ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ เกมสุดหินที่ GamingDose คิดว่ายากที่สุดในชีวิต ★★★★★

เกมสุดหินที่ GamingDose คิดว่ายากที่สุดในชีวิต

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

เกมยากนั้นมีอยู่มากมายแต่นี่คือเกมที่ทีมงาน GamingDose
    แต่ละคนคิดว่ายากที่สุดในชีวิตของพวกเขาแล้ว
    เราลองมาดูกันว่าจะมีเกมอะไรบ้าง จะยากแค่ไหนหรือที่แท้ก็แค่ไก่อ่อนไปเอง

ก.เกมนั้นหายากต้องลำบากออกเรือไป ขนส่งจากแดนไกล แล่นเรือไป…ถรุ้ยยย !!!!
    วันนี้เราจะมาพูดถึงเกมยากที่ทีมงาน GamingDose เลือกกันมาครับว่านี่แหละ
    คือ เกมที่ยาก sard sard หิน here here กันเลยทีเดียว
    ถ้าจะมาพูดถึงเกมยากแล้วนั้นมันสามารถอธิบายได้หลายอย่างครับ
    อาจจะยากด้วยรูปแบบของตัวเกมที่ไม่ถนัด อาจจะยากด้วยความโกงของ A.I. ภายในเกม
    หรือจะยากด้วยการแข่งขันที่มีสูงในโลกออนไลน์ แต่นั่นไม่ใช่ประเด็นครับ
    เราลองมาดูกันดีกว่าว่าทีมงาน GamingDose แต่ละคนจะมีเกมอะไรในใจกันบ้าง
    ที่คิดว่ายากจนแทบก้มลงกราบกรานให้มันผ่านและจบๆ ไปเสียที

▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓

เกมสุดหินของ Jokeboy คือ Super Hexagon

Super Hexagon

เป็นอีกหนึ่งเกมโปรดประจำตัวที่ผมมีไว้เล่นทั้งใน Steam
    และโทรศัพท์มือถือของตัวเอง ด้วยระบบการเล่นที่ง่ายมาก
    กับการไม่ต้องทำอะไรมากแค่กดปุ่มสองปุ่มพาลูกศรหลบเส้นไปหลบเส้นมาเท่านั้น
    แต่ตั้งแต่เกมมันออกจนถึงวันนี้ผมก็ Clear ความยากของเกมไปได้แค่ 4 ระดับเท่านั้น
    เรียกได้ว่านี่น่าจะเป็นเกมที่ติดอันดับมีหน้าจอ Game Over ไวที่สุดในโลก
    เพราะบางครั้งกดเข้าไปแค่สองวินาทีก็ทำเอาเราแพ้เสียแล้ว
    (ตัวเกมเริ่มจากระดับความยาก Hard ไม่มี Easy หรือ Normal)

★ Jokeboy

▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓▓

เกมสุดหินของ Sett คือ Death To Spies

Death To Spies

โดยส่วนตัวเป็นคนที่ชอบเกมแนว Stealth
    และเสพหนังสายลับจารชนคนปล้นชาติอะไรแนวๆนั้นครับ
    เกมอย่าง Hitman , Deus Ex , Splinter Cell หรือเกมอื่นๆที่มัน Stealth
    ได้ต้องบอกเลยว่าเล่นแบบซ่อนเร้นจัดเต็มแน่นอน
    (ยกเว้น Metal Gear Solid ที่ไม่ได้เล่นเพราะดันไม่มีเครื่อง Console)
    ซึ่งเพื่อนๆก็รู้จักคุณสรรพของผมดีครับเลยได้แนะนำเกมอย่าง Death To Spies มา
    ก็ต้องบอกเลยว่ายากโคตรๆ ยากชนิดที่ว่านี่เอ็งทำมาให้สายลับโซเวียตมันเล่นกันเองรึเปล่า
    ตัวเกมให้ความสมจริงของการเป็นสายลับที่จะเข้าไปล้วงไส้ข้าศึก
    ชนิดที่ว่าถ่ายทอดกันมาตั้งแต่การเดินเข้าฐานศัตรูตั้งแต่รั้วค่ายกันเลยทีเดียว

ในเกมนี้ความยากของมันคือรายละเอียดยิบย่อยมากมาย
    ที่ผู้เล่นจะต้องหมั่นสังเกตและค้นหาเพื่อให้ภารกิจลุล่วงครับ
    ตัวเกมให้ความสำคัญกับการมองหาตัวช่วยเล็กน้อยมากมาย
    ภายในแผนที่อันเปิดกว้างที่แสนใหญ่โตอาทิเช่น คุณอาจจะต้องเดินเท้ากว่าสิบนาที
    โดยที่จะต้องคอยหลบการจับสังเกตของทหารมากมายเพื่อไปค้นหายาถ่ายในโรงครัว
    เพื่อที่จะไปวางยาในโรงนอนของทหารที่กำลังจะมีเหยือผู้เคราะห์ร้าย
    จากอีกฟากหนึ่งของแผนที่มากินข้าว จากนั้นคุณจะต้องไปตอดเอาเครื่องแบบ
    และสรรพอาวุธของเจ้าเหยื่อน้อยเพื่อไปคุยกับเจ้าหน้าที่อาวุโสอีกท่าน
    จนกว่าจะได้รับกุญแจเข้าตึกซึ่งนี่เป็นเพียง 15-20% ของภารกิจแรกเสียด้วยซ้ำ
    เรียกได้ว่าเกมนี้สร้างมาเพื่อปราบเซียนสาย Stealth โดยแท้ชนิดที่ว่าถ้าเอา Hitman
    ภาคแรกๆมาเทียบก็ต้องยิ้มมุมปากพร้อมกับหัวเราะในลำคอเบาๆ
    ก่อนจะปิดท้ายด้วยคำพูดที่ว่า “โถเจ้านักฆ่าน้อย” กันเลยทีเดียว

★ Sett

เกมสุดหินของ KirosZ คือเกมแนว MOBA

เกมทุกเกมที่เป็นแนว MOBA อ่ะครับ หลายคนอาจจะยังไม่ชินกับศัพท์ MOBA
    แต่มันก็คือเกมแนวๆ DOTA 2, League of Legends, Heroes of Newerth และอื่นๆ

สำหรับผมมันเป็นอะไรที่ยากครับ กับการที่จะเล่นให้ “เก่ง” มันเป็นแนวเกมที่ ค.ว.ย. มากๆ
    (คิด วิเคราะห์ แยกแยะ) เพราะในแต่ละแมตช์การเล่น รูปแบบคู่แข่งที่เราเจอในเลนส์ของตัวเอง
    สเต็ปการออกของ รวมไปถึงการรวมตัวหวด Team Fight ฯลฯ

ไม่ว่าผมจะเริ่มต้น ตั้งใจ ฝึกเล่นซักเพียงใด มันก็ไม่พัฒนาซักที
    อย่างมากก็แค่คล่องตัวขึ้น แต่ก็ไม่ได้ทำให้ระบบความคิดมันพัฒนาไปได้เลย
    ถ้าว่างกันตรงๆ มันอาจจะไม่ใช่ความ “ยาก” แต่ทว่ามันคงเป็นความ “ไม่ใช่แนวทาง”
    ของผมซะมากกว่า เพราะถ้าเล่นขำๆ กับเพื่อนคงพอไหว
    แต่ถ้าจะเล่นให้เก่งและโดดเด่นขึ้นมานั้น ความเป็นไปได้แทบจะเป็น 0 เลยทีเดียว

ไอ้แนวเนี้ยแหละครับ ที่ผมคิดว่า “ยาก” สำหรับผม ฮาา จริงๆ
    ก็เหมาเอา RTS อย่างพวก Starcraft , Company of Heroes ไปด้วยนะฮะ
    ที่ผมมองว่า “ยากมาก” สำหรับผม

★ KirosZ

เกมสุดหินของ XTER-VENDETTA คือเกมแนว MOBA

โดยส่วนตัว ผมจะเป็นคอเกมแนว Action/Shooting ซะส่วนใหญ่
    เพราะผมชอบการ บุกถล่ม โรมรัน ฟันแทง ฆ่าแกง เป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว
    แต่ผมก็ไม่ได้เกลียดเกมแนวอื่นๆ อย่าง RTS, RPG หรือ แนว Sport, Racing อะไรพวกนั้น
    เพราะผมเองก็พอเล่นได้อยู่ เพียงแต่ว่า จะไม่ได้ชอบเป็นพิเศษ

แต่สำหรับเกมแนว MOBA นี่คือแนวเกมที่ผมไม่สามารถเข้าถึงได้เลยแม้แต่น้อย
    ด้วยการที่ตัวเกม ต้องอาศัยการจำรูปแบบ, ไอเทม และตัวละครที่เยอะมาก
    แถมในการเล่น มันยังต้องการความเป็นทีมเวิร์คที่สูงมากอีกด้วย ทำให้ผู้เล่นมือใหม่
    ที่พึ่งจะลงสนามมาหมาดๆ ต้องเจอกับหนทางชีวิตที่ลำบากยากยิ่ง
    เพราะถ้าตำแหน่งและบทบาท ที่เราเลือก ล้มพังพาบลง ด้วยความไม่เป็นงานของเรา
    เราก็จะถูกมรสุมของคำด่า มาลงที่เราอย่างไม่ปราณี และไม่มีข้อแก้ตัวใดๆ เลย
    นอกจาก “ก็ผม Noob อ่ะ..”

และมันยังเป็นเกมที่มีความเป็นตัวของตัวเองสูง เพราะถ้าเป็นเกมแนวอื่นๆ
    อย่างเช่น เกมแนว First-Person Shooter หากคุณเป็นเซียนเกม Counter-Strike มากว่า 10 ปี
    การปรับตัวไปเล่นเกมอย่าง Battlefield, Call of Duty ก็จะไม่ใช่เรื่องหนักหนาสาหัสอะไรเลย
    หรือถ้าคุณ เคยเล่นเกม Racing มาก่อน อย่าง Need for Speed
    เมื่อต้องเจอกับเกมอย่าง GRID, Forza มันก็คงไม่ยากเช่นกัน ที่จะปรับตัวให้เล่นได้
    แต่กับเกมแนว MOBA ถ้าคุณไม่เคยเล่นเกมแนว MOBA เหมือนกันมาก่อน
    คุณก็จะต้องมาเรียนรู้มันใหม่ทั้งหมด เพราะคุณแทบจะไม่สามารถเอาทักษะในเกมอย่าง RTS
    หรือ RPG มาใช้กับเกมแนวนี้ได้เลย แม้ว่ารูปแบบของเกม จะดูคล้ายกันก็ตาม

แต่ผมเองก็ยอมรับว่า เกมแนว MOBA เป็นเกมที่มีระบบสร้างสรรค์มาก
    และเป็นเกมที่มีการแข่งขันสูงที่สุดแล้วในวงการเกม แต่สังเวียนเกมแนวนี้
    ผมก็ต้องขอบายจริงๆ เพราะว่ามันคือแนวเกมที่ ยาก เกินกว่า
    คนอย่างผมจะเข้าถึง และสนุกกับมันได้

★ XTER-VENDETTA

เกมสุดหินของ SEPTH คือเกมแนว Rhythm / Music Game

เกมเหล่านี้ ดูเผินๆเหมือนไม่มีอะไร แต่หากจะเล่นให้ได้ทั้งศาสตร์
    และศิลป์ อาจต้องใช้ทักษะที่ฉับไว้ ในการตอบสนองการกดให้เข้ากับจังหวะดนตรี

เพราะเกมเหล่านี้ไม่ได้ใช้เพียงแค่สมาธิ หรือการจดจ่อ แต่ยังรวมถึงประสาทสัมผัส
    และจังหวะที่สอดคล้องจนเกิดเป็นการประสานที่ลงตัว (หรือไม่ก็มั่วจนจบเพลง)

อีกจุดน่าสนใจคือการจะเล่นให้ได้อรรถรส กับการทำแต้มให้เป็นเลิศอาจเป็นเรื่องที่สวนทางกัน
    (ตัวอย่างเช่นการดีด Guitar Hero ไปด้วยแล้วโยกหัวไปด้วย)
    ซึ่งหากสองสิ่งนี้มาบรรจบกันได้ก็อาจเป็นความสามารถพิเศษของผู้เล่นที่จะยกระดับความสนุก
    ทั้งในทางส่วนตัวและคนที่พบเห็น แต่สำหรับหลายคน
    การเล่นเกมแนวนี้ให้จบเพลงก็เป็นเรื่องที่หืดขึ้นคอหน้าจอแดงเถือกแล้วครับ

★ SEPTH

เกมสุดหินของ Manman02 คือ Counter-Strike

Counter Strike

สำหรับบางคนมันเป็นเกมที่ง่าย แค่เข้าเกม เลือกด่าน เลือกฝั่ง แล้วไล่ยิงๆๆๆ
    ให้ตาย แค่นั้นก็พอใช่ครับ เรื่องนั้นมันก็ง่ายสำหรับผม
    แต่สิ่งที่มันยากคือ “เล่นให้เก่ง” มันเป็นการยากมากๆ
    ที่ผมจะเล่นเกมนี้ได้อย่างเซียน หรือเล่นแบบจบเกมแล้วไม่อยู่อันดับรั้งท้ายๆ
    ให้เพื่อนด่า มันเป็นเรื่องทีผมพยายามแล้วพยายามอีกก็ไม่สำเร็จสักที
    จนกระทั่งผมถอดใจลบเกมทิ้งแล้วกลับไปเล่น Battlefield ซึ่งเป็นแนวที่ผมชื่นชอบมากกว่า

ดังนั้นแล้ว Counter Strike เป็นเกมที่ยากที่สุดในชีวิตผมเลย
    เพราะมันยากที่จะ “เล่นให้เก่ง” จริงๆ

★ Manman02

และนี่ก็คือเกมที่ทีมงาน GamingDose มองว่ายากมากๆ ครับ
    ลองมาบอกเล่ากันครับว่าเกมที่มันยากสำหรับคุณคือเกมอะไร
    และเพราะอะไรถึงบอกว่ายากที่สุด

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

อ้างอิงจาก : GamingDose

Credit : GamingDose

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Champ 5555+ อ่านกระทู้
    เวรกรรมรูปซ้ำ แก้ไขให้แล้ว ขออภัยด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Champ 5555+ : 25th January 2015 เมื่อ 19:02

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เดี๋ยวต้องไปจัด Death To Spies สะละ หึหึกึ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    Super hexagon ด้านสุดท้ายจริงๆยังไม่ผ่านเลย ยากของแท้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    แต่ละเกม ผมนี่ท้อเลย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    Super Hexagon นี่ แทบอ๊วกคาจอครับ =_=

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    Blog Entries
    1
    พวกนี้เป็นใครเหรอครับ ?

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    สงสัยต้องไปลองบ้างล่ะ Death To Spies

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    Death To Spies ทั้ง 2 ภาค นี้ ผมเคยเล่นจบโดยใช้แค่มีดมาแล้ว 55555+

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    น่าหามาลองแหะเกมส์พวกนี้

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    เวรกรรมรูปซ้ำ แก้ไขให้แล้ว ขออภัยด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    เกมโครตยาก

GODS WILL BE WATCHING

GODs ของเครื่อง Super Famicom

Jo makaiMura ของเครื่อง Famicom , Super Famicom , PC Engine

Kain ของเครื่อง Mega Drive

Contra ของเครื่อง Famicom (เล่นแบบไม่ใช้สูตรนะ)

R-Type ของเครื่อง Super Famicom

3x3 eyes ของเครื่อง Sega CD

Crimson Land ของเครื่องพีซี โหมดยาก

Pac Man เกมตู้

Hotline Miami เครื่องพีซี

Ninja Gaiden ของเครื่อง Famicom

Strider Hiryu ของเครื่อง Mega Drive

Ninja Ryukenden ของเครื่อง Super Famicom

Road Runner เครื่องพีซี และ Famicom

Take Down Red Serb เครื่องพีซี

Cannon Foder ของเครื่องพีซี

Dark Soul เครื่องพีซี

NFL Jhon Madden อเมริกันฟุตบอล

Marcross เครื่อง Famicom

Star Ship Trooper

หมากรุกไทย ความยากแค่ระดับ 1 ก็ไม่เคยชนะมันเลย เต็มที่ก็เสมอ มีถึงระดับ 9

Shokoban

Portal

Ikaruga = PC , Dream Cast

Prince of Persia = Famicom , Super Famicom

Plant VS Zombies = PC โหมด Endless

Tamagochi ไม่ว่าจะเลี้ยงยังไงมันก็ตาย

Jump World = super famicom , famicom

Shinobi = Mega Drive

และเกมอื่น ๆ อีกมากมาย นึกภาพออก แต่นึกชื่อเกมไม่ออก

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    เกมสุดหิน ผมคือ ... rock simulation แน่นอนนน

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    Mario Neko ครับ หรือใครจะเถียง ฮ่าๆๆๆๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    Super Hexagon กราบ