ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1

ขอถามอะไรเรื่องRockman หน่อยครับ

ไอรูปแบบนี้ ใช้ที่เขาเอาไปทำ พวกAnime แบบนี้หรือเปล่าครับ

แล้วมีวิธีการอย่างไร- -* อยากรู้ ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ไม่รู้หลอกครับ

แต่คลิปโครตมันส์

❤V-O-C-A-L-O-I-D❤
    กล่าวขอบคุณ
    2,600
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrygo60 อ่านกระทู้
    ไม่รู้หลอกครับ

แต่คลิปโครตมันส์
    คลิปเจ๋ง มากมาย ครับ เหมือนมันจะเอา หลายๆ ภาคมา mix กันเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    loei , เมืองเลย
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ลองไปถามใน RPG maker ดูครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,092
    ได้รับคำขอบคุณ: 771
    ใช้ทำเกมทำอนิเมชั่นแหละครับ
    ผมเคยเห่ออยู่ช่วงนึง ทำพวกภาพ gif ใน PS *-*

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    สุ1000 แต่ตอนนี้อยู่ กรุงเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อันนี้น่าจะใช้ Flash ทำนะครับ
    มันจะเป็นการนำภาพมาต่อๆกันในเลเยอร์
    ซึ่งอาจจะต้องใช้หลายเฟรมมากเพื่อที่จะทำให้ดูเหมือนเคลื่อนไหว
    ถ้าจะให้พูดง่ายๆก็เหมือนการเขียนรูปตรงขอบหนังสือให้มันเหมือนขยับทีละแผ่นอะ
    แล้วมาเปิดเร็วๆก็จะดูเหมือนมันเคลื่อนไหว ไม่รู้จะเคยทำเล่นกันป่าวนะ ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    ผมเห็นเครดิต เขานะ มีอยู่หลายโปรแกรม แต่ไม่ทราบว่า เขา เอานามสกุลพวกGif มาจากไหน

ผมเลย หาgoogle เล่นๆไปเจอรูปภาพแบบนี้ ก็นึกอยู่ว่ามันเอามาเรียงกันแต่ ผมว่ามันจะ เพื่อให้ยุ้งยากไปทำไหมฟระ

ในเมื่อทำ gif หรือเอา gif มาที่เดียวไม่ดีกว่าหรอ ผมเลยคิดว่า มันมีแต่แน่นอน

เว็บที่มีgif ของพวก RPG Maker - -*แต่นี้มันไม่ใช่เกมนี้ว้า มัน Anime งงเว้ย

Flash 1ละ แน่นอนที่เขาใช้ แล้วก็โปรแกรมตัดต่อวีดีโอหน่อย แต่ gifหาจากไหนฟระ

ใครรู้ช่วยตอบที่T_T