ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

อยากใช้เวทมนต์ในการเคลื่อนย้าย Properties จัง

*เวทมนต์ในการเคลื่อนย้ายอสังหาริมทรัพย์จะทำให้คุณสามารถย้ายที่ดินใหม่ได้โดยไม่ต้องสร้างบ้านใหม่หรือซื้อที่ดินใหม่ได้ฮับป๋ม

ตอนนี้ป๋มกำลังรู้สึกว่ามีปัญหาเกี่ยวกับการพัฒนาพื้นที่ห่างไกลฮะ

คือหมู่บ้านเล็กที่ห่างไกลผมรู้สึกว่าจะไม่ได้พัฒนามากเท่าหมู่บ้านใหญ่ ประกอบกับปัญหาหมู่บ้านเล็กหลายๆ อย่างที่เกิดขึ้น

มันก็เลยทำให้ผมคิดว่าการที่เราแยกกันอยู่เป็นหมู่บ้านเล็กๆ นี่ มันไม่ได้ดีเลย

ดูเราสิ หมู่บ้านเล็กน้อยแยกกันอยู่ตามหัวคันแทนา อยากได้การพัฒนาอะไรก็ไม่ได้ซักอย่าง รวมทั้งบ้านผมด้วย อยู่บ้านนอกนะ ห่างจากตัวจังหวัดไปทางทิศตะวันออกเฉัยงใต้ประมาณ 64 กิโลเลยล่ะ

อยากจะได้ไฟแดงมาเป็นเครื่องประดับหมู่บ้านก็ไม่ได้เพราะปริมาณการจราจรน้อย

ผมก็เลยอยากจะหยิบเอาหมู่บ้านที่อยู่รอบข้าง 10-20 หมู่บ้านมาวางรวมกันให้เป็นหมู่บ้านเดียว แล้วทีนี้อยากได้การพัฒนาอะไรก็มาเลย อยากให้งานบุญพระเวศมีวงดนตรีประมาณ วัชรวลี, Better Wheater หรือแนวนี้ก็มีได้นี่มีแต่หมอลำ เบื่อ

หรืออยากให้มีร้าน Premium Sushi ก็มีได้เพราะเป็นหมู่บ้านใหญ่ๆ อะไรที่ปราณนาก็มาได้ทุกอย่าง

แต่บ้านคนมันหยิบไม่ง่ายเหมือนบ้านพลาสติกที่เคยเล่นสมัยเด็กนี่สิ....เลยอยากพึงหามนตราเป็น Mahou Shoujo

คิดแล้วก็ฟินอ่ะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ต้องใช้ไฟช็อตแล้วนะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ช็อตเลยเหรอ แงงงงงงงงงง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,752
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    มันช่างเป็นอะไรที่ยอดเยี่ยมมากครับ แต่เค้าคงไม่อยากย้ายกันมั้ง คงอยากนอนรอความเจริญไปหามากกว่า แต่บางคนก็ชอบที่จะอยู่อย่างนั้นนะ (มั้งนะ) คหสต
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Agent47 : 4th February 2015 เมื่อ 20:57

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ผมสิอยากไปอยู่แบบนั้น รู้สึกโล่ง สบายไม่แออัด คนน้อย มีแต่ธรรมชาติ

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ตอนแรกนึกว่าอะไร พอเห็นชื่อ จขกท . อยากบอกว่า ย้ายไปอยู่ดาวอังคารคนเดียวก็ได้นะครับ บรรยากาศ ดี๊ดี 55555555555555555555555
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เห็นชื่อกระทู้ก็เดาคนโพสได้เลย แหม่ แทงหวยไม่ถูกอย่างนี้บ้างสิ
    รอวันโดนแบน

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    เห็นชื่อกระทู้ก็เดาคนโพสได้เลย แหม่ แทงหวยไม่ถูกอย่างนี้บ้างสิ
    เเหม่ ผมก็คิดเหมือนท่านเลยครับ 555

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ไปตายสิครับง่ายดี.........

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ็ก็รู้นะว่าไม่มีสาระ แต่ยังไงก็อยากเข้ามาอ่าน ถือเป็นสีสันประจำบอร์ดละกัน สู้ๆนะจขกท หายไวๆละ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317