ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64

Question ใครเก่งภาษาอังกฤษช่วยมาแปลนี้ให้หน่อยครับ

คือผมต้องพรีเซนต์งานในวันพรุ่งนี้ คือผมติดอยุ่นิดหน่อยในการพรีเซนต์ ซึ่งข้อมูลที่ผมหามานั้น มันเป็นภาษาอังกฤษครับ

เรื่องที่พูดถึงคือเรื่องเครื่องวัดอัตราการไหล

ไม่ต้องเอาไปแปลใน google นะครับ (แบบนี้ผมก็ทำได้)

รบกวนผู้ที่รอบรู้ในภาษาอังกฤษหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Oval Gear
    Two rotating oval gears with synchronized teeth “squeeze” a finite amount of fluid through the meter for each revolution. With oval gear flow meters, two oval gears or rotors are mounted inside a cylinder. As the fluid flows through the cylinder, the pressure of the fluid causes the rotors to rotate. As flow rate increases, so does the rotational speed of the rotors.

Nutating disk
    A disk mounted on a sphere is “wobbled” about an axis by the fluid flow and each rotation represents a finite amount of fluid transferred. A nutating disc flow meter has a round disc mounted on a spindle in a cylindrical chamber. By tracking the movements of the spindle, the flow meter determines the number of times the chamber traps and empties fluid. This information is used to determine flow rate.

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    มันยากมาก.. ยิ่งไม่เคยเห็นหน้าตาเครื่องด้วย คิดไม่ออกเลย = ="

ไอ้เครื่องแรก ไม่รู้เครื่องอะไร ใช้วัดอัตราการไหล (Oval Gear) ไอ้เฟืองรูปวงรี??

จะมีเฟืองหมุนลักษณะเป็นวงรีที่ฟันเฟืองมันสบกันอยู่ 2 อัน (ที่มันวางขวางงัดกันไว้อะ)
    ทำงานประสานกัน คอยบีบไล่ของเหลวจำนวนหนึ่งผ่านมาตรวัด เป็นรอบๆ
    เมื่อมีของเหลวจำนวนหนึ่งไหลผ่าน ก็จะเกิดแรงดันผลักให้เฟืองหมุน
    ดังนั้นหากอัตราการไหลเพิ่มขึ้น ก็จะทำให้ใบพัดหมุนเร็วขึ้น ทำให้สามารถวัดออกมาเป็นอัตราการไหลได้

-

ไอ้เครื่องที่ 2 ไม่รู้จักเลยเครื่องไรก็ไม่รู้ (Nutating disk) จานบิน??

มีลักษณะเป็นจานติดกับทรงกลมเป็นเพลาอยู่ในช่องทรงกระบอก (หรออออ!!!)
    เมื่อมีของเหลวจำนวนหนึ่งไหลผ่านจะทำให้จานเกิดการหมุน (หรือสั่น หรือขยับ หรืออะไรซักอย่าง)
    เครื่องจะวัดอัตราการไหลจากการเคลื่อนที่ของเพลา
    โดยนำเวลาทั้งหมดตั้งแต่ของเหลวเข้าจนของเหลวไหลออกจากเครื่องมาคำนวนคิดเป็นอัตราการไหล
    ยิ่งอัตราการไหลเพิ่ม มันก็จะหมุนเร็ว หรือ ใช้เวลาในการเอาน้ำเข้าออกเครื่องน้อยนั่นเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iPoweRx : 5th February 2015 เมื่อ 01:12

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    หวังว่ามันจะหมายถึงไอ้นี่ เซิช Google มา -.-

-

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    วันนี้ผมโชคดี คือ เขาเลื่อนการพรีเซนต์ออกไป เนื่องจากไปดูงานที่โรงปูน SCG อิอิ เฟี้ยวเลย

ต้องเพิ่ม และปรับปรุงงานนิดหน่อย

ขอบคุณมากนะครับ หากไม่มีท่าน งานผมคงไม่สมบูรณ์

ขยายความหน่อยนะครับ คือผมลืมบอก

ไอที่ผมให้แปลนั้น คือเครื่อง การวัดอัตราการไหลแบบแทนที่ทางปริมาตร (Positive Displacement)

ซึ่งข้างบนคือ ชนิดของมันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abiliz : 5th February 2015 เมื่อ 18:50

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread