ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 182

โดนกระชากโลโก้ครับ

เรื่องมีอยู่ว่าผมกลับบ้านกับเพื่อนตามปกติเหมือนทุกๆวันพอขึ้นสะพานลอย
    ก็มี นักเรียน รร. หนึ่ง มันมากัน 2 คน ผมก็ 2 คน อยู่ดีๆไอ้ดำมันก็มาค้นตัวผม
    แล้วจับโลโก้ผม มันบอกว่า"ขอดิ" ผมก็บอกว่าไม่ได้ แล้วมันก็กระชากไปเลย

ประเด็นคือผมไม่เข้าใจมันเอาไป เพื่อ?

พวกท่านจะทำยังไงครับถ้าเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น
    [Red Hood]

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,559
    มันเอาไปอวดพวกแหละครับว่ามันเจ๋ง มันเก่ง คงเป็นโรงเรียนคู่อริของท่านก็เป็นได้ ตอนผมอยู่ม.ปลายเพื่อนผมก็เคยโดนนะแบบนี้ วัยกำลังคะนอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigrst : 14th February 2015 เมื่อ 00:32

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    วัยกำลังเห่อครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    โลโก้ที่ว่านี่หมายถึงตราโรงเรียยนรึเปล่าครับ เมื่อก่อนมันเรื่องฮิตกันในหมู่พวกเด็กแกงค์ พวกนักเลงไรพวกนี้
    เอาไปสะสมเหมือนถ้วยรางวัล

ปล.ไม่น่าเชื่อว่ายังมีพวกที่มีความคิดแบบนี้หลงเหลืออยู่

กล่าวขอบคุณ
    1,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    โลโก้ที่ว่านี่หมายถึงตราโรงเรียยนรึเปล่าครับ เมื่อก่อนมันเรื่องฮิตกันในหมู่พวกเด็กแกงค์ พวกนักเลงไรพวกนี้
    เอาไปสะสมเหมือนถ้วยรางวัล

ปล.ไม่น่าเชื่อว่ายังมีพวกที่มีความคิดแบบนี้หลงเหลืออยู่
    ใช่ครับโลโก้ รร.
    [Red Hood]

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    เอาไปเป็นของสะสมครับ พวกมันจะชอบเอา โลโก้โรงเรียน กับ แหวนรุ่น
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    มันเอาไป แทะกินตอนแก่ ครับ 55555

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    โชคดีกว่าผมนะ ตอนผมอยู่ม.ต้นพวกผมเดินผ่านแก๊งค์มันหน้าบิ๊กซียังไม่มีอะไร เดินข้ามสะพานลอยมาอีกฝั่งปุ๊ปอยู่ดีๆหมัดที่ไหนไม่รู้เข้าเต็มๆกระโหลกขวา พอหันไป****กระโดดชกเลย ผมถามมันว่า ต่อยกูทำไม มันบอกเพื่อน***มองหน้ากู กลุ่มผมประมาณ 7 คน มันมากัน 3 คน กลุ่มผมกำลังจะชกมันแล้ว แต่ พวกมันเป็นโขยงอีกฝั่งจ้องเขม็งมาเลย กลุ่มผมเลยเรียกแท็กซี่กลับเลย
    "แค่มีกางเกงในเปลี่ยนสำหรับวันพรุ่งนี้กับเงินสักเล็กน้อยก็เพียงพอแล้ว"

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ให้ผมเดาคุณเป็นเด็กในเมืองสินะ เห็นแต่ในเมืองมีเรื่องแบบนี้บ่อย

บอกครูไปเลยครับ เรื่องแบบนี้ ถือว่าเป็นอันตรายต่อนักเรียน ถ้าครูยังนิ่งเฉย PANTIP อีจ่า และ อีเจี้ยบ โนวิท ช่วยคุณได้

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ถ้าเป็นรุ่นผมนี้คงได้เลือดกันมั่งล่ะคับ (อดีตอาชีวะ)

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ให้ผมเดาคุณเป็นเด็กในเมืองสินะ เห็นแต่ในเมืองมีเรื่องแบบนี้บ่อย

บอกครูไปเลยครับ เรื่องแบบนี้ ถือว่าเป็นอันตรายต่อนักเรียน ถ้าครูยังนิ่งเฉย PANTIP อีจ่า และ อีเจี้ยบ โนวิท ช่วยคุณได้

ต้องแจ้งหัวหน้ากิลครับ พร้อมรูปถ่ายหรือคลิป

แล้วจะจุติกำเนิดอาชีพใหม่

นักปล้นเข็มกลัดในตำนาน

ไร้สาระครับ เด็กมันกำลังห่าว เดี๋ยวโตมาแล้วพอนึกกลับไปนี่จะคิดได้เองว่าทำอะไรลงไป

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    นี่หรืออนาคตของชาติเรา...สมัยผมเรียน ประถม มัธยม หรือแม้แต่มหาลัย...เต็มที่แค่ชกต่อย ไม่มีเอากันถึงตาย ไม่มีหาเรื่องบ้าๆบอๆ ไม่มีค่านิยมผิดๆแบบนี้เลย

สมัยนี้ ความคิดของเด็กในชาติเป็นอะไรกันไปหมดแล้ว อนาคตของชาติเราจะเป็นยังไงต่อไป ไม่อยากจะคิดเลย
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ไร้สาระครับ

ผมเคยเรียนช่างอาชีวะมาตอนปี2554-56. ไม่เห็นจะมีเข็มกลัดบ้าบออะไรแบบนี้เลย

มีแต่พวกชอบหาเรื่องคนแบบกุมีพวกต้องไปตีกะคนนั้นคนนี้โดนเค้าไล่ตีวิ่งหนีไปเอาคืน

พอเจ็บมาตายมาก้มาร้องให้มาโอดอวนถุยยยยยยเหอะ!

ตอนผมเรียน ผมเรียนอยุ่ท่ กาญจนาภิเษต มหานคร หนองจอก. ยอมรับเลยว่าไอพวกเก่งๆอวดเก่งก้เพราะมีเพื่อนมีพวกชักจูงไปทำสิ่งไม่ดี

ผมเองตอนนั้นเต็มท่่ก้โดดเรียนเล่นเกม. ไม่เคยตกะใครทำเร่องอะไรเพราะรุ้อยุ่แก่ใจว่า

ไปทำเค้าๆมาเอาคืนๆเอาคืนเราไม่เจ็บก้ตายจบกันอนาคตพอตายแล้วไม่ได้เกิดไม่ได้สบายแน่นอนแถมตายแบบเดือดร้อนพ่อแม่และอนาคตด้วย

ผมบอกเลยตอนผมเรียน3ปีเต็ม ปวช ผมกับบ้านกับเพื่อนลงรถตลาด เดินกับขึ้นมอไซค์ ก้ไม่เคยเจอใครหาเรื่องเลย ถึงจะมีบางที รร อืมาเข้าตลาดเจอผมกะเพื่อนก้ไม่เคยจะหาเร่่องกันมาต่อยไรก้เดินผ่านไปตามปกติ ผมกะเพื่อนก้แต่งตัวตามปกติเสื้อขาวเกงผ้าเสริทกรมท่า. เดินคุยกันสนุกๆ.

ผมไม่รุ้เพราะมีเพื่อนดีด้วยหรือป่าวและการทำตัว. แต่ผมอยากบอกว่ามันอยุ่ที่การทำตัวมากกว่าน่ะ. อาจไม่ใช่เราอาจจะเพื่อนเราก้ได้ คอยหาเรื่องมา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 14th February 2015 เมื่อ 22:43

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ryoshiki อ่านกระทู้
    นี่หรืออนาคตของชาติเรา...สมัยผมเรียน ประถม มัธยม หรือแม้แต่มหาลัย...เต็มที่แค่ชกต่อย ไม่มีเอากันถึงตาย ไม่มีหาเรื่องบ้าๆบอๆ ไม่มีค่านิยมผิดๆแบบนี้เลย

สมัยนี้ ความคิดของเด็กในชาติเป็นอะไรกันไปหมดแล้ว อนาคตของชาติเราจะเป็นยังไงต่อไป ไม่อยากจะคิดเลย
    สงสารบุคคลที่รักษาผืนแผ่นดินไทยไว้มาจนถึงปัจจุบันครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    มันเป็นเควส เก็บ achievement เอาไปแลกitem ฮ่าๆๆ ขำๆนะ
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ryoshiki อ่านกระทู้

ก็เป็นแบบที่ผู้ใหญ่ทุกวันนี้เป็นนั่นแหละครับ ลองดูดีๆแล้วจะรู้ว่าไม่ได้ต่างกันเลย ไอ้เรื่องแบ่งพรรคแบ่งพวก ระบอบรุ่นพี่รุ่นน้อง เรื่องของค่านิยมสังคมแปลกๆที่เอาบรรทัดฐานกลุ่มเข้าว่ามากกว่าหลักการ
    รอวันโดนแบน

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    สะสมครบ 10 โลโก้ เอาไปแลกกล่องข้าวที่เซเว่นได้ครับ ถุ้ย!!! 55555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530