ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133

ที่ใครจัด dying light มาแล้วมัั้งครับมารีวิวหน่อย

พอดีผมก็อยากจัดอยู่นะแต่เกมราคาแพงไปนิด เลยยังไม่รอง เพราะอีกไม่กี่วัน evolve ก็จะมาแล้วเงินก็พอแค่ซื้อเกมเดียวถ้าซื้อ ก็ต้องจัด evolve เป็นปลายเดือนหน้าเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เกมออกวันที่ 30 ป่ะ มีคนได้เล่นแล้วรึ = ="

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เอ้าไม่ได้ปล่อยโหลดวันนี้หรอครับเห็นหน้าเว็ปสตรีมบอกววันนี้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ลองไปดูของ Radbrad หรือ ของ Ghostrobo ใน Youtube ดูก่อนก็ได้มั้ง พวกนั้นได้ตัวเกมบางส่วนไปลองเล่นแล้วนิ

โดยส่วนตัวจากที่ดู ก็น่าสนุกอยู่ ซอมบี้ยามดึกไล่เราได้แม้บนหลังคา ผิดกับตอนเช้าเลย แต่ถ้าสกิลวิ่งเยอะๆ ก็น่าจะพริ้วๆ สนุกอยู่ เหมือนเอา Mirror Edge ยัดลงไปในเกม Dead Island ประมาณนั้น แต่ยังไม่เห็นซอมบี้ประเภทอื่นมากนัก เห็นแค่ตัวใหญ่ถือฆ้อน กับตัวที่ออกล่าตอนดึก และซอมบี้ธรรมดาเฉยๆ ระบบคราฟและหาของดูเหมือนหาได้ง่ายอยู่ และรีไซเคิลของบางอย่างได้ แต่ด้าน Combat ดูเหมือนโดนจำกัดไปเยอะพอตัว ยังไม่เห็นอะไรเด็ดๆ แต่ถ้าสกิลมันเริ่มเยอะ ไม่รู้จะยังเป็นเกมแนว Survival อยุ่รึป่าวนะ แต่ต้นเกม จะล้มซอมบี้ตัวหนึ่งนี่ อาวุธแทบจะพังก่อนมันตายอีก

ป.ล. ใครเล่นไปไกลๆ แล้วก็อยากฟัง Review หน่อยเหมือนกัน อย่างน้อยๆ ก็เรื่องสกิลเนี้ยแหละ
    OPPAI~~MISSILE!!!

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ต้องขอโทดด้วย จำวันผิดนึงว่าเมื่อวานวันที่ 27 เคยเห็นรีวิวเหมือนกันแต่เท่าที่ดู อาวุท คราฟของเหมือนไม่ค่อยมีอะไรพิเศษเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เอาล่ะเริ่มรีวีวเลยนะ ตัวเกมไม่มีอะไรมาก เสียไปตั้ง 1890 ระบบการเล่นยังไม่ชัดเจน

เพราะผมได้แต่นั่งคลิกไปมาระหว่าง Store กับ Library คอยมองดูเวลาว่ามันจะปลดล็อกเมื่อไหร่ 555+

อีก 4 ช.ม. ถึงจะเล่นได้ ถ้าได้เล่นแล้วจะมาพูดคร่าวๆให้ฟังละกันนะครับ เรียกว่ารีวีวคงไม่ได้

แต่เกมนี้ค่อนข้างแปลก ปล่อยเดโม่ให้เล่นให้ลองกันอย่างเดียว พวกค่ายรีวีวเกมไม่มีค่ายไหนได้รับเกมตัวเต็มไปรีวีวแบบเต็มเกมเลย

ตรงนี้น่าสงสัยมาก คงจะกลัวอะไรบางอย่างแน่ๆ อาจจะเควสน้อยไปหรือมีแต่เควสซ้ำๆวนไปมา แผนที่เล็กไป บลาๆๆ

ที่แน่ๆต้องมีอะไรไม่ชอบมาพากลแน่ๆ ก็ถือว่ามีความอดทนครับสำหรับคนที่ยังไม่ซื้อและรอรีวีว ทำถูกแล้วครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้
    เอาล่ะเริ่มรีวีวเลยนะ ตัวเกมไม่มีอะไรมาก เสียไปตั้ง 1890 ระบบการเล่นยังไม่ชัดเจน

เพราะผมได้แต่นั่งคลิกไปมาระหว่าง Store กับ Library คอยมองดูเวลาว่ามันจะปลดล็อกเมื่อไหร่ 555+

อีก 4 ช.ม. ถึงจะเล่นได้ ถ้าได้เล่นแล้วจะมาพูดคร่าวๆให้ฟังละกันนะครับ เรียกว่ารีวีวคงไม่ได้

แต่เกมนี้ค่อนข้างแปลก ปล่อยเดโม่ให้เล่นให้ลองกันอย่างเดียว พวกค่ายรีวีวเกมไม่มีค่ายไหนได้รับเกมตัวเต็มไปรีวีวแบบเต็มเกมเลย

ตรงนี้น่าสงสัยมาก คงจะกลัวอะไรบางอย่างแน่ๆ อาจจะเควสน้อยไปหรือมีแต่เควสซ้ำๆวนไปมา แผนที่เล็กไป บลาๆๆ

ที่แน่ๆต้องมีอะไรไม่ชอบมาพากลแน่ๆ ก็ถือว่ามีความอดทนครับสำหรับคนที่ยังไม่ซื้อและรอรีวีว ทำถูกแล้วครับ
    โดยส่วนตัวเกมแนวซอมบี้ออกมีทีไรอดใจไม่ไหวตลอด อยากซื้อมาเล่นมาก ๆ กลัวเป็นอย่างที่คุณบอกนั้นแหละเควสซํ้าๆวนไปมา

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ถ้าเป็นเเนว ซอมบี้ ต้องหนีเอาตัวรอด เเล้วสมมุติเป็นผู้หญิงที่ติดเชื้อให้กระหาย ก็ต้องหนีเหมือนกันสินะ โดนซอมบีรุมกัดตาย หรือโดนผู้หญิงรุมก็...จนตายก็ได้เหมือนกัน ผมก็คิดไปเรื่อยเปื่อย

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 289
    นับถอยหลังอีก 3 ชั่วโมง จะได้เล่นกันแล้ว สำหรับคนที่พรี นะ
    เกมฟรี โหลดฟรี GAMES-GolfzaA Center

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragonslayer อ่านกระทู้
    เอ้าไม่ได้ปล่อยโหลดวันนี้หรอครับเห็นหน้าเว็ปสตรีมบอกววันนี้
    มันเปิด Preload มาได้ 2-3 วันลละครับ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไม่ทราบว่า Pre-load ขนาดไฟล์เท่าไรครับ
    ผมรอซื้อใน G2A ที่จะเริ่มเร็วๆ นี้ เหลือประมาณ 1000 เดียวเอง เห็นราคาในสตรีมไทยละ ถอดใจ
    รอซื้อคีย์มารีดีมเอา
    https://www.g2a.com/gamesfestival/?r...gamesfestivals

กล่าวขอบคุณ
    149
    มีใครโหลด dying light มาแล้วมั้งมันบอกต้องมีพื้นที่ว่าง 40 gb นิผมเห็นตัวเกมมีแค่ 16

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CloneCopy อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่า Pre-load ขนาดไฟล์เท่าไรครับ
    ผมรอซื้อใน G2A ที่จะเริ่มเร็วๆ นี้ เหลือประมาณ 1000 เดียวเอง เห็นราคาในสตรีมไทยละ ถอดใจ
    รอซื้อคีย์มารีดีมเอา
    https://www.g2a.com/gamesfestival/?r...gamesfestivals
    ซื้อ G2A ก็ระวังๆนะครับเดี๋ยวโดนเด้งเหมือน FAR CRY 4 555555
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    บอกได้คำเดียวว่าโครตแดกสเปคอะคับ ไม่แน่ใจว่าเป็ฯที่ไดร์เวอร์หรืออะไรหรือเปล่า คือผมปรับต่ำสุดเฟรตเรต 30+ เอง ไม่ไหว เกมเพลลองเล่นดูบ้างแล้ว(เล่นแบบฝืนๆ) ไม่รู้ว่าพึงเริ่มเล่นหรือป่าว แต่เป็นเรื่องยากมากที่เราจะเดินไปฆ่าแหลกแบบเกมฆ่าผีเกมอื่น ฆ่ายากเอาเรื่องเลย แถมเยอะต่างหากต้องอาศัยหลบหลีกเอา ลุยไม่ไหว ถึงผมจะได้ไอเทม ของฟ้าของม่วงบ้างแล้ว การเคลื่อนไหวก็พริ้วดีคับ ผมคงบอกอะไรไม่ได้มากเพราะเล่นแล้วเสียรมมาก ผมไม่ไหว(น่าจะเป็นที่ตัวเกมนะคิดว่า รอแทพอัพเดตแก้)
    ปล.เกมกินพื้นที่น้อยโครต 16.2 เอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย james3000 : 27th January 2015 เมื่อ 18:50
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

