ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

ซื้อ Evole ตอนนี้คุ้มปะครับ

อยากได้คำแนะนำ จากคนที่เล่นแล้ว หรือยังไงก็ได้ครับ ขอบคุณครับ ....

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    กลัวเกมมันเเป็กอ่ะดิครับ พวกเเนว4คนผจญภัย เเบบleft4dead เจอซอมบี้ kiling floor อีก ยากที่ฝ่ายคนจะสามัคคีที่จะชนะโหมดฮาดได้
    เห็นว่าเกมนี้ฝั่งคน4คนใข่ไหม ผมว่า6คนกำลังดี เเละราคาขายก็เเพงเกิ้น รอลดซักหน่อยเถอะครับ
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    กลัวเกมมันเเป็กอ่ะดิครับ พวกเเนว4คนผจญภัย เเบบleft4dead เจอซอมบี้ kiling floor อีก ยากที่ฝ่ายคนจะสามัคคีที่จะชนะโหมดฮาดได้
    เห็นว่าเกมนี้ฝั่งคน4คนใข่ไหม ผมว่า6คนกำลังดี เเละราคาขายก็เเพงเกิ้น รอลดซักหน่อยเถอะครับ

อ่อๆครับ แล้วถ้าสมมุติซื้อมา ปิงมันจะเยอะปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ถ้าชอบเล่นแบบประสานงาน ไล่ยิงสัตว์ประหลาด เล่นกับเพื่อนมันส์ๆ แล้วชอบเกมส์พวก left4dead อะไรแบบนั้น หรือชอบเกมส์นี้จริงๆ จัดเถอะครับ
    ส่วนตัวลองเบต้ามา ไม่สนุกเท่าไหร่ครับ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ถ้าจะเอาคุ้มแนะนำว่าอย่าพึ่งซื้อ ถ้าจะคุ้มต้องต่ำกว่า 700 แต่ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเงินจะซื้อก็ได้
    เพราะกว่าจะลดเท่านั้นคนคงหายไปพอสมควร(มั้ง ตอนนี้คนเยอะหาห้องทีใช้เวลาไม่ถึง 5 วิ)
    เรื่องปิงผมเล่นเน็ตหอกากๆ 3BB 3MB ก็ลื่นๆ(ตอนต่อเน็ตติด)

เรื่องความสนุกลองดูจาก gameplay ก่อนแล้วถามตัวเองว่าชอบมั้ย รูปแบบยังงี้เล่นซ้ำๆได้กี่รอบ

ความสมดุล คนเสียเปรียบนิดนึงตรงที่ต้องมีทีมเวิร์ค แต่ถ้าทั้งสองฝ่ายมีความสามารถทั้งคู่ก็ต้องวัดกันที่ดวง
    ถ้าเลือกตัวที่ได้เปรียบต่อชนิดของสัตว์ประหลาดที่เจอโอกาสชนะก็สูง ถ้าเลือกตัวที่เสียเปรียบโอกาสแพ้ก็สูง

ปล. ย้ำอีกครั้งถ้าจะเอาคุ้มต้องต่ำกว่า 700 เพราะตอนนี้คอนเทนต์มันยังน้อย

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ของ EAนี ปิงพอกับเเบทเทิ้ลฟิลล่ะมั้งครับ
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ลองเล่น เบต้าแล้วรู้สึกมันไม่ใช่แนว(แต่ก็ชอบ L4D นะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย max10307 : 11th February 2015 เมื่อ 23:03
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ จากช่วงbeta น่ะ (เล่นกับเพื่อน2คน)
    *เพื่อนผมลองตัวเต็มกันไปบ้างแล้ว(แต่ของผมบายรอ BF HL)
    ความสนุกแบบ 4 ปะทะ 1 ให้อารณ์ร่วมเหมือนเล่นเกม L4D ฝ่ายคนเน้นทีมเวิคมีเพื่อนครบนี้สนุกมาก
    ฝ่ายมอนช่วงแรกต้องฟาร์มหนีไปก่อน แต่พอได้สกิล เวลมาระดับหนึ่งก็เปลี่ยนเป็นโหมดนักล่าทันที
    ผมเล่นๆไปสิบกว่าแมทก็เริ่มรุ้สึกถึงความเบื่ออาจเป็นเพราะผมเล่นแค่เบต้า หรือเพราะมีเพื่อนไม่ครบเลยขาดความอบากเล่นต่อ
    ต้องเข้าใจก่อนว่าเกมแนวๆนี้ที่เน้นระบบมัลติ จะค่อนข้างอยู่ในตลาดได้ไม่นาน(หากไม่มีอะไรมาอัพเดตเลย)แอบคิดลึกๆว่าชะตาเดียวกับ ไททัน

สรุปเลย ข้อความข้างบนช่างมัน
    เอาเป็นว่าถ้าคุณไม่ได้ลำบากเรื่องเงิน 1500 และมีเพื่อนพร้อมที่จะลุยไปด้วยกันก็คุ้มที่จะซื้อมาเล่นและน่ะ ประสบการณ์ใหม่อย่าง 4 VS 1 ก็น่าสนใจไม่น้อย
    แต่ถ้าไม่ใช่ คุณไม่ได้มีมิตรสหายมาร่วมหรือเงิน 1500 นั้นมันดูแพงไป!!!(สำหรับผม)มันก็ไม่ค่อยจะคุ้มเท่าไหร่เพราะยังมีเกมดีๆอีกเพียบที่ไกล์จะออกมา
    ด้วยราคาค่าตัว 1500 + DLCแจ่ม(หลอกแดรก)ในอีกอนาคตราคาน่าจะพอๆหรือมากกว่าตัวเกมตามสมัยเกมเน้นมัลติละน่ะ อัพเดตฟรีก็อีกเรื่อง
    และเน้นเล่นคนเดียวมากกว่าเก็บไว้ซื้อเกมอื่นก็ได้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lamous : 11th February 2015 เมื่อ 23:17

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ถ้าถามผม (ได้เล่นช่วงเบต้ามา) ยังไม่ดึงดูดพอที่จะเสีย 1500 มาเล่น ก็ตามที่ท่านบนๆ บอก ถ้าเงินเหลือ เพื่อนที่จะเล่นด้วยพร้อมก็กดเลยครับ ตัวเกมไม่ได้แย่ สนุกด้วยซ้ำ ถ้าเล่นกับเพื่อน แต่ถ้า 1500 เสียไปแล้วกินแกลบทั้งเดือนเพื่อนน้อย ไม่มีทีม พับเงินเก็บไว้ก่อนดีกว่าครับ ผมรอเหมือนช่วงไททันที่ผ่านมาซื้อมาตอนลดเหลือ 160

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    1500 แพงไปเทียบกับคอนเทนต์ที่ได้แล้วไม่คุ้มครับ แถมเกมCoopแบบนี้ไม่มีเพื่อนเล่นด้วยกันก็ไม่สนุกหรอกครับ แปปเดียวมีเบื่อแน่ๆ

ดูรีวิวในsteamนี่แดงเถือกเลยครับบบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    ของ EAนี ปิงพอกับเเบทเทิ้ลฟิลล่ะมั้งครับ
    ห๊ะ -*-