game options functionality.
    Saving/Terrain - Fixed a large bug; An edge case where if loading a saved game, and then resaving, previously saved biomes were being overwritten.
    Terrain - Adjusted rock and stick spawning quantity.
    Saving - Fixed a bug where stabbed items on the end of a Spear weren't being saved.
    Saving - Fixed item display names not saving.
    Sharks - Fixed disappearing great white sharks when killed.
    Sharks - Shouldn’t appear on land anymore..
    Sharks - Fixed shark meat not attaching to a Fire Spit.
    Sharks - Spear now damages sharks.
    Sharks - Various AI changes to increase the difficulty (a little).
    Marlin - Fixed disappearing Marlins when killed.
    Sleeping - Changed sleeping times. You can now sleep anytime from 6:00 pm to 6:00 am. The day count also increments properly now.
    Flare Gun - Fixed using spam.
    Harvesting Yuccas and Potatoes - Fixed incorrect scale of regrowing plants.
    Drinkable Coconut - Fixed using animations and audio with various tools.
    DeadEx Box - Can now be picked up.
    Container and Doors - Fixed audio spam when entering loaded biomes.
    Container and Doors - Fixed a large bug with loot spawning positions.
    Various - Fixed various missing interactive object tags, descriptions, etc.
    Various - Fixed the “Banana” yellow arm bug when looking at the watch and another lightsource was around.
    Various - Fixed a hovering bug with one of the glass shaders.

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    584
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    หยุด 3วัน จัดซะหน่อยอยู่มาได้เดือนกว่าละครับ ของจะหมดเกาะะล่ะ
    บัคที่เห็นตอนนี้ ไม่รู้ใครเป็นมั้ง
    -เหมือนอยู่ดีๆแพหาย ลอยนำ้เล่นกับฉลาม
    -บางครั้งสร้างของแล้วไม่ขึ้นหรือมีดีเล
    -ฉลามดำดิน(ไม่รู้มีใครเป็นมั้ย)
    -ฉลามเพื่อนรัก เหมือนฉลามไม่ค่อยดุเท่าไหร่(คาดว่าเวอร์ชั่นอื่นคงโหดกว่านี้)
    -โหลดเซฟบางครั้งเหมือนตัวเราหาย หรือเออเร่อต้องโหลดใหม่
    -ระวังติดใต้ท้องเรื่อด้วยน่ะ ลองไปมุดเล่นติดเลย

เกมดีมากครับภาพสวยไม่กินสเป็ครอเวอร์ชั้นที่สมบูรณ์กว่านี้ค่อยจัดละกัน ช่วงนีกินมาม่ารอ GTA V

ปล.ขอบคุณ จขกท ด้วยครับที่อัพให้เล่น ไม่มีภาพน่ะ
    ด้วยความยินดีอย่างมากครับ
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่

กล่าวขอบคุณ
    584
    ALPHA V0.01 (+HOTFIX) - 3DM - 154 MB

ONE2UP | FILECONDO | MEGA

กล่าวขอบคุณ
    584
    ดันหน่อยนะครับผม

Tags for this Thread