ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

มีวิธีหาเงินมาซื้อเกม แบบไหนกันบ้างครับ มาแชร์กัน

บางคนอ่านจะรอเงินเดือน ทำธุรกิจส่วนตัว รับงานพิเศษ หรือขอพ่อแม่ มาแบ่งวิธีหาเงินกันหน่อยครับ ใครวิธีเด็ดๆบ้าง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมซื้อสิ้นเดือนครับ แล้วแต่ว่าเงินเหลือกี่บาท อีกอย่างก็รับงานพิเศษคือ ลงโปรแกรมครับ ครั้งละ 300 บาท ผมขายคอมพิวเตอร์อยู่แล้วครับ นาน ๆ ลงสักเครื่อง ก็เก็บไว้ และก็รอเกมลดราคา

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้าเป็นสมัยก่อนยังรับลงเกมได้นะ แต่เด๋วนี้หมดยุคละ ทำไรก็ง่ายไปหมด

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    เก็บไปเรื่อยๆครับ คงไม่ได้ซื้อทุกเกมอยู่แล้ว เลือกซื้อเฉพาะ ที่สนใจ ระหว่างเรียนก็หางาน/รับงานที่เขาจ้างมา
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    0
    เหมือนจะทำง่ายนะครับ แต่เวลาถึงช่วงลดราคาทีไร คำว่าไม่ได้ซื้อทุกเกมนี่ มันถูกลืมทุกที 555

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ปกติแฟนเราชอบซื้อให้เล่นค่ะ ถ้าเราอยากเล่นเกมไหนแต่แฟนไม่ซื้อให้ก็หาลำไพ่พิเศษเอา

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    จ่ายก่อนผ่อนทีหลังครับ

-*- อยากได้ dying light แต่ไม่ไหว

แพง และกลัวซื้อมา มันไม่ใช่แนวอีก - -

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kira002 อ่านกระทู้
    จ่ายก่อนผ่อนทีหลังครับ

-*- อยากได้ dying light แต่ไม่ไหว

แพง และกลัวซื้อมา มันไม่ใช่แนวอีก - -
    เกมนี้ผมยังเล่นของเถื่อนกับเพื่อนเลยครับ ตอนแรกก็หลงเข้าใจผิดไปซะนานว่าจะต้องเล่นเกมแท้ทุกเกม (แต่ความเป็นจริงใครมันจะไปเล่นเกมแท้ได้ทุกเกม)

ซื้อแค่บางเกมก็พอ แต่บางเกมเวลาลดราคามาแล้ว โอ้โห อันไหนก็อยากได้

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oBenjungo อ่านกระทู้
    เกมนี้ผมยังเล่นของเถื่อนกับเพื่อนเลยครับ ตอนแรกก็หลงเข้าใจผิดไปซะนานว่าจะต้องเล่นเกมแท้ทุกเกม (แต่ความเป็นจริงใครมันจะไปเล่นเกมแท้ได้ทุกเกม)

ซื้อแค่บางเกมก็พอ แต่บางเกมเวลาลดราคามาแล้ว โอ้โห อันไหนก็อยากได้
    เอ่อ คือผมตั้ง ปณิธาน ไว้อะครับว่า ทำงานกะจะใช้ของถูก ลิขสิทธิ์ ทั้งหมดอะครับ

ผมกะเลย เอาวะ จะพยายามใช้ของถูกลิขสิทธ์ ทุกอย่าง

กลัวว่าถ้า กลับไปโหลดเหมือนเดิม จะกลายเป็น ว่าเป็นเหมือนเดิมอีก

เลยเลิกโหลดเลย ตัดปัญหาอะครับ

ส่วนมากผมจะซื้อเกมเดือนละ 1 เกม แต่เดือนนี้ จัดไปแล้วเลย เออ

อดใจไว้ละกัน

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผมทำงานผ่านเน็ตครับ

(( ไม่ใช่งานลูกอีช่างแท็กในเฟสนะครับ แต่งานผมต้องใช้ internet -0- ))

แถมเวลาซื้อ ต้องไม่ให้แฟนรู้เด็ดขาด ต้องราคาไม่เกิน 500 ถึงจะเนียน เพราะจะไม่สังเกตว่าเงินหายจากบัญชี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kira002 อ่านกระทู้
    เอ่อ คือผมตั้ง ปณิธาน ไว้อะครับว่า ทำงานกะจะใช้ของถูก ลิขสิทธิ์ ทั้งหมดอะครับ

ผมกะเลย เอาวะ จะพยายามใช้ของถูกลิขสิทธ์ ทุกอย่าง

กลัวว่าถ้า กลับไปโหลดเหมือนเดิม จะกลายเป็น ว่าเป็นเหมือนเดิมอีก

เลยเลิกโหลดเลย ตัดปัญหาอะครับ

ส่วนมากผมจะซื้อเกมเดือนละ 1 เกม แต่เดือนนี้ จัดไปแล้วเลย เออ

อดใจไว้ละกัน
    อุดมการเดียวกันเลยครับ ตัดปัญหาโดนการไม่โหลดมันไปเลย รอเกมส์ลดแล้วค่อยซื้อ ตอนนี้ก็ไล่เก็บซื้อเกมส์เก่าๆที่เคยซื้อแผ่นเถื่อนสมัยไม่มีเน็ตอยู่

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    -.-ผม ตั้งไว้ว่า เดือนนึงซื้อแค่2 เกมพอ ค้าขายครับ ขายของตลาดนัด เดือนนี้ พรี GTA5 กับ ACR ไปแล้ว พอสำหรับเดือนนี้
    Booker, Catch!!

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    ผมว่านะ คนที่ซื้อเกมผ่าน steam อะคงมีเงินเก็บมากกว่าคนที่ซื้อเกมจาก console เยอะครับ 55 แผ่นก็แสนจะแพงแต่ก็ยอมจ่ายเพราะอยากเล่น

(ถ้าไม่นับตอนที่ steam ลดราคานะครับ)
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    จิ๊กเงินเมียมาซื้อคับ..แต่ถ้าจับได้อาจถึงตายนะท่าน..

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมทำงานแล้วแต่ก็รายจ่ายมันหลายอย่างเลยได้แค่เกมที่ชอบส่วนใหญ่เป็นเกมภาคต่อเกมซีรีย์ใหม่เลยไม่กล้าซื้อกลัวไม่ชอบ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ไม่ได้ซื้อครับ ไม่ได้โหลดเพิ่มครับ มีแต่ของเก่าๆ เล่นเกมออนไลน์แทน อาจเป็นเพราะช่วงหลังติดเรียนด้วยครับเลยเลิกโหลดมาได้สักพักแล้วครับ(ละอายใจก็ส่วนหนึ่ง)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ผม เปิดCSGO ทิ้งไว้ห้องIdleเวลานอน เอากล่องมาขายครับเเล้วก็หาซื้อเกมเก่าๆที่ลดราคาได้เล่นช้ากว่าคนอื่นหลายเดือน แต่ก็ได้เล่นเหมือนกันถึงเกมจะเก่า แต่ก็ดีใจนะที่หาเงินมาซื้อเอง ถึงตอนนี้จะมีเเค่2-3เกมเอง

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ผมทำงานผ่านเน็ตครับ

(( ไม่ใช่งานลูกอีช่างแท็กในเฟสนะครับ แต่งานผมต้องใช้ internet -0- ))

แถมเวลาซื้อ ต้องไม่ให้แฟนรู้เด็ดขาด ต้องราคาไม่เกิน 500 ถึงจะเนียน เพราะจะไม่สังเกตว่าเงินหายจากบัญชี
    วิธีการเดียวกันเลยนะฮ้าฟฟฟฟฟ ของผมต้องเนียนโด้เอาเดือนละพันเ เดี๋ยวเมียไหวตัวทัน อิอิ

ฝากคตินิดนึงครับ เมื่อก่อนผมก็สูบเกมจากที่นี่ประจำ แต่หันไปสูบจาก Steam แทนละ "คนที่บอกว่าไม่มีเกมเล่นเลย คือคนที่ไม่เคยเสียเงินซื้อของแท้"

กล่าวขอบคุณ
    0
    นอกจากมีเงินซื้อเกมแล้ว ยังต้องแบ่งไปให้ PC ที่รักด้วยนะครับ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เมื่อก่อนผมนี่โหลดทุกเกม แล้วก็ซื้อเกมแท้น้อยมาก พอเริ่มทำงานก็เลิกโหลดเลย แล้วก็ซื้อเกมที่อยากเล่นจริง ๆ หรือ รอ Steam ลด