กล่าวขอบคุณ
    149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ james3000 อ่านกระทู้
    บอกได้คำเดียวว่าโครตแดกสเปคอะคับ ไม่แน่ใจว่าเป็ฯที่ไดร์เวอร์หรืออะไรหรือเปล่า คือผมปรับต่ำสุดเฟรตเรต 30+ เอง ไม่ไหว เกมเพลลองเล่นดูบ้างแล้ว(เล่นแบบฝืนๆ) ไม่รู้ว่าพึงเริ่มเล่นหรือป่าว แต่เป็นเรื่องยากมากที่เราจะเดินไปฆ่าแหลกแบบเกมฆ่าผีเกมอื่น ฆ่ายากเอาเรื่องเลย แถมเยอะต่างหากต้องอาศัยหลบหลีกเอา ลุยไม่ไหว ถึงผมจะได้ไอเทม ของฟ้าของม่วงบ้างแล้ว การเคลื่อนไหวก็พริ้วดีคับ ผมคงบอกอะไรไม่ได้มากเพราะเล่นแล้วเสียรมมาก ผมไม่ไหว(น่าจะเป็นที่ตัวเกมนะคิดว่า รอแทพอัพเดตแก้)
    ปล.เกมกินพื้นที่น้อยโครต 16.2 เอง
    เรื่อง กิน สเปคนี้จริงๆ ครับ GTX970 ต้องปรับภาพมาเล่นกลางๆ ถึงเล่นลื่น ภาพผมว่ามันก็ธรรมดาๆ ตัวเกม 16 GB ผมคาดว่าแมปหน้าจะเล็ก เรื่องลุยซอมบี้นี้ยังไม่ค่อยรู้ เท่าไหร่เพราะสกิลยังไม่ถึงไหน โดยส่วนตัวผมว่าเหมือนเล่น dead island เลยระบบ วิ่งก็ดูธรรมดาๆ หรือผมเล่นไปยังไม่ไกล (หรือป่าว)
    แต่ผมติดใจที่ว่าตัวเกมแค่ 16 GB นี้แหละ

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    กินสเปคมากครับ 555+ สเปคผม notebook msi i5-3230m , ram 8GB , GTX 660m
    ปรับได้แต่ low (best performance) ลองปรับ high แล้วหน่วงมากครับ
    แต่เท่าที่ดู high กับ low เล่นๆไป นี่ก็แทบไม่ต่างกันเลย ถ้าไม่สังเกตุ ปรับ low ก็ยังภาพสวย

ระบบเกมส์ ยังไม่ได้ลองอะไรมาก ทำเควสไปไม่กี่อัน
    เหมือนจะไม่มี fast travel ต้องวิ่งๆทำเควส ปีนตึก
    ซอมบี้ถึกมาก ไม่มีหลอดเลือด และหลอดความเหนื่อยให้ดู
    เหมือนจะมีสกิลให้ขว้าง ดาวกระจายด้วย เพิ่งอัพไป
    กลางคืนมืดมาก ผีโหด ต้องรีบเข้า safe zone แล้วนอน
    เควสบางอันงงมาก ไปไม่ถูก
    สกิล vault เจ๋งมากครับ ของสาย agility วิ่งข้ามหัวผีได้
    แค่นี้ก่อน อิอิ
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan