ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 685

Cool วันหวานยังหวานอยู่ [ ดักแก่แน่นอน ถ้าซ้ำต้องขออภัย]

เห็นภาพขนมพวกนี้แล้ว ทำให้ผมคิดถึงวันเก่าๆ สมัยที่ตัวเองเป็นเด็ก จำได้ช่วงนั้นมีความสุขมาก ถึงครอบครัวจะไม่ได้ร่ำรวย เหมือนครอบครัวอื่นๆ
    แถวๆ บ้าน แต่ก็เป็นความสุขที่ได้หาไม่ยากนัก แม้บางทีอาจจะต้องคอยหลบไม้เรียวแม่ ทุกครั้งที่
    แอบจก เงินในกระป๋องใส่ตังค์ขายของของแม่
    ไปซื้อขนมกินเล่นเป็นประจำ ได้อ่านคอลัมม์จากหนังสือพิมพ์ ยิ่งทำให้อยากกลับไปเป็นเด็กอีกครั้งจริงๆ ขนมบางอย่างยังไม่เคยได้ลองกินเลย

1. ไข่ไดโนเสาร์เต่าล้านปี

ขนมรูปทรงไข่สีขาว มีแต้มกระสีน้ำตาลอยู่บนผิวขนม เป็นลูกอมรสหวานๆ อมเปรี้ยว เวลากินแป้ง
    ที่เคลือบผิวลูกอมจะละลายติดปากเป็นสีขาว มันมีเสน่ห์ตรงที่ต้องอมอย่างเดียวเพราะเคี้ยวไม่ค่อยได้

2. บ๊วยแผ่น หวานซ่อนเปรี้ยว

เป็นขนมอมตะ นิรันดร์กาล ที่หลายคนเห็นที่ไหนเป็นต้องซื้อ ปัจจุบันมีวางขายตั้งแต่ร้านโชว์ห่วยยันบนห้าง รสชาติ
    เปรี้ยวๆ หวานๆ เค็มนิดๆ แบบบ๊วยจีน คุ้นเคยกันมาตั้งแต่เด็ก ถ้าคนเป็นรุ่นเดียวกันแต่ไม่เคยกินเจ้านี่ ถือว่าเชยระเบิด

3. หมากฝรั่งนกแก้ว VS หมากฝรั่งแมวดำ

ทั้งสองยี่ห้อนี้เป็นหมากฝรั่งยอดฮิตทีเดียวสำหรับเด็กสมัยก่อน หมากฝรั่งนกแก้วมีรสหวานมาก แต่พิเศษตรงที่เคี้ยว
    แล้วเป่าลูกโป่งได้ขนาดใหญ่ ในขณะที่หมากฝรั่งแมวดำมีรสหอมเย็นสดชื่นด้วยกลิ่นมิ้นต์และนม ห่อด้วยกระดาษ
    สีขาวบางๆ แต่เนื้อหมากฝรั่งไม่เหนียวเหมือนหมากฝรั่งปัจจุบัน ความพิเศษอยู่ที่รูปทรงที่เหมือนบุหรี่นั่นเอง

4. เป๊าะแป๊ะ ระเบิดโครมครามในปาก

ถ้าเรียกให้เท่ขึ้นอีกหน่อย มันคือขนม Pop Rocks ลักษณะเป็นเกล็ดน้ำตาล สำหรับเด็กบางคนมันเป็นได้ทั้งขนม
    และของเล่นไปในตัว ก็เวลากินจะรู้สึกซ่าๆ และแตกเป๊าะแป๊ะในปาก กินไปฟินไป เรียกว่าซองเดียวไม่เคยพอ

5. ผลไม้เทสตี้ เปรี้ยว หวาน อยู่ในกล่องเดียว

เป็นมะนาวแช่อิ่มตากแห้งซึ่งบรรจุมาในกล่องที่มีลายผลมะนาว มีรสเปรี้ยวจี๊ดจ๊าด
    ชวนน้ำลายสอ เป็นขนมคลาสสิกอีกอย่างที่หลายคนโปรดปราน และยังคงนึกถึงเสมอ

6. เม็ดอมวิตามินซี กินแล้วรู้สึกถึงสุขภาพดี (จริงๆ มีแต่น้ำตาล)

เม็ดอมรูปหัวใจรสส้ม ตราโรสเซล่า เป็นลูกอมสุดคลาสสิกอีกอย่างหนึ่งที่เชื่อว่าหลายคนเคยกิน
    มันคือน้ำตาลอัดเม็ดกลิ่นส้มที่อมแล้วก็หวานๆ หอมๆ กลิ่นส้มดีเหมือนกัน

7. ลูกอมละครสัตว์ หวานๆ เหนียวๆ แพ็กเกจจิ้งน่ากิน

มันคือลูกอมที่พอแกะห่อออกมาแล้วจะเห็นเป็นสองสี คือ สีขาวสลับกับสีช็อกโกแลต หวานและหอมกลิ่นนม ได้ใจเด็กไทยไปเต็มๆ

8. จอลลี่ สติ๊ก อมๆ แล้วเท่ชะมัดยาด

เป็นลูกอมเคี้ยวเพลินหนุบหนับรสผลไม้นานาชนิด รสชาติหวาน หอมกลิ่นผลไม้ ให้อารมณ์เหมือนกินซูกัส แต่คลาสสิกกว่ามาก ขอบอก!

