ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149

มีเรื่องระบายหน่อยครับ เพื่อน+DotA 2

คือเรื่องของเรื่องก็คือ เมื่อวาน 26/01/2558 เล่นเกม Dota 2 กับเพื่อน 4 คน

รอบแรกเพื่อนคนนึงเล่นโบน (นิสัยมันชอบกดหายตัวแล้ววิ่งไล่ตามอีกทีม แล้วมันก็ไปโดนหวาดไม่ก็เจ็ม ประจำ เห็นแล้วลำคาญมาก) ชอบโชว์โง่แบบนี้เวลาเล่นตัวที่หายตัวได้

รอบแรกก็จบไปประมาณนี้นะครับ

รอบสองมาเพิ่มอีก 2 คน คนที่เล่นโบนรอบแรกไปนอนละ ทีนี้แหละ เล่นสู้อีกทีมไม่ได้ เพราะอีกทีมมี Axe มันดักครีบ แล้วก็ไม่มีใครขึ้นไปช่วย ผมก็ไม่ได้ขึ้นไปช่วย ผมเล่นฮีโร่เควสอยู่ (เล่นไม่ค่อยเป็นด้วย แค่อยากผ่านเควส)

ละมันก็เริ่มสู้ไม่ได้ แล้วสุดท้ายไอ่อีก สองคนมันก็บอกว่าไม่กันแล้ว (และที่เด็ดกว่านั้นคือ มันกดออกเกมไปเลย ละไอ่อีกคนก็บอกว่าออกยังไง มันก็พากันออกไปสองคน)

สรุปตอนนี้เหลือ 3 คน ผมละก็อีกสองคน (ใครไม่รู้) ก็อยู่จนจบเกม รูปเกมก็โอเค พอไปได้ ถ้าครบ 5 ก็มีสิทธิ์อยู่

ผมก็ด่าพวกมันว่า เล่นแล้วออกจะเล่นทำไม (มันก็เถียงว่าก็รู้แล้วว่าแพ้ จะเล่นต่อไปทำไม)

เจอมันพูดมาแบบนี้แล้ว ผมหงุดหงิดเลย เพื่อนทำไมมีแต่ พวกแบบนี้หว่า

สุดท้ายนี้ มันก็เป็นแค่เกมนะครับ แต่ว่าเพื่อนเราทำตัวกันแบบนี้ รับไม่ได้สุด ๆ วันนี้ผมยังเล่นคนเดียวเลย

ปล. พวกผมอายุ 29 กันแล้วนะ เลิกงานมา บางวันก็เล่นกันแบบนี้แหละ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    สุดท้ายมันก็แค่เกมครับ แต่มาตั้งกระทู้นะครับแหม่..
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    คุณก็คิดอยู่แล้วนิว่ามันเป็นแค่เกม ถ้าคุณคิดได้แบบที่คุณพูด ผมว่าก็ไม่น่ามานั่งซีเรียสนะครับ

ปล.ผมก็มีแบบคุณเลยแต่เป็นพี่ที่หัดเล่นกับน้องที่เล่นไม่ค่อยเป็น ก็พาเขาเล่นเฮฮาสนุกๆขำๆไปเรื่อยครับ ไม่เคยเครียดเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ฟิลลิ่งนี้ไม่จำเป็นต้องเล่นเกมก็ได้นะ

ดอทเอพอเราเล่นเป็นระดับหนึ่งก็อยากสู้ให้มันสุดเพราะรู้จักเกมระดับหนึ่งแระ ทว่าเพื่อนที่ชวนมาเล่นมันเพิ่งเล่นพอเกมเสียเปรียบหน่อยก็ออกยิ่งเกมเครียดๆงี้ไม่ไหวเลย

เพื่อนผมมันก็เป็นโดยเฉพาะพวกทำงานแล้วนี่อยากได้ความบันเทิงมากกว่า เด้วนี้พอมันเล่นเป็นหน่อยก็ติดหันไปกดดันไอคนที่เล่นไม่เป็น 555

