ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Blog Entries
    1
    เวอร์ชั่นให่มดีกว่าเดิมเยอะไหมครับ เล่นตัวเก่ามาไกล กลัวลงแล้วเซฟหาย
    Praise the Lord
    [/COLOR]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    เพิ่ม 7547

http://steamcommunity.com/games/2620...00196316127138

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aexkarin อ่านกระทู้
    เวอร์ชั่นให่มดีกว่าเดิมเยอะไหมครับ เล่นตัวเก่ามาไกล กลัวลงแล้วเซฟหาย
    ดีกว่าจ้า เพราะแก้บัคหลายๆอย่างด้วย
    เราลงแล้วก็เข้าเซฟเดิมได้อยู่นะ

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ่า มีมาให้โหลดทุกวันเลย><

ตอนนี้กำลังเล่นใหม่อยู่ครับ เล่นแบบ ไม่สำรวจจุดเสี่ยง เปิดแต่ กล่อง หีบ ถุง ก็ดีขึ้นเยอะ (เพราะว่าแย่น้อยลง)555

ปล ยาสมุนไพร ใช้กับ ไอร่อนไมเดน ได้
    โฮลี่วอเตอร์ ใช้กับ ตู้สารภาพบาป ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekatotoro : 7th February 2015 เมื่อ 23:09
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    อ่า มีมาให้โหลดทุกวันเลย><

ตอนนี้กำลังเล่นใหม่อยู่ครับ เล่นแบบ ไม่สำรวจจุดเสี่ยง เปิดแต่ กล่อง หีบ ถุง ก็ดีขึ้นเยอะ (เพราะว่าแย่น้อยลง)555

ปล ยาสมุนไพร ใช้กับ ไอร่อนไมเดน ได้
    โฮลี่วอเตอร์ ใช้กับ ตู้สารภาพบาป ได้
    นอกจากถุง เต้นท์ คบไฟ กับกองเนื้อแล้ว นอกนั้นผมเดินผ่านหมดครับ 555+

สำรวจทีไร หายนะบังเกิดทุกที

ร้อยละ 70 ****เป็น Trap ติด Blight มั่ง นิสัยแย่ๆมั่ง

กล่าวขอบคุณ
    382
    แต่เมื่อกี้เดินผ่านตู้สารภาพ อาบังผมขอดื้อวิ่งเข้าไปเองครับ ผลที่ได้คือ นิสัยแดง หายไป1ครับ

ยิ่งเล่นยิ่ง มึน ยิ่งมืดมนครับ เกมนี้ 55

กล่าวขอบคุณ
    9
    เพิ่มลิงค์ดาวโหลด 2547 แล้วนะคะ
    เมื่อคืนไฟดับเลยไม่ได้แก้เติมลิงค์ค่ะ OTL

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณครับ เกมส์นี้เล่นไปแล้วได้ลุ้นมากๆว่าจะตายยกทีมหรือไม่

กล่าวขอบคุณ
    9
    เพิ่ม 7560 ค่ะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ฝากกระทู้ด้วยครับ http://www.overclockzone.com/forums/...7#post65108727

กำลังรวบรวมข้อมูลของเกมนี้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parnachan อ่านกระทู้
    ฝากกระทู้ด้วยครับ http://www.overclockzone.com/forums/...7#post65108727

กำลังรวบรวมข้อมูลของเกมนี้อยู่
    โหย ละเอียดเกินไปแล้ว แบบนี้คนก็คิดเองไม่เป็นพอดี

ปล.เรื่องภารกิจ รูปทหาร ที่บอกว่าต้องสำรวจดันเจี้ยนให้ครบทั้งหมดบนแผนที่ ผิดนะครับ
    เกมบอกว่าฆ่ามอนเตอร์ในห้อง100% แปลว่าต้อง ฆ่ามอนเตอร์ที่ "มี"ในห้องให้หมดครับ(มอนเตอร์ตามทางไม่เกี่ยว)
    ยกตัวอย่างที่ผมเคยเจอนะครับ(เจอจริงๆนะ) เดินไปห้องแรกตีมอนเตอร์เสร็จผ่านเลย แสดงว่าอีก4-5ห้องไม่มีมอนเตอร์

กระทู้ทำได้ดีครับ พยายามต่อไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekatotoro : 8th February 2015 เมื่อ 21:47

กล่าวขอบคุณ
    382
    ซากสัตว์ซากศพ ซากศพในรถเข็น ถังเหล้า ไอร่อนไมเดน ใช้ยาสมุนไพรครับ (ถังเหล้าได้บัพ dmg30% ตัวเดิมเปิดสองถังก็60)
    กองกระดูกใช้ ตู้สารภาพบาป ใช้ โฮลี่วอเตอร์ครับ
    มีดอีโต้บนแผ่นไม้ ใช้ ผ้าพันแผลครับ(ลองดู ดันได้เอิ้กๆ)
    กองหนังสือ เอาคบไฟ เผาได้ครับ คนเผาโดนค่าstress MAX!ครับ แต่ได้บัพอย่างดี ไม่บ้า ใครว่างๆลองได้นะครับ ผมลองรอบเดียวพอ กลัวบ้า
    โพสไว้ ขี้เกียจจด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekatotoro : 8th February 2015 เมื่อ 21:39

กล่าวขอบคุณ
    10
    1
    โหลดไฟล์ ver.ใหม่มา แล้วลบตัวเก่าได้เลยไหมครับ หรือลากทับของเก่าไปเลยเมื่อลองลากทับ เซฟหาย แต่ถ้าไม่ลากทับเซฟยังอยู่ ก็เลยงงจะต้องเก็บไฟล์ตัวเก่าไว้รึเปล่า ขอบคุณครับ
    [/COLOR]

กล่าวขอบคุณ
    9
    ของเราใช้วิธีลงใหม่ในโฟลเดอร์ใหม่ ไม่ทับตัวเก่า
    แล้วค่อยลบตัวเก่าออก เซฟยังอยู่ปกติค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    382
    วันนี้มีเวอชั่นใหม่มาลงไหมครับ
    มารอโหลดและ 555

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aexkarin อ่านกระทู้
    โหลดไฟล์ ver.ใหม่มา แล้วลบตัวเก่าได้เลยไหมครับ หรือลากทับของเก่าไปเลยเมื่อลองลากทับ เซฟหาย แต่ถ้าไม่ลากทับเซฟยังอยู่ ก็เลยงงจะต้องเก็บไฟล์ตัวเก่าไว้รึเปล่า ขอบคุณครับ
    เอาง่ายๆนะครับ โหลดใหม่มาไว้คนล่ะที่(ไม่ทับเก่า) แล้วเข้าไปเล่นอันใหม่ดูว่าเซฟอยุ่ไหม ถ้าอยู่ ก็ไปลบอันเก่าครับ
    จบข่าว

กล่าวขอบคุณ
    9
    เพิ่ม 7567 ค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เล่นใหม่รัวๆ ถามจริงหลังจากเควสแรก อาหาร 12 คบไฟ 8 นี่พอหรอครับ -_- ผมพกอาหารทีนี่อย่างต่ำครั้งละ 24 คบไฟ 12 พลั่ว 1 (Map Medium ต้อง 3)
    กุญแจมันทำอะไรได้หรอ ยังไม่เคยเห็นต้องใช้
    เวลาตั้งแคมป์ นี่มันใช้คบเพลิงกี่อันหรอ เหมือนจะเยอะมาก แต่ไม่ได้นับ
    รำคาญศัตรูที่มีท่าเพิ่ม Stress คือปกติ Stress มันขึ้นไม่เร็วพอใช่ปะ ต้องมาช่วยเพิ่มให้อีก :\

ว่าจะซื้อตัวเต็มอยู่ แต่กลัวทางผู้พัฒนาเค้าจะไม่ทำตัวเต็มนี่สิ -_-

กล่าวขอบคุณ
    2
    Map Medium อย่างต่ำ อาหาร 12 (หากคิดตั้งแคมป์แนะนำ 16 เพราะอะไร?..ก็น่าจะรู้อยู่แล้ว)/ คบเพลิง 8 พลั่ว 2-3 (หากเจอสิ่งกีดขวางแล้วต้องอ้อมไปจะเปลืองคบไฟมาก ในแผนที่ป่าสามารถขุดหลุมศพได้ด้วย)
    กุญแจไว้ไข กล่องสมบัติขนาดใหญ่ ตู้กระจก กล่องเหล็ก โลงศพโลหะ

เวลาตั้งแคมป์ ไม่ได้ใช้คบเพลิงใช้แต่ ฟิน ที่ให้มาฟรี >>> มันเติมไฟคบเพลิงให้ใหม่ด้วยหลังจากผักผ่อนกันเสร็จ >>> แนะให้ตั้งแคมป์เวลาย่ำแย่ หรือ ไฟคบเพลิงไกล้หมด

ศัตรูที่มีท่าเพิ่ม Stress นี้แล้วแต่คุณ ต้องชั่งน้ำหนักเอาระหว่างศัตรู ทำดาเมจ หรือ ศัตรูทำความเครียด ว่าสถานการณ์นั้นคุณควรจัดการตัวไหนก่อน

ท้ายที่สุดคือ>> คอมโบของทีมคุณนี้ "ดีแล้ว" รึปล่าว? จัดมาอย่างลงตัวใหม? ของผมนี้เห็นศัตรูเป็นขนมแทบเดินฆ่าให้ครบทั่วแมพก่อนออกไปด้วยซ้ำ..

ส่วนไอเท็มแก้ไขปริศนานี้อย่างก ซื้อมาเลยอย่างละ 1 ชิ้น (ควรดูดันเจี้ยนด้วยว่าส่วนใหญ่ใช้อะไรมาก)

กระทู้ผมครั้งต่อไปกำลัง อัพเดท อธิบายเรื่องนี้อยู่เลย..ฝากติดตามด้วยครับ ..คืนนี้ขอกลับจากที่ทำงานก่องงง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parnachan : 10th February 2015 เมื่อ 11:20

กล่าวขอบคุณ
    10
    1
    ยิ่งเล่นยิ่งเครียด ทีมผมติดนิสัยเสียเยอะมากรักษาไม่ทัน ตังก็หมด จะบ้าตาย
    [/COLOR]

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    แมฟธรรมดาสีเขียว อาหาร 10 คบไฟ 10 ผ้าพันแผล 2 พลั่ว 2 ผมผ่านแทบทุกรอบนะครับ ขอตัวทำสตันกับตัวฮีลซักหน่อยยิ่งง่าย
    แมฟมากกว่านี้ อาจจะเพิ่มเป็นอาหาร 16 คบไฟ 16 ผ้าพันแผล 3-4 พลั่ว 3-4 ยาแก้พิษ 2-3

กล่าวขอบคุณ
    9
    เพิ่ม 7587 ค่ะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขยันอัพเดท มากมายเลยครับเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    382
    อาหาร12แล้วไม่พอ
    ต้องย้อนดูตัวแล้วล่ะครับว่าทำไม

หลบน้อยเกินไป พระฮิลเบาเกินไปหรือฮิลน้อยเกินไป ป้องกันน้อยเกินไป โดนกับดักบ่อยเกินไป มีพลั่วน้อยเกินไป(ใช้มือขุดเสียเลือดและstress) ถ้าเลือดไม่เต็มจะหิว
    กรณีมีแคมป์ไฟ ควรเตรียมไว้8เพื่อการพักผ่อนที่ดีที่สุด
    เวลาเดินในดัน ก็มีอาหารให้เก็บ อยู่ที่วิธีการเล่นและความชำนาญดันฯของคนเล่น
    ถ้าเลือดไม่เต็มแล้วเอาอาหารมากดเพิ่มเลือดประจำ ให้ย้อนขึ้นไปดูข้างบนใหม่อีกรอบครับ

คบไฟ8แล้วยังไม่พอ
    ให้ย้อนดูตัวว่าทำไม
    ถ้าตัวละครมีนิสัยที่ หากมีแสงมากกว่า75แล้วได้สเตตัสเพิ่ม จึงกดคบไฟเต็มประจำ ก็ต้องเตรียมคบไฟเยอะกว่าปกติ
    อยากเห็นพื้นที่มากขึ้น(สเก้าท์)ลองเปลี่ยนเอาคนที่มีนิสัย เพิ่มโอกาสสเก้าท์แต่ล่ะดันร่วมทีมดู ช่วยได้มาก
    คบไฟในดันก็มีให้เก็บ อยู่ที่วิธีการเล่นและความชำนาญดันฯของคนเล่น

ไม่ชอบความมืด กลัวมอนสเตอร์โจมตีคริ และฯให้ย้อนกลับไปดูข้างบนตั้งแต่แรกเริ่ม เพื่อทำความเข้าใจ

ปล.พกของไปเยอะก็อาจจะต้องทิ้งเยอะ เพราะช่องเก็บของจำกัด

กล่าวขอบคุณ
    10
    1
    เกมนี้มัน survivor มากต้องคอยดูแลจิตใจกันตลอด สนุกมากครับตอนนี้ ยิ่งเล่นยิ่งเหมือนเข้าไปอยู่กับคาราวานในเกมเลย ยิ่งตอนนั่งพักแคมป์แล้วมีสกิลพูดเพื่อให้กำลังใจ หรือ ร้องเพลงมันยิ่งให้อารมณ์เลย ถ้าพัฒนาภาพให้สวย 3D ผมว่าจะดีมาก
    * พอจะมีใครทราบเกี่ยวกับ นิสัยดี - นิสัยแย่ๆต่างๆว่าจะเกิดอาการอะไรบ้างครับ พอค้นหากูเกิลบางคำก็แปลไม่ได้ ขอบคุณครับ
    [/COLOR]

กล่าวขอบคุณ
    382
    เกมนี้มัน survivor มากต้องคอยดูแลจิตใจกันตลอด สนุกมากครับตอนนี้ ยิ่งเล่นยิ่งเหมือนเข้าไปอยู่กับคาราวานในเกมเลย ยิ่งตอนนั่งพักแคมป์แล้วมีสกิลพูดเพื่อให้กำลังใจ หรือ ร้องเพลงมันยิ่งให้อารมณ์เลย ถ้าพัฒนาภาพให้สวย 3D ผมว่าจะดีมาก
    * พอจะมีใครทราบเกี่ยวกับ นิสัยดี - นิสัยแย่ๆต่างๆว่าจะเกิดอาการอะไรบ้างครับ พอค้นหากูเกิลบางคำก็แปลไม่ได้ ขอบคุณครับ
    ผมแนะนำ แบบชาวบ้าน ยันขั้นเทพเลยนะครับ
    ในเมื่อลำบากกับภาษานัก

ไอ้ที่ ลบสเตตัส ทั้งหลายน่ะ แก้เลยครับ
    ไอ้ที่ ระบุให้พักเฉพาะตรงนี้ตรงนั้น ก็แก้ด้วย ไม่งั้น ได้มาอีกเรื่อยๆ จะไม่มีที่ให้พักครับ
    สุดท้าย ขั้นเทพ
    เอาออกให้หมดครับ

จบข่าว
    ปล.ผมมี ขาวหมดอยู่สองคน

Tags for this Thread