ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

จอคอม 27 นิ้ว ความละเอียด 1080p จะมีอาการภาพเบลอ หรือภาพแตกมั้ยครับ

คือตอนนี้มีความสนใจจะซื้อ จอคอมใหม่ เป็น ips มีลำโพงในตัว และมีช่อง hdmi และจะได้เอามาต่อ กล่องดิจิตอลได้ด้วย

เล็งไว้เป็นของ AOC I2757FH กับ VIEWSONIC VX2770SML

ไม่ชอบ lg กับ samsung เพราะ lg ที่ใช้อยู่ แสงรั่ว สีจัดเกิน samsung ผมไม่ชอบดีไซน์ ส่วน dell สู้ราคาไม่ไหว 555

ที่สนใจ 27 นิ้วเพราะ กิเลส + สเปคมันคุ้มกว่า 23-24 นิ้ว แต่ผมไม่แน่ใจว่า จอใหญ่ แต่ความละเอียด 1080p มันจะทำให้ภาพ แตกหรือภาพเบลอมั้ย

(ใช่จอ 22 นิ้วอยู่ รู้สึกตัวหนังสือเล็กไป)

ตั้งใจเอามา ทำงานกราฟิก ดูหนัง เล่นเกมบ้างแต่ไม่บ่อย ส่วนใหญ่ต้องอ่านตัวหนังสือตามเว็บ หรือตัวหนังสือในโปรแกรม จึงไม่อยากให้สีมันจัดเกินไป

ถามในนี้ก่อนเพราะว่า ตอนนี้ทำงานที่บ้าน ไม่มีเวลาไปเดินดูของจริงเลยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ผมใช้ AOC I2757FH อยู่ครับ ใช้มาปีกว่ายังไม่พบปัญหา เรื่องภาพเบลอหรือภาพแตกเท่าที่ใช้ก็ไม่พบครับ

ข้อเสียมีอย่างเดียวที่พบ คือมันเป็นภาระของลูกตามาก เล่นนานๆติดต่อกันนี่ตาล้าเลยครับ เรื่องลำโพงอย่าไปหวังอะไรมาก ไม่ต่างกับลำโพงโทรศัพท์

ตอนนี้เห็น AOC จะมีตัวใหม่ออกมา 27 นิ้ว ผมว่ารอตัวนั้นน่าจะดีกว่า
    [IMG][/IMG]

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ขอบคุณมากครับท่าน ผมยังไม่เคยใช้จอ ips เหมือนกัน แต่เห็นเค้าบอกว่า มองได้ทุกมุมสีไม่เพี้ยน ที่ใช้อยู่มันมองสูงภาพขาว มองต่ำภาพมืดน่ะครับ แย่เลย

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ผมว่านะใช้ 24 นิ้ว ลังดี เมื่อวันเสาร์ผมพึ่งไปถอย 24" LED ACER G247HLBID ips มา 4,890 มา http://www.jib.co.th/web/index.php/p...ACER-G247HLBID

มา ก็โอเคนะครับสีไม่จัด เกินไป คมชัดใช้ได้เลย ทีแรกก็จะเอา aoc ตัว 27 แต่เห็นมันใหญ่ไป ตัว 23 ก็แพงกว่าของ ACER

ขอบบางใช้ได้เลย ACER ตัวนี้ ถูกด้วยเลยจัดซะ รอ lG ips 23 ตัวหลักกับมา ไปเครมมา2เดือนแล้ว รอเปลี่ยนตัวใหม่

ใงลองตัดสินใจดูครับ ใช้ ips แล้วจะไม่อยากกับไปใช้อย่างธรรมดาเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: