ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 418

Norse Chronicle “มหาเมพพันธุ์บ๊อง” รวมทัพวาคีรีลุยสงครามแร็คนาร็อค

Norse Chronicle กล่าวถึงการเตรียมการก่อนวันแห่งแร็คนาร็อคจะมาถึง เทพีฟรีย่าได้ตระเตรียมฝึกฝนเหล่าวาลคีรีหน้าใหม่ให้พร้อมทำสงครามที่จะมาถึง
    เหล่าผู้เล่นคือวาลคีรีหน้าใหม่ พร้อมหรือยังที่จะลุยไปกับ Norse Chronicle

โดยเนื้อหาภายในเกมส์นั้น แฝงไปด้วยความตลก และมุขฮาๆ ที่ไม่น่าเชื่อว่าในโลกของเหล่าทวยเทพจะมีเรื่องฮาๆ แบบนี้ด้วย
    เชื่อได้เลยว่าผู้เล่นจะไม่ต้องไปเครียดกับเนื้อเรื่องจนเกินไป ระบบรองรับยูนิท จำนวน 500 ฃนิด และท่าต่อสู้ 200 แบบ

Norse Chronicle เป็นเกมส์ที่นำเข้าโดยบริษัท DTKAD.,Ltd และเริ่มทดสอบในเวอร์ชัน Alpha ไปเมื่อวันที่ 21 - 23 ในรอบของสื่อมวลชน
    และผู้ที่สนใจเข้าร่วมทดสอบ ซึ่งพบว่ายังมีปัญหาบางส่วน ทางทีมงานก็กำลังแก้ไขข้อบกพร่องดังกล่าวอย่างเร่งรีบ เพราะผู้ที่ได้เล่นในรอบทดสอบนั้น
    ติดใจและเฝ้ารอที่จะได้เล่นในเวอร์ชันสมบรูณ์อย่างใจจดจ่อ

สามารถติดตามข่าวสารโดยตรงได้จาก
    Norse Chronicle Official Fanpage
    Google+

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    มันคือเกมส์ บนสมาร์ทโฟนใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    267
    ไช่ครับ ตอนนี้มีแค่เวอร์ชัน Android เท่านั้นครับ IOS กำลังจะมานะครับ สงสัยคงปล่อยพร้อมกันทั้ง 2 เวอร์ชัน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ALTELMA อ่านกระทู้
    ไช่ครับ ตอนนี้มีแค่เวอร์ชัน Android เท่านั้นครับ IOS กำลังจะมานะครับ สงสัยคงปล่อยพร้อมกันทั้ง 2 เวอร์ชัน
    ใน iOS มีมานานแล้วครับ ผมก็เล่นอยู่แต่ผมเล่นเซิฟเวอร์ของญี่ปุ่นครับอยากโหลดต้องสมัคร Apple ID ประเทศญี่ปุ่นโหลดเอาครับ ถ้าเล่นในเซิฟไทยเหมือนตายทั้งเป็นเพราะแจกของใจไม่ถึงเหมือนเซิฟญี่ปุ่นแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ไม่เห็นมีให้โหลดเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    267
    เกมส์ต้นฉบับที่เป็นเวอร์ชันญี่ปุ่นนั้นมีครับ ชื่อ ゆるドラシル【公式】(YuruDoraSiru )
    แต่ว่าตัวที่เป็นเวอร์ชันภาษาไทยนั้น ถูกซื้อเข้ามาแล้วครับอยู่ในระหว่างการพัฒนา
    ตอนนี้มียังไม่มีให้โหลดเล่นครับ เพียงแต่เป็นข่าวสารการเปิดตัวในเวอร์ชัน Alpha ซึ่งปิดการทดสอบไปแล้ว
    ตอนนี้พัฒนาในเวอร์ชัน Android และกำลังพัฒนาในเวอร์ชัน IOS ด้วยครับ

คาดว่าทั้ง 2 เวอร์ชันที่แปลเป็นภาษาไทยแล้วคงปล่อยออกมาให้โหลดพร้อมกันทั้ง Android และ IOS ครับ
    ต้องขออภัยด้วยนะครับ ที่ไม่ได้ระบุรายละเอียดข้อมูลให้ครบถ้วนคร้าบบบ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: