ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: แผนที่รถไฟ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

แผนที่รถไฟ

ที่มีอยู่ในวันนี้ คือรอยแผลเย็บ
    ที่รัฐบาลคิด มีแค่แนวเส้นสีเขียว
    แต่ที่ข้าต้องการ คืออย่างน้อย 3 ใน 4 ของแนวเส้นสีน้ำเงิน
    จะทั้งหมด หรือมากกว่าที่ป๋มเขียนไว้ก็ดี
    งบ 3 ลล. ที่ได้มา จัดไปอย่าให้เสีย ลุยโลด

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 15th February 2015 เมื่อ 09:48

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ....ครับ....
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    อ่าฮะ........

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    .......จ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    อืม...นะ...ok

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    Blog Entries
    1
    เอาที่ท่านสบายใจครับ
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ตั้งกระทู้อะไรผมไม่ว่า แต่ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่น ผมก็สบายใจแล้วครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ผมอยากได้คลิปที่รัฐบาลนี้พูดถึงการสร้างและแบบแผนแบบจริงจรัง
    ว่าใครคุ้มการสร้างอะไรยังไงบ้างขั้นตอนการสร้างกี่ปีค่อนข้างสนใจในเรืองนี้
    ตอนคนที่แข็งแกร่งหรือชัชชาติของรัฐที่บาลที่พูดไว้ผมดูหลายคลิปเลย
    แต่แผนของรัฐบาลนี้ผมยังไม่ได้ดูเลย
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    แล้ว???....
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    คุณกล้าบอกว่าโครงการของรัฐบาลชุด คสช. ไม่ตอบโจทย์เหรอครับ

คุณนี่บ่อนทำลายความมั่นคงชาติจริงๆนะ

เดี๋ยวเรียกลุงตู่จับไปปรับทัศนคติเลยนะ
    รอวันโดนแบน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เดี๋ยวนะ เส้นสีน้ำเงินนี่ ทำเองเลยเหรอ
    ถ้าใช่จะบอกว่า ความพยายามดีมาก

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    โอเคครับ รับทราบครับ.

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ของเก่าเรายังไม่ได้มาตราฐานเลยจะให้ขยายแล้วหราแต่จริงๆไม่ต้องตัดผ่านตำบลหรอกมันไม่คุ้ม เล่นsim cityนี้รู้เลยว่าทำไมเค้าไม่ทำสถานีย่อยๆเพราะมันไม่คุ้มค่าใช้จ่าย
    เลือกทำเฉพาะตัวจังหวัดก็พออย่างร้อยเอ็ด-นครพนมเนี้ยน่าจะมีนานแล้วไม่รู้รออะไร-*-

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เสพย์รางรถไฟหนักแท้

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    นายก หวัดดีฮะ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อยากได้ เหรอ . . . แล้ว . . . ยังไงต่อ ?

เงิน 3 ล้านๆ ต่อให้กูมาจริง จะให้ละลายไปกับรางรถไฟอย่างเดียวเลยเหรอ ?

แล้วถ้าสร้างเยอะขนาดนี้ จะเอารางเดี่ยวหรือรางคู่ ?

หัวรถจักร + ตู้โดยสาร ต้องซื้อเพิ่มเท่าไหร่ ?

เวนคืนที่ชาวบ้านรวมกี่ไร่ งบจะเป็นเท่าไหร่ ?

แล้วจำนวนผู้โดยสารที่คาดว่าจะมีในแต่ละเส้นทาง แต่ละสถานี เป็นเท่าไหร่ ?

งบลงทุนรวมจะเป็นเท่าไหร่ ?

แล้วถ้าสร้างเยอะขนาดนี้ กี่ปีจะคืนทุน ?

มองหลายๆปัจจัย ไม่ใช่นึกอยากได้ไปทั่ว

รถไฟจริง ไม่ใช่รถไฟ LEGO นึกจะสร้างก็สร้าง นึกจะรื้อก็รื้อ

ประเทศชาติไม่ใช่องค์กรการกุศล ที่จะยอมขาดทุนได้ทุกปีๆไปจนล้มละลาย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อย่าว่าแต่โครงการนี้เลย โครงการเสาไฟฟ้าหล่ะท่านไปถึงไหนแล้ว ได้รับอนุมัติงบประมาณหรือยัง??? ถ้าท่านนึจะลากเส้นรางรถไฟให้ผ่านทุกตำบลแบบนั้น ผมว่าคิดโครงการสร้าง Stargate ไม่ก็ประตุ Warp ดีกว่าครับ
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    สงสัยจะ.....ซะแล้ว
    ถ้าจะทำขนาดนี้ งบแค่นั้นไม่พอหรอก
    Intel(R) Core(TM) i5-4430 CPU @ 3.00 GHz Menbord : H87-D3H Gigabyte
    Ram : 12GB Kington :CrossFireX Radeon HD 7790 Gigabyte Overclock

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    สีเขียวเหมือนสีใบเตยเลย ว่าเเล้ว เดียวไปหาไอติมกินดีกว่า เช้านี้ร้อนมากด้วย ดีนะ ท้องไม่เสียตอนตื่นนอน จะได้ทำอะไรง่ายๆหน่อย
    พูดเเล้วหิว สงสัยยังไม่ค่อยมีคนเป้นจังหวะพอดีเลย จ่ายค่าน้ำพร้อม .....

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    พักผ่อนบ้างนะครับ อย่าปล่อยให้เพื่อน ๆ ในเว็บเป็นห่วงมากก่วานี้เลย

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    คิด วิเคราะห์ แยกแยะ แล้ว สรุปได้ว่า ตาย100ชาติก็มิอาจเป็นไปได้
    UP TO YOU

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    อยากได้ เหรอ . . . แล้ว . . . ยังไงต่อ ?

เงิน 3 ล้านๆ ต่อให้กูมาจริง จะให้ละลายไปกับรางรถไฟอย่างเดียวเลยเหรอ ?

แล้วถ้าสร้างเยอะขนาดนี้ จะเอารางเดี่ยวหรือรางคู่ ?

หัวรถจักร + ตู้โดยสาร ต้องซื้อเพิ่มเท่าไหร่ ?

เวนคืนที่ชาวบ้านรวมกี่ไร่ งบจะเป็นเท่าไหร่ ?

แล้วจำนวนผู้โดยสารที่คาดว่าจะมีในแต่ละเส้นทาง แต่ละสถานี เป็นเท่าไหร่ ?

งบลงทุนรวมจะเป็นเท่าไหร่ ?

แล้วถ้าสร้างเยอะขนาดนี้ กี่ปีจะคืนทุน ?

มองหลายๆปัจจัย ไม่ใช่นึกอยากได้ไปทั่ว

รถไฟจริง ไม่ใช่รถไฟ LEGO นึกจะสร้างก็สร้าง นึกจะรื้อก็รื้อ

ประเทศชาติไม่ใช่องค์กรการกุศล ที่จะยอมขาดทุนได้ทุกปีๆไปจนล้มละลาย
    รัฐชุดนี้ทำอะไรก็ไม่ต้องตาโดนใจ จะเอาชุดที่แล้วกลับมาพัฒนาใช่ปะคะ (เทน้ำร้อน)

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ผมว่าความคิดคุณมันผิดครับ เพราะดูจากแผนกับความต้องการ คุณบอกว่าอยากจะให้ลงทุน 3 รล. ให้ได้ทางรถไฟ 3 ใน 4 ของเส้นสีน้ำเงิน ผมไม่เห็นด้วยครับ

รถไฟไม่ใช่คำตอบหลักของการคมนาคมบ้านเราครับ ผมว่าทางรถไฟเน้นเป็นเส้นยาว เน้นสถานีที่สำคัญตามจังหวัดหรือชนบทที่มีความต้องการเกี่ยวกับเรื่องขนส่งดีกว่าครับ แล้วเอางบประมาณไปลงทุนเรื่องยานพหนะอื่น อย่างเช่นรถเมย์หรือรถบัสให้มันได้มาตราฐานกว่านี้ เพราะคนในเมืองเน้นความรวดเร็วมากกว่า ในสังคมที่ทำงานหาเช้ากินค่ำ ไม่มีใครมานั่งใช้รถไปบ่อย ๆ หรอกครับ ยกเว้นจะทำให้เหมือน BTS ที่มาทุก 5 นาที 10 นาที ซึ่งงบประมาณบานเบอะครับ

แต่จริง ๆ ผมว่าไม่ต้องใช้ห่าไรหรอกครับ เดินเอาจบ ไม่เกิดอุบัติเหตุ เกิดก็แค่เรื่องเดียว หกล้มต้นถั่วงอกทิ่มคอตาย
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ผมเขียนแผนที่นี้โดยใช้หลักการ "ชุมชนอยู่ที่ไหน ระบบรถไฟไปที่นั่น"
    และมีอุบัติเหตุทางถนนเกี่ยวกับรถโดยสารเป็นแรงผลักดันให้วาดครับ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    จขกท. คงคิดได้แค่นี้แหละรายละเอียดยิบย่อย
    ผลตอบแทนระยะยาว ค่าเวนคืนที่ดินที่ไม่เท่ากันในแต่ล่ะที่
    ผลประโยชน์ทับซ้อน การสัปทาน ใหนจะพื้นที่ป่าสงวน และพวกเขตมรดกโลกอีก

รายละเอียดยิบย่อยนี้ได้คิดมั่งป่ะ หรือสมองไม่ถึง นั่งเก็บตัว ว่าวหน้าคอมไปวันๆ บักคุคิโม่ย