ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

แผลเป็นสามารถติดเชื้อได้ไหม

คือผมอยากทราบว่าแผลเป็นสามารถติดเชื้อได้ไหม เพราะผมเป็นผลเป็นที่ตรงนั้นอ่ะครับ คือถ้าใครมีญาติเป็นหมอช่วยถามให้ทีได้ไหมครับ หรือใครที่พอมีความรู้ช่วยแนะนำได้ไหมครับ คือแผลนี้เป็นมาหลายปีแล้วครับ แต่ไม่ได้สงสัยอะไรเพราะผมไม่ค่อบมีอะไรกับผู้ ญ แต่สมมุติว่าอีกหน่อยมันมีละ ผมเลยอยากทราบว่าแผลเป็นมันมีโอกาศติดเชื้อไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนที่...เองมันก็ไม่รู้สึกเจ็บอะไรตรงนั้นนะ ถ้าใครคิดไม่ออกก็นึกถึงไอ่นั้นดำๆ แล้วมีรอยแผลเป็นสีขาวๆ อ่ะครับคือไม่ได้เป็นตรงปลายแต่เป็นช่วง หนังหุ่ม อะครับ ช่วยทีๆ

กล่าวขอบคุณ
    5,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ถ้าคุณว่ามันเป็นแผลเป็น ซึ่งคือแผลที่หายแล้วเกิดเป็นรอยแผลเป็น (scar) ขึ้นมาก็เหมือนผิวปกติแหละครับ ถามว่าติดเชื้อได้มั๊ย ก้ผิวปกติคุณติดเชื้อได้มั๊ย คำตอบคือได้ ถ้ามีแผล ไปเกา หรือติดเชื้อราอะไรก็ได้หมด
    แต่ตัวแผลเป็นไม่ได้เป็นตัวทำให้ติดเชื้อแต่อย่างใด และอีกอย่างคือไม่รู้ด้วยว่าแผลเป็นตรงนั้นคุณเกิดจากอะไร ถ้าเกิดจากบาดเจ็บเป็นแผล หรือโดนอะไรร้อนๆลวก หายก็คือหายครับ
    ส่วนเรื่องติดเชื้อที่คุณกังวลก็คือแนวเชื้อทางเพศสัมพันธ์นะ ผมคิดว่า
    ให้แนะนำเลยก็คือถึงคุณไม่มีแผลเป็นก็มีโอกาศติดเชื้อทางเพศได้อยู่ดีแหละครับ ส่วนเชื้อก็มีหลายชนิดทั้งที่ทำให้มีแผล ไม่มีแผล ต่อมน้ำเหลืองโต มีหนองไหล หรือติดพวก AIDs หรือไวรัสตับอักเสบไปเลยก็ได้ ซึ่งไม่มีอาการให้เห็นกับอวัยวะเพศครับ
    ทางที่ดีคือป้องกันไว้ครับ และผมก็ไม่ได้เห็นแผลเป็นคุณ ก็บอกไม่ได้ว่าแผลเป็นใช่แผลเป็นหรือเปล่า หรือเป็นแผลจากติดเชื้ออะไรมาแล้ว
    สรุปคือ ถ้าเป็นแผลเป็นจริงก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการติดเชื้อเพสสัมพันธ์หรอกครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ลำบากจังนะคับ จขกท. เนี่ย (ทำไมถึงเป็นตรงนั้นหล่ะท่าน ขำเเปป)

นี่เป็นกรณีพิเศษเลยนะคับเนี่ย ส่วนตัวผมเป็นทีต้นเเขนซ้ายไม่เห็นเคยติดเชื้อเลยนะ
    ผมว่าความรู้สึกมันเหมือนหนังธรรมดามากกว่านะเเผลเป็นเนี่ย คงไม่ติดเชื้อหรอก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ไม่เห็นภาพหลักฐานอะครับ นึกไม่ค่อยออก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมไม่มีแผล ผมยังติดเชื้อนู่นนี่เลย ขนาดรักษาความสะอาดนะ ต้องระวังครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzarda อ่านกระทู้
    ถ้าคุณว่ามันเป็นแผลเป็น ซึ่งคือแผลที่หายแล้วเกิดเป็นรอยแผลเป็น (scar) ขึ้นมาก็เหมือนผิวปกติแหละครับ ถามว่าติดเชื้อได้มั๊ย ก้ผิวปกติคุณติดเชื้อได้มั๊ย คำตอบคือได้ ถ้ามีแผล ไปเกา หรือติดเชื้อราอะไรก็ได้หมด
    แต่ตัวแผลเป็นไม่ได้เป็นตัวทำให้ติดเชื้อแต่อย่างใด และอีกอย่างคือไม่รู้ด้วยว่าแผลเป็นตรงนั้นคุณเกิดจากอะไร ถ้าเกิดจากบาดเจ็บเป็นแผล หรือโดนอะไรร้อนๆลวก หายก็คือหายครับ
    ส่วนเรื่องติดเชื้อที่คุณกังวลก็คือแนวเชื้อทางเพศสัมพันธ์นะ ผมคิดว่า
    ให้แนะนำเลยก็คือถึงคุณไม่มีแผลเป็นก็มีโอกาศติดเชื้อทางเพศได้อยู่ดีแหละครับ ส่วนเชื้อก็มีหลายชนิดทั้งที่ทำให้มีแผล ไม่มีแผล ต่อมน้ำเหลืองโต มีหนองไหล หรือติดพวก AIDs หรือไวรัสตับอักเสบไปเลยก็ได้ ซึ่งไม่มีอาการให้เห็นกับอวัยวะเพศครับ
    ทางที่ดีคือป้องกันไว้ครับ และผมก็ไม่ได้เห็นแผลเป็นคุณ ก็บอกไม่ได้ว่าแผลเป็นใช่แผลเป็นหรือเปล่า หรือเป็นแผลจากติดเชื้ออะไรมาแล้ว
    สรุปคือ ถ้าเป็นแผลเป็นจริงก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการติดเชื้อเพสสัมพันธ์หรอกครับ
    มันก็เป็นแผลเป็นนั้นแหละครับไม่ใช่แผลเป็นนูนๆ แต่เป็นแผลเป็นที่เรียบไปกับผิวหนังอ่ะครับ ลองนึกถึงตอนแกะแผลที่ตกสะเก็ด จะเป็นแบบนั้นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    งั้นก็ไม่เป็นไรหรอกครับ เรื่องติดเชื้อก็มีโอกาศเหมือนๆคนทั่วไปปกติแหละครับ
    ถ้าไม่ชัวร์ใส่ถุงเถอะครับ ไม่ใช่เรื่องติดเชื้ออย่างเดียวนะครับ ถ้าท้องมานี่ยิ่งปวดหัวกว่าติดเชื้ออีกนะครับ
    feeling ไม่ต่างกันมากหรอกครับ แต่สบายใจกว่าเยอะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    แผลเป็นเกิดจากตรงนั้นเคยเป็นแผล แล้วแผลหาย... ทำไมเป็นแผลตรงนั้นหล่ะ!!!
    ความเห็นก็ท่าน godzarda แย่งตอบไปแล้ว

ป.ล. รู้ได้ไงว่าไม่ใช่แผล ซิฟิลิส ปกติจุ๊ดจูมุจิมิ มันไม่เคยเป็นแผลนะ

รวบกวนเซิส Google ว่า syphilis chancre, Primary syphilis

ถ้าเหมือนกรุณาไปรักษาหน่อย ถ้าเป็นระยะยาวมันไม่ค่อยดี Do U know ลำยอง? ยาดองกุว์

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ไม่สามารถติดเชื้อได้ครับ เพราะแผลเป็นนั้นปิดสนิทแล้ว กรณีติดเชื้อ จะเกิดจาก แผลที่เป็นลักษณะเปิดครับ