ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบ Dunk เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,745

@[PC] Life is Strange: Episode 1 - (FAIRLIGHT) | Update1 | 2GB | FULL | 2015 |-[Filecondo|One2Up|Rabbitfile]

Title: Life Is Strange™
    Genre: Action, Adventure
    Developer: DONTNOD Entertainment
    Publisher: SQUARE ENIX
    Release Date: 29 Jan, 2015

Life is Strange เนื้อเรื่องของเกมจะเกี่ยวกับ "Max Caulfield" นักเรียนที่ย้ายกลับมาที่เมือง Oregon พร้อมกับเพื่อนของเธอ "Chloe" โดยเหตุผลที่เธอกลับมาที่เมือง Oregon ในครั้งนี้ก็เพื่อสืบสวนคดีปริศนาที่ทำให้เพื่อนนักเรียนของเธอ "Rachel Amber" หายตัวไปอย่างลึกลับ โดยในภายหลัง Max ได้ค้นพบว่าตัวเธอนั้นมีพลังที่สามารถย้อนเวลาได้ซึ่งพลังนี้จะทำให้ผู้เล่นสามารถย้อนกลับไปแก้ไขเหตุการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นมาแล้วในอดีตได้นั่นเอง

FULL GAMES FAIRLIGHT - 2 GB

Filecondo 1-Part

Rabbitfile 1-Part

One2Up[1] : Part1 | Part2

One2Up[2] : Part1 | Part2

UPDATE1 - CPY
    Filecondo | Rabbitfile | One2Up | Zippyshare

-Fix Gamma/Brightness not properly being applied to the Bink videos.
    -Fix streaming issue for high res textures.
    -Fix key binding modifications not being applied when pressing escape key.
    -Some tweaks to MSAA rendering.
    -Comfort tweaks to mouse drag speed so in-game interactions are smoother.

แยกไฟล์ > Mount Image > ติดตั้ง > Update > Crack > Play

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Slamdunk787 : 3rd February 2015 เมื่อ 02:25

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เกมสนุกมากครับ ส่วนตัวผมซื้อแท้มาเล่นแล้ว แต่เผื่อใครยังไม่รู้จักก็จะขอแนะนำดังนี้ครับ
    เกมนี้ออกแบบการเล่นออกมาเหมือนซีรี่ย์เกมของค่าย TellTale คือการเลือกตอบหรือกระทำจะส่งผลต่อเนื้อหาของเกม(ซึ่งเกมนี้เกิดการเปลี่ยนแปลงได้ชัดเจนกว่ามาก)
    คีย์หลักของเกมนี้คือการย้อนเวลาครับ ตัวเอกของเราจะมีพลังในการย้อนเวลา เพื่อกลับไปแก้ไขเหตุการต่างๆได้(แม้กระทั่งเลือกตอบคำถามใหม่ เพราะเรารู้คำตอบจากการตอบผิดมาแล้ว)
    ก็อยากให้ลองดูครับ ถ้าชอบก็เกมนี้ไม่แพงนะครับ ร้อยกว่าบาทเท่านั้นเองบนสตรีมนะจ้ะ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    Has stop Working ครับ สงสัยคงต้องรอของค่ายอื่น

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เนื้อเรื่องลึกซึ้ง และ เพลงเพราะมากแนะนำว่าห้ามพลาด.. เท่าที่รู้ทั้ง 5 ตอนเพื่อนตัวเอกตายหลายสิบรอบแต่ก็ดันรอดมาได้ด้วยความสามารถของตัวเอก..

คำเตือน:เกมนี้ไม่เหมาะสำหรับผู้ไม่มีความรู้ด้านภาษา..

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    Has stop Working ครับ สงสัยคงต้องรอของค่ายอื่น
    วิธีแก้ที่ผมทำแล้วเล่นได้นะครับ

Control Panel > Region and Language > Administrative > Change system locale เปลี่ยนเป็น English (United States)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My heart
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,198
    พออ่านคอมเม้นแรกจบปุ๊บนี่ โหลดเลยสิครับรออะไรอยู่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ขอบคุณมากครับผม

กล่าวขอบคุณ
    116
    มันเล่นไม่ได้ครับ ขึ้น stop working ทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jiaskung อ่านกระทู้
    วิธีแก้ที่ผมทำแล้วเล่นได้นะครับ

Control Panel > Region and Language > Administrative > Change system locale เปลี่ยนเป็น English (United States)

หายบ้าอะไรล่ะ ผมทำไม่หาย ตอนนี้เครียดมาก ๆ เนี่ย อยากเล่นโว้ยย

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    Has stop Working กันถ้วนหน้า

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เปลี่ยน Time Zone เล่นได้จริงๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    116
    เรปบน ขอวิธีเปลี่ยน ของ windows 8 ทีครับ ผมเข้าแบบที่ jiaskung บอกแต่มันไม่ตรงกัน ขอของwindows 8 ที

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้
    เรปบน ขอวิธีเปลี่ยน ของ windows 8 ทีครับ ผมเข้าแบบที่ jiaskung บอกแต่มันไม่ตรงกัน ขอของwindows 8 ที
    Change Date,time > Administrative > เปลี่ยนหัวข้อตรง Current language for non-Unicode

กล่าวขอบคุณ
    116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    Change Date,time > Administrative > เปลี่ยนหัวข้อตรง Current language for non-Unicode
    ขอละเอียกว่านี้หน่อย เริ่ม เข้าตรงไหนเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    Control Panal ดูตรงหัวข้อ Clock Language and Region ถ้าไม่เจอปรับ View by เป็น Category
    ดูตรงหัวข้อย่อย Change Date,time > Administrative > Current language for non-Unicode
    ถ้าไม่ได้จริงๆลอง พึ่ง google ครับ

กล่าวขอบคุณ
    116
    เจอแล้วครับ ปรับแล้วก็ก็stop working เหมือนเดิม ส่งข้อความไปหา จขกท ก็ยังไม่ตอบ ไม่มีความรับผิดชอบเอาซะเลย คราวหลัง อย่าเอาลงนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้
    เจอแล้วครับ ปรับแล้วก็ก็stop working เหมือนเดิม ส่งข้อความไปหา จขกท ก็ยังไม่ตอบ ไม่มีความรับผิดชอบเอาซะเลย คราวหลัง อย่าเอาลงนะ
    ปรับแล้วคุณรึสตาร์ดหรือยังครับ ถ้าไม่ได้ก็ค่อยๆทำไปครับ ผมเปลี่ยนแล้วก็หายเหมือนท่านอื่นๆนะ มาโวยวายทั้งๆที่โหลดฟรีๆแล้วทำไม่เป็นแบบนี้ มันไม่น่ารักเลยนะครับ แล้วคุณมีสิทธิอะไรไปว่าคนอัพไม่ทราบ
    ในเมื่อเกมมันไม่ได้มีปัญหา คุณกับคอมของคุณต่างหาก

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ marut13 อ่านกระทู้
    ปรับแล้วคุณรึสตาร์ดหรือยังครับ ถ้าไม่ได้ก็ค่อยๆทำไปครับ ผมเปลี่ยนแล้วก็หายเหมือนท่านอื่นๆนะ มาโวยวายทั้งๆที่โหลดฟรีๆแล้วทำไม่เป็นแบบนี้ มันไม่น่ารักเลยนะครับ แล้วคุณมีสิทธิอะไรไปว่าคนอัพไม่ทราบ
    ในเมื่อเกมมันไม่ได้มีปัญหา คุณกับคอมของคุณต่างหาก
    หูยอย่าไปยุ่งกับเขาเยอะเลยครับ คนเนี้ย เคยมีครั้งหนึงมีข่าวเกมภาคต่อ โผล่ไปเม้นสปอยตอนจบภาคแรกเฉยเลย

สงสารรรรรรรคนที่เล่นยังไม่จบจริงจริ๊งงงง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oSevenzo อ่านกระทู้
    หูยอย่าไปยุ่งกับเขาเยอะเลยครับ คนเนี้ย เคยมีครั้งหนึงมีข่าวเกมภาคต่อ โผล่ไปเม้นสปอยตอนจบภาคแรกเฉยเลย

สงสารรรรรรรคนที่เล่นยังไม่จบจริงจริ๊งงงง
    อ่าวหรอครับ ผมไม่รุ้ ขอโทดนะตัวเอง 555555+

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ผมปรับ time Zone แล้วเล่นได้เลยนะครับ Win 7 64bit

ชอบ Dunk เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,745
    มี Update มาใหม่เเล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เปลี่ยน Time zone แล้วเล่นได้ ยืนยันอีก 1 เสียงจ้าาา

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raw14733 อ่านกระทู้
    เกมสนุกมากครับ ส่วนตัวผมซื้อแท้มาเล่นแล้ว แต่เผื่อใครยังไม่รู้จักก็จะขอแนะนำดังนี้ครับ
    เกมนี้ออกแบบการเล่นออกมาเหมือนซีรี่ย์เกมของค่าย TellTale คือการเลือกตอบหรือกระทำจะส่งผลต่อเนื้อหาของเกม(ซึ่งเกมนี้เกิดการเปลี่ยนแปลงได้ชัดเจนกว่ามาก)
    คีย์หลักของเกมนี้คือการย้อนเวลาครับ ตัวเอกของเราจะมีพลังในการย้อนเวลา เพื่อกลับไปแก้ไขเหตุการต่างๆได้(แม้กระทั่งเลือกตอบคำถามใหม่ เพราะเรารู้คำตอบจากการตอบผิดมาแล้ว)
    ก็อยากให้ลองดูครับ ถ้าชอบก็เกมนี้ไม่แพงนะครับ ร้อยกว่าบาทเท่านั้นเองบนสตรีมนะจ้ะ
    ไม่เคยเห็นเม้นไหนแจ่มสุดเท่าเม้นนี้ละ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jiaskung อ่านกระทู้

ทำตามวิธีนี้แล้วเล่นได้เลยคับ ขอบคุณคับ ถึงผมจะเล่นแท้ แต่ก็ยังติด Has stop Working นะ - - 5555+ ตอนนี้เล่นจบไปละ สนุกมาก เพลินดี เพลงเพราะ ภาพสวย เนื้อเรื่องดี รอ EP 2 ต่อไป จัดครบแบบ Complete แล้วไม่พลาด

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

ทำตามวิธีนี้ เล่นได้จริงๆ คะ