ผมว่า จขกท เค้าอยากระบายมากกว่า

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    คำว่า "เพือน" ครับ กับคำว่า "เกมส์" มันสำคัญต่างกันครับ มันมีแยกอีกนะครับ เพือนในเกมส์ กับ เพือนที่สนิทกัน
    ผมเคยเล่น Dota2 จริงจังเก็บ MMR กับเพือนสองคน จนผม MMR สี่พันกว่า เพือนผมอีกคนอยู่ที่ สี่พันเกือบห้าพัน

แต่พอผมมาเล่นกับแฟน และเพือนอีกสองคนที่ไม่ได้เล่นเก่งอะใรเลย

ตอนแรกก็ผึกเล่นกันยังไม่ได้เล่น จัดอันดับ พอไปเล่นแบบจัดอันดับ สรุป MMR ของผมและเพือนตกลงมาเหลือสองพัน

แต่ก็ไม่เคยมีโมโห โกรธอารมณ์เสีย เบื่อไม่อยากเล่นด้วย มีด่ากันบ้างแต่ก็ด่ากันแบบกวนๆ

ไม่มีเสียใจ ไม่มีผิดใจกัน เล่นเอาความสนุกอย่างเดียว ตอนนี้ผมเลิกจริงจังกับการเล่นเกมส์ ไปแล้วครับ

เพราะถ้าเล่นกับเพือนแล้วไม่สนุก ก็อย่าเล่นเลยครับ ไปหาเพือนเล่นแบบจริงๆจังๆ จัดทีมแข่งไปเลย

แต่ก็พยายาม เข้านะครับ ไม่ต้องคิดมาก มีอะใรก็ระบาย ออกมาโลดครับบบบบบบบ สู้ๆ เล่นเกมส์ให้ต่อสนุกครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    แค่อยากคุยให้ใครสักคนได้ฟังนะครับ ไม่มีไรมาก ตอนนี้โอเคแล้ว แต่เพื่อนผมมันเล่นไม่เฮฮานี่สิ เล่นไปด่าไปบ้าง จริงจังเกิน ขอบคุณครับที่รับฟัง

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    กะเล่นคนเดียวครับ จบ

ถ้ามันเล่นแล้วไม่สนุก กะไม่เล่นดีกว่า

ผมกะมีเพื่อนเล่น ๆ กันผมกะเล่นสัก เกม 2 เกม

กะบอกพอละ เล่นเองดีกว่า วันนี้ อิ่มตีน ละ - -

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อย่าเป็นพวกจริงจังเกมเมอร์ครับ เสียสุขภาพจิตเปล่าๆ

เล่น pub ถ้าไม่เล่นกับเพื่อนแบบเอาจริง ก็เล่นขำๆไป ชนะบ้าง แพ้บ้าง ตามเรื่องตามราว

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ผมว่าพวกออกเกมน่ะจริงจังกว่าอีก แพ้ไม่ได้ ไม่อยากแพ้ อยากแต่จะชนะ แล้วแพ้มันจะเป็นไรไป ตำรวจไม่จับนี่ครับ?

คนเรามันต้องจริงจังกับไอ่เกมพวกนี้มากขนาดนี้เลยเหรอว่าจะต้องไม่แพ้??? ทีมกัน ปาร์ตี้กัน พอเห็นจะแพ้ ก็ทิ้งเพื่อน แสดงว่าสันดานลึกๆก็คง...

