ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Report & Notice

นักพัฒนา Uncharted 4 บอกจะทำให้เกมรัน 60 Fps มัน “โครตยาก”เลย

ตั้งแต่เริ่มเข้าสู่เครื่องเกมส์คอนโซลยุคใหม่นี้ ก็มีการถกเถียงเรื่องเฟรมเรตของเกมส์ต่างๆกันมาโดยตลอดครับ เพราะบางคนก็เห็นว่าทั้ง Xbox One และ PS4 ควรที่จะรันเกมส์ในเฟรมเรต 60 Fps ได้แล้วแต่สุดท้ายเกมส่วนใหญ่นั้นก็ยังไม่สามารถทำได้ครับและ Uncharted 4: A Thief’s End ก็อาจจะเป็นอีกเกมที่ไม่สามารถรันถึง 60 Fps ได้ เพราะวันนี้ทางค่าย Naughty Dog ได้ยอมรับว่าการที่จะทำให้ Uncharted 4: A Thief’s End รันเฟรมเรตอยู่ที ่ 6 Fps มัน “โครตยาก”เลยคุณ และคุณ Bruce Straley ผู้กำกับเกมส์ได้เผยว่าสิ่งที่สำคัญที่สุดของบริษัทคือการที่ทำให้ผู้เล่นได้ “ประสบการณ์สูงสุด” จากเกมส์ให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ ซึ่งมันอาจหมายถึงเฟรมเรตที่อาจจะไม่ลื่นไหลครับ ทั้งสองกล่าวว่า ”60 Fps ที่เราพัฒนาบนเกมส์ The Last of Us Remastered ก็ยากมากแล้ว แต่เราทำได้เพราะเราได้พัฒนาเกมส์เสร็จก่อนแล้ว และเรารู้ว่าผลที่ออกมามันจะออกมาเป็นอย่างไร” ทั้งคู่พูดต่อว่า “ตอนนี้เราพยายามที่จะผลักดันเกมส์ถึงที่สุดเพื่อให้มันดูสมจริงมากที่สุด และการที่จะไปให้ถึง 60 Fps มันยากมาก” อ่าวแล้วตอนนี้ 60 Fps ยังเป็นเป้าหมายของ Naughty Dog อยู่หรือไม่? ทั้งสองตอบว่า “ผมไม่รู้…คือตอนี้เราต้องพยายามทำทุกอย่างเพื่อให้ประสบการณ์สูงสุดแก่ผู้เล่น และเราก็พยายมที่จะผลักให้ภาพมันสวยมากขึ้นก่อน..เพื่อจะทำให้เกมส์จริงออกมาดีที่สุดครับ“ สุดท้ายนี้ สำหรับผมเฟรมเรต 60 Fps ไม่ได้มีความหายอะไรกับผมเลย ผมเชื่อใจ Naughty Dog ว่าพวกเขาสามารถสร้างเกมส์ที่สนุกและสุดยอดออกมาได้เหมือน The Last Of Us ครับ. Uncharted 4: A Thief’s End กำหนดวางจำหน่ายภายในปีนี้ครับ.

ลือ PS4 และ Xbox One จะรองรับ 4K ในปีนี้!!

เทคโนโลยีในปัจจุบันนั้นมันก้าวไปไวมากจริงๆ และสำหรับเครื่องเกมส์คอนโซลยุคนี้แล้ว PS4 และ Xbox One สามารถตอบโจทร์เรื่องความละเอียดของภาพได้มากขึ้น โดยแม้ว่าเกมส่วนใหญ่ที่ออกมาจะยังไม่สามารถรันภาพที่คุณภาพ 60 Fps ได้ ซึ่งอาจจะสืบเนื่องจากนักพัฒนาต้องใช้เวลาในการเข้าใจถึงระบบต่างๆเสียก่อนถึงจะสามารถดึงพลังสูงสุดออกมาจากเครื่องเกมส์คอนโซลเหล่านั้นได้ แน่นอนว่าตอนนี้ทั้ง Xbox One และ PS4 นั้นสามารถรองรับวีดีโอระดับ 4K ได้แบบไม่สมบูรณ์ แต่ไม่ใช่เกมๆ นั้นยังไม่สามารถรองรับระบบ 4K ได้ วันนี้จากการรายงานของ Huffington Post ในปีนี้ทั้ง Xbox One และ จะลองรับการเล่นวีดีโอระดับ 4K อย่างเต็มตัวพร้อมระบบ HDR ในตัวอีกด้วย แต่มีข่าวลืออีกอย่างจาก Forbes ว่าเมื่อถึงเวลาที่ PS4 บะ Xbox One ออกโมเดลรุ่นใหม่ ซึ่งส่วนใหญ่ก็จะอัพเกรดโมเดลใหม่ทุกๆ 2 ถึง 3 ปี ซึ่งทั้งโซนี่และไมโครซอฟท์เองอาจจะเพิ่มพลังของฮาร์ดแวร์ที่สามารถจะรองรับเกมส์ในภาพระดับ 4K ได้ครับ อย่างไรก็ตามแน่นอนว่ายังไม่มีประกาศอะไรอย่างเป็นทางการจากทั้งสองบริษัท แต่เรารู้ว่า PS4 โมเดลต่อไปมันจะมีขนาดที่เล็กลงอย่างแน่นอน ซึ่งใครที่รออยู่ PS4 Slim ก็อาจจะต้องรอไปอีก 2-3 ปีครับ.

โซนี่ประกาศสามารถขาย PS4 ในไตรมาส 3 ไปได้ 6.4 ล้านเครื่อง

สถานการณ์ของเครื่องเกมส์คอนโซลล่าสุดจากโซนี่ PlayStation 4 ก็ดีวันดีคืนเลยทีเดียว เมื่อวันนี้โซนี่ได้ออกหนังสือแถลงการเกี่ยวกับผลประกอบการของบริษัทในไตรมาสที่ 3 ของปี 2014 (ตุลาคม – ธันวาคม) ซึ่งในหนังสือระบุไว้ว่า โซนี่สามารถขาย PS4 ออกไปในไตรมาสดังกล่าวมากกว่า 6.4 ล้านเครื่องทั่วโลก ตามด้วยเครื่อง PS3 ที่สามารถจำหน่ายออกไปได้ 1.1 ล้านเครื่อง และสุดท้ายเครื่องเล่นเกมส์พกพา PSP/PS Vita/PS TV ขายได้ยอดรวมกันมากกว่า 1.4 ล้านเครื่องทั่วโลกครับ จากความสำเร็จของธุรกิจเกมส์ของโซนี่เอง ทำให้ยอดขายซอฟต์แวร์เพิ่มเป็นมากกว่า 147 พันล้านเยน และยังไม่รวมยอดขายจากบริการออนไลน์ที่ทำยอดขายได้กว่า 100 พันล้านเยนครับ โดยโซนี่หวังว่าในไตรมาสที่ 3 พวกเขาจะทำยอดขายให้ได้มากกว่า 2,557.8 พันล้านเยน หรือประมาณ $21,139 ล้านเหรียญ และก็ทำได้ โดยยอดขายเมื่อเทียบกับไตรมาสเดียวกัยเมื่อปีที่แล้ว รอบนี้เติบโตขึ้นกว่า 6.1 เปอร์เซนต์ครับ อย่างไรก็ตามก็เป็นข่าวดีสำหรับทุกฝ่ายนะครับ โดยปีที่แล้วก็ถือว่ามีการเปลี่ยนแปลงค่อนข้างมากในบริษัทโซนี่ เพื่อจะทำให้บริษัทกลับมาทำกำไรให้ได้ หลังจากระยะเวลากว่า 6 ปีที่บริษัทขาดทุนครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ถึง PS4 จะใช้ x84 ก็จริง แต่ก็น่าจะเหมือนกับตอน PS3 เครื่องเดิมแต่ภาพสวยขึ้นตลอด เพราะ API พัฒนาเรื่อยๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ตาผมตามไม่ทันแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เชื่อว่า คอนโซล เจนต่อไป จะมาไวกว่าเดิม เพราะตอนนี้ถึงต่อไป แถบจะรับเกมไม่ไหวแล้ว

คอนโซลเจนนี้ ออกมาสเปกไม่แรงเลย สงสัยเน้นขายราคาถูก ถ้าสเปกแรงมัน 20k+ แน่นอน แล้วก็ขายไม่ออก =w=

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ดีนะมีเงินไม่ได้ซื้อ PS4 สงสัยเลือกถูกแล้วที่เอาการ์ดจอแทน เกมใน steam ก็แสนถูก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    แค่ 30 ก็ลื่นแล้ว จะบ้าเอาไรกับ 60 fps

เอาเฟรมเรต 60 ไปเซเว่น ซื้อของกินได้มั้ย (อยากเล่นเกมชอบเรื่องมากกกกพวกบ้าเฟรมเรต)

(ผม25-30 เล่นได้ทุกเกมอ่ะไม่ปวดตาไม่หน่วง แต่มันเล่นได้ลื่นๆจบ)

(คือถ้าไปยึดติกับเฟรมเรตเกมมาก 25-30 เล่นกันไม่ได้ ผมขอให้พวกคุณๆๆทั้งหลายเลิกเล่นเกมแล้วไปดูหนังโป๊ ซะ เฟรมเรต 1000 1080P ชัดเต็มตา ลื่นไหลเต็มจอ!!!!!!)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 6th February 2015 เมื่อ 23:10

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    แค่ 30 ก็ลื่นแล้ว จะบ้าเอาไรกับ 60 fps

เอาเฟรมเรต 60 ไปเซเว่น ซื้อของกินได้มั้ย (อยากเล่นเกมชอบเรื่องมากกกกพวกบ้าเฟรมเรต)

(ผม25-30 เล่นได้ทุกเกมอ่ะไม่ปวดตาไม่หน่วง แต่มันเล่นได้ลื่นๆจบ)

(คือถ้าไปยึดติกับเฟรมเรตเกมมาก 25-30 เล่นกันไม่ได้ ผมขอให้พวกคุณๆๆทั้งหลายเลิกเล่นเกมแล้วไปดูหนังโป๊ ซะ เฟรมเรต 1000 1080P ชัดเต็มตา ลื่นไหลเต็มจอ!!!!!!)
    ลองเอาคนที่เล่นเกมที่ 60 ตลอดไปเล่น 30 ดูสิครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeathAngeL อ่านกระทู้
    ลองเอาคนที่เล่นเกมที่ 60 ตลอดไปเล่น 30 ดูสิครับ
    อืมนะ แล้วจะเข้าใจ ว่า 60 กับ 30 มันต่างยังใง ผมก็ไม่ได้บ้าเฟรมเรตอะไรขนาดนั้นนะ แต่ก็รู้สึกว่า 60 มันดีกว่า

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    จริง ๆ 30 นี่ หยวน สำหรับเกมส์ ทั่วไปที่ไม่ได้ต้องลง Online ต่อสู้คนละฝ่ายกัน นะ ในมุมมองของผม แต่ถ้าพวกเกมส์ moba fps แล้ว 30 ไม่หยวนเลย มันจะรู้สึกแตกต่างจริง ๆ แล้วมันทำให้เราเสียเปรียบด้วย ถ้า 30-45 เจอกับ 60

ปล. สงสัยต้อนนี้ทีมงานกำลังพยายามปรับปรุงภาพให้ได้แบบที่โฆษณาไว้แน่ ๆ เพราะเคสนี้มาแนว ๆ หลอกลวงลูกค้า [แนว ๆ พี่เขียว Nvidia 555]

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เมื่อไรจะถึงยุคที่เราไม่ต้องระแวงกับสเปคเครื่องจะไหวไหมซะทีน่อ

อารมแบบตัว Hardware ไปไกลกว่าเกมมากๆ เครื่องระดับกลางๆ ราคาถูกๆ ก็เล่นมันได้ทุกเกมเงี้ย จะมีวันได้เห็นไหมหว่า

แต่เอาเหอะ ถึงตอนนั้นก็คงเลิกเล่นเกมหรือไม่ก็แทบจะไม่เล่นไปแล้วแหละ

ส่วน Console ก็แลดูไม่ค่อยคุ้มเหมือนเครื่องเกมสมัยเก่าๆ แทบจะซื้อทิ้งซื้อขว้างอยู่แล้วนะ เครื่องหนึ่งอยู่กี่ปีเอง อายุแลดูจะสั้นลงเรื่อยๆ อีก
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oBenjungo อ่านกระทู้
    ดีนะมีเงินไม่ได้ซื้อ PS4 สงสัยเลือกถูกแล้วที่เอาการ์ดจอแทน เกมใน steam ก็แสนถูก
    ก็จริงครับผมก็กะซื้อ ps4 เหมือนกันแต่คิดไปคิดมาตอนนี้คอมเรายังกากอยู่เลยเอา การ์ด จอ ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    แต่ถึงอย่างนั้นภาพก็ไม่ต่างจากPS3

ผมไม่ได้กล่าวไว้นะ
    รอตัวเกมออกมาแล้วถึงจะพูดได้
    TROL HAHAHAHAHA

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อันที่จิงมันก้อแค่ทำให้ภาพของตัวโมเดลที่สร้าง smooth มากขึ้นเท่านั้นเอง ซึ่งผมคิดว่าแค่30fps ก้อดูสวยสมจริงล๊ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    Uncharted กับ Bloodborne ผมไม่สน 60FPS เลย

แต่เกมแข่งรถ/ต่อสู้/เกมยิงบุคคลที่1 พวกนี้ยังไงก็ต้อง 60 FPS เท่านั้น ซึ่งก็เห็นว่าทำกันได้ดีแล้ว

ก็ยังเชื่ออยู่ดีว่าคนเราซื้อ Console มา ไม่ใช่ซื้อเพราะ FPS มากเท่าไหร่

แต่ซื้อเพราะต้องการเล่นเกม Exclusive ที่โปรโมทกันเอาไว้

ก็ยังขอเข้าข้าง Naughty Dog อยู่ดี ได้แค่ 30นิ่งๆ แต่ภาพสวย ผมก็พอใจในเกมของคุณแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ภาพสวย EXCLUSIVE เฟรมเรตเท่าไหร่ผมก็เล่นครับ ขอแค่ความละเอียดภาพมัน1080Pก็พอ