ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 308

Talking ใครมีวิธีขอซื้อของจากพ่อแม่บ้าง

คือผมอยากจะเปลี่ยนคอมใหม่แต่ไม่กล้าบอกพ่อแม่ เห็นมีคนบอกว่าต้องอ้อนตอนพ่อแม่อารมณ์ดี และบอกข้อดีของ ของที่เราซ้อ คอมที่ผมจัดไว้ก็ประมาณ 45-50 k มีใครมีวิธีขอดีๆบ้างไหม

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    โห้แพงอยู่นะครับราคาเท่านั้นน่ะ เป็นผมคงเก็บเงินซื้อเองมั้ง แต่ถ้าจะให้พ่อแม่ซือให้สำหรับผมคงต้องเรียนให้ได้เกรดดีๆมั้ง 5555

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อยู่ที่นิสัยเรา กับความประพฤติเรา

อยู่ที่นิสัยผู้ปกครอง กับแนวความคิดผู้ปกคครอง รวมทั้งเงินในกระเป๋า

50k นี่มันครึ่งแสน ไม่ใช่เงินน้อยๆ ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงินก็ไม่น่าจะยาก ต่อให้บอกว่าเอามาเล่นเกมด้วยใช้งานด้วยก็เถอะ

ขออะไรก็อย่าให้ผู้ปกครองเดือดร้อนก็พอครับ บางบ้านตามใจลูก ลูกเป็นสุข แต่ผู้ปกครองนั่งอมทุกข์ เพราะดันไปหาเงินทางอื่นมาให้ลูกก็มี

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ขอ 20k ยังหนาว ๆ ร้อนเลย

ต้องขึ้นม. ปลาย หรือ มหาลัย ถึงจะได้

50k -*- โดนด่ากลับมาแน่ ว่า

"เอาคอมไปทำอะไร ไปคำนวณ การหมุนของดาวเทียมหรอยังไง

แพงขนาดนั้น "

ถ้าแพงขนาดนั้นกะ เก็บเงิน ไม่กะ รอ ทำงานเอาเถอะ

ผมว่า พ่อแม่ เค้าจะมองว่าสิ้นเปลืองมากกว่า ถ้าซื้อแพงขนาดนั้น

กล่าวขอบคุณ
    615
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ราคานั้นไม่ใช่น้อยๆนะคับนั้น แต่ก็อย่างว่าคนเรามันต่างกัน พ่อแม่ จขกท. อาจจะซื้อให้ได้สบายๆหรืออย่างไรก็ตาม แต่พ่อแม่คุณก็คงคิดอยู่นั้นแหละว่ามันจะคุ้มไหมที่ซื้อให้ ผมว่า เราควรจะหาข้อเสนอให้กับพ่อแม่เช่น
    1. คุณอาจตั้งเป้าว่า จะทำให้ได้เกรดเท่านี้บลาๆ...........
    2. คุณอาจหาเงื่อนไขอย่างอื่น อย่างเช่น ถ้าผมได้คอมนะ ผมจะอ่านหนังสือทุกวัน
    3. ราคาคอมเท่านี้คุณก็อาจจะต้องออกตังในกระเป๋าคุณช่วย

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1
    ผมว่ารอให้พ่อแม่ซื้อมาให้เราเองโดยที่เราไม่ต้องขอจะมีความสุขมากกว่านะครับ เป็นผมๆก็ทำแบบนั้น

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    เก็บตังค์คนละครึ่งทางครับ ไม่ก็เก็บให้ได้มากที่สุด

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ขึ้นอยู่กับฐานะการเงินของครอบครัวคุณแหละครับ ว่าซื้อได้มั๊ย??

บางคนบ้านรวยคอมราคาแค่นี้มันเรื่องจิ๊บๆครับ แต่สำหรับบางคนมันอาจกระทบรายจ่ายในส่วนอื่นที่จำเป็นนะครับ

จะซื้ออะไรมันก็เรื่องของคุณ แต่อย่าทำให้ตัวเองและพ่อแม่เดือดร้อนก็พอ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ของผม เกิน 6000 บาทผมนี่ถอดใจสู้หางานเก็บเงินเองจะดีกว่าสบายใจ เข้าใจว่าพ่อ****ีภาระเงินพวกค่าเทอมผมก็เลยชิวๆหาเงินใช้เองสบายใจกว่า ของคุณนี่แพงโฮก 5555 (ขอให้ได้นะครับ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ของราคาขนาดนี้ ถ้าเขาจะซื้อให้ได้เขาซื้อให้ไปแล้ว เพียงแค่เอ่ยปากขอนิดหน่อย ไม่ต้องหาเหตุผลอะไรมากมาย ก็ลองวัดดวงขอไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เอาแค่พอเล่นได้ดีกว่าไหมครับ สเปกกลางๆ ที่สามารถมีกำลังซื้อ สเปกนี้ผมเรียกว่าเกินกำลังซื้อครับ (ถ้าที่บ้านไม่มีปัญหา ก็บอกกับเขาตรงๆเลย)

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    แพงอยู่นะครับนั้น ผมขอซื้อ 970 ผมยังขอหารครึ่งเอาเลย คนล่ะ6000

ปล.ผมก็เรียนอยู่นะ ม.6 จะจบแล้วล่ะ ทำคอมผมก็เก็บเงินค่าขนมนั้นล่ะ ตั้งแต่เริ่ม ม.4 ได้อัพ CPU MB VGA จริงก็ตอน ม.6นิล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    จริงๆแล้วถ้าไม่รีบนะ ผมอยากแนะนำให้ค่อยๆเปลี่ยนทีละส่วนๆดีกว่า ลองเก็บตังค์ซื้อเอง มันจะมีคุณค่ากว่ากันเยอะ
    สเปคคอมผมเก็บตังค์ซื้อเอง ไม่แรงหรอก ออกจะตกรุ่นด้วยซ้ำ
    Athlon x4 620 2.6ghz
    Mainboard GA 970-D3P
    RAM 8 GB
    VGA 7770
    PSU Raidmax 600
    Gaming gears 3ชิ้น

จขกท. ลองปรึกษาพ่อกับแม่นะว่า อยากจะอัพคอมแต่อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยจะเก็บตังค์ยังไงหรือต้องทำอะไร แบบนี้ผมว่าทั้งสองท่านจะเห็นด้วยกับเรามากกว่าไปขอเอาเฉยๆนะ เผลอๆออกตังค์ช่วยเราอีก

ปล.ขอคอมราคา 50k จขกท. เอาจริงเหรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Innes : 17th February 2015 เมื่อ 22:45

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    ใช้apuก็พอแล้วมั้งคับ เข้าแก๊งเดียวกัน 55+ แล้วฐานะที่บ้านเป้นไงบ้างคับ
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    คอมที่ผมจัดไว้ก็ประมาณ 45-50 k

ลองบอกเสปคที่จัดไว้ได้มั้ยครับ ครึ่งแสน นี่ต้องการประกอบไปทำอะไรครับ หรือเพื่อเล่นเกม

พ่อแม่ของน้องคงมีฐานะดีนะครับ จะคิดจะขอขนาดนี้ อิจฉาจัง