ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

Lightbulb ขอวิธีเพิ่มความสูงหน่อยครับ

ต้องทำอะไรบ้าง ห้ามทำอะไรบ้าง และมีเทคนิคอะไรดีๆ ขอหน่อยนะครับ

ตอนนี้อายุ 18 ปี สูง 162 ซม. ครับ เศร้าใจ T^T

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    พี่สูง 190 อัดแต่นมจืด ตั้งแต่อายุ 13 14 แต่น้องก็ยังทันนะ เพื่อนพี่กินนมจืดเเคลซีเมก แคลเซือมสูง อ่ะตอน มันยุ ม 4 น่าจะ 170 พอมันกินเรื่อยๆ จน ม 6 สูง 180 กว่าเลย ลองดูนะ 555+

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    ต้องมีเงินครับ คือวิธีที่ดีที่สุด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artistcho อ่านกระทู้
    ต้องมีเงินครับ คือวิธีที่ดีที่สุด
    เกี่ยวเหรอ?
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    นั้นสิครับ เอาเงินไปซื้อของดีๆ มากินหรือยังไงครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    เอาเงินไปต่อกระดูกขา
    KKG

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ดื่มนมสดตาม คห.บนเลยครับ(ของผมดื่มแบบแกลลอน 2 ลิตรครับ) แล้วก็เล่นกีฬาพวกบาสจะช่วยให้สูงขึ้นได้ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เมื่อก่อนของผมดื่มนมแทนน้ำเลยนะ

ตอน15 170 พอ17 180 ตอนนี้ก็ยังค้างที่180 TT

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    หาลังมาตอกขาครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ปัจจุบันผมก็กินนมนะครับ แต่ผมไม่ชอบเล่นบาสกับชอบนอนดึกอ่ะครับ นอนดึกมีส่วนเกี่ยวข้องไหมครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เอาจริงๆนะครับ พออายุ 18 แล้ว ความสูงหลังจากนี้เพิ่มน้อยมากครับ

ถ้าถามอะไรช่วยได้ก็นม แหละครับ และก็เล่นพวกที่ยืดกระดูก เช่น ดึงข้อ โหนบา น่ะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    พ่อเเม่สูงป่าวถ้าไม่สูงทั้งคู่คงเป็นที่กรรมพันธุ์(ให้ดูรูปตอนพ่อหนุ่มๆเเม่ตอนสาวๆนะ)

เเล้วไม่ยืดมากี่ปีเเล้วคับ ถ้าเป็นตั้งเเต่ม.1ก็พอยังมีหวังคับเพราะผมเห็นคนสั้นๆตอน ม.ต้นตอนนี้มันสูงกว่าผมอีก (ผมสูง175ซม.อายุ18)
    คือเเบบเพือนผมตอน ม.ต้นชอบเเกล้งมันเเต่ตอนนั้นมันสูงเเค่154ซม.เอง เเต่ตอนนี้185 คับผมนี่เงยหน้ามองเลย จะเเกล้งมันก็ไม่ได้มันสูงล่ำกว่ากลัวมันต่อย

พยายามกินของดีๆ (พอเหมาะไม่ใช่ใส่ลูกเดียว) ส่วนนมจืดก่อนนอนกินไว้จะดีมาก ถ้าไม่ชอบออกกำลังกาย ควรหัดไปวิ่งตอนเช้านะไม่งั้นอ้วน
    เเละมีการวิจัยมาว่าการนอนหลับมีส่วนช่วยผลิตฮอโมนด้วยน้า(ทำให้สูงนั่นเเหล่ะ)นอนดึกๆมากไม่ดีควรนอนให้เพียงพอด้วยเด้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arnontheasskill : 14th February 2015 เมื่อ 20:34

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iamwutdy อ่านกระทู้
    เอาจริงๆนะครับ พออายุ 18 แล้ว ความสูงหลังจากนี้เพิ่มน้อยมากครับ

ถ้าถามอะไรช่วยได้ก็นม แหละครับ และก็เล่นพวกที่ยืดกระดูก เช่น ดึงข้อ โหนบา น่ะครับ
    ผมโหนบาครับ เพิ่งเริ่มเล่นได้ประมาณ 4-5 เดือนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arnontheasskill อ่านกระทู้
    พ่อเเม่สูงป่าวถ้าไม่สูงทั้งคู่คงเป็นที่กรรมพันธุ์(ให้ดูรูปตอนพ่อหนุ่มๆเเม่ตอนสาวๆนะ)

เเล้วไม่ยืดมากี่ปีเเล้วคับ ถ้าเป็นตั้งเเต่ม.1ก็พอยังมีหวังคับเพราะผมเห็นคนสั้นๆตอน ม.ต้นตอนนี้มันสูงกว่าผมอีก (ผมสูง175ซม.อายุ18)
    คือเเบบเพือนผมตอน ม.ต้นชอบเเกล้งมันเเต่ตอนนั้นมันสูงเเค่154ซม.เอง เเต่ตอนนี้185 คับผมนี่เงยหน้ามองเลย จะเเกล้งมันก็ไม่ได้มันสูงล่ำกว่ากลัวมันต่อย

พยายามกินของดีๆ (พอเหมาะไม่ใช่ใส่ลูกเดียว) ส่วนนมจืดก่อนนอนกินไว้จะดีมาก ถ้าไม่ชอบออกกำลังกาย ควรหัดไปวิ่งตอนเช้านะไม่งั้นอ้วน
    เเละมีการวิจัยมาว่าการนอนหลับมีส่วนช่วยผลิตฮอโมนด้วยน้า(ทำให้สูงนั่นเเหล่ะ)นอนดึกๆมากไม่ดีควรนอนให้เพียงพอด้วยเด้อ
    -พ่อผมสูงครับ แต่แม่ไม่สูง

-ไม่สูงมาตั้งแต่ม. 1 แล้วครับ T^T (แต่ก็น่าจะสูงขึ้นมาเล็กน้อย)

-ผมชอบออกกำลังกายครับ เน้นพวกกล้ามเนื้อ แขน ไหล่ หลัง หน้าอก ขา หน้าท้อง ครับ ตอนนี้หนัก 65 กก.

-เรื่องนอนดึกจะพยายามครับ ยิ่งใกล้จะปิดเทอมแล้วด้วย หุหุ ไม่รู้จะได้รึเปล่า

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ผมโหนบาครับ เพิ่งเริ่มเล่นได้ประมาณ 4-5 เดือนครับ

-พ่อผมสูงครับ แต่แม่ไม่สูง

-ไม่สูงมาตั้งแต่ม. 1 แล้วครับ T^T (แต่ก็น่าจะสูงขึ้นมาเล็กน้อย)

-ผมชอบออกกำลังกายครับ เน้นพวกกล้ามเนื้อ แขน ไหล่ หลัง หน้าอก ขา หน้าท้อง ครับ ตอนนี้หนัก 65 กก.

-เรื่องนอนดึกจะพยายามครับ ยิ่งใกล้จะปิดเทอมแล้วด้วย หุหุ ไม่รู้จะได้รึเปล่า
    เหมือนผมเลยครับผม จะ 20 ละครับ สูง 165 เอง
    หยุดสูงมาตั้งแต่ ม.2 แต่ก่อนสูงกว่าเพื่อนเดี่ยวนี้เตี้ยสุดอยากสูงๆ บ้าง T^T
    ส่วนเรื่องออกกำลังกาย ออกเหมอนผมเป๊ะเลยครับ แต่ก่อนเล่นบาสเน้น Speed ตอนนี้เลิกเล่นไปนานแล้ว แผ่นหลังเลยใหญ่ + ขา อยากสูงกว่านี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kingmes : 16th February 2015 เมื่อ 18:11
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ดื่มนมจืดหรือนมอะไรก็ได้ ก่อนว่ายน้ำและหลังว่าย ก่อนนอน1 ขวด ทุกๆวัน

ตอนม.1ผมสูง150 ไปมาๆเทอมสอง160เปิดมาเพื่อนงงว่าใครกันทุกคน

ตอนนี้สูง180
    Puirez//

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    Blog Entries
    1
    ทานอาหารไห้ครบหมู่ ดื่มนมเยอะๆ พังผ่อนเพี่ยงพอ ออกกำลังกาย แล้วก็ลองทำตามนี้ดูนะครับ http://www.manager.co.th/Campus/View...=9570000083966

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    เล่นกีฬาบาสเก็ตบอลสิครับช่วยได้แน่นอน ได้ทุกส่วนเลย

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ผมไม่ค่อยชอบเล่นบาสอ่ะครับ แต่ถ้าเล่นคนเดียวก็ได้นะ แต่ไม่มีแป้น