ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383

รู้สึกท้อแท้ทั้งๆที่รู้ตัวว่ายากมาก แต่ก็ยังสู้

ผมจีบ ญ คนนึง(โสด) ก็ได้ เกือบๆ2ปี แล้ว ต้องออกตัวก่อนว่า เค้าโดนใจผมอะ แบบว่า แม่ของลูก อะไรประมาณนั้น

แต่เชื่อไหมครับว่าเกือบ 2ปี ความสัมพันธ์ แทบไม่พัฒนา ส่วนมากคุยกันทางเฟส โทรคุยกันประมาณ 3สัปดาห์/ครั้ง คุยกันได้ครั้งละไม่เกิน 5นาที เค้าก็ชอบบอกว่า พอดีมีธุระ มีงาน นอน ฯลฯ ตลอดเกือบ 2 ปี เป็นแบบนี้ มาตลอด ทั้งๆที่รู้อยู่แล้วว่า เค้าไม่สนใจผมหรอก แต่ผมก็ยังหน้าด้านหน้ามึน ทำแบบเดิมๆทุกๆครั้งไป เพื่อนผม ทุกคนมันก็บอกผมว่า "***พอเหอะ" ผมก็เข้าใจ แต่ผม****ก็ยังไม่ตัดใจวะ ยังสู้อยู่จนถึงทุกวันนี้

อาจจะเป็นไปได้ว่า เค้าเจ็บเพราะชาย มาเยอะ เพราะเค้าก็บอกเคยผม เขาอาจจะชินชากับความรัก(มั้ง) แต่เชื่อไหมครับว่า ผมก็ยังคงพยายามคุย พยายามตื้อทุกทางอยู่เหมือนเดิม ทำจน กลายเป็นกิจวัตรประจำวันในชีวิต ผมไปเลยอะ ว่า ทุกวันต้องทำแบบนี้ จนบางครั้งมานั่งคิดนะว่า เห้ย ญ มีคนเดวในโลกหรอวะ ทำไมเราต้องมาเป็นแบบนี้ ญ สวยๆมีเป็นล้าน ดีๆอีกเยอะ เหนื่อยใจมากเลยครับบอกตรงๆ มันเหมือนทำอะไรไปก็กลาย เป็น 0 ทั้งหมดทั้งสิ้น

แต่ผมก็ยังสู้ต่อไป

แค่อยากจะบ่นเฉยๆครับ เหงาๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    สู้ต่อไปครับ ถ้าโชคดีหน่อย สักวันนึงเธออาจจะใจอ่อนก็ได้ แต่มันจะมีจุดๆนึงที่บอกเราว่า "ช่างแม่Jเถอะ" จากนั้นจะลุยต่อหรือจะหยุดก็ต้องพิจารณาจาก ครส ของฝ่ายหญิงละครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ทำต่อไปครับ

แล้ววันนึ่ง เราจะรู้เองว่าควรจะพอแล้ว

มันไม่มีใคร รอ ใครไปได้ตลอดชีวิตหลอกครับ

ตอนนี้คุณอาจจะคิดว่าได้สิจะรอ

อีก 3 ปีคุณอาจจะบอกว่า กุทำไรอยู่ นิ

แต่ถ้าได้ เค้ามองกลับมากะถือว่าดีครับ

"เริ่มต้นด้วยร้าย ลงท้ายด้วยรัก"

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อะไรที่ได้มายากๆ เราจะเห็นคุณค่าครับ

ความอดทนคนเรามีไม่เท่ากัน บางคนอาจจะถอดใจตั้งแต่ 3 เดือนแรกด้วย ถ้าเค้าไม่เล่นด้วย

ผมว่าที่คุณทำมันนานเกินไปครับ สำหรับระดับความสัมพันธ์คงที่เท่าเดิม

มันอาจจะต้องเด็ดขาดแล้วครับ ถามตรงๆ แย็บๆไปก็ได้ว่า ตกลงรู้สึกยังไง มีใครรึยัง เพื่อหาความเป็นไปได้ในการไปต่อ

ถ้าเค้าเจ็บเพราะคนเก่า เราก็แค่อย่าทำให้เค้าเห็นว่าเราเป็นเหมือนผู้ชายคนก่อนๆ

แต่ถ้าเค้าตัดจบ ไม่อยากได้เรา ก็จบครับอย่าเสียเวลา ไปหาคนใหม่ดีกว่า เหมือนเพื่อนคุณบอกนั่นแหละ ผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวบนโลก

ยิ่งยุคนี้สมัยนี้ ผู้ชายมันกินกันเองจะหมดแล้ว โอกาสก็เป็นของคุณครับ

แต่ คหสต นะ คือผมว่าคุยน้อยไปนะ 3 สัปดาห์ โทรทีนึง แถมไม่ถึง 5 นาที ตัดจบ

ผมว่ามันก็พอจะบอกอะไรได้แล้วนะ ว่าเค้าตัดบท ไม่อยากได้ ไม่อยากคุย

อย่างน้อย 2 ปีเนี่ย ถ้ามีใจบ้าง หรือเปิดใจบ้าง มันต้องมีอะไรที่ดีกว่านี้สิ

เป็นผม ถ้าคุยน้อยขนาดนี้ ผมตัดใจไปหาใหม่ตั้งนานแล้วครับ ผมมันพวกความอดทนน้อย

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    ผมทั้งชีวิตไม่เคยมีเเฟนเลย
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    สู้ต่อไปทาเคชิ
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย