ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: โหวตกันเล่นๆ Raiden Zeus Thor สู้กันใครชนะ

ผู้โหวต
22. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • Raiden

1 4.55%
  • Thor

3 13.64%
  • Zeus

17 77.27%
  • ไม่รู้เหมือนกันเก่งเท่ากัน

1 4.55%
สำรวจความนิยมหลายตัวเลือก
    Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808

ถามเล่นๆกัน เทพสายฟ้าทั้งสามนี้สู้กันใครชนะ

Raiden

Thor

Zeus

ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    Raiden ดูเหมือนจะโดนชำแหละบ่อยนะ . . . . . ก็ไปอยู่ในเกมไหนล่ะ
    Thor ถ้าเป็น Thor จากค่าย Marvel โหดอยู่มั้ง แต่ดูเหมือนจะโดนบังรัศมีไงรู้
    Zeus . . . . . ถามลูกชายเฮียแกหน่อยก็ดีนะ พี่ Kratos น่ะ

สรุปผมไม่รู้ว่า Thor กับ Zeus จะเอาตำนานหรือนิยายหรืออะไรซักอย่างมาเป็นตัวอ้างอิง ช่วยบอกได้ไหมว่า Thor จากเรื่องไหน Zeus จากต้นตำหรับหรือตำนานไหน

น่าจะทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้นกว่านี้อีกหน่อยนะ ผมคิดว่างั้น
    แต่ถ้าถามตอนนี้ผมโหวตให้ Zeus เพราะจำนวนเมีย เอ้ย!!! รัศมีดูมีราคาสุดแล้ว(มั้งนะ)
    OPPAI~~MISSILE!!!

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    อ้าว.. ลูกชายพันธุ์ดี หายไปไหน

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ภาพที 1 เห็นแล้วนึกถึง ตัวเอกเกมส์ Battle realm

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    Raiden ดูเหมือนจะโดนชำแหละบ่อยนะ . . . . . ก็ไปอยู่ในเกมไหนล่ะ
    Thor ถ้าเป็น Thor จากค่าย Marvel โหดอยู่มั้ง แต่ดูเหมือนจะโดนบังรัศมีไงรู้
    Zeus . . . . . ถามลูกชายเฮียแกหน่อยก็ดีนะ พี่ Kratos น่ะ

สรุปผมไม่รู้ว่า Thor กับ Zeus จะเอาตำนานหรือนิยายหรืออะไรซักอย่างมาเป็นตัวอ้างอิง ช่วยบอกได้ไหมว่า Thor จากเรื่องไหน Zeus จากต้นตำหรับหรือตำนานไหน

น่าจะทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้นกว่านี้อีกหน่อยนะ ผมคิดว่างั้น
    แต่ถ้าถามตอนนี้ผมโหวตให้ Zeus เพราะจำนวนเมีย เอ้ย!!! รัศมีดูมีราคาสุดแล้ว(มั้งนะ)
    Thor เป็นเทพเจ้าจากตำนานของพวกไวกิ้ง Norse มีเทพเจ้าสูงสุดคือ Odin ตำนานนี้เป็นแรงบันดาลใจให้กับหนังและเกมหลายเกม
    อย่างเกมดังที่รู้จักกันก็คือ Ragnarok ที่เอาตำนานของเทพเจ้า Norse เป็นธีมหลักในการเดินเรื่อง และคงน่าจะรู้จักนางฟ้าValkyrie
    (นางฟ้าValkyrieมีหน้าที่นำดวงวิญญาณนักรบที่ตายแล้วไปยัง Valhalla รอเวลาไปห้ำหั่นในสงครามสิ้นโลก Ragnarok) ทั้งยัง
    รวมถึงการ์ตูน Marvel แม้กระทั่ง Skyrim เองก็มีตอนที่เราต้องเข้าสู่ Valhalla ในเส้นเนื้อเรื่องหลักเพื่อปราบมังกร Alduin ด้วย
    ส่วน Zeus ก็เป็นเทพเจ้าสูงสุดในตำนานของกรีก(ซึ่งเป็นองค์เดียวกับเทพ Jupiter ของโรมัน) เทพองค์นี้ก็น่าจะรู้จักกันดีเพราะ
    เอามาเล่นทั้งในหนัง การ์ตูนฝรั่ง การ์ตูนญี่ปุ่นเยอะแยะ ถูกกล่าวถึงมากกว่าตำนานของNorse ซะอีก สุดท้ายก็แล้วแต่คุณนั่นแหละ
    ที่จะเลือก แต่ที่สำคัญ Kratos จริง ๆ เป็นลูกของเทพ Pallas และเทพี Styx นะ และเป็นผู้ติดตาม(จริง ๆ ควรเรียกทาสรับใช้)
    ของZeus แต่ในเกมนี่เปลี่ยนบทบาทเป็นเก่งเว่อร์ ๆ และกลายเป็นลูกZeus ซะงั้น

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Raidenครับ

อ่าวคนละraidenหรอ โทษๆ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    Thor เป็นเทพเจ้าจากตำนานของพวกไวกิ้ง Norse มีเทพเจ้าสูงสุดคือ Odin ตำนานนี้เป็นแรงบันดาลใจให้กับหนังและเกมหลายเกม
    อย่างเกมดังที่รู้จักกันก็คือ Ragnarok ที่เอาตำนานของเทพเจ้า Norse เป็นธีมหลักในการเดินเรื่อง และคงน่าจะรู้จักนางฟ้าValkyrie
    (นางฟ้าValkyrieมีหน้าที่นำดวงวิญญาณนักรบที่ตายแล้วไปยัง Valhalla รอเวลาไปห้ำหั่นในสงครามสิ้นโลก Ragnarok) ทั้งยัง
    รวมถึงการ์ตูน Marvel แม้กระทั่ง Skyrim เองก็มีตอนที่เราต้องเข้าสู่ Valhalla ในเส้นเนื้อเรื่องหลักเพื่อปราบมังกร Alduin ด้วย
    ส่วน Zeus ก็เป็นเทพเจ้าสูงสุดในตำนานของกรีก(ซึ่งเป็นองค์เดียวกับเทพ Jupiter ของโรมัน) เทพองค์นี้ก็น่าจะรู้จักกันดีเพราะ
    เอามาเล่นทั้งในหนัง การ์ตูนฝรั่ง การ์ตูนญี่ปุ่นเยอะแยะ ถูกกล่าวถึงมากกว่าตำนานของNorse ซะอีก สุดท้ายก็แล้วแต่คุณนั่นแหละ
    ที่จะเลือก แต่ที่สำคัญ Kratos จริง ๆ เป็นลูกของเทพ Pallas และเทพี Styx นะ และเป็นผู้ติดตาม(จริง ๆ ควรเรียกทาสรับใช้)
    ของZeus แต่ในเกมนี่เปลี่ยนบทบาทเป็นเก่งเว่อร์ ๆ และกลายเป็นลูกZeus ซะงั้น
    เขาหมายถึง จะใช้นิยาย หรือ เกมส์ หรือการ์ตูนเรื่องใหน เป็นตัววัดครับ แหม่ จัดเต็มมาเลยทีเดียว

ส่วนตัวผมให้ซุส ทั้งใน Marvel(อัดฮัคแบบเหมือนอัดกระสอบทราย) และ ในปรัมปรา(เป็นมหาเทพสูงสุด) เหนือกว่าธอกระดอกแบบเห็นๆ

ส่วนไรเดนนี่น่าจะอ่อนสุดละ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ไปโหวตดิ......

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

คนนี้เบย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    zeus ครับ thor ก็เก่งนะ แต่ Zeus เป็นผู้ควบคุมสายฟ้า ของแท้ครับ ที่ไหนมีสายฟ้าที่นั่นมี Zeus
    ถ้าผมจะเขียนสร้างให้เวอร์นะ Zeus มีความสามารถ ควบคุมไฟฟ่้าทั่วทั้งจักรวาล อะไรที่คือประจุไฟฟ้า ในจักรวาล zeus สามารถดึงมันให้มาอยู่ในจุดเดียวกันเพื่อสร้างสายฟ้า
    สายฟ้า ขนาดใหญ่ เท่าดวงอาทิตย์ เป็นไง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ผมว่าคนนี้ชนะ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    Zeus ครับ Thor ไม่มีค้อนก็ควบคุมสายไฟ้ไม่ได้ (ใช่ไหมหว่า)

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ลืมตัวนี้ป่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FarrellPete : 15th February 2015 เมื่อ 13:18

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้

คนนี้เบย
    EG.Sumail ด้วยนะ