ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 156

GTA V กับ BF 4 ควรซื้อเกมไหนมากกว่ากัน

คุณคิดว่า GTA V กับ BF 4 ออนไลน์ ควรซื้อเกมไหนก่อนครับ ตัวผมก็อยากจะซื้อทั้ง 2 อยู่แล้ว
    อยากจะถามเพื่อน ๆ ครับว่าซื้อเกมไหนคุ้มกว่ากันตอนนี้ ผมเล่น BF 3 ออนไลน์อยุ่แล้ว
    แต่ไม่มีโอกาศสัมผัส GTA เลย เล่นแต่ Saint row อะไรพวกนี้

เลยอยากถามว่า ควรซื้อเกมไหนก่อนดีครับระหว่าง BF4 กับ GTA V

ปล.ระบบและกราฟฟิคของ GTA V กับ Saint row IV อะไรดีกว่ากันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GamerMasTer : 1st February 2015 เมื่อ 08:47
    " ไม่จำเป็นต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าบินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร จงบินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ"

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    ซื้อ GTA V เลยครับ ซื้อทำไม IV คนในโหมด Online มันไม่มีแล้วครับ จะมีก็นิดๆหน่อยๆเฉพาะกลุ่ม ซื้อ GTA V มารอเล่นคุ้มสุดครับ เล่นได้ยาวๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    179
    ประทานโทษครับพิมพ์ผิด แฮะ ๆ GTA V นั้นแหละครับ ไม่ใช่ GTA IV

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ
    " ไม่จำเป็นต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าบินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร จงบินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ"

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    1. GTA V ภาพดูดีกว่า Saint Row มากครับ

2. GTA V กับ Battlefiled 4 มันคนละแนวถ้าจะเอามาเปรียบกันยาก แต่ตอนนี้ขอเชียร์ GTA ก่อน เพราะ BF:Hardline ใกล้มาถึงแล้ว (แถมวันที่ 3 ก.พ. นี้เปิดให้ทดสอบ Open Beta กันทุกแพลตฟอร์มเลย) ถ้าถูกใจจะได้ซื้อภาคนี้ไปเลย เพราะเล่นภาค 4 แล้ว สิ่งที่ทำให้สนุกกว่าภาคก่อนเพราะแค่แผนที่ในเกมนี่แหละ ออกแบบมาดีที่เหลือก็เหมือนๆ กับ 3

กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    gta5 ไปเลยครับ bf4 เกมเก่าแล้ว gta5 เกมใหม่คนออนไลน์เพียบ รูปแบบการเล่นก็หลากหลายกว่า

แต่อย่าเอา gta ไปเทียบกับ saint row มันคนละแนวกันเลย ดูภายนอกอาจจะคล้าย เล่นเองแล้วจะรู้

ยิ่ง saint row ภาคใหม่นี่ไปนรกกันแล้ว มั่วไปกันใหญ่ จากเป็นนักเลงอยู่ดีๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    จิงๆท่านน่าจะถามว่า GTA V กับ Battlefiled Hardline ควรซื้ออันไหน

ถ้าถามผม ผมเชียร์ GTA V โลดคับ เกมใหม่กว่าคนออนไลน์เยอะกว่าคับ เเต่ถ้าเงินถึงทั้ง2เกมไม่อยากรอGTA Vก้จัด BF4 ไปพลางๆก่อนก้ได้คับ เเต่BF4 ก้ไม่ค่อยต่างกับ BF3 นะคับเหมือนเเค่มี map ใหม่ๆเพิ่มเข้ามา

ส่วน saint row กะ GTA มันคนละเเนวกันเเล้วคับตอนนี้

ส่วนผมตอนนี้ก้รอ GTA V อย่างเดว =,=

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cHolTOP : 1st February 2015 เมื่อ 10:33

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    GTA V เลยจ้า แต่ต้องทนรอ อีก 1 เดือนกว่าๆ ต้องหาเกมส์เล่นฆ่าเวลาไปพลางๆก่อนเลือกเอา

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    โคตรไม่แนะBF4เลยครับตอนนี้ 5555 เดี๋ยวHardlineก็ออกแล้ว ประวัติศาสตร์"อาจจะ"ซ้ำรอยอีกรอบ(BF4แจกฟรี ซึ่งตอนนี้มันเคยลดสูงสุดไปแล้ว50% คงอีกพักครับ) แถมตัวเกมส์แย่กว่าBF3อีก มันเด่นกว่าแค่ตรงปรับปืนได้แค่นั้น "คหสต."(ผมมีทั้ง3และ4 ปัจจุบันเล่น3มากกว่า4 -*-)

กล่าวขอบคุณ
    179
    ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากครับช่วยแนะแนวทางได้เป้นอย่างดีเลย ส่วนตัวผมก็คิดไว้แล้วแหละครับคงไม่ พลาด GTA V อย่างแน่นอนในเมื่อทุกท่านพูดกันซะขนาดนี้
    ตอนนี้ก็เล่น BF 3 ไปพลาง ๆ ก่อน คนก็ยังไม่ได้หดหู่มากนักในเซิฟ ฮ่า ๆ

เอ่อ..อยากจะถามหน่อยครับว่า BF:Hardline มันจะมาเป็นเกมแนว Open world เลยหรือว่า เป็นแค่แมพ ๆ เดียว ไม่ใหญ่มากมีเนื้อเรื่องคือตำรวจไล่โจร หรือเหมือน GTA หลอครับท่าน
    เปลี่ยนแนวจากไล่ยิงมา เป็น Open World เลยซะเลย

แต่ BF:Hardline พรีออเดอร์ ใน Origin พุ่งไป 2 พันกว่าบาทแหนะครับ หุหุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GamerMasTer : 1st February 2015 เมื่อ 12:06

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ผมขอเป็นเสียงให้ GTA V รอมานานล่ะกว่าจะออกมาแต่ละภาคผมว่าคุ้มที่เดียวสำหรับซีรีย์นี้ พรีเลยครับแค่ไม่ได้ GTA SAN กับ เงิน 1ล้านครับ
    ต่างจากบางเกมที่ทำออกมา ภาค/ปี เลยซื้อไม่หวั่นไม่ไหวเลย เปลื่องเงิน !!
    คหสต.

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: