ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    บางคนหลงประเด็นไปใกลเลย สงสัยคนทำข่าว ก็หลงประเด็นด้วย พลาดหัวซะนึกว่าวีแรมหาย

ตามที่คนบนๆ ตอบครับ วีแรมไม่ได้หาย แต่หลังจาก 3 GB ขึ้นไป แบนวิชหรือความกว้างในการส่องข้อมูล มันลดหรือแคบลง อาจจะทำให้Vram ในส่วนหลังๆ 3 GB มันทำงานช้าลง มหาศาลเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeathAngeL อ่านกระทู้
    ปัญหาใช้ไม่แรมเต็ม 4GB ผมไม่ห่วงนักหรอกครับ แต่เรื่องความเร็วตกนี้สิ จาก 400+ ลงไปกลิ้งที่ 10+- นี้สิ
    แหม่ ก็อย่าพึ่งว่าผมสิ ถ้าผมหลงไปเด็นคงไม่พูดถึงเรื่อง Bandwidth ในข่าวหรอกครับ อีกอย่างผมกราบละครับ ไม่เชื่อผมก็ไปอ่านใน Reddit หน่อย จะรู้ว่าปัญหามันแตกต่างกัน บางคนมีปัญหาตั้งแต่ 2GB บางคน 3GB ต้นๆ บางคน 3.7GB (่คนเลยไม่ว่าเพราะหายไปน้อย) แต่อาการคล้ายๆ กัน พอถึง 3GB แล้วจะใช้ได้ไม่เต็ม 4GB (จริงๆ 3.906GB) ตามที่โฆษณาไว้ (มีความผิดฟ้องได้) และแรมส่งข้อมูลจาก 400 ไป 10 GB นี้แหละครับที่มีปัญหา

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    กำลังอยากจะซื้ออยู่พอดีเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    คนกำลังซื้อก็ดีไปครับส่วนคนที่ซื้อแล้ว ผมก็ ซื้อแล้ว ตอนนี้ผมเล่นเกม ทั่วๆ ไปก็ยังไม่เจอ ปัญหาอะไรมากจนคิดว่าซื้อมาเพื่ออะไรไม่คุ้มเลย เล่นเกม ก็ถือว่าโอเคอยู่ปรับสูงสุดได้แต่อนาคตหละไม่แน่ แต่ตัวต่อไปสำหรับผมค่ายนี้ผมคงไม่เล่นแล้วหละ ตัวก่อนหน้านี้ 660ti ไม่รู้คนอื่นเห็นอย่างผมป่าวเวลาเล่นเกม หรือเจอที่ใช่กราฟฟิก สูงๆ มันจะเด้งออกเกม ตลอดเลย (นอกเรื่องไปถึง 660ti )

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthcici อ่านกระทู้
    เวรกรรม ซื้อมาตั้งแต่ออกแรกๆเลย ส่วนตัวผมไม่ค่อยรู้สึกสะพรึงเท่าไหร่ ไม่ค่อยได้เล่นเกม ดูแต่หนัง 555 เหมือนซื้อมาเสียของ
    สนใจขายต่อมั้ยครับ กำลังร้อนเลย
    INTEL CORE i5-4670K @ 3.40GHz /// CORSAIR 8GB DDR3 RAM /// MSI GTX 970 Gaming /// Windows 8.1

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ปัญหามันก็คงจะแบบว่า คุณขี่มอไซ มาได้ความเร็วถึงที่กำหนด บนถนนที่กว้าง สมมุติความเร็ว 100 และถนนกว้าง10 เมตร ละกัน โดยหากเกินจาก 100 นี้ ถนนจะแคบลงเหลือ 1 เมตร ตลอดเวลา ทำให้ความเร็วลดลง รถคุณก็จะช้า
    และหากบนถนน มีรถขับอยู่หลายพันคัน มันโคตรจะรถติดเลยครับถ้าจะวิ่งอัดกันบนถนนที่กว้างแค่ 1 เมตร

Tags for this Thread