ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

สารถึงพระเจ้า! ผู้ใช้ Steam งอน Steam Support เพิกเฉยต่อคำร้อง จึงส่งอีเมลไปหา Gabe ผลที่ได้คือ..!?

สารถึงพระเจ้า! ผู้ใช้ Steam งอน Steam Support เพิกเฉยต่อคำร้อง จึงส่งอีเมลไปหา Gabe ผลที่ได้คือ..!?

เรื่องมีอยู่ว่าผู้ใช้ Steam และ Reddit รายหนึ่งนามว่า that_earlyguy เกิดปัญหาไม่สามารถเข้าใช้งาน Steam ของเขาได้
    เขาเลยติดต่อขอความช่วยเหลือผ่านทาง Steam support ไปตามปกติ แต่ทีม support กลับไม่ตอบกลับเขาอย่างที่ควรจะเป็น
    จนเวลาผ่านไปกว่าสัปดาห์ ในที่สุดนายคนนี้ก็ทนรอไม่ไหวจึงตัดสินใจส่งอีเมลไปหา Gabe Newell นายใหญ่แห่งบริษัท Valve

สวัสดี Gabe,
    ผมได้ยินมาว่าคุณตอบอีเมลของแฟน ๆ ถึงแม้ว่าตารางงานของคุณจะยุ่งมากก็ตาม ผมคิดว่ามันเจ๋งมากแต่ผมไม่อยากเชื่อหรอก ดังนั้นผมจึงอยากจะทดสอบดู
    คุณคิดว่าคุณจะตอบกลับผมได้เร็วกว่า Steam support หรือเปล่า? ผมต่อให้พวกนั้นไปสัปดาห์หนึ่งแล้วนะ
    ขอบคุณครับ

ปล. ผมรักสินค้าทุกตัวของคุณ
    หลังจากนั้นไม่นานท่าน Gabe Newell ก็ตอบกลับนาย that_earlyguy ไปสั้น ๆ ว่า

รหัสอ้างอิงของนายคืออะไร? ขอบอกให้รู้ไว้นะ ทุกคนที่ Valve คือทีม support
    that_earlyguy กล่าวว่า ผมนี่ช็อกไปเลย ผมไม่อยากเชื่อว่าท่าน Gabe จะมาตอบอีเมลผมด้วยตัวเอง!
    หลังจากตั้งสติได้เขาก็ตอบอีเมล Gabe กลับไปว่า

ผมว่าคุณเข้าใจว่ามันเหลือเชื่อขนาดไหนที่คนตำแหน่งอย่างคุณเข้ามาตอบผมอย่างจริงจังแบบนี้ ผมอยากให้คุณรู้ว่าผมซาบซึ้งขนาดไหน
    รหัสอ้างอิงของผมคือ XXXXXXXX กรุณาบอกผมถ้าต้องการอะไรเพิ่มเติมนะ
    ขอบคุณครับ

หลังจากนั้นเพียง 2 ชั่วโมง ทีม Steam support ก็ได้จัดการรีเซ็ตรหัสผ่านและส่งข้อมูลการล็อกอินใหม่กลับมาให้ that_earlyguy
    ด้วยความที่เขายังคงรู้สึกประทับใจต่อท่าน Gabe อยู่ก็เลยไปโม้เรื่องที่เกิดขึ้นให้ภรรยาฟังโดยแม้ว่าภรรยาเขาจะบอกว่าเขานี่โคตรเนิร์ดเลย
    และยังไปทำให้ท่าน Gabe เสียเวลาอีก แต่ในที่สุดเขาก็ส่งอีเมลฉบับสุดท้ายไปหาท่าน Gabe

ผมพึ่งได้รับอีเมลพร้อมรหัสผ่านใหม่และคำบอกว่า account ของผมได้ถูกเปลี่ยนอีเมลไปเป็นอีเมลที่ถูกต้องแล้ว
    ผมไม่สามารถอธิบายได้ว่าผมปลาบปลื้มยินดีขนาดไหนที่ปัญหานี้ถูกแก้ไขและปลาบปลื้มยินดีขนาดไหนที่คุณใส่ใจต่อลูกค้าของคุณมาก

แม้ว่าผมจะอยากโพสต์เรื่องนี้ลงโซเชียล (Reddit, Facebook, Google+, etc) ผมก็ไม่อยากจะสื่อผิด ๆ
    ว่าทุกคนควรจะติดต่อไปหาคุณแทนที่จะติดต่อไปทางช่องทางที่ถูกต้อง ผมรู้ว่า Steam support ค่อนข้างตอบช้ากับบางคนในหลายปีมานี้
    ถ้าคุณอนุญาต ผมคิดว่าแฟน ๆ และลูกค้าของคุณ คงอยากรู้ว่าคุณให้ความสนใจต่อทุกคนที่ใช้สินค้าของคุณ, แต่ถ้าไม่ ผมเข้าใจทุกอย่างและจะไม่เผยแพร่เรื่องนี้สู่โลกภายนอก

ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณได้ทำมาตลอดหลายปีมานี้ ผมตั้งตารอที่จะได้ใช้ Steam
    อีกครั้ง และเล่นเกมของ Valve มากขึ้น (ผมพึ่งจะเล่น Portal 2 จบแหละ)
    แน่นอนว่า ท่าน Gabe ก็ได้ตอบอีเมลฉบับสุดท้ายนี้กลับไป

อย่างที่ผมบอก ทุกคนที่นี่คือ support ดังนั้นทุกคนสามารถติดต่อมาหาผมหรือใครก็ได้ที่นี่ถ้าหากเขามีปัญหา
    that_earlyguy บอกว่าพอได้รับอีเมลนี้ เขาไม่อยากจะเก็บเรื่องนี้ไว้คนเดียวอีกต่อไปแล้ว

ทุก ๆ บริษัทควรดูเป็นตัวอย่างไว้ นี่คือสิ่งที่ CEO ควรทำ และนี่คือสิ่งที่ทุกบริษัทควรเป็น

สุดท้าย that_earlyguy ก็ได้โพสต์เรื่องราวทั้งหมดไว้ที่ imgur ครับ

ที่มา: VG247

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    น้ำตาจะไหลเป็น ทองแท่ง
    GTX1080ti

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ผมนี้ Steam Sale เลยครับท่าน Gabe

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    คล้ายๆกับ Tim Cook

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    สุดยอดจริงๆ CEO ตัวอย่าง

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ได้ใจใครๆ ไปหลายคนเลยละแบบนี้
    แต่ที่สำคัญคือมันได้เงินผมไปด้วยอ่ะดิ โดยเฉพาะช่วง Steam Sale

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    ไม่ปลื้ม พระเจ้าแห่งวงการเกมส์งี่เง่าๆอะไรว่ะ ไม่เห็นแคร์แฟนเกมส์เลยปล่อยให้รอทั้งชาติ แคร์แต่จะถลุงเงินของผู้เล่น อ้างเหตุผลมุขปัญญาอ่อนนับเลขไม่เป็นทั้งชาติ ไม่มีปัญญาทำเกมส์ ไม่กล้าพูดความจริง และไม่ใช่พระเจ้าที่ผมต้องมาชาบู ชาบู

เบื่อมากๆ เอาแต่ยัดท่อน้ำถลุงเงินไปวันๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 7th February 2015 เมื่อ 19:04

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    support origin เขายังทำงานดีกว่าเลยนะ
    ต้องปรับปรุงแล้วมั้งงง support steam เนี่ย
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ใครก็ได้เอานาย Gabe Newell ไปบริหาร UPLAY ของ Ubisoft หน่อยครับ ส่งเรื่องไป 3 อาทิตย์และยังเงียบไปมีแม้กระทั่งถามรหัสตั๋ว

เกมส์ค่าย Ubisoft ก็ดีดีเยอะนะ แต่ทำไมระบบบริการลูกค้าห่วยมากครับ หรือเอาเวลาไปพัฒนาเกมส์หมดไม่มีเซอวิสหลังการขาย... งง... ทำงานเหมือนบริษัทในไทยเลย 555+

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ผมอธิบายคำูดที่อ่านจบออกมาไม่ได้เลย มันสุดยอดดดดดมากกกกกกกกกกกกกก
    การร้องไห้ไม่ใช่แสดงความอ่อนแอแต่เป็นการแสดงให้เห็นว่าคุณนั้นได้เข้มแข็งขึ้นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    งานนี้ต้องมีใครโดนเฉือดบ้างล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    Gabeส่งเมล์ช่วยลูกค้าเสร็จ เอาพนักงานSteam Supportที่ไม่ได้เรื่องออกชัวร์เลย แน่นอน 100% 555+

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ผมก็อย่ากจะขอขอบคุณ คุณ that_earlyguy ที่ยื่นเรื่องติดต่อโดยตรงกับ gabe ถึงปัญหาของทีม support ของ steam ที่ดำเนินการช้า เชื่อไหม สตีมผมถูกบล็อคเนื่องจากสาเหตุไรก็ไม่รู้ ผมติดต่อส่งเรื่องกับทีม support ของ steam นานเป็นสัปดาห์ก็ไม่มีใครตอบ จนผมลืมมันไปแล้วว่าเคยติดต่อกับทีม support จนผมมาเห็นกระทู้นี้ เเล้วลองเปิดอีเมลดู โอ้ พระเจ้า ทีมsupport เขาติดต่อกลับมาแล้วแล้วทำการปลดล็อคให้เรียบร้อยแล้วด้วย 5555+ ผมนี้ยืนขึ้นเลย สตีมผมกลับมาแล้ว

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    น้ำตาจะไหล

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้
    ไม่ปลื้ม พระเจ้าแห่งวงการเกมส์งี่เง่าๆอะไรว่ะ ไม่เห็นแคร์แฟนเกมส์เลยปล่อยให้รอทั้งชาติ แคร์แต่จะถลุงเงินของผู้เล่น อ้างเหตุผลมุขปัญญาอ่อนนับเลขไม่เป็นทั้งชาติ ไม่มีปัญญาทำเกมส์ ไม่กล้าพูดความจริง และไม่ใช่พระเจ้าที่ผมต้องมาชาบู ชาบู

เบื่อมากๆ เอาแต่ยัดท่อน้ำถลุงเงินไปวันๆ
    Gabe เกี่ยวอะไรครับ ? เขาเป็นคนทำเกมหรอ ก็เปล่า คุณควรแยกให้ออกระหว่าง เจ้าของบริษัท กับ ทีมทำเกมก่อนนะครับ ไม่งั้นก็โชว์ ........ แบบนี้แหละนะ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เรียกว่า พระเจ้า เลย เหรอ

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ส่วนผม ก็ยังไม่ได้อะไรกลับคืนมาเลย

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้

มีปัญหาอะไรรึเปล่า? รึว่ามีปม? ที่บ้านไม่รัก? โทดๆ พิมพ์เองนี่แหละ
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

กล่าวขอบคุณ
    530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [H]oT_SaUc[E]3 อ่านกระทู้
    มีปัญหาอะไรรึเปล่า? รึว่ามีปม? ที่บ้านไม่รัก? โทดๆ พิมพ์เองนี่แหละ
    ไว้ให้มันนับเลขเป็นก่อน ค่อยคุยกันอีกที

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    1
    ไว้ให้มันนับเลขเป็นก่อน ค่อยคุยกันอีกที
    อะไรของคุณเนี่ย?
    ถ้าเขานับเลขไม่เป็น เเล้วเขาทำให้steamดีอย่างนี้ได้ไงครับ
    -กรุณาอย่าอคติ-
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    สุดยอดมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hellohunter อ่านกระทู้
    ถ้าเขานับเลขไม่เป็น เเล้วเขาทำให้steamดีอย่างนี้ได้ไงครับ
    ปกติผมก็ไม่สนใจ steam ว่ามันจะวิเศษอะไรนักหนา และ ไม่ได้เกลียด steam แต่ที่ผมพูดก็คือ valve สมควรทำ HL3 ได้แล้วอย่าเอาไปสนใจกับ steam มากนัก มันก็แค่นั้น เห็นอย่างนี้เล่นจบมาทุกภาค :P

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hellohunter อ่านกระทู้
    เขาเป็นบุคคลที่ anti valve cooperation มากๆครับเป็นแฟนบอย blizzard แบบมดไม่ให้ไต่ ไรไม่ให้ตอม
    แม้กระทั้งโพสของผมแค่เกมค่าย Blizzard ไม่ได้พัฒนา Dota 2 เขาก็ออกมาดิ้นแบบสุดแรงเกิด
    แต่ผมก็ไม่เคยอ่านข่าว Blizzard ของเขาเลยหลังจากนั้น และผมเคยเห็นแว๊บๆ ว่าเขาเคยตั้งกระทู้เกี่ยวกับ
    Steam ว่า Steam อันตรายอะไรเถือกนั้นละ จำไม่ได้

Valve กับ Blizzard เป็นค่ายที่ผมชอบมาก อย่าหาว่าอคติกับ Valve มากผมไม่ได้เกลียด Valve เมื่อก่อนชอบเล่นมากโดยเฉพาะ HL ภาคแรกเล่นกับเพื่อน ใช้ปืนลำแสงดูดส้วมแรงสูงไล่ยิงกัน ปาเห็คกินคนไล่กัด ใช้ปืนแมลงวัน แต่หลังมันเปลี่ยนไปโดยเฉพาะ Valve เป็นอะไรก็ไม่รู้ไม่แคร์ใคร แทนที่จะเอาเวลาไปทำ HL3 หรือ HL ภาคอื่นๆที่เป็นเนื้อเรื่องเสริม บอกตามตรงก่อนจะมี dota 2 คุณคิดว่า แฟนคลับจริงๆต้องการอะไร HL3 !!! Valve ทำตัวเหมือนได้ของใหม่ลืมของเก่า Valve มันเอาความปราถนาของแฟนคลับไปทิ้งไว้ส่วนไหน และยังหาข้ออ้างเกี่ยวกับ HL3 เชื่อถือไม่ได้สักอย่าง Valve เอาจริงเอาจังหันกลับมาทำ HL3 ผมจะเลิกอคติทันที

ป.ล.เรื่องระบบ Steamos ไว้หาคอมใหม่ได้จะลองทดสอบดูหน่อย
    ใช่ๆๆ ผมเองก็ผิดหวังมากๆ ช่วงนั้นก็เคยคิดเกลียด Valve เหมือนกันละ แต่ผมคิดว่าเขาคงไม่อยากเห็นอะไรซ้ำๆจำเจเดินยิงเหมือนแต่ก่อนละมั้ง ...
    บางที Half-Life 3 อาจเป็นอะไรอย่างที่ทุกคนหวังไว้ไม่ถึง ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The Run : 8th February 2015 เมื่อ 11:13