ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467

Cool solo Outro The best of times - Dream Theater cover guitar โดยผมเองครับ

มีแป๊กบ้าง ขออภัยครับ มันยาก 5555555
    joker123
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    สำเนียงการเขย่าสายต้องปรับปรุงครับ โดยรวมใช้ได้ และมีท่อนนึงตอน sweep Dm อ่ะครับ เหมือนจะไม่ตรงกับจังหวะเพลงนะครับ และถ้าเป็นไปได้ลองเปิด backing track อะไรก็ได้ครับ(หาที่เป็น rock) นะครับจะได้ลอง improvise (solo ด้นสด)เพื่อเป็นการฝึกสำเนียงไปในตัว และ sweep ตอนท้ายๆก่อนที่จะเข้าท่อนที่เป็น melody ท้ายอ่ะครับ ก็ยังไม่ค่อยเคลียร์เท่าไหร่ วิธีฝึกก็คงเบสิคๆครับ
    เล่นเฉพาะท่อนนี้ ช้าๆ นานๆ ไปเรื่อยๆกับ metronome ลองลด gain ลงเวลาฝึก และฝึกกับเสียง clean ด้วยครับ (ผมว่าในclipนี้ gain มันดูเยอะมากเลยนะ อิอิ)
    สุดท้ายก็ฝึกต่อไปครับอย่าหยุด เอาให้ได้ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ feythep อ่านกระทู้
    สำเนียงการเขย่าสายต้องปรับปรุงครับ โดยรวมใช้ได้ และมีท่อนนึงตอน sweep Dm อ่ะครับ เหมือนจะไม่ตรงกับจังหวะเพลงนะครับ และถ้าเป็นไปได้ลองเปิด backing track อะไรก็ได้ครับ(หาที่เป็น rock) นะครับจะได้ลอง improvise (solo ด้นสด)เพื่อเป็นการฝึกสำเนียงไปในตัว และ sweep ตอนท้ายๆก่อนที่จะเข้าท่อนที่เป็น melody ท้ายอ่ะครับ ก็ยังไม่ค่อยเคลียร์เท่าไหร่ วิธีฝึกก็คงเบสิคๆครับ
    เล่นเฉพาะท่อนนี้ ช้าๆ นานๆ ไปเรื่อยๆกับ metronome ลองลด gain ลงเวลาฝึก และฝึกกับเสียง clean ด้วยครับ (ผมว่าในclipนี้ gain มันดูเยอะมากเลยนะ อิอิ)
    สุดท้ายก็ฝึกต่อไปครับอย่าหยุด เอาให้ได้ครับ
    ขอบคุณครับ ท่อนสวีป Dm นี่แป๊กจริงครับ 555

ส่วนเรื่อง Gain เพลงนี้ถ้าไม่แตกมาก เสียงมันไม่ค้างยาวน่ะครับ 555 (ผมว่า Dream Theater เขาค่อนข้างใช้ Hi gain เยอะครับ)

ป.ล.ขอถามหน่อยครับ การเขย่าสายผมมันเป็นยังไงหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย benz1230 : 9th February 2015 เมื่อ 17:26
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz1230 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ท่อนสวีป Dm นี่แป๊กจริงครับ 555

ส่วนเรื่อง Gain เพลงนี้ถ้าไม่แตกมาก เสียงมันไม่ค้างยาวน่ะครับ 555 (ผมว่า Dream Theater เขาค่อนข้างใช้ Hi gain เยอะครับ)

ป.ล.ขอถามหน่อยครับ การเขย่าสายผมมันเป็นยังไงหรอครับ

gain ของ john petrucci มือกีต้าวงนี้ เขาใช้เสียงแตกจากตู้ mesa boogie mark V ซะส่วนใหญ่ครับ gain รู้สึกจะเปิดไม่เกิน 6 หรือ 7 นะครับ(ภาษาบ้านก็บ่ายโมง ถึงบ่ายสอง)
    เขย่าสายที่บอกว่าแปลกๆคือ เวลาเขย่าอ่ะครับ ดูเหมือนว่ายังเล่นในสิ่งทีตนเองต้องการเล่นได้ไม่สุดอ่ะครับ(เหมือนสื่อออกมาได้ไม่เต็มที่ครับ) ถึงให้ลอง เปิด backing track และ improvise ดู หรือถ้าัยงไม่อยากเล่นกับ backing track ก็แกะเพลงที่ใช้สำเนียงมากกว่าความเร็วนะครับ ของ dream ก็ repentance และก็ through her eyes ครับ หรือ hollow year ก็ได้ครับ เพลงที่ให้มานี้ดูท่อน solo กีต้าอย่างเดียวนะครับ ใช้สำเนีงแบบเหนได้ชัด วงนี้หาเพลงช้าที่ใช้สำเนียงน้อยกว่าเทคนิคยากหน่อย 55555 (ที่เขย่าสายนี้ไม่รู้ว่าหลุดหรือยังไงนะครับแต่บางท่อนฟังดูแล้วมันแปลกๆนะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย feythep : 9th February 2015 เมื่อ 19:12