9. หัวโตลูกอมโกโก้ หวานซึ้งไปถึงหัวใจ

เรียกอีกชื่อหนึ่งว่า Lucky cocoa ball ถ้าใครชอบกินขนมรสโกโก้ละก็ รับรองว่าต้องเคยลิ้มรสเจ้านี่
    มาก่อนแน่นอน สมัยเด็กบางคนซื้อพกติดตัวไปกินที่โรงเรียนทุกวันด้วยซ้ำ จริงหรือเปล่า??

10. ขนมไม้ หรือ ตังเมกรอบ อร่อยอารมณ์ย้อนยุค

เป็นขนมโบราณที่ปัจจุบันหาได้ยากพอสมควร ถิ่นดั้งเดิมอยู่ที่จังหวัดตราด ตังเมกรอบทำจากน้ำตาลทรายหรือน้ำอ้อย
    ผสมกับกะทิ และแบะแซ ลักษณะเหมือนแท่งไม้สั้นๆ มีรสชาติหวานจัด หอมกลิ่นน้ำตาลไหม้ ไม่เหนียวแต่กรอบร่วนเคี้ยวเพลิน

ขอบคุณไทยรัฐที่ทำให้ผมคิดถึงวันเก่าๆ แสนสุข .. ..
    ภาพและบทความจาก : ไทยรัฐออนไลน์ 9 ม.ค. 2558 10:20

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ตังเม

อยากกินอีกเดี๋ยวนี้ร้านไม่ขายแล้ว

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ผมแก่มาก เกิดทันทุกอันเลยอ่า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เกิด 37 ทันหมดจ้า

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    5555555 พึงรู้ว่าตัวเองแก่

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    ทันหมดเลย แต่บางอันแทบจำไม่ได้

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ไม่รู้จักแค่ 5 7 แค่นั้นนอกนั้นทันหมด ถถถถถถถถถ

ดูแล้วออยากกินอีกเลย (ผม18เองเน้อ)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ตังเม

อยากกินอีกเดี๋ยวนี้ร้านไม่ขายแล้ว
    ตามตลาดน้ำยังมีขายเยอะอยูครับ
    ตายในสนามรบเป็นศพของทหาร

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ไม่อยากจะบอกว่าผมทันกินหมดทุกรูป 555+
    i5 4460 3.20GHz / ASUS Z97-K / DDR3-RAM 16 GB HYPER-X / ASUS GeForce GTX 750 Ti / HDD 1.0 TB / ATX CASE Corsair / PS Corsair VS660 650W

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    กินทันทุกรูปครับ คิดถึงยิ่งกว่าแฟนเก่าซะอีก 5555

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    เคยกินหมดเลย ปล.แสดงว่าผมแก่ใช่ไหมเนี้ย (ยังไม่ยอมรับอีก)

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309

ปล. ขนมไม้เทพสุดแล้วครับ บริโภคจนร้อนใน

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(์ Never Say )
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    ท่านลืมนี่หรือนี่หรือเปล่า

ไอติมหลอด (เดี๋ยวนี้ผมแถบจะไม่เห็นแล้วเนี้ย)

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ทันทุกอันน ยกเว้นอันที่ 7 ง่า
    TeenLowGer

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ทันทุกอันเลย อายุ 22 แก่หรอ ไม่นะ ฮ่าๆๆๆๆ ปลอบใจตัวเอง

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwMODIFY อ่านกระทู้
    ท่านลืมนี่หรือนี่หรือเปล่า

ไอติมหลอด (เดี๋ยวนี้ผมแถบจะไม่เห็นแล้วเนี้ย)

ฮาฮา..แบบนี้ผมก็ไม่ได้เห็นมานานแล้วเหมือนกัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    หมากฝรั่งนกแก้ว

บ้านผมที่ ต่างจังหวัด ยังมีอยุ่ ผม อยุ่ เชียงราย มีขายเยอะแยะ ขนมที่ท่านว่ามา

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    แต่ละอย่าง

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คิดถึงวัยเด็กเลยทีเดียว

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ทัน หมากฝรั่งนกแก้ว มันหวานๆ ละเอียดๆ (หรือเปล่าหว่า จำไม่ค่อยได้) ทุกวันนี้ยังอยากเคี้ยวอยู่เลย 555

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ผมเกิด 38 ยังทันครับ กินมาหมดละ อร่อยทั้งนั้น ตังเมนี่อย่างหวานเลย ไม่สบายเป็นไข้ก็เพราะมัน 555

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อร่อยทุกอย่าง
    AMD Phenom(tm) II X2 560 Processor Ram 4GB HDD 1.75TB VGA HIS HD 5670 IceQ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    ดักแก่มากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    641
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เห็นแล้วน้ำตาจะไหลเลยครับ คิดถึงตอนเด็กๆ 5555+

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    เชื่อเถอะครับผมทันทุกรูปแบบ