แต่จะมาหนักก็ของ PS3 เกมแพงจริง ๆ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ผมทำงาน ปกติครับ และเก็บเงินไว้สำหรับซื้อเกมส์เติมเกมส์ ผมเงินเดือน 9พันครับ จะเก็บไว้เดือนละ 3พัน แล้วโอนเข้าบัญชีกลาง

บัญชีกลางผมกับแฟนเป็นบัญชีเดียวกันแฟนผมก็ทำเหมือนกันครับ แต่แฟนได้เงินเป็นEvent อย่างงานนึงรับ 8พัน ก็เก็บไว้ 4พันครับ

ตอนนี้ผมตั้งกฎใหม่แล้ว จะซื้อเกมส์แต่ละทีต้องตกลงกันก่อนว่า จะเล่นกันแค่สองคนหรือจะเล่นกับเพื่อนๆ ครับ เพราะจะเป็นแบบคดีก่อน

แฟนผม ไปสั่งซื้อ evolve ชุด 2500 สองชุดเข้าไปนี้ลำบากเพือนผมกันใหญ่เลย เพราะไม่ได้ตลกกันก่อนว่าจะซื้อเล่น เลยลำบากเพือนผม

ที่ต้องกดซื้อตามๆ กัน และก็มีปัญหารุ่นน้องคนนึง ยังเก็บเงินไม่ได้ แฟนผมก็ซื้อให้ครับ และตอนนี้รุ่นน้องคนนั้นก็ซื้อ Dying Light ชดเชยให้เรียบร้อยแล้ว

ผมนี้ยังไม่ได้เล่นเลย รอสิ้นเดือนถึงจะซื้อ แต่ก่อนตอนผมยังไม่ทำงาน ยอมรับเลยว่าเถื่อนทุกอย่างตั้งแต่ NDS PS3 Wii PC

แต่พอทำงานแล้วลองซื้อเกมส์แท้สักเกมส์ ผมรู้สึกว่ามันง่ายกว่ามานั่งโหลด บิท เยอะเลยครับ เกมส์แท้ใน PC เกมส์แรกที่ผมซื้อคือ RE6

ทั้งๆทีผมเล่นใน PS3 มาแล้ว เพราะอยากลองเล่น มัลติ กับเพือน แล้วสรุปว่ามัน สนุกจนติดงอมแง่ม เลย เสพเกมส์ แท้มาจนถึงทุกวันนี้

เกมส์ แท้ใน PC ส่วนใหญ่ผมจะซื้อเกมส์ที่เล่น มัลติได้ครับ ส่วนเกมส์เนื้อเรื่องอย่าง AC หรือเกมส์กินสเปคเยอะๆ ก็จะซื้อเล่นใน PS4 แทน

ถ้าไม่มีลง PS4 ก็รอลดราคาแล้วค่อย ขอแฟนซื้อครับ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เก็บ หอม รอม ริบ มุบ มิบ เงิน เหรียญ เปลืยน นิสัย การ จ่าย เก็บ ตัง ได้ ไป ซื้อ เกม เอย......

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    ผมได้เงินเป็นรายเดือนครับ 8พัน กินเอง อยู่เอง น้ำมันเติมเอง (ยังไม่รวมค่างานกลุ่มหรือเอกสารที่ต้องเสียเงินที่ครูเอามาให้ที่โรงเรียนนะ)

หักออกอาทิตย์ล่ะ 500 ครับ ไว้ซื้อของที่ชอบ เกม เสื้อผ้า กว่าจะได้ก็นานอยู่เหมือนกันนะ

เดี๋ยวจบม.6 ก็ว่าจะลองหาประสบการณ์ทำงานดู แต่ก็ไม่รู้ว่าจะทำอะไร ถ้าคิดไม่ออกคงต้องไปเฝ้าร้านยากิจการที่บ้าน

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    เงินเดือนดิครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ผม CastGame ครับ ^_^ สังกัด TGN ครับ ได้จาก Youtube กับ TGN 2 ทางครับ ^_^ ตังเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ ตอนนี้ก็ ครั้งละ 10$ ครับ ^_^
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"