ฮุๆๆๆ ไม่เอาไม่พูดนะ
    รอวันโดนแบน

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    เพื่อนผมบางคนก็บอกไม่ซีเรียส แต่พอแพ้ทีไรออกอาการทุกที เบื่อพวกปากอย่างใจอย่าง
    (ส่วนตัวครับไม่เกี่ยวกับกระทู้)

กล่าวขอบคุณ
    47
    มันจริงจังเกินกว่าเหตุไงครับ เพื่อนผม เล่นไปด่าไป เคยมีครั้งนึงมาเล่นบ้านผม เล่นไปด่าผม ทำหน้าจริงจังมาก ผมตะลึงเลย แค่เกมต้องขนาดนี้เลยเหรอ

ส่วนตัวผมนี่แพ้ ชนะ ไม่เครียดครับ แค่เกม

ไหน ๆ ก็พูดละ แค่เกม HON นะ เล่นแบบไม่จัดอันดับ มีคนเล่นไม่เก่งในทีม ด่ากระจาย ผมลำคาญแทนเลย ผมก็พูดเหมือนกันนะ ว่าจะด่าทำไม ถ้าจัดอันดับว่าไปอย่าง

จริงจังมาก บางทีผมโมโห กดลบเพื่อนเลย เกมนี่ไม่เล่นละ จ้องคอยแต่ด่าพวกเดียวกัน ครบทีมพอดี มีไม่ด่า, มีด่า, มีคอยจับผิด, มีคอยแจก *0*

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    มันก็แค่เกมครับ เพื่อนผมก็ชอบพูดคำนี้เหมือนกัน ผมเล่นตัวซับประจำเลย โดนไอนี่ด่าประจำเลย mung sub yung ngai goo mai Lnw wa โดนประจำครับตัว sub กลายเป็นcarry แทนไป ซะงั้น :P

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ผมเล่น GRP แพ้ไม่เท่าไหร่หรอกถึงมีคนในทีมกดออกก็ตาม แต่ดันเจอพวกที่ชนะแล้วปากดีสิ ผมแจกกล้วย(KUY) ให้มันกินกันทุกตัวเลย
    แล้วก็ พิมพ์ haha u do not understand me แล้วก็นั่งขำ
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    47
    พวกต่างชาติ ยังไม่มีปัญหานะ มันเล่นกาก มันก็ยังเงียบ แต่ไอ่เพื่อนเรานี่สิ บ่นอย่างเดียว เล่นดี ก็สนุก เล่นกันไม่ดี ก็ยืนกินน้ำ อยู่บ้าน Dota 2 นี่ดีอย่าง ได้ลุ้นมันดรอปของด้วย

เห็นของขายกันหลักหมื่น มันน่าสนใจมาก ๆ เผื่อมีโอกาสบ้าง จะได้เอาเงินไปซื้อเกมอื่นมาสะสมในไอดี

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เอาเถอะ ใครที่เล่น dota มันก็เป็นกันได้ทุกคนนั่นแหละ เล่นมากๆเข้า นิสัยจะแสดง ผมเห็นหลายตัวอย่างละ ผมตลกพวกที่หลุดไปกับมันนะ
    เพื่อนคุณยังเด็กๆ ถ้าเจอเพื่อนผม มันเป็นพวก สำคัญตัวผิด เช่น ถ้าไม่มีกุก็ไม่ชนะหรอก เห็นตัวเองเป็น ศูนย์กลาง เวลาโมโหก็พาน ขายของซื้อ wards เล่น ด่าไปทั่วบ่น กับผม ผมก็ต้องฟังมัน แต่ผมรู้สึกว่ามันโง่มากกว่าที่ หลุดไปกับเกมส์ เหมือนเด็ก
    อายุ 29 แบบคุณถ้าหลุดไปกับเกมส์ ผมมองเป็นเด็กไร้เดียงสาเลยแหละ เช่นเดียวกับเพื่อนผม ถ้าผมหมดความอดทนผมคงด่าเช็ดเลย คนเล่นเกมส์ไม่ใช่ให้เกมส์เล่นคน -_- จะเสียเพื่อนเพราะเกมส์ให้มันได้งี้สิ น่าสนุกดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 29th January 2015 เมื่อ